ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 31, 32
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 10933
โพสเมื่อ: Mon Jun 18, 2018 03:23
[RE][BNK48] Grand opening Bicycle / ควันหลง World Sembutsu
KR!T พิมพ์ว่า:
amadillon พิมพ์ว่า:
KR!T พิมพ์ว่า:
มารีวิว แบบเต็มๆ
เช้านี้ผมตื่น 8 โมงเพราะ บ้านหมีนัดกันที่สนามบิน 8 โมงครึ่ง ก็ชิวๆเพราะที่พักกับสนามบิน ห่างกันโลเดียว
จากนั้นก็ไปรอน้องที่ทางออกปกติ gate 1 2 โดยไม่เอะใจเลยว่า น้องไม่น่าออกทางปกติ เพราะรถตู้ส่วนตัวศิลปินมาจอดรับไม่ได้
ก็ยืนรอจนถึง 10 โมง ปรากฏว่า น้องออก gate 6 คนละขั้วโลกเลย โดนสับขาหลอกนี่หว่า
รีบวิ่งไปถ่ายเกือบไม่ทัน

จากนั้นก็ย้ายไปที่ในบริเวณงานซึ่งไม่ไกลจากสนามบินนัก ประมาณ 1 กิโลเองมั้ง
ตรวจตั๋วเข้างาน ตอนเที่ยง งานเริ่มบ่ายโมง แต่เอาจริงๆ มีการแสดงก่อนเริ่มคอนฯค่อนข้างเยอะ กว่า room 39 ขึ้นก็ บ่ายสองกว่าๆแล้ว (สารภาพว่าเสียงหมดตั้งแต่ตอนนี้ละ เล่นมันส์มาก)
จากนั้นก็มีการแสดง+พิธีการนิดหน่อย ก่อนที่น้องๆจะขึ้น

ผมอยู่หลุดขวาติดขอบเวทีและลำโพงเลย ขอบเวทีจะมีรั้วกั้นทิ้งระยะจากเวทีประมาณแค่ 1 เมตร ส่วนที่เป็นลำโพงไม่มีรั้วกั้น ถ้าเอื้อมมือออกไปสามารถแปะมือศิลปินได้เลย(มน room39 ยื่นมาแปะอยู่)

BNK48
วันนี้น้องก็มาในชุด river เหมือนเดิม
เนื่องด้วยผมอยู่ทางฝั่งขวา จึงเห็นน้องๆได้ไม่หม ผมจึงได้เห็นแค่น้องๆที่มาเต้นอยู่ฝั่งนี้ ซึ่งใกล้มากๆ เป้ มิลิน ก่อน แคน
สารภาพตรงนี้เลย เพราะมองมิลินไม่ค่อยเห็น ผมเลยพยายามโฟกัสที่น้องคนใกล้ คือ แคน แต่คนที่ขโมยซีนแคนไปก็คือ น้องจิ๊บ ที่อยู่ไกลออกไปอีกหน่อย วันนี้น้องเต้นได้ดีและแข็งแรงาก

ต่อมาเป็นเพลง BNK48 น้องได้เปลี่ยนตำแหน่งกันบางส่วนด(เสียใจมิลินย้ายอยู่ซ้ายสุดเลย ) โดยเปลี่ยนมาเป็น โม ก่อน จิ๊บ ตาหวาน ตามลำดับ เพลงนี้ก็ยังโฟกัสน้องจิ๊บเหมือนเดิม แต่โดนขโมยซีนอีกแล้ว ตาหวานเตะตาผมมาก แถมช่วงที่น้องๆวิ่งโยกซ้ายทีขวาที ตาหวานก็แวะมาโบกมือแบบใกล้ๆอีก

จากนั้นก็เป็นช่วง MC แนะนำตัว โดย อร เป็นไมค์หลัก ก็แจกแอร์ไทม์ให้เพื่อนๆพร้อมตบมุกกับมิลินไป 1 มุข จากนั้นก็เข้าสู่ช่วงแนะนำตัว วันนี้น้องๆ แนะนำตัวเป็นภาษาเหนือ ซึ่งเจ้าถิ่นอย่างเป้ ก็ขโมยซีน โดยการจัด 8barหนีตายไป

จากนั้นอรก็ส่งต่อให้กับตาหวานเกริ่นนำเพลงซากุระ เพลงนี้ฝั่งผมที่เห็นก็มี โม ก่อน จิ๊บ เป้ บอกตรงนี้เลย โดนเป้เข้าให้แล้ว น้องยิ้มตลอดทั้งเพลงเลย ไม่มีเกี้ยวกราด

สุดท้าย เพลงคุกกี้ โมย้ายไปเป็นเซนเตอร์แล้วขยับอรกับเนยมาแทน ซึ่งเพลงนี้น้องก่อนขยับออกมาเต้นใกล้ขอบเวทีมาก ผมเลยไม่ได้มองคนอื่นเลย มองแต่น้องก่อนคนเดียว ฟินนน

สรุปการรีวิว แทบไม่ได้เห็นโอชิตัวเอง เกือบโดนน้องก่อนกับน้องจิ๊บตก
ส่วนเป้กับโมวันนี้น่ารักมาก แต่สุดท้ายโชคดีที่ผมยังมีมิลินในใจเลยผ่านมาได้

ปล.1 ไม่มีรูปมาให้ดู หาเอาจากทวิตเองนะ เพราะผมตัวเตี้ย+เอนจอยกับการมิกซ์อยู่
ปล.2 ที่หายไป ไม่ได้โดนรวบแต่อย่างใด ไปขูดหินปูนกับถอนฟันคุดมา
ปล.3 น้องบินจากเชียงใหม่ 19.55 air asia  

เพิ่งย้อนอ่านมู้ไลฟ์ อยากไปดูบ้าง เจ้านากน้อยของพรี่  

เสียหลักไปช่วงนึง แต่รอดมาได้  

อ่านแล้วน้ำตาจะไหล ในฐานะคามิจิ๊บ ดีใจ ขอบคุณที่พูดถึงจิ๊บนะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS

ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 31, 32
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel