ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 Nov 2010
ตอบ: 18761
โพสเมื่อ: Wed May 30, 2018 21:52
[RE: เพจผู้ชายใส่แว่น]
เห็นใน ss ก็เล่นมุขแบบในเพจบ่อยดิ เช่น มุขคนรวยอะ หรือว่าเราเล่นกันในเวปไม่นับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ฝากกดไลค์เพจหน่อยนะครับ แฮร่ๆ

https://www.facebook.com/SynysterGamingTV

นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 2260
โพสเมื่อ: Wed May 30, 2018 21:52
ตอนผมเรียนอยู่ ผมก็ว่าไอ้เพจนี้มันป่วยนะ คนเราควรดีได้กว่านี้

แต่พอจบออกมา ทำงาน เผชิญโลก ผมเจอแต่แบบนี้เป็นส่วนใหญ่เลยนะ คนเรามันได้ไม่เท่ากันจิงๆครับ

อีกอย่างที่ว่าตรงๆเลยคือ หน้าอย่าง หลังอย่าง ที่ผมว่ามันหนักๆก็ตรง เจอทุกวันจนเป็นวงเวียนชีวิตไปแล้วอะคับ อย่างหยาบเลยคนเรา

ถึงผมจะอยากเป็นคนดี อยากให้คนอื่นเป็นคนดี แต่ผมรู้สึกว่าโลกมันหยาบโดยเนื้อแท้อะ

แก้ไขล่าสุดโดย santi เมื่อ Wed May 30, 2018 22:03, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ผู้จัดการทีมชั่วคราว
Status: ʕ•ᴥ•ʔノLFC.
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 52600
โพสเมื่อ: Wed May 30, 2018 22:14
ทีตอน ไผ่ วันพ้อย กับ ดิว ละ แซะกันสนุกปาก

นี้ทีบอก Loser

0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 24 Jul 2009
ตอบ: 7341
โพสเมื่อ: Wed May 30, 2018 22:21
lit พิมพ์ว่า:
MyLiver พิมพ์ว่า:
ไม่เคยรู้จักจนกระทั่งเห็นกระทู้วันนี้นี่แหละครับ

จากที่แวบไปดูมาหน่อยผมว่าเพจนี้เค้าก็ทำได้ตามเป้าดีนะครับ - ตอบสนองจิตคิดลบของพวกขี้แพ้ด้วยกัน พวกที่วัน ๆ คิดแต่ว่าชีวิตตัวเองบัดซบหาหญิงไม่ได้หรืออื่น ๆ เพราะคนอื่นทำร้ายและตัวเองเป็นผู้ถูกกระทำ ไม่เคยมองเลยว่าตัวเองแม่งห่วย วัน ๆ เอาแต่ยกหางความห่วยที่ตัวเองมีพลิกให้ดูดีด้วยภาพวาดแล้วคนประเภทเดียวกันก็มาเฮ เฮ เฮ ชาบู ชาบู

ผมถามนะ ผู้ชายอยากได้ผู้หญิงดีดั่งใจตัวเอง ขาวน่ารักบ้าง ลุคคุณหนูบ้าง แต่พอเค้าเจอคนที่ดีเข้ามาในชีวิตก็เอาแต่ป้ายขี้ว่าคนหล่อ / คนรวยมันหวังฟัน ได้แล้วทิ้งหรืออะไรแนวนี้ผมรู้สึกสมเพชนะ คุณอยากได้แบบที่คุณชอบแล้วผู้หญิงเค้าไม่มีสิทธิ์เลือกแบบที่เค้าชอบบ้างหรือไง?? ต้องเลือกขี้แพ้แบบคุณถึงจะเป็นคนดี?? ถึงจะเป็นคนฉลาด?? ถึงจะได้เจอรักจริงแท้??

เคยเห็นขี้เหล้าในสลัมซ้อมเมียมั้ย? คือจะจนจะรวยมันก็เลวได้เหมือนกันแหละ ความจนความรวยมันแบ่งดีเลวรักแท้หรือไม่แท้ไม่ได้หรอก "สันดาน" ต่างหากที่แบ่งได้ ถูกมั้ยครับ?

ที่น่าสมเพชอีกอย่างคือคนประเภทนี้ไม่คิดจะพัฒนาตัวเอง วัน ๆ ก็นั่งยกหางและหาพวกขี้แพ้ด้วยกันมาคอยยกหางเลียแผลห่วย ๆ ด้วยกันนั่งครื้นเครงในกะลามโนที่สร้างกันขึ้นมา พอพอใจแล้วก็ใช้ชีวิตแบบเดิม ๆ ต่อไปแล้วก็ถามตัวเองในใจ "ทำไมคนดี ๆ แบบกูไม่มีใครสนวะ ผู้หญิงแม่งชอบแต่คนรวยเลว ๆ ดูคนแต่หน้าตา" แล้วก็ลูปแบบเดิมวนลงไปต่อไป

ขอนอกเรื่องหน่อย เจอยูสท่านตอบพอดี
เคยลองน้ำหอมของอดิดาสมั้ยครับ5555  

เดยครับ จะถามตัวไหนครับ?

เล็งๆตัว ice dive ไว้ครับ ผมไม่เคยลองดมซักอัน แต่เห็นในเนตถามร้านเค้าบอกกลิ่นนี้เหมาะกับทำงานในออฟฟิสด้วย
เลยลองๆไปหารีวิวอ่าน ส่วนใหญ่บอกของอดิดาสกลิ่นติดไม่ทนเท่าไหร่  

กลิ่นใช้ได้สำหรับหนุ่ม ๆ เริ่มทำงานครับ ประมาณ 22 - 28 ถ้าอายุมากกว่านี้จะไม่เหมาะครับเพราะเด็กไปหน่อย

กลิ่นหอมสดชื่นและเบาบาง เรื่องกลิ่นติดไม่ทนอันนี้จริงครับ ถ้าคุณใช้ตัวนี้ต้องพกไปเติมอาจจะถึง 2 ครั้งระหว่างวันเลย ว่ากันตามตรงระดับความทนพอ ๆ กับโคโลญจน์ครับ น่าเสียดายตรงนี้แหละครับ

Adidas มีกลิ่นใช้ได้หลายตัวแต่ไม่ทนซักตัวครับ ถ้าจะใช้แนะนำให้ใช้แนวแบบฉีดก่อนออกกำลังกาย ฉีดหลังอาบน้ำหลังออกกำลังกายแล้วแนวนั้นครับเพราะเราต้องการความสดชื่นนิดหน่อยแค่นั้น ถ้าคิดจะใช้แทนน้ำหอมทั่วไปไม่เหมาะครับเพราะมันไม่ทนจริง ๆ  

ขอบคุณครับ งั้นตัวนี้คงต้องผ่านไปก่อน ผมยังพยายามหาน้ำหอมราคาไม่แพงติดทนๆอยู่เลย  

จริง ๆ มันมีตัวนึงที่่ถูก ติดทนและเกรดกลิ่นเป็นน้ำหอมจริงแต่โทนกลิ่นมันจะออกแนวโบราณมากหน่อย ไม่รู้ว่าแนวคุณมั้ย

United Colors of Benetton - Cold

กลิ่นเขียนว่าเป็น Unisex แต่ความจริงมันคือกลิ่นผู้ชายชัดเจนครับไม่มีโทนไหนให้ผู้หญิงใส่ได้เลย กลิ่นจะออกแนวน้ำหอมรุ่นเก่าแต่ไม่ขนาดบาร์เบอร์ช็อปโบราณหรือคุณลุงหนวดเฟิ้มนะครับ ยังพอใส่ได้ในปัจจุบันอยู่แต่เป็นน้ำหอมที่เลือกลุคพอควร คือเหมาะกับผู้ชายที่ตัวออกแนวใหญ่ล่ำหน่อย หู่นประมาณเฟรดดี้ เมอร์คิวรี่สมัยก่อนน่ะครับ มันจะให้ลุคอบอุ่นใจดีทันที ลุคทั่วไปใส่ได้แต่ลุคที่ไม่เหมาะเลยแนวผอมมาก ๆ ครับ

ลืมบอกไปครับ ราคาถูกมาก ๆ ในไทยหาในเพจด้านนอกได้ 100 ml 500 บาทครับ ถ้าในห้างก็พันกว่าบาทก็ยังถูกอยู่ดี
แก้ไขล่าสุดโดย MyLiver เมื่อ Wed May 30, 2018 22:25, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
"ผู้ชายทุกคนอยากได้ภรรยาที่ดีพร้อมแต่น้อยคนที่ทำตัวให้ดีพอที่จะได้จริง ๆ" - นิรนาม

"ความยิ่งใหญ่ของเราไม่ได้เกิดจากการไม่เคยล้มเลยหากแต่เกิดจากการลุกขึ้นทุกครั้งที่ล้ม" ขงจื๊อ

"อยู่ห่างจากคนคิดลบไว้ เพราะสำหรับเค้าทุกทางแก้ล้วนมีแต่ปัญหา" อัลเบิร์ต ไอน์สไตน์
lit
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 9115
โพสเมื่อ: Wed May 30, 2018 23:12
ไม่เคยรู้จักจนกระทั่งเห็นกระทู้วันนี้นี่แหละครับ

จากที่แวบไปดูมาหน่อยผมว่าเพจนี้เค้าก็ทำได้ตามเป้าดีนะครับ - ตอบสนองจิตคิดลบของพวกขี้แพ้ด้วยกัน พวกที่วัน ๆ คิดแต่ว่าชีวิตตัวเองบัดซบหาหญิงไม่ได้หรืออื่น ๆ เพราะคนอื่นทำร้ายและตัวเองเป็นผู้ถูกกระทำ ไม่เคยมองเลยว่าตัวเองแม่งห่วย วัน ๆ เอาแต่ยกหางความห่วยที่ตัวเองมีพลิกให้ดูดีด้วยภาพวาดแล้วคนประเภทเดียวกันก็มาเฮ เฮ เฮ ชาบู ชาบู

ผมถามนะ ผู้ชายอยากได้ผู้หญิงดีดั่งใจตัวเอง ขาวน่ารักบ้าง ลุคคุณหนูบ้าง แต่พอเค้าเจอคนที่ดีเข้ามาในชีวิตก็เอาแต่ป้ายขี้ว่าคนหล่อ / คนรวยมันหวังฟัน ได้แล้วทิ้งหรืออะไรแนวนี้ผมรู้สึกสมเพชนะ คุณอยากได้แบบที่คุณชอบแล้วผู้หญิงเค้าไม่มีสิทธิ์เลือกแบบที่เค้าชอบบ้างหรือไง?? ต้องเลือกขี้แพ้แบบคุณถึงจะเป็นคนดี?? ถึงจะเป็นคนฉลาด?? ถึงจะได้เจอรักจริงแท้??

เคยเห็นขี้เหล้าในสลัมซ้อมเมียมั้ย? คือจะจนจะรวยมันก็เลวได้เหมือนกันแหละ ความจนความรวยมันแบ่งดีเลวรักแท้หรือไม่แท้ไม่ได้หรอก "สันดาน" ต่างหากที่แบ่งได้ ถูกมั้ยครับ?

ที่น่าสมเพชอีกอย่างคือคนประเภทนี้ไม่คิดจะพัฒนาตัวเอง วัน ๆ ก็นั่งยกหางและหาพวกขี้แพ้ด้วยกันมาคอยยกหางเลียแผลห่วย ๆ ด้วยกันนั่งครื้นเครงในกะลามโนที่สร้างกันขึ้นมา พอพอใจแล้วก็ใช้ชีวิตแบบเดิม ๆ ต่อไปแล้วก็ถามตัวเองในใจ "ทำไมคนดี ๆ แบบกูไม่มีใครสนวะ ผู้หญิงแม่งชอบแต่คนรวยเลว ๆ ดูคนแต่หน้าตา" แล้วก็ลูปแบบเดิมวนลงไปต่อไป

ขอนอกเรื่องหน่อย เจอยูสท่านตอบพอดี
เคยลองน้ำหอมของอดิดาสมั้ยครับ5555  

เดยครับ จะถามตัวไหนครับ?

เล็งๆตัว ice dive ไว้ครับ ผมไม่เคยลองดมซักอัน แต่เห็นในเนตถามร้านเค้าบอกกลิ่นนี้เหมาะกับทำงานในออฟฟิสด้วย
เลยลองๆไปหารีวิวอ่าน ส่วนใหญ่บอกของอดิดาสกลิ่นติดไม่ทนเท่าไหร่  

กลิ่นใช้ได้สำหรับหนุ่ม ๆ เริ่มทำงานครับ ประมาณ 22 - 28 ถ้าอายุมากกว่านี้จะไม่เหมาะครับเพราะเด็กไปหน่อย

กลิ่นหอมสดชื่นและเบาบาง เรื่องกลิ่นติดไม่ทนอันนี้จริงครับ ถ้าคุณใช้ตัวนี้ต้องพกไปเติมอาจจะถึง 2 ครั้งระหว่างวันเลย ว่ากันตามตรงระดับความทนพอ ๆ กับโคโลญจน์ครับ น่าเสียดายตรงนี้แหละครับ

Adidas มีกลิ่นใช้ได้หลายตัวแต่ไม่ทนซักตัวครับ ถ้าจะใช้แนะนำให้ใช้แนวแบบฉีดก่อนออกกำลังกาย ฉีดหลังอาบน้ำหลังออกกำลังกายแล้วแนวนั้นครับเพราะเราต้องการความสดชื่นนิดหน่อยแค่นั้น ถ้าคิดจะใช้แทนน้ำหอมทั่วไปไม่เหมาะครับเพราะมันไม่ทนจริง ๆ  

ขอบคุณครับ งั้นตัวนี้คงต้องผ่านไปก่อน ผมยังพยายามหาน้ำหอมราคาไม่แพงติดทนๆอยู่เลย  

จริง ๆ มันมีตัวนึงที่่ถูก ติดทนและเกรดกลิ่นเป็นน้ำหอมจริงแต่โทนกลิ่นมันจะออกแนวโบราณมากหน่อย ไม่รู้ว่าแนวคุณมั้ย

United Colors of Benetton - Cold

กลิ่นเขียนว่าเป็น Unisex แต่ความจริงมันคือกลิ่นผู้ชายชัดเจนครับไม่มีโทนไหนให้ผู้หญิงใส่ได้เลย กลิ่นจะออกแนวน้ำหอมรุ่นเก่าแต่ไม่ขนาดบาร์เบอร์ช็อปโบราณหรือคุณลุงหนวดเฟิ้มนะครับ ยังพอใส่ได้ในปัจจุบันอยู่แต่เป็นน้ำหอมที่เลือกลุคพอควร คือเหมาะกับผู้ชายที่ตัวออกแนวใหญ่ล่ำหน่อย หู่นประมาณเฟรดดี้ เมอร์คิวรี่สมัยก่อนน่ะครับ มันจะให้ลุคอบอุ่นใจดีทันที ลุคทั่วไปใส่ได้แต่ลุคที่ไม่เหมาะเลยแนวผอมมาก ๆ ครับ

ลืมบอกไปครับ ราคาถูกมาก ๆ ในไทยหาในเพจด้านนอกได้ 100 ml 500 บาทครับ ถ้าในห้างก็พันกว่าบาทก็ยังถูกอยู่ดี  

ผมรูปร่างตรงข้ามกับที่ท่านกล่าวมาเลยครับ
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 23 Apr 2009
ตอบ: 1117
โพสเมื่อ: Thu May 31, 2018 00:13
เพจประชดสังคม ที่มันเป็นอยู่จริงๆ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: I choose you!!
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 23287
โพสเมื่อ: Thu May 31, 2018 00:58
มันก็มีส่วนจริงอยู่นะแต่แค่ดูตรงๆไปแค่นั้นเอง

ที่บอกว่าชอบด้วยใจ เอาจริงๆก็พูดให้ดูดีแค่นั้นแหละ

0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 2642
โพสเมื่อ: Thu May 31, 2018 03:52
รูปแรกนี้เห็นเพื่อนในเฟสแชร์กันอยู่ พึ่งรู้ว่ามาจากเพจนี้

ดูรวมๆแล้วเหมือนยกหางพวกตัวเอง ที่มีลักษณะประมาณนี้เลย

แต่ตีโจทย์แตกนะ อะไรที่ดูเป็นคนดีนี้ พวกแบบmass จะชอบ

อย่างไอ้พวกประโยคแนวๆ ที่ว่า เขามีพันเขาให้เทอร้อย แต่เรามีร้อย เราให้เทอร้อย หรือ

ประโยคที่ว่า คนเกลียดทั้งโลกไม่เป็นไร ขอแค่เทอชอบเราคนเดียวก็พอ อะไรงี้โครตดูน่ารำคาญ ดูขี้แพ้มาก

0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ์Newbie2006-2016
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 29366
โพสเมื่อ: Thu May 31, 2018 05:28
จอห์น_เล่นหนอน พิมพ์ว่า:
ทำเพจ ผู้ชายในSS ดูมั้ย

ผมทำเอง วาดรูปไม่เก่ง อาศัย ปรัชญา หรือ คำคม ได้ไหม ผมเก่งเรื่องการใช้ภาษา

บอกก่อนเลยว่า เรท 18+ แต่ก็ไม่ได้หื่นแบบสุดโต่ง แต่หื่นแบบมีคลาส ในคอนเซปอริจินอลของ SS

สร้างคอนเทนต์ดีๆผมว่ารุ่ง
1
0

Fujiwara Takumi Trueno AE 86
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ์Newbie2006-2016
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 29366
โพสเมื่อ: Thu May 31, 2018 05:30
popoing พิมพ์ว่า:
รู้จักเพราะวันนี้มีเพื่อนๆ เอามาให้ดูนี่แหละ
แวบแรกที่เห็นผมว่าเขาอวยตัวเองนะ อันไหนหล่อ อันไหนเป็นพระเอก วาดเป็นตัวเองหมดเลย  

โอ้วลูกพี่เปลี่ยนรูปแล้ว จะให้ผมเรียกว่ายังไงดีเน่ีย มาสเตอร์ ก็เท่ห์อยู่ แต่เรียกลูกพี่ ก็ดีเหมือนกัน คิดไม่ออก บอกไม่ถูก

1
0

Fujiwara Takumi Trueno AE 86
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: We're All Made Here
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 41339
โพสเมื่อ: Thu May 31, 2018 06:25
pohihi188 พิมพ์ว่า:
popoing พิมพ์ว่า:
รู้จักเพราะวันนี้มีเพื่อนๆ เอามาให้ดูนี่แหละ
แวบแรกที่เห็นผมว่าเขาอวยตัวเองนะ อันไหนหล่อ อันไหนเป็นพระเอก วาดเป็นตัวเองหมดเลย  

โอ้วลูกพี่เปลี่ยนรูปแล้ว จะให้ผมเรียกว่ายังไงดีเน่ีย มาสเตอร์ ก็เท่ห์อยู่ แต่เรียกลูกพี่ ก็ดีเหมือนกัน คิดไม่ออก บอกไม่ถูก

ตามสบายครับท่านตามสะดวกเลย
แก้ไขล่าสุดโดย popoing เมื่อ Thu May 31, 2018 06:26, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 3102
โพสเมื่อ: Thu May 31, 2018 07:14
มันมีหลายมุมมองนะ อีกอย่างมันก็เรื่องจริงของสังคมไทย

ไม่ได้เกี่ยวกับขี้แพ้อะไร หรือไม่ก็แทงใจดำพวกขี้ชนะ

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel