ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
SPx
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2015
ตอบ: 6473
โพสเมื่อ: Wed Jun 06, 2018 19:44
[RE: "คาริอุส-คอนคัสชั่น"เหตุใดนายด่านหงส์ถึงยังได้เล่นจนจบเกม?]
เล่นนัดชิง เพื่อนก้โดนเปลี่ยนออกไปแล้ว ท่านอยากจะเปลี่ยนออกไหมละครับ
เปลี่ยนซาล่า ถ้าเปลี่ยนคาริอุสต่อ ทีมไม่ต้องแก้เกมกันแล้ว

อีกอย่างนะ มันต้องใช่เวลาตรวจสอบสภาพร่างกายตามความเป็นจริงไม่ใช่หรอครับ ไม่ได้รู้ ณ ตอนนั้นว่าคอนคัวชั่น มันต้องตรวจละเอียด ใครเขาจะไปตรวจกันทันนะ ที่บอกให้เปลี่ยนออกเนี่ย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status: สวัสดีชาวโลก ^-^
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 4802
โพสเมื่อ: Thu Jun 07, 2018 11:16
[RE: "คาริอุส-คอนคัสชั่น"เหตุใดนายด่านหงส์ถึงยังได้เล่นจนจบเกม?]
tomzt พิมพ์ว่า:
Zer0s พิมพ์ว่า:
ความรู้ใหม่เลย เห็นเหมือนจะไม่แรงแต่ข้างในอาจจะบอบช้ำมากได้  

ช้ำไปยังหัวใจเลยละครับ ฮือๆๆ  

ปีหน้ายังมี แต่ขอผีผมเข้าชิงก่อนนะ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 2096
โพสเมื่อ: Thu Jun 07, 2018 11:27
WhatTheSuck พิมพ์ว่า:
Lost Love-13 พิมพ์ว่า:
อ่านละปวดใจ กลับไปนั่งดูคลิปที่

เทอร์รี่พยายามโหม่งลูกที่อยู่ระดับหน้าอก

และโดนเตะหน้าเต็ม ๆ จบสลบ ชักเกร็ง

ปฐมพยายามเสร็จลงไปเล่นต่อ

คนที่จะก้าวไปอยู่ในระดับ S Class ได้

การตัดสินใจมันต้องดีกว่านี้

ออกตัวก่อนว่าผมเป็นแฟนแมนยูเมื่อก่อน และย้ายเชียร์มาดริดไปตามโด้ เพราะงั้นผมได้ประโยชน์จากความผิดพลาดที่เกิดขึ้น แต่ผมเห็นด้วยว่าการที่

อาการที่แสดงออกหนักกว่า ไม่ได้แปลว่าผลกระทบที่เกิดขึ้นมันหนักกว่าครับ

มันไม่เกี่ยวกับความใจสู้ ถ้าผู้ถึงอาการที่หมอกล่าว มันเป็นเรื่องของสมองครับ คนเราไม่สามารถสั่งให้สมองทำแบบนี้ได้ ทำแบบนี้ไม่ได้ และเพราะคนส่วนใหญ่มีจิตใจคิดแบบนี้ มันทำให้อาการบาดเจ็บที่มองไม่เห็นและถอนตัว ถือว่าเป็นความอ่อนแอ เขาเลยคิดว่าคงไม่มีอะไร แล้วก็เล่นต่อไปตามปกติ เขาก็ยังพยายามเซฟลูกสำคัญๆได้นะครับ  

ผมเข้าใจคุณนะ จริง ๆ ผมไม่ได้สนใจหรอกมันหยุมหยิม

ผมก็สงสาร แต่จากสงสารเริ่มรำคาญแทน น่าจะจบไปนานแล้ว

เจ้าตัวเองคงอยากลืม ๆ ไปตั้งนานแล้ว กลับมาเริ่มใหม่

ผมแฟนแมนยู แต่ไม่เคยพูดซ้ำคาริอุสสักครั้งเดียว

ผมขอโทษด้วยครับ

แต่ผมว่ามันปกติแหละ ช่วงนี้นักเตะเด่นๆ เก็บตัวรอบอลโลกกันหมด แต่คนเป็นนักข่าวก็ต้องทำงานต่อไป เรื่องไหนที่ยังพอเป็นกระแส เขาก็ต้องหยิบมาพูด จนกว่าจะมีกระแสใหม่แหละครับ มันเป็นงานของเค้าที่จะเรียก rating
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1641
โพสเมื่อ: Thu Jun 07, 2018 12:56
Spoil
อ่านละปวดใจ กลับไปนั่งดูคลิปที่

เทอร์รี่พยายามโหม่งลูกที่อยู่ระดับหน้าอก

และโดนเตะหน้าเต็ม ๆ จบสลบ ชักเกร็ง

ปฐมพยายามเสร็จลงไปเล่นต่อ

คนที่จะก้าวไปอยู่ในระดับ S Class ได้

การตัดสินใจมันต้องดีกว่านี้

ออกตัวก่อนว่าผมเป็นแฟนแมนยูเมื่อก่อน และย้ายเชียร์มาดริดไปตามโด้ เพราะงั้นผมได้ประโยชน์จากความผิดพลาดที่เกิดขึ้น แต่ผมเห็นด้วยว่าการที่

อาการที่แสดงออกหนักกว่า ไม่ได้แปลว่าผลกระทบที่เกิดขึ้นมันหนักกว่าครับ

มันไม่เกี่ยวกับความใจสู้ ถ้าผู้ถึงอาการที่หมอกล่าว มันเป็นเรื่องของสมองครับ คนเราไม่สามารถสั่งให้สมองทำแบบนี้ได้ ทำแบบนี้ไม่ได้ และเพราะคนส่วนใหญ่มีจิตใจคิดแบบนี้ มันทำให้อาการบาดเจ็บที่มองไม่เห็นและถอนตัว ถือว่าเป็นความอ่อนแอ เขาเลยคิดว่าคงไม่มีอะไร แล้วก็เล่นต่อไปตามปกติ เขาก็ยังพยายามเซฟลูกสำคัญๆได้นะครับ  

ผมเข้าใจคุณนะ จริง ๆ ผมไม่ได้สนใจหรอกมันหยุมหยิม

ผมก็สงสาร แต่จากสงสารเริ่มรำคาญแทน น่าจะจบไปนานแล้ว

เจ้าตัวเองคงอยากลืม ๆ ไปตั้งนานแล้ว กลับมาเริ่มใหม่

ผมแฟนแมนยู แต่ไม่เคยพูดซ้ำคาริอุสสักครั้งเดียว

ผมขอโทษด้วยครับ

แต่ผมว่ามันปกติแหละ ช่วงนี้นักเตะเด่นๆ เก็บตัวรอบอลโลกกันหมด แต่คนเป็นนักข่าวก็ต้องทำงานต่อไป เรื่องไหนที่ยังพอเป็นกระแส เขาก็ต้องหยิบมาพูด จนกว่าจะมีกระแสใหม่แหละครับ มันเป็นงานของเค้าที่จะเรียก rating  

ไม่มีปัญหาครับ ถ้าความคิดเราไม่ตรงกับสังคมก็ต้องมีคนไม่เห็นด้วยอยู่แล้ว

1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 24 Sep 2005
ตอบ: 11134
โพสเมื่อ: Fri Jun 08, 2018 13:50
tomzt พิมพ์ว่า:
ความรู้ใหม่เลย เห็นเหมือนจะไม่แรงแต่ข้างในอาจจะบอบช้ำมากได้  

ช้ำไปยังหัวใจเลยละครับ ฮือๆๆ  

ปีหน้ายังมี แต่ขอผีผมเข้าชิงก่อนนะ  

ยัง ยัง ยัง ยังจะมาซ้ำ 555555
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: Hello
เข้าร่วม: 17 Nov 2009
ตอบ: 1078
โพสเมื่อ: Fri Jun 08, 2018 20:23
โอเคผมเชื่อว่าอุสมีคอนคัสชั่น

แต่ลูกสองผมคิดว่านายทวารที่ดีทุกคนพร้อมใจกันชกบอลเสียข้ามคานไป เพราะถ้ารับแล้วสิบลูกมันจะมี 1 ลูกที่พลาดแล้วโดนแบบอุสนี่แหละ ผมคิกว่าในสถานการณ์นั้นระดับเด เกอาที่มีคอนคัสชั่นก็ชกออกไปอ่ะ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: นักเตะภูธร
เข้าร่วม: 26 Feb 2007
ตอบ: 70
โพสเมื่อ: Fri Jun 08, 2018 23:03
เรื่องนี้ คนที่เล่นบอลต้องเก็บมาเป็นประสบการณ์ เลยครับ ถ้าโดนเล่นนอกเกมส์ กรรมการไม่เห็น ให้นอนลงเลยครับ ไม่ต้องลุก จนกว่ากรรมการ หยุดเกมส์ แล้วหาสาเหตุ อย่างน้อยๆ คนที่ตั้งใจเล่นนอกเกมส์ ก็จะไม่กล้าทำอีกต่อไป
แก้ไขล่าสุดโดย antiMU เมื่อ Fri Jun 08, 2018 23:04, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel