ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Oct 2008
ตอบ: 467
โพสเมื่อ: Mon May 28, 2018 12:46
[RE: ใครเคยเลิกกับแฟนไม่ได้บ้าง]
Delicious123 พิมพ์ว่า:
เคยครับแฟนเก่าคนล่าสุดนี่ละ
พูดหยาบกันตลอด แต่เป็นแฟนคนที่ดีที่สุดสำหรับผมเลย
จะเลิกกันตั้งแต่วันแรกที่คบก็ลากยาวมาได้ 3 ปีกว่า

ถามว่าจบยังไงจบเพราะผมเป็นบ้าครับ เกินเยียวยาเขาเลยจากไป
แต่ยังคุยกันได้อยู่นะ

คบลากยาวมา สามปี ไม่มีความรู้สึกเสียดายเวลาบ้างหรอครับ หรือจริงๆคุณไม่ได้หมดรักแค่เซ็งๆ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 3705
โพสเมื่อ: Mon May 28, 2018 12:58
[RE]ใครเคยเลิกกับแฟนไม่ได้บ้าง
ผมคนนึง ทะเลาะบ่อยมากๆและโดนบอกเลิกบ่อยมากช่วง คบ1-2ปีแรก

ผมก็ง้อๆแหละ ยอมผิดเอง จนมาครั้งที่แรงสุด เขามาขอคืนดีเองซะงั้น บอกเป็นประจำเดือนเลยหงุดหงิด????

แต่แปลก หลังจากนั้น ชีวิตคู่ สมูทมาก ทะเลาะกันน้อย จนจะแต่งงานอยู่ละ เข้า 6 ปีละ

คิดว่าคงเป็นเพราะโดนละลายพฤติกรรมทั้งคู่ ลดทิฐิ ต่อกัน คือเวลาทะเลาะ ครั้งนึง มันก็เห็นสาเหตุครั้งนึง ไม่จากเราก็เขา มันก็เกิดการปรับแก้ จนไม่รู้จะทะเลาะอะไรกันดี ทะเลาะทีมันเหนื่อย เสียเวลามาก คู่ไหนไม่ค่อยทะเลาะต้องระวัง มันไม่เห็นทาสแท้ซะที
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะอบจ.
Status: แขนขวาสักทรง องค์นารายณ์
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 3435
โพสเมื่อ: Mon May 28, 2018 12:59
ใครเคยเลิกกับแฟนไม่ได้บ้าง
Rappanasoon พิมพ์ว่า:
monease พิมพ์ว่า:
SSRIs พิมพ์ว่า:
เลิกได้ครับ แต่เราต่างหากที่ไม่ยอมเลิกเอง
ผมกับแฟนเก่าจะเลิกกันหลายรอบมาก ยื้อไปยื้อมา
สุดท้ายมันก็เท่านั้น ต้องมีฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งตัดสินใจถอนตัวเองออกมา
ซึ่งเป็นผม .. เจ็บปวดครับ แต่ชีวิตก็ต้องก้าวเดินต่อไป
ยื้อไปไม่มีประโยชน์ครับ  

เหมือน​ผมเลยครับ​ ตัดสินใจเดินออกมาให้คนรอบข้างด่าว่าเราเจ้าชู้​ไม่รักจริง​ แต่จริงๆรักมากจนยอมถอย​ เหตุเพราะ​ว่าเวลา​อยู่​ด้วยกัน​ทะเลาะกันจนเขาร้องไห้ทำร้ายตัวเอง​ คิดว่าที่เขาทำร้ายตัวเองเพราะรักเรามาก​ เขาเคยบอกว่า​ ถ้าเลิกกับผมแล้วไม่คิดว่าจะรักใครได้อีก สุดท้ายห่างกันหนึ่งเดือนโพสต์​อีกทีหมั้นกับ​คนใหม่แล้ว​ เฟสไปถามบอกว่าที้ทำในวันนั้นเพราะผมหายไปเอง​ ชีวิตโคตร​เฟล นึกว่าเราเป็นคนคุมเกมสุดท้ายเราเป็นผู้ถูกควบคุม  

ผมกังวลเรื่องเขาทำร้ายตัวเองนี่แหละ เคยคิดเหมือนท่านนะ ถ้าเราออกมาแล้ว ผญ. เป็นแบบแฟนเก่าท่านผมจะสบายใจมากเลย แต่ถ้ามันเฟลไปนี่ผมก็คงรู้สึกผิดเหมือนกัน  

จริงเหรอครับ​ ผมคิดว่าแฟนเก่าผมน่าจะคบซ้อนฮะ​ แค่ทำให้เรารู้สึกผิด  

ถ้าเป็นแบบท่านผมก็คงออกมาแหละครับ  

แต่กว่่จะออกมาได้ทำใจนานเลยครับ​ ด้วยความรู้สึก​ผิด​ แต่ออกมาได้​เพียง​เดือน​เท่านั้น​ เขาโพสรูปจับมือกันแล้วนิ้ว​นางมีแหวนหมั้น​ทั้ง​สอง​คน​ ผมจุกพูดไม่ออก​ นี่​เหรอ​คนที่​บอกว่า​รัก​ใครไม่ได้​อีก​ แถม​บอกว่า​ที่​ทำอย่าง​นี้เป็นเพราะ​ผมเปนคน​เริ่มต้น​
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
"ไม่เมาเหล้า แล้วเรายังเมารัก
สุดจะหักห้ามจิต คิดไฉน
ถึงเมาเหล้าเช้าสาย ก็หายไป
แต่เมาใจเป็นประจำ ทุกค่ำคืน"
นักบอลถ้วย ก.
Status: Look On The Bright Side
เข้าร่วม: 17 Oct 2009
ตอบ: 8307
โพสเมื่อ: Mon May 28, 2018 13:01
[RE: ใครเคยเลิกกับแฟนไม่ได้บ้าง]
เข้าใจความรู้สึกของเข้าของมู้เลยครับ ผมเองกำลังเผชิญอยู่ หาทางออกที่ดีที่สุด ที่จริงผมอ่ะหมดรักไปนานแล้ว แค่ไม่อยากให้เขาทำร้ายตัวเอง แล้วก็เรียนให้จบโทอ่ะครับ (แฟนเป็นโรคซึมเศร้า) ผมเองถ้าเดินออกมาเลยชีวิตคนๆ หนึ่งพังแน่ๆ เลยประคองมาตลอด มันโคตรดาบสองคมเลยการกระทำแบบนี้ แต่ผมก็พยายามหาทางออกตลอดเลย ถ้าเดินออกมาเฉยๆ แล้วจบนี่คงสบายใจมากกว่านี้ จริงๆ เคยอธิบายเหตุผลร้อยพันเลยนะว่าอะไรยังไง เขาเคยคิดไปเองแม้กระทั่งผมมีคนอื่นอ่ะ จะกลับบ้าน ตจว. ไปหาแม่ ก็หาว่าไปหาคนอื่น ... ถ้าให้เล่าให้ระบายคงไม่จบแน่ๆ ทนหาวิธีต่อไป  

น่าเห็นใจมากครับ
ครั้งนึง ผมก็เคยเจอแบบคุณ

พยายามคิดในแง่ดีไว้ครับ แล้วมันจะผ่านไปด้วยดี
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: อย่าลืมโต๊ด บน ล่าง
ตอบ: 8861
โพสเมื่อ: Mon May 28, 2018 13:06
SSRIs พิมพ์ว่า:
เลิกได้ครับ แต่เราต่างหากที่ไม่ยอมเลิกเอง
ผมกับแฟนเก่าจะเลิกกันหลายรอบมาก ยื้อไปยื้อมา
สุดท้ายมันก็เท่านั้น ต้องมีฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งตัดสินใจถอนตัวเองออกมา
ซึ่งเป็นผม .. เจ็บปวดครับ แต่ชีวิตก็ต้องก้าวเดินต่อไป
ยื้อไปไม่มีประโยชน์ครับ  

เหมือน​ผมเลยครับ​ ตัดสินใจเดินออกมาให้คนรอบข้างด่าว่าเราเจ้าชู้​ไม่รักจริง​ แต่จริงๆรักมากจนยอมถอย​ เหตุเพราะ​ว่าเวลา​อยู่​ด้วยกัน​ทะเลาะกันจนเขาร้องไห้ทำร้ายตัวเอง​ คิดว่าที่เขาทำร้ายตัวเองเพราะรักเรามาก​ เขาเคยบอกว่า​ ถ้าเลิกกับผมแล้วไม่คิดว่าจะรักใครได้อีก สุดท้ายห่างกันหนึ่งเดือนโพสต์​อีกทีหมั้นกับ​คนใหม่แล้ว​ เฟสไปถามบอกว่าที้ทำในวันนั้นเพราะผมหายไปเอง​ ชีวิตโคตร​เฟล นึกว่าเราเป็นคนคุมเกมสุดท้ายเราเป็นผู้ถูกควบคุม  

ผมกังวลเรื่องเขาทำร้ายตัวเองนี่แหละ เคยคิดเหมือนท่านนะ ถ้าเราออกมาแล้ว ผญ. เป็นแบบแฟนเก่าท่านผมจะสบายใจมากเลย แต่ถ้ามันเฟลไปนี่ผมก็คงรู้สึกผิดเหมือนกัน  

จริงเหรอครับ​ ผมคิดว่าแฟนเก่าผมน่าจะคบซ้อนฮะ​ แค่ทำให้เรารู้สึกผิด  

ถ้าเป็นแบบท่านผมก็คงออกมาแหละครับ  

แต่กว่่จะออกมาได้ทำใจนานเลยครับ​ ด้วยความรู้สึก​ผิด​ แต่ออกมาได้​เพียง​เดือน​เท่านั้น​ เขาโพสรูปจับมือกันแล้วนิ้ว​นางมีแหวนหมั้น​ทั้ง​สอง​คน​ ผมจุกพูดไม่ออก​ นี่​เหรอ​คนที่​บอกว่า​รัก​ใครไม่ได้​อีก​ แถม​บอกว่า​ที่​ทำอย่าง​นี้เป็นเพราะ​ผมเปนคน​เริ่มต้น​  

เวลาทะเลาะกัน แฟนผมก็พูดประมานนี้แหละครับ
1
0

Status: อย่าลืมโต๊ด บน ล่าง
ตอบ: 8861
โพสเมื่อ: Mon May 28, 2018 13:06
WazZa27 พิมพ์ว่า:
เข้าใจความรู้สึกของเข้าของมู้เลยครับ ผมเองกำลังเผชิญอยู่ หาทางออกที่ดีที่สุด ที่จริงผมอ่ะหมดรักไปนานแล้ว แค่ไม่อยากให้เขาทำร้ายตัวเอง แล้วก็เรียนให้จบโทอ่ะครับ (แฟนเป็นโรคซึมเศร้า) ผมเองถ้าเดินออกมาเลยชีวิตคนๆ หนึ่งพังแน่ๆ เลยประคองมาตลอด มันโคตรดาบสองคมเลยการกระทำแบบนี้ แต่ผมก็พยายามหาทางออกตลอดเลย ถ้าเดินออกมาเฉยๆ แล้วจบนี่คงสบายใจมากกว่านี้ จริงๆ เคยอธิบายเหตุผลร้อยพันเลยนะว่าอะไรยังไง เขาเคยคิดไปเองแม้กระทั่งผมมีคนอื่นอ่ะ จะกลับบ้าน ตจว. ไปหาแม่ ก็หาว่าไปหาคนอื่น ... ถ้าให้เล่าให้ระบายคงไม่จบแน่ๆ ทนหาวิธีต่อไป  

น่าเห็นใจมากครับ
ครั้งนึง ผมก็เคยเจอแบบคุณ

พยายามคิดในแง่ดีไว้ครับ แล้วมันจะผ่านไปด้วยดี  

ขอบคุณมากครับ พอจะแชร์ได้ไหมครับ แก้ปัญหายังไงครับ เรื่องจบประมานไหน
1
0

Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2008
ตอบ: 14113
โพสเมื่อ: Mon May 28, 2018 13:28
[RE]ใครเคยเลิกกับแฟนไม่ได้บ้าง
ผมจะเลิกตั้งแต่ปีแรก จนวันนี้ปีที่ 7

5555 ทะเลาะบ่อยโคตร ยังไม่แต่งนะ ทุกวันนี้ก็คิดจะเลิกอยู่แต่เลิกไม่ได้ อยู่บ้านนเดียวกันตลอด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 20 Apr 2010
ตอบ: 4732
โพสเมื่อ: Mon May 28, 2018 13:49
เรื่องนี้ต้องปรับเข้าหากัน ถ้าทำไม่ได้ก็ต้องเลิกอ่ะ เสาียสุขภาพจิต ไม่เลิกตอนนีี้อีกไม่กี่ปีก็เลิกอยู่ดี
แต่ดูแล้วพวกคุณคงพูดหยาบกันมาเป็นเรื่องปกติ ไม่ให้เกีตรติกันเป็นเรื่องปกติ
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 8894
โพสเมื่อ: Mon May 28, 2018 14:23
เคยครับ โดนด่าสารพัด แต่เพราะรักมากเลยไม่สามารถเลิกได้
แต่พอเข้ามหาลัย รู้งี้ guu เลิกไปนานแล้ว
0
0
Signature
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 26017
โพสเมื่อ: Mon May 28, 2018 14:51
ผมก็เป็นนะ ตอนนี้ก็ทะเลาะกันอยู่ ส่วนใหญ่จะเป็น ผญ นะที่งี่เง้าในเรื่องเล็กน้อย (ตอนนี้ด้วยเซ้นผมคิดว่ามีิกิ๊ก) ล่าสุดวันอาทิตย์ ตอนเช้าไปเข้าห้องน้ำ 3 นาที ไม่ได้เอามือถือไป กับ ตอนเย็นไปจ่ายตลาดแล้วลืมเอามือถือไป

มันต่อเนื่องมาจากสัปดาห์ก่อน วันจันทร์ผมชวนไปดูหนัง deadpool อยู่กันคนละที่ถ้าจะไปต้องกลับดึก ต้องเอารถไป พอวันจันทร์ผมโดนเพื่อนร่วมงานแกล้งครับ เอารถมาจอดปิดตูดจี้ไว้หม่ให้ขยับได้ เลยเทนัดนางไปเลย เลยขอนัดใหม่วันเสาร์ที่ผ่านมา เพราะผมไปงานมือถือ แต่นางไม่มาดูหนังหละ ชวนกินจิ้มจุ่ม ก็ไม่เอาบอกไม่อยากกินด้วย มีธุรอะไรก็ได้แต่ไม่อยากไปกับแก แล้วก็ลากยาวมาถึงวันอาทิตย์ กีวีนเรื่องหายไปเข้าห้องน้ำ กับ ไปตลาดแล้วไม่ได้ตอบไลน์ นางบอกจะบล๊อคช่องทางติดต่อทุกช่องทาง

เช้านี้ก็อรุณสวัสดิ์ไป นางกระแทกมาบอกไม่ต้องยุ่ง ไม่บล๊อคแล้วลบก็ดีแค่ไหนแล้ว เป็นเหมือนเดิมทุกครั้ง โกรธทีไรให้หายเอง ขอโทษ สำนึกผิดแล้วจบง่ายเนอะ งั้นหายไปจากชีวิตแกแล้วกัน เบื่อที่จะคุยแระ เหนื่อย

ปกติจะเป็นช่วงก่อนเป็นประจำเดือน แต่นี่ไม่ใช่ข่วงเป็นประจำเดืือน

คบกันมาปีกว่า แต่ที่น่ากลัวคือ เจ้าตัวไปเจอแฟนเก่าที่ไม่ได้เจอกันมานานหลาย 10 ปี แล้วบ้านอยู่ใกล้กัน แต่เจ้าตัวก็เล่่าให้ฟังอยู่
0
0

นักเตะตำบล
Status: คนกลัวเมีย
เข้าร่วม: 24 Aug 2008
ตอบ: 5421
โพสเมื่อ: Mon May 28, 2018 19:25
นี้แหละครับ คำว่าผัว - เมีย เราจะเข้าใจกันเอง 2 คน
0
0
น่อลเมื่อไรจะกลับมาระเบิดฟอร์ม
นักบอลถ้วย ง.
Status: งล
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2083
โพสเมื่อ: Mon May 28, 2018 20:06
N i s h i n O พิมพ์ว่า:
Delicious123 พิมพ์ว่า:
เคยครับแฟนเก่าคนล่าสุดนี่ละ
พูดหยาบกันตลอด แต่เป็นแฟนคนที่ดีที่สุดสำหรับผมเลย
จะเลิกกันตั้งแต่วันแรกที่คบก็ลากยาวมาได้ 3 ปีกว่า

ถามว่าจบยังไงจบเพราะผมเป็นบ้าครับ เกินเยียวยาเขาเลยจากไป
แต่ยังคุยกันได้อยู่นะ

คบลากยาวมา สามปี ไม่มีความรู้สึกเสียดายเวลาบ้างหรอครับ หรือจริงๆคุณไม่ได้หมดรักแค่เซ็งๆ  

คือยังไงดีละ ไม่ใช่ว่าไม่รักแล้ว ตอนนี้ผมก็ยังรู้สึกดีด้วยแต่มันก็ต้องยอมปล่อยไป
มันเหมือนแก้วที่ร้าวไปแล้วมันต่อไม่ติดละ
ต่างคนต่างเคยทำให้อีกฝ่ายเสียใจ แต่ไม่ใช่เรื่องมีคนอื่นนะ
แต่เป็นเรื่องทั่วๆไปนี่ละ เพราะแต่เดิมต่างฝ่ายก็อยากจะเอาชนะกันตลอด
ถึงแม้สุดท้ายก็ต้องมีฝ่ายนึงยอม ซึ่งส่วนใหญ่จะเป็นผมแหละเลือกที่จะให้มันผ่านไป
เคยเลิกกันไปครั้งนึงก่อนเลิกจริงๆ

ด้วยเรื่องที่ว่าผมไปพิมพ์อวยพรวันเกิดรุ่นพี่คนนึงใน FB
จนทะเลาะกันใหญ่โต ฝั่งผมมองแค่ว่าเห้ยนี่รุ่นพี่ที่มีพระคุณ
ฝั่งเธอก็เป็นคนหึงแรงครับเคยทะเลาะซ้ำๆ กับเรื่องคนรอบตัวผมที่เป็นผู้หญิงละ
ถึงผมจะมีเพื่อนผู้หญิงไม่เยอะก็เถอะแต่ก็มีปัญหากันได้

บวกกับว่าช่วงนั้นผมอารมณ์ร้อนด้วยแหละโมโหทั้งงาน
โมโหทั้งไต่แรงค์เกม อาจจะฟังดูแปลกๆ แต่ผมเล่นเกมทีไรเข้าโหมดซีเรียสตลอด
ไหนจะเรื่องอื่นๆรอบตัว รู้สึกช่วงนั้นทุกอย่างมันเป็นปัญหาไปหมด
คือแทนที่จะรับฟังกันบ้าง แต่ก็เหมือนทุกทีครับ
เธอต้องเอาความรู้สึกของเธอมาก่อนเสมอ
เธอไม่สนว่าผมจะมีปัญหาอะไรอยู่ ถ้างอนกันอยู่ผมต้องง้อเธอก่อน
ซึ่งผมไม่ชอบเลยและก็เป็นทุกครั้ง
ทุกครั้งที่มีปัญหาไม่เคยคิดจะรับฟังรับฟังแต่เรื่องตัวเอง
หลังจากนั้นผมก็เงียบไปลบเฟสเธอทิ้ง แต่ไลน์ igยังมี

พอเลิกกันไปสักพักเป็นผมเองนี่ละที่เสียใจ
ไม่เคยเปิดเพลงฟังละน้ำตาไหลมาก่อน
สุดท้ายมันก็เหมือนจะเหมือนทุกครั้งอะ ที่ผมกลับไป และเธอก็กลับมาเหมือนขาดไม่ได้
ก็คุยตกลงกันเรียบร้อย
แต่ครั้งนี้ผมรู้สึกไม่เหมือนเดิมแฮะ คือรู้สึกได้ว่ามันมีความเฉยชา
เหมือนกำแพงบางอย่างให้เรากลับไปยืนที่จุดเดิมไม่ได้
คือคบกันต่อ ผมเองนี่ละที่อึดอัด
คนเราเคยคุยกันหยาบๆได้ คุยเรื่อยเปื่อยกันได้
กลายเป็นอึดอัดที่จะคุยกัน ถามคำตอบคำ
สุดท้ายทนไม่ไหวเป็นบ้าอีกรอบ ขอเลิกเอง

พอเลิกมาก็ยังรู้สึกเหมือนเดิมนะแต่ก็เข้าใจละว่ามันคงไม่เหมือนเดิมแล้ว
แต่มันก็ตลกนะ ปี2017 เพื่อนกลุ่มผมเลิกกับแฟนเกือบทั้งกลุ่ม
เอาที่ผมสนิทๆ3-4คนเลิกหมด ก็เลยไม่เหงาอะไรมาก ทุกวันนี้ก็ยังไม่มีกัน
เลยไปไหนไปกันตลอด

แก้ไขล่าสุดโดย Delicious123 เมื่อ Mon May 28, 2018 20:08, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 286
โพสเมื่อ: Wed May 30, 2018 16:33
เป็นกระทู้แห่งปีของผมเลยจริงๆ
ไม่คิดว่าจะมีคนอยู่ในสถานภาพเดียวกันแบบนี้
มากมายยังงี้... รู้สึกอบอุ่นปนเศร้าเล็กๆ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel