ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7664
โพสเมื่อ: Fri Jun 08, 2018 11:23
[RE: 'แรชฟอร์ด'เอ็นจอยรับบทตัวรุกอิสระพาชาติเจริญ]
ผมว่าแรซ เหมือน ชิชา อยู่ตำแหน่งดี ยิงคม แต่ส่วนอื่นต้องพัฒนา จะเอาอะไรกะเด็ก 20 ขนาด
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 15050
โพสเมื่อ: Fri Jun 08, 2018 11:35
[RE: 'แรชฟอร์ด'เอ็นจอยรับบทตัวรุกอิสระพาชาติเจริญ]
มูโดนอีกแล้ว อะไรๆก็มู
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: Arsenal is my life ~*
เข้าร่วม: 10 Dec 2006
ตอบ: 7002
โพสเมื่อ: Fri Jun 08, 2018 11:43
[RE]'แรชฟอร์ด'เอ็นจอยรับบทตัวรุกอิสระพาชาติเจริญ
อวยกันไม่ลืมหูลืมตา
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
อาร์เซนอลเข้าสายเลือด ไม่ว่าสำเร็จรึล้มเหลว...
นักเตะกลางซอย
Status: Beautiful Lie
เข้าร่วม: 19 Feb 2011
ตอบ: 4015
โพสเมื่อ: Fri Jun 08, 2018 12:12
อะไรก็มู มูส่งแทบตลอดนะ กากยังไงก็ส่ง ยิงยัดๆไม่ค่อยจ่ายเพื่อน ตอนโล่งๆ เป็นเพราะฟอร์มตัวเอง ไม่นิ่งมากกว่า ยิงน้อย โอกาสยิงเยอะ ทำเสียเยอะ แต่ก็นะ ดาวรุ่ง
0
0
เชียร์แมนยู ตั้งแต่ 2004 นะจ๊ะ ยุคแพ้บ่อยๆตอนดวลกับเชลชียุคมู 1,รับซ่อมมือถือ htc เปลี่ยนบอดี้ จอแตก สนใจทักได้
อบรมขอไลเซนส์
Status:
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Fri Jun 08, 2018 13:12
OFFENEL พิมพ์ว่า:
ผมมองว่าแรชฟอดเป็นเด็กที่ทัศนคติดีนะ(หลายคนอาจมองว่าแย่) วินัยเยี่ยมอีก

แต่ฟอร์มที่แกว่งๆก็เพราะว่าเค้ายังเด็กอยู่แค่นั้นเอง แฟนๆอาจจะลืมไปว่ามันแค่ 20 กว่าๆ

ที่เห็นมันบ้ายิง ผมคิดว่าเพราะด้วยความที่ตัวตนแรชมันเป็นกองหน้า แต่หลังๆถูกให้มาเล่นปีก เป็นปีกก็ต้องมีเลี้ยงบ้างแต่ทว่าก็ยังติดที่จะหาจังหวะยิงอยู่เรื่อยๆ คงจะสับสนกับบทบาทอยู่พอสมควร

มันเป็นเด็กลูกหม้อที่ดีของแมนยูมากๆเลยนะ ตั้งแต่หมดยุค มาเคด้า เวลเบ็ค  

เรื่องเด็กผมมองว่าไม่ใช่ข้ออ้างอะ งี้มครเป็นเด็กเล่นพลาดก็ไม่โดนด่าหรอ
สำหรับผมนี่บอลอาชีพ พลาดคือพลาด ทำไมบัปเป้ไม่เห็นงี้มั่งอะ
ไหนจะเนย์มาร์อีก ผมไม่ได้ยกตัวอย่างคนเก่งนะ แต่ผมพูดถึงคนที่ทรรศนคติไม่ห่วย
จนพัฒนาไประดับโลก ส่วนรายล่าสุดที่ทรรศนคติแบบนี้ก็ ยานาไซอะครับ ตอนนี้เป็นไงหละ

ส่วนคนที่บอกมันเล่นดี ถ้ายังยืนยันจะพูดแบบนั้นผมขอท้าให้ไปดูแมนยูทุกนัดนะ
เพราะมันลงเกือบทุกนัด ถ้าดูจบแล้วยังพูดว่ามันเล่นดีก็เอาเลย
เพื่อนโล่งๆไม่จ่าย จังหวะเน้นๆทำเสีย 10นัดจะเล่นดีสัก 1-2นัด เอาไรไปดี
สำหรับผมมันดีแค่วิ่งเร็วกับร่างกาย นอกนั้นห่วยแตก ลูกยิงก็นานๆทีจะยิงได้
แมนยูปีนี้ทั้งปี ยิงแบบนั้นข้ามคานทุกลูกอะ
1
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Fri Jun 08, 2018 13:17
Bia Koyuki พิมพ์ว่า:
ชอบมีคนบอกว่าซื้อตัวแล้วขายแรชทิ้ง ทุกครั้งที่เห็นข้อตวามพวกนั้นนี่ผมว่ามันคือแฟนบอล level 1 ที่มันดูอะไรตื้นๆ มองศักยภาพนักเตะไม่ออก ดีแต่ใส่อารมณ์ มันต้องให้พื้นที่เขาเล่นบ้าง ให้มันลองผิดลองถูก กล้าเล่นไปเถอะ ไม่ใช่เอะอะจ่ายๆ แปะๆ แบบนั้นมันหมดความมั่นใจ สำหรับตัวรุกแบบนั้นมันเล่นประคองตัว เด็กมันพึ่ง 19-20 แม่งจะเอาครบเครื่องสมบูรณ์แบบแค่ไหนวะ

19-20แล้วไงอะครับ บัปเป้ เนย์มาร์ เกิทเซ่ มุบเลอร์ ริเบรี่ พวกนี้อายุ19-20ไม่เห็นงี้เลย
ผมไม่ได้เอาคนเก่งมาอ้างนะ แต่ผมมองคนที่ทรรศนคติไม่ห่วยแบบแรชฟอร์ด
เพื่อนโล่งไม่ส่ง จังหวะเน้นๆก็ทำเสีย บ้าเลี้ยง บ้ายิง ท่านบอก19-20 แล้วไงอะครับ
นี่บอลอาชีพนะครับไม่ใช่บอลสมัครเล่น อายุไม่น่าใช่ข้ออ้างอะ กี่แต้มแล้วที่เสียเพราะมันประมาท
รายล่าสุดที่ผมเห็นทรรศนคติแบบนี้ก็นู้นอะครับ ยานาไซ
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 6137
โพสเมื่อ: Fri Jun 08, 2018 13:47
เหมือนรูนีย์กับทีมชาติก้ยิงได้เรื่อยๆ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel