ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 18 Sep 2010
ตอบ: 1688
โพสเมื่อ: Wed Jun 20, 2018 12:28
[RE: แซมบ้าร้องฟีฟ่าแจงเมินใช้ VAR จังหวะสำคัญเกมเจ๊านาฬิกา]
yoktai พิมพ์ว่า:
jalaalob พิมพ์ว่า:
ให้ผู้จัดการทีมมีสิทธิ์ชาเล้นจ์ฝั่งละกี่ครั้งว่าไป
เพราะคงตัดสินใจใช้ในจังหวะที่มีผลกับเกมส์จริงๆเท่านั้น

ไม่ต้องมามีข้อกังขาว่าทีฝั่งนี้กรรมการดูvar พออีกฝั่งทำไมไม่ดู​ กลายเป็นแทนที่จะโปร่งใสกลายเป็นเทาๆอยุ่ดี  
ตัดสินผิดบ่อยๆก็ปล่อยไปตามนั้นใช่ไหมครับ ทุกกฎย่อมมีช่องโหว่  

เท่าที่สังเกตุตั้งแต่ดูบอลมา ถ้ากรรมการไม่ห่วยแตก จนเกินเยียวยา จังหวะที่จังหวะตัดสินเกมส์ ที่บางครั้งกรรมการอาจผิดพลาด ต่อเกมส์ก็ไม่ได้มากนักนะครับ

ผมว่าการที่ให้สิทธิ์ ผู้จัดการทีมแต่ละฝั่งขอ ชาเล้นจ์การตัดสินของกรรมการในจังหวะเหล่านั้นที่เกิดขึ้นแล้วมองว่ากรรมการตัดสินผิดพลาดซึ่งเป็นจังหวะสำคัญ โดยการกำหนดจำนวนครั้งที่เหมาะสมต่อเกมส์ น่าจะแฟร์กว่านะครับ

ยกตัวอย่าง กรณีที่เกิดขึ้นในบอลโลกเลย ฝั่งหนึ่งกรรมการดู VAR ให้จุดโทษ แต่อีกฝั่งโดนทำฟาวล์ชัดเจน แต่กรรมการตัดสินใจไม่ดู VAR ผมว่าแบบนี้มีช่องโหว่มากกว่าอีกนะ

แถมไม่มีใครออกมาชี้แจงกรณีนี้ด้วย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel