ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 273
โพสเมื่อ: Mon May 28, 2018 09:21
ถูกแบนแล้ว
[RE: "ร็อบโบ้"บอกรองแชมป์ก็เหมือนที่โหล่,ไม่โทษอู๊ด,ปิดซีซั่นช่างยาวนาน]
GOSSIPMAN11 พิมพ์ว่า:
หมอกฤษณ์3 พิมพ์ว่า:
แต่มีแฟนหงส์บางคนบอกแพ้รอบชิง ดีกว่าแพ้รอบ 16 ทีมนะ

ทั้งๆที่มันก็ ว่าว เหมือนกัน

ในมุมมองคุณถูกต้องเลย มันว่าวเหมือนกัน

แต่บางคนที่เป็นแฟนหงส์ตัวจริงไม่ใช่สายเกรียน มองว่ามันดีกว่ารอบ 16 ทีมเยอะ

เพราะมันเรีกว่าพัฒนาการของทีมที่ดีมาก...คุณคงไม่ค่อยเข้าใจหรอก เพราะพวกสายเกรียนมันจะมองแค่แพ้ชนะแล้วล้อกันมากกว่า

แต่ถ้าคนที่เชียร์บอลบางกลุ่มที่ติดตามทีม จากทีมไม่มีวีแว่วจะได้ไป ucl ทีมกทรงบอลกลากเกลื้อน ไร้ทิศทาง...ตั้งแต่คล๊อปเข้ามาพัฒนาการมันดีขึ้น น่าดูโคตรๆ ส่วนไม่ได้แชมป์ก็แล้วแต่ เจอทีมดีกว่าก็ต้องยอม แต่แนวโน้มทีมแบบนี้ มันดูดีกว่าเดิมเยอะ

ดังนั้นเข้าชิงมันก็ดีกว่า 16 ทีมอยู่แล้ว อย่างน้อยมันก็มีลุ้นสู้ชิงแชมป์ ดีกว่าว่าวแน่ๆ 100% ตั้งแต่ไก่โห่  

พัฒนามากกก 10 กว่าปี ได้แชมป์ลีกคัพ แชมป์เดียว

3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะตำบล
Status: long
เข้าร่วม: 25 Sep 2013
ตอบ: 2241
โพสเมื่อ: Mon May 28, 2018 09:22
[RE: "ร็อบโบ้"บอกรองแชมป์ก็เหมือนที่โหล่,ไม่โทษอู๊ด,ปิดซีซั่นช่างยาวนาน]
ทำไมขึ้นหัวว่า ร็อบโบ้...??
2
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: เครื่องจักรสีแดง
เข้าร่วม: 26 Aug 2006
ตอบ: 7336
โพสเมื่อ: Mon May 28, 2018 09:23
attitude แบบนี้ดีแล้วให้คิดว่าถ้าไม่ถึงที่ 1 ก็คือไม่ได้อะไรเลย
จะได้กลับมาสู้เพื่อให้ได้ที่ 1 ในวันข้างหน้าด้วยความพร้อมมากกว่าเดิม
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 273
โพสเมื่อ: Mon May 28, 2018 09:25
ถูกแบนแล้ว
newgundum พิมพ์ว่า:
แต่มีแฟนหงส์บางคนบอกแพ้รอบชิง ดีกว่าแพ้รอบ 16 ทีมนะ

ถ้าในแง่ของถ้วยแชมป์ผมเห็นด้วยนะครับ
เพราะได้ที่สองก็ถือว่าไม่มีถ้วย

แต่ในมุมของธุรกิจ ย่อมถือว่าได้เข้าชิงย่อมดีกว่าตกรอบ 16 ทีม เพราะส่วนแบ่งรายได้มากกว่า

ส่วนในมุมแฟนบอลอย่างผมถ้าเลือกได้ก็ขอเข้าชิงแล้วแพ้ ยังไงก็ดีกว่าตกรอบแต่ไก่โห่ล่ะครับ

ไม่งั้นคงไม่ทีแฟนบอลหัวร้อน ออกมาไล่ผู้จัดการทีมตัวเองตอนตกรอบแรกๆหรอกครับ  

ในมุมมองธุรกิจลิเวอร์อยู่ที่เท่าไรคับ แมนยูอยู่ที่เท่าไร

ต่อให้ทีมคุณเข้าชิงทุกปี แมนยูตกรอบ 16 ทุกปี มูลค่าทีม แบรนด์ยังต่างกันราวล้านปีแสงเลยคับ

อ้ออีกอย่าง ไอ้ที่เข้ารอบชิงอะ ผลงานอันดับได้ที่เท่าไรหรอคับ จุดนี้ไม่เอามาคิดด้วยหรอ ผลงานในลีกก็มีผลต่อธุรกิจเหมือนกันนะ รู้ยังหนูน้อย

2
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: "RED MANCHESTER"
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 456
โพสเมื่อ: Mon May 28, 2018 09:33
เข้ามานึกว่า ไบรอัน ร็อบสัน เห็นพาดหัว ร็อบโบ้
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 7156
โพสเมื่อ: Mon May 28, 2018 09:34
GOSSIPMAN11 พิมพ์ว่า:

ในมุมมองคุณถูกต้องเลย มันว่าวเหมือนกัน

แต่บางคนที่เป็นแฟนหงส์ตัวจริงไม่ใช่สายเกรียน มองว่ามันดีกว่ารอบ 16 ทีมเยอะ

เพราะมันเรีกว่าพัฒนาการของทีมที่ดีมาก...คุณคงไม่ค่อยเข้าใจหรอก เพราะพวกสายเกรียนมันจะมองแค่แพ้ชนะแล้วล้อกันมากกว่า

แต่ถ้าคนที่เชียร์บอลบางกลุ่มที่ติดตามทีม จากทีมไม่มีวีแว่วจะได้ไป ucl ทีมกทรงบอลกลากเกลื้อน ไร้ทิศทาง...ตั้งแต่คล๊อปเข้ามาพัฒนาการมันดีขึ้น น่าดูโคตรๆ ส่วนไม่ได้แชมป์ก็แล้วแต่ เจอทีมดีกว่าก็ต้องยอม แต่แนวโน้มทีมแบบนี้ มันดูดีกว่าเดิมเยอะ

ดังนั้นเข้าชิงมันก็ดีกว่า 16 ทีมอยู่แล้ว อย่างน้อยมันก็มีลุ้นสู้ชิงแชมป์ ดีกว่าว่าวแน่ๆ 100% ตั้งแต่ไก่โห่  

พัฒนามากกก 10 กว่าปี ได้แชมป์ลีกคัพ แชมป์เดียว

ถ้าคุณไม่โง่ คงดูบอลเป็นนะ ว่าทำไมถึงได้แชมป์เดียว ทีมอื่นระบบพัฒนารากฐานเค้าดีต่อเนื่องกว่าทั้งการเงินทั้งโค้ชระดับที่เก่งกว่ามาเป็น 10 ปี ทั้ง น่อล เชลซี แมนซิ แมนยู โดยเฉพาะแมนยูมีท่านเซอร์เก่งขนาดนั้นกวาดแชมป์เป็นว่าเล่น ทีมไหนจะะไปสู้..มีสมองในการวิจารณ์ทีมอื่น แต่ไม่มีสมองในการวิเคราะห์เหตุผลว่าทำไม อันนี้เรียกโง่นะ 5555

ลืมไปคุณไม่ใช่แฟนทีมลิเวอรืพูลเลยไม่ได้รู้ว่ามันมีการเปลี่ยนผ่านผู็จัดการทีมไม่เก่งเยอะ..ยกเว้นราฟา...การเงินแทบล้มละลาย ถ้าไม่ได้คนปัจจุบันซ์้อทีม

ถ้าเอามองให้ง่ายๆ แมนยูก็เข้าสู่ยุคแบบนั้น ก่อนได้น้ามู เป็นงัย เจอมอย เจอลุงกัล เห็นด่ากันยับ อยู่อันดับที่เท่าไหร่ในลีค ยังดีได้น้ามูมาช่วยบุญแค่ไหนแล้ว ขนาดมาช่วยยังว่าวเลยปีนี้ รวยก็รวย ผจก.ทีมก็ระดับโลก ทำไมยังว่าวหล่ะ..อย่าโง่สิ วิเคราะ แยกแยะมีสมองใช้หน่อยนะผมว่า

ตั้งยูสสะเป็นหมอ แต่สมองโคตรโง่..555

ผมบอกอะไรให้นิดนึงนะ คุณจงพอใจในทีมตอนนี้ของคุณเถอะ เพราะแม่งโคตรน่าดูเลยทรงบอล...5555

ผมเชียร์ทีมไร้แชมป์ของผม แต่มันส์กว่ากันเยอะหว่ะ ถ้าชีวิตติดแต่แชมป์ มันคงไม่มีทีมไหนมีแฟนบอลแล้วหล่ะคุณ

อย่าโง่สิคิดเยอะๆว่าทำไม ทีมอื่นไม่ได้แชมป์ เพราะมันมีทีมที่ดีกว่างัย
11
0
นักเตะเทศบาล
Status: ยามขึ้นอย่าหลง ยามลงอย่าท้อ
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 13681
โพสเมื่อ: Mon May 28, 2018 09:34
"ร็อบโบ้"บอกรองแชมป์ก็เหมือนที่โหล่,ไม่โทษอู๊ด,ปิดซีซั่นช่างยาวนาน
ปีหน้าสู้กันใหม่เอาความผิดพลาดมาผลักดันให้มีกำลังใจ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
30ลิขิตฟ้า 70ต้องฝ่าฟัน ต้องสู้ๆจึงจะชนะ

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1102
โพสเมื่อ: Mon May 28, 2018 09:36

เห็นผ่านตา มีคนเขาด่า เชื่อแหละทำไม คคห.แบบนี้นี่เอง

เรื่อง ว่าว หรือ การไม่ได้แชมป์ก็ใช่นะ ทุกทีมว่างหมด ยกเว้นแชมป์

แต่การจะบอกว่าแพ้รอบชิง กับ แพ้รอบ 16 ทีม จะบอกว่าดีกว่า มันจะผิดตรงไหน

แต่เอาเถอะดูการตอบแต่ละครั้ง คงยากที่จะรู้เรื่อง ไม่อยากสีซอ ให้....ฟังด้วย หุหุ

0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 27 Oct 2007
ตอบ: 8353
โพสเมื่อ: Mon May 28, 2018 09:38
[RE]"ร็อบโบ้"บอกรองแชมป์ก็เหมือนที่โหล่,ไม่โทษอู๊ด,ปิดซีซั่นช่างยาวนาน

ถ้าในแง่ของถ้วยแชมป์ผมเห็นด้วยนะครับ
เพราะได้ที่สองก็ถือว่าไม่มีถ้วย

แต่ในมุมของธุรกิจ ย่อมถือว่าได้เข้าชิงย่อมดีกว่าตกรอบ 16 ทีม เพราะส่วนแบ่งรายได้มากกว่า

ส่วนในมุมแฟนบอลอย่างผมถ้าเลือกได้ก็ขอเข้าชิงแล้วแพ้ ยังไงก็ดีกว่าตกรอบแต่ไก่โห่ล่ะครับ

ไม่งั้นคงไม่ทีแฟนบอลหัวร้อน ออกมาไล่ผู้จัดการทีมตัวเองตอนตกรอบแรกๆหรอกครับ  

ในมุมมองธุรกิจลิเวอร์อยู่ที่เท่าไรคับ แมนยูอยู่ที่เท่าไร

ต่อให้ทีมคุณเข้าชิงทุกปี แมนยูตกรอบ 16 ทุกปี มูลค่าทีม แบรนด์ยังต่างกันราวล้านปีแสงเลยคับ

อ้ออีกอย่าง ไอ้ที่เข้ารอบชิงอะ ผลงานอันดับได้ที่เท่าไรหรอคับ จุดนี้ไม่เอามาคิดด้วยหรอ ผลงานในลีกก็มีผลต่อธุรกิจเหมือนกันนะ รู้ยังหนูน้อย

โทษนะครับหมอกฤษณ์ 3 เข้าใจครับเรื่องของแบรนด์แมนยูคือ top 3 ของโลก (มาดริด บาซ่า แมนยู ไม่ได้เรียงลำดับนะครับ) แต่ผมก็ไม่ได้คิดว่าลิเวอร์พูลห่างเป็นล้านปีแสงอะไรขนาดนั้นนะครับ อันนี้ถ้าอคติไม่บังตานะครับ ส่วนที่ว่ารองแชมป์ดีกว่าตกรอบ 16 ทีม มันก็ดีกว่าจริงๆไม่ใช่หรอครับ ทุกแง่เลยนะ ถึงสุดท้ายจะบอกว่าก็ไม่ได้ถ้วยเหมือนกัน แต่ผมคิดว่าถ้าเลือกได้ทุกคนก็อยากไปให้ไกลที่สุดในทัวร์นาเมนต์นะครับ ส่วนเรื่องอันดับในลีกเข้าใจครับ เงินรางวัลอะไรมันก็ต่างอยู่ แต่ประเด็นจากข่าวนี้มันคือ ucl จะโยงไปลีกเพื่ออะไรหรอครับ ไม่ได้เกี่ยวกันเลยครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
"Liverpool Til I Die"
ดาวเตะลา ลีกา
Status: ♥김새론/ 신예은 / 김시은
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5642
โพสเมื่อ: Mon May 28, 2018 09:42
[RE]"ร็อบโบ้"บอกรองแชมป์ก็เหมือนที่โหล่,ไม่โทษอู๊ด,ปิดซีซั่นช่างยาวนาน
จะมาไล่ตอบความเห็นขยะเพื่ออะไรกัน คงว่างมากมาแขวะในมู้ข่าวทีมอื่น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
ลูกยิงสลายมโน

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
ตอบ: 7156
โพสเมื่อ: Mon May 28, 2018 09:47
bzii พิมพ์ว่า:

โทษนะครับหมอกฤษณ์ 3 เข้าใจครับเรื่องของแบรนด์แมนยูคือ top 3 ของโลก (มาดริด บาซ่า แมนยู ไม่ได้เรียงลำดับนะครับ) แต่ผมก็ไม่ได้คิดว่าลิเวอร์พูลห่างเป็นล้านปีแสงอะไรขนาดนั้นนะครับ อันนี้ถ้าอคติไม่บังตานะครับ ส่วนที่ว่ารองแชมป์ดีกว่าตกรอบ 16 ทีม มันก็ดีกว่าจริงๆไม่ใช่หรอครับ ทุกแง่เลยนะ ถึงสุดท้ายจะบอกว่าก็ไม่ได้ถ้วยเหมือนกัน แต่ผมคิดว่าถ้าเลือกได้ทุกคนก็อยากไปให้ไกลที่สุดในทัวร์นาเมนต์นะครับ ส่วนเรื่องอันดับในลีกเข้าใจครับ เงินรางวัลอะไรมันก็ต่างอยู่ แต่ประเด็นจากข่าวนี้มันคือ ucl จะโยงไปลีกเพื่ออะไรหรอครับ ไม่ได้เกี่ยวกันเลยครับ  

อย่าพยายามอธิบายอะไรมากกับคนโง่เลยครับ...ตั้งชื่อเป็นหมอแต่ความคิดโง่เกินบรรยาย...มันก็โยงไปเรื่อยแหละ

ง่ายๆเค้าเชียร์ทีมที่ยุคก่อนหน้านี้มันดีกว่า แชมป์มากกว่า รวยกว่า ระบบบริหารดี คุณจะไปโต้ตอบอะไรมันก็โยงมาได้หมดแหละ เพราะมันอยู่บนพื้นฐานหัวข้อที่เอามาพูดโยงดูสูงกว่าหมดได้

มันก็วกไปวนมาแค่นั้นแหละ แต่ถ้าเก็บคนแบบนี้ไว้เถียงเอามันส์ แก้เเซร็งผมว่าโอเคร คนแบบนี้เหมาะกับเป็นของเล่นให้เราไว้เล่นได้ เพลินๆ เพราะเดี๋ยวมันก็โชว์โง่เองแหละ เขร้แต่ทำตัวอวดฉลาดเหนือคนอื่นด้วยนะ 5555
14
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2007
ตอบ: 9700
โพสเมื่อ: Mon May 28, 2018 09:50
เหมือนตรงไหน เงินที่ได้ห่างกันกี่สิบล้าน

แชมป์มันก้อจำเป็น แต่เงินก้อเป็นปัจจัยหลักที่จะพาไปสู่ความสำเร็จเหมือนกัน

ขนาดแมนยูไม่มีถ้วยติดมือ แต่แฟนบอลยังภูมิใจที่เป็นทีมที่มีมูลค่าเยอะสุดในโลกเลย
พวกเอ็งก้อจงภูมิใจซะ เพราะมันเปนการเพิ่มมูลค่าให้กับสโมสร และเพิ่มมูลค่าให้กับฝีเท้าตัวเอง

แต่สำหรับอู๊ด เป็นการลดมูลค่าตัวเองชัดๆ ลดแบบโครตเซลด้วย

2
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
ตอบ: 310
โพสเมื่อ: Mon May 28, 2018 09:52
ผมแฟนแมนยูนะ ถูกผิดไงขออภัย ในแง่ธุรกิจผมว่าต้องแยกมองนะ แบรนด์แมนยูถูกพัฒนาให้เป็นที่รู้จักทางการตลาดมาก่อนลิเวอร์พูลหลายปี ลิเวอร์พูลเพิ่งจะเริ่มในช่วงไม่กี่ปี ส่วนในแง่ของเงินรางวัลก็อยู่ที่การเข้ารอบหรืออันดับอันนั้นใช่ คือถ้ามองภาพรวมรายได้แมนยูเยอะกว่าแน่นอน แต่ถ้าพูดเรื่องของพัฒนาการทางฟุตบอล ผมมองว่าลิเวอร์มีรูปแบบที่พัฒนาแล้วก็มีสไตล์ชัดเจนต่อเนื่องในยุคคล๊อป เพียงแต่รอบชิงที่เข้าชิงดันแพ้ ไม่งั้นก็จะมีถ้วยรางวัลยืนยันได้ เหมือนมูรินโญ่ที่ทำทีมเเมนยูมีสไตล์เน้นรับแต่คว้าแชมป์ได้ ผมก็ไม่คิดว่าหงส์ล้มเหลวในยุคคล๊อปนะ แล้วในการเชียร์ฟุตบอลผมคงขอให้ทีมไปได้ไกลในแต่ละการเเข่งขันมากกว่าขอให้ทีมรีบๆตกรอบ เพื่อจะได้ไม่เสียใจในรอบชิง อย่างน้อยมันก็เป็นแรงผลักดัน แล้วกำลังใจให้แฟนบอลและนักเตะเห็นพัฒนาการของตนเอง
3
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 29 Jan 2011
ตอบ: 418
โพสเมื่อ: Mon May 28, 2018 09:52
long_art พิมพ์ว่า:
ทำไมขึ้นหัวว่า ร็อบโบ้...??

คนชื่อ robert หรือ robertson ปกติจะมีชื่อเล่นคือ"ร็อบ"ครับ
ร็อบโบ้เลยเป็นชื่อเล่นที่เรียกกันในทีมน่ะครับ
1
0

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 26 Jul 2010
ตอบ: 592
โพสเมื่อ: Mon May 28, 2018 09:59
ขยะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel