ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 10619
โพสเมื่อ: Mon May 28, 2018 13:36
[RE: ลูกยิงไกล ของเบล นัดชิง]
CFCKs พิมพ์ว่า:
อุสไม่ได้ตั้งใจชกบอลครับ ดูจากภาพช้า ไม่มีการเหวี่ยงแขน สะบัดข้อมือใดๆ ทั้งสิ้น

อุสก็ออกมายอมรับเองว่าตั้งใจรับบอล ตัดสินใจพลาดไป  

ผมกลับมองว่า เปิดให้เบลได้ยิงอะครับที่ผิด มันโล่ง มากเลย แล้วเบลนี่ ยิงไกล ตัวโหดเลยครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โค้ช A-License
Status: ไม่ได้มากมายเลย !!
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 38633
โพสเมื่อ: Mon May 28, 2018 13:37
ถ้าโดนลูกแค่นี้แล้วไม่มีความสามารถจะเซฟได้

ต้องโดนยิงทุกครั้งไป ก็ไม่สมควรมาเล่นบอลระดับนี้คนับ

มองยังไงก็พลาดเต็มๆ ไม่ต้องแก้ตัวให้หรอก
แก้ไขล่าสุดโดย แฟล็ปแจ็ค ยอดนักผจญภัย เมื่อ Mon May 28, 2018 13:37, ทั้งหมด 1 ครั้ง
4
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2007
ตอบ: 9700
โพสเมื่อ: Mon May 28, 2018 13:37
ก้อใช่ มันรับยาก แต่มันไม่น่าจะเกิดขึ้นกับโกลทีมใหญ่ ที่เข้าชิงถ้วยใหญ่สุดของยุโรป

ยิ่งลูกแรกนี่ โกลบาเยิร์นที่พลาดเป็นเด็กๆไปเลยอ่ะ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon May 28, 2018 13:38
zebastian283 พิมพ์ว่า:
Steve Aof พิมพ์ว่า:
มีของโด้ยิงฟรีคิกใส่คาซิยาส ในทีมชาติด้วยป่ะคับถ้าจำไม่ผิด

ยิงลูกส่ายมาตรงตัวเข้าซอง เเกยังไม่กล้ารับ

https://www.youtube.com/embed/V0oIYbuqYHk

นาทีที่3.58[/youtube]  

จะบอกว่า ติโบล กูกตัวของแอตเล เชลซีตอนนี้ เจอประจำ ลูกนัคเคิ้ล โรนัลโด้ 555555555555555+  

ลูกที่ท่านพูดมา สังเกตเลย ส่ายเป็นงูเลย คาสิยาสไม่กล้ารับ 5555555+
0
0
แข้งเจลีก
Status: The Blues Chelsea
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 7557
โพสเมื่อ: Mon May 28, 2018 13:40
อุสไม่ได้ตั้งใจชกบอลครับ ดูจากภาพช้า ไม่มีการเหวี่ยงแขน สะบัดข้อมือใดๆ ทั้งสิ้น

อุสก็ออกมายอมรับเองว่าตั้งใจรับบอล ตัดสินใจพลาดไป  

ผมกลับมองว่า เปิดให้เบลได้ยิงอะครับที่ผิด มันโล่ง มากเลย แล้วเบลนี่ ยิงไกล ตัวโหดเลยครับ  

ใครผิดไม่ผิดก็ช่างมันเถอะครับ มันผ่านมาสองวันละ ประเด็นกระทู้นี้พูดถึงอุสว่าพลาดหรือไม่ ไม่ใช่เหรอครับ อีกอย่างอุสเองก็ยอมรับแล้วว่าลูกที่สามพลาดเอง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: RED DEVIL
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 642
โพสเมื่อ: Mon May 28, 2018 13:42
[RE]ลูกยิงไกล ของเบล นัดชิง
แฟล็ปแจ็ค ยอดนักผจญภัย พิมพ์ว่า:
ถ้าโดนลูกแค่นี้แล้วไม่มีความสามารถจะเซฟได้

ต้องโดนยิงทุกครั้งไป ก็ไม่สมควรมาเล่นบอลระดับนี้คนับ

มองยังไงก็พลาดเต็มๆ ไม่ต้องแก้ตัวให้หรอก

แล้วในพรีเมียร์ หรือ บุนเดส มันมีคนยิงได้แบบนี้สักกี่คนล่ะ อุสมันอาจไม่เคยโดนลูกยิงแบบนี้เลยก็ได้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 18415
โพสเมื่อ: Mon May 28, 2018 13:43
ขาดประสบการณ์ครับ ปกติตอนเทรนนิ่งโกลจะมีหัดรับลูกหลายรูปแบบอยู่แล้ว แต่ปัญหาคือลิพูไม่มีตัวยิงไกลดีๆ โกลเลยไม่ค่อยได้ซ็อมลูกยากๆ ยิ่งมาเจอลูกที่ต้องใช้เทคนิคแบบนี้แล้วยิ่งไม่ต้องพูดถึง
0
0

ได้

โค้ช A-License
Status: ไม่ได้มากมายเลย !!
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 38633
โพสเมื่อ: Mon May 28, 2018 13:45
Birthdayzzz พิมพ์ว่า:
แฟล็ปแจ็ค ยอดนักผจญภัย พิมพ์ว่า:

แล้วในพรีเมียร์ หรือ บุนเดส มันมีคนยิงได้แบบนี้สักกี่คนล่ะ อุสมันอาจไม่เคยโดนลูกยิงแบบนี้เลยก็ได้  

แบบนี้แปลว่าเจอลูกยิงใหม่ๆครั้งแรก

ต้องโดนก่อนตลอดใช่ป่าวถึงจะเซฟได้

ก่อนหน้านี้ลูกเบสิคง่ายๆก็เคยพลาดหนิ

ไม่ได้ฟอร์มเทพมาทั้งปีแล้วกากนัดนี้นัดเดียวซะที่ไหน

แก้ไขล่าสุดโดย แฟล็ปแจ็ค ยอดนักผจญภัย เมื่อ Mon May 28, 2018 13:48, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon May 28, 2018 13:52

ลูกแค่นี้ในความหมายท่าน ก่อนหน้าแก คนอื่นก็โดนมาเยอะนะครับ ไอ้พลาดมันพลาดอยู่แล้วครับ เพียงแต่บอกว่ามันก็ยาก ครั้งหน้าแกอาจจะชกทิ้งก็ได้ครับ แกผ่านมาแล้ว
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon May 28, 2018 13:54

ใครผิดไม่ผิดก็ช่างมันเถอะครับ มันผ่านมาสองวันละ ประเด็นกระทู้นี้พูดถึงอุสว่าพลาดหรือไม่ ไม่ใช่เหรอครับ อีกอย่างอุสเองก็ยอมรับแล้วว่าลูกที่สามพลาดเอง  

ผมจะพูดถึงความอันตรายของนัคเคิ้ลบอลครับ แต่ถ้าพูดถึงเกมส์นัดชิงก็คือผิดที่เปิดพื้นที่ให้เบล
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon May 28, 2018 13:55
-Sาชัuชุดขาว- พิมพ์ว่า:
ก้อใช่ มันรับยาก แต่มันไม่น่าจะเกิดขึ้นกับโกลทีมใหญ่ ที่เข้าชิงถ้วยใหญ่สุดของยุโรป

ยิ่งลูกแรกนี่ โกลบาเยิร์นที่พลาดเป็นเด็กๆไปเลยอ่ะ  

ผมว่าอะไรมันก็เกิดขึ้นได้ละครับ โกลทีมใหญ่ทีมเล็กก็พลาดได้ทั้งนั้น ยิ่งแรงกดดันเยอะๆแบบนี้แล้วด้วย
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: ลูกพี่เฉิน ติ่ง พี่ตู้..
เข้าร่วม: 13 May 2007
ตอบ: 16115
โพสเมื่อ: Mon May 28, 2018 13:59
คือลูกนี่มันไม่มีอะไรเลย คือยืนตรงตัวแล้วบอลเข้าทางทุกอย่างแล้ว แต่ดูอะไรต่อมิอะไรก็เหมือนเม้นบนบอกนั้นละ คือจะตบบอลลงพื้นแล้วสวนเร็ว เพราะเกมก็ใกล้จะหมดเวลาไม่อยากเสียเตะมุม แต่มันพลาดไง พวกเก่งๆ คูตัว,เด,ยอริส ผมว่าก็ชกทิ้ง แต่ด้วย ณ เวลานั้นมันคิดอยู่ว่าไม่อยากเสียมุม อยากสวนเร็วก็เป็นสภาพแบบนั้นเลย
1
0
Milet..
แข้งเจลีก
Status: The Blues Chelsea
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 7557
โพสเมื่อ: Mon May 28, 2018 13:59

ผมจะพูดถึงความอันตรายของนัคเคิ้ลบอลครับ แต่ถ้าพูดถึงเกมส์นัดชิงก็คือผิดที่เปิดพื้นที่ให้เบล  

ก็ที่ท่านพูดว่าอย่าโทษคาริอุสเลย ไงครับ จริงๆ โทษได้นะ เพราะพลาดจริง แต่ใครๆ ก็เคยโดนกล่าวโทษทั้งนั้นแหละ อยู่ที่เจ้าตัวว่าจะดีขึ้นได้แค่ไหน ยังไงให้กำลังใจอุสในฐานะคนๆ นึง
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 13693
โพสเมื่อ: Mon May 28, 2018 14:00
จริงอยู่มันพลาดกันได้ แต่แมตช์ระดับโลกนะครับ ไม่ใช่เล่น บอลอบต ลูกแบบนี้แฟนๆ คาดหวังไว้อยู่แล้วอย่างน้อยต้องป้องกันได้ ป้องกันไม่ได้ก็ไม่ได้จะเป็นจะตาย แต่ดีไม่พอจริงๆ ก็ต้องพิจารณาตัวเอง
0
0
Don't tell mom I'm in Succersuck

ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 18415
โพสเมื่อ: Mon May 28, 2018 14:04
petenaja พิมพ์ว่า:
Birdiee_26005 พิมพ์ว่า:
ถ้าโกลไม่ใช่คาริอุส เป็น เด เกอาหรือคนอื่นๆ ผมเชื่อ หงส์ไม่น่าเสียประตูแบบนั้น  

ถ้าโกล์เป็น เดเกีย ผมว่าเสียลูกเดียว นั่นแหละที่ เบล จักรยานอากาศ ไม่อยากนึกภาพ

หลัง ฟาน ไดซ์ โกล์ เดเกีย มาดริดยิงจนเหนื่อยก็คงได้ประตูยาก  

ผมว่าเดปัดโดนนะ เดชอบยืนเกาะเส้น ตัวยาว ปฏิกิริยาดี สปริงข้อเท้าดี
0
0

ได้

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel