ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 933
โพสเมื่อ: Wed Jun 20, 2018 14:35
[RE: มาเน่แอบเมาท์'ฟิโน่'เต้นเก่งเป็นบ้าแดนเซอร์ยังอาย]
มันช่วยเรื่องสปิริตในทีมได้ดีเลยล่ะ
เอาเต็มที่เลยบ๊อบบี้
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: Glory Glory Man Utd
เข้าร่วม: 30 May 2010
ตอบ: 33126
โพสเมื่อ: Wed Jun 20, 2018 14:43
[RE: มาเน่แอบเมาท์'ฟิโน่'เต้นเก่งเป็นบ้าแดนเซอร์ยังอาย]
หน้าหงส์ชุดนี้สายเอนเตอร์เทน
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 3777
โพสเมื่อ: Wed Jun 20, 2018 14:44
[RE]มาเน่แอบเมาท์'ฟิโน่'เต้นเก่งเป็นบ้าแดนเซอร์ยังอาย
โลกที่2 พิมพ์ว่า:
อยากเห็นเต้นบ่อยๆนะ นัดนึงสัก4-5ครั้ง
อยากเห็นชานพยักหน้าที่เเอนฟิลต่อไป  

ท่าพยักหน้าของชานนี่ มันเท่จริงๆ
แฟนผีอย่างผมยังชอบเลย
5555555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: #SixTimes
เข้าร่วม: 13 Apr 2016
ตอบ: 5112
โพสเมื่อ: Wed Jun 20, 2018 15:21
มาเน่แอบเมาท์'ฟิโน่'เต้นเก่งเป็นบ้าแดนเซอร์ยังอาย
มิน่าละ ที่ก๊อปๆท่าเขามาเนี่ย เพราะโดนบังคับสินะ 555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

นักบอลถ้วย ก.
Status: DAS PARADIES LIEGT UNTER DEN FÜSSEN MEINE MUTTER
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 6438
ที่อยู่: DAS PARADIES LIEGT UNTER DEN FÜSSEN DER MÜTTER. VERMISSE DICH
โพสเมื่อ: Wed Jun 20, 2018 16:21
ผมชอบมาเน่นะ แต่ไม่ปลิ้มฟีโน่.
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 1341
โพสเมื่อ: Wed Jun 20, 2018 18:02
Rung Bluemoon พิมพ์ว่า:
ผมชอบมาเน่นะ แต่ไม่ปลิ้มฟีโน่.  

ถามได้มั้ยครับว่าทำไม อันนี้ไม่ได้กวน อยากรู้จริงๆ
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: DAS PARADIES LIEGT UNTER DEN FÜSSEN MEINE MUTTER
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 6438
ที่อยู่: DAS PARADIES LIEGT UNTER DEN FÜSSEN DER MÜTTER. VERMISSE DICH
โพสเมื่อ: Thu Jun 21, 2018 04:15
แฮปปี้นิวเยียร์ พิมพ์ว่า:

ถามได้มั้ยครับว่าทำไม อันนี้ไม่ได้กวน อยากรู้จริงๆ  

ตอบด้วยความสัตย์จริงนะครับ ผมชอบมาเน่จริงๆ ถึงแม้แกจะกระโดนถีบหน้าแอนเดอร์สันก็เถอะ สำหรับผมมันเป็นแค่เกม ความผิดพลาดย่อมเกิดขึ้นได้ทุกขณะ ผมว่าแกไม่ตั้งใจทำให้เพื่อนร่วมอาชีพเจ็บ.

ส่วนฟีโน่ ผมเคยเห็นแกเล่นบ่อยๆ ตั้งแต่สมัยเพิ่งย้ายมาเล่นกับฮอฟเฟ่นฮาม มีอยู่ครั้งที่ตั้งใจดู ตอนนั้นฟีโน่ยังเป็นนักเตะโนเนมอยู่ (แต่ถือว่าเป็นดาวรุ่งที่เพิ่งฉายแววรุ่ง นัดนั้นเหมือนฮอฟเฟ่นฮามเล่นกับโบคุ่ม ถ้าจำไม่ผิด ตอนนั้นโบคุ่มยังอยู่ในบุนเดสลีก้า ยังไม่ตกชั้นไปเล่นกับบุนเดสลีก้า2

ฟีโน่นัดนี้เล่นดี แต่ผมมองเหมือนฟีโน่โคตรหยิ่งเลย วางตัวมากเกินไป ดูเหมือนทำเหนือกว่าเพื่อนๆ
อาจจะเป็นแค่ความรู้สึกส่วนตัวผมเองก็ได้นะครับ.
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 1341
โพสเมื่อ: Thu Jun 21, 2018 12:38
แฮปปี้นิวเยียร์ พิมพ์ว่า:

ตอบด้วยความสัตย์จริงนะครับ ผมชอบมาเน่จริงๆ ถึงแม้แกจะกระโดนถีบหน้าแอนเดอร์สันก็เถอะ สำหรับผมมันเป็นแค่เกม ความผิดพลาดย่อมเกิดขึ้นได้ทุกขณะ ผมว่าแกไม่ตั้งใจทำให้เพื่อนร่วมอาชีพเจ็บ.

ส่วนฟีโน่ ผมเคยเห็นแกเล่นบ่อยๆ ตั้งแต่สมัยเพิ่งย้ายมาเล่นกับฮอฟเฟ่นฮาม มีอยู่ครั้งที่ตั้งใจดู ตอนนั้นฟีโน่ยังเป็นนักเตะโนเนมอยู่ (แต่ถือว่าเป็นดาวรุ่งที่เพิ่งฉายแววรุ่ง นัดนั้นเหมือนฮอฟเฟ่นฮามเล่นกับโบคุ่ม ถ้าจำไม่ผิด ตอนนั้นโบคุ่มยังอยู่ในบุนเดสลีก้า ยังไม่ตกชั้นไปเล่นกับบุนเดสลีก้า2

ฟีโน่นัดนี้เล่นดี แต่ผมมองเหมือนฟีโน่โคตรหยิ่งเลย วางตัวมากเกินไป ดูเหมือนทำเหนือกว่าเพื่อนๆ
อาจจะเป็นแค่ความรู้สึกส่วนตัวผมเองก็ได้นะครับ.  

โอ้ว ขอบคุณมากครับสำหรับมุมมอง

ผมไม่ได้ตามดูตั้งแต่ก่อนมาลิเวอพูล แต่ตามความเห็นผม ฟีโน่ เป็นคนนึงที่ชอบแต่งตัวมีลีลาท่าทางกวนๆ ถ้าได้ตามเบื้องหลัง เค้าจะชอบเล่นกับเพื่อน ชอบกวนต่างๆนาน ด้วนเหตุนั้นอาจจะทำให้ดูเป็นคนหยิ่งๆในสายตาคนอื่นมั้งนะครับ หรือตอนนั้นที่อยู่ฮอฟยังไม่มีคู่ขาที่เข้ากันได้มากเหมือนแก๊งบลาซิลที่ลิเวอ

ผมยังมองหานักเตะคนไหนไม่เจอเลยที่มีนิสัยติดเล่น ติดกวนแบบนี้ ใกล้เคียงสุดผมว่าน่าจะเป็นโรนัลดินโย่ (ถึงแม้ความเก่งจะยังไม่ถึง)
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel