ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 18 Jun 2008
ตอบ: 555
โพสเมื่อ: Mon May 28, 2018 07:08
แต่เค้าก็เป็นลิเวอร์พูลคนหนึ่ง
ผมเห็นใจอุสนะครับ คนเราถ้าเลือกได้คงไม่อยากผิดพลาด

แต่อุสก็ต้องพิสูจน์ให้กับทุกๆคนเห็นว่า เค้าสมควรได้รับตำแหน่งตัวจริงในปีหน้า ต้องมีพัฒนาการที่ดีขึ้นกว่านี้อีกมาก แต่ถ้าทำไม่ได้ก็สมควรต้องสำรองหรือย้ายไป เพราะที่ต้องทำนั้นก็เพื่อ "ทีม" คำนี้แหละครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 10 Oct 2013
ตอบ: 2544
โพสเมื่อ: Mon May 28, 2018 07:22
ถูกแบนแล้ว
[RE]แต่เค้าก็เป็นลิเวอร์พูลคนหนึ่ง
เจี๊ยวเลี่ยมทอง พิมพ์ว่า:
dekbom09 พิมพ์ว่า:
อายุของ อุส 24 ปีแล้วนะ เวลาเซฟอย่าพยายามใช้สายตาให้มากนะ พุ่ง ๆ ไปเถอะ รับได้-ไม่ได้ ช่างมัน ดูอย่าง มิโญเลต์ มัน ไอที่ดี ๆ มินนี่ มันก็มี ซ้อมด้วยกัน ก็เอาแต่ด้านดี ๆ มา

ส่วนตัวผม ผมอาจเป็นคนเดียวที่ไม่ให้อภัย คาริอุส อยากให้ย้ายเลยด้วยซ้ำ เพราะ อุส มีพลาดโง่ ๆ ให้เห็นบ่อยมาก อย่างไอลูกยิง 4-2 เกมโรม่า อุส ก็ไม่พุ่ง ซึ่งก็ไม่เข้าใจกับ อุส เหมือนกันว่าทำไม อุส ไม่พุ่ง ลูก เบล จักรยานอากาศ ก็ไม่เข้าใจ ทำไม อุส ไม่ยืดแขน อุส รับคำสอนจากโค๊ชโกลมาแบบไหน โค๊ชสอน อุส แบบไหน โกลบักห่าอะไรใช้สายตาในการเซฟ อคติกับ อุส ไปแล้วตอนนี้  

ผมกลับไม่เข้าใจแฟนหงส์หลายๆคนรวมถึงคุณว่า ในเมื่อรู้อยู่แล้วว่าเซฟไม่ได้ จะพุ่งไปหรือเอื้อมมือเหยียดสุด

มันก็ค่าเท่ากัน แล้วจะทำเพื่ออะไร ต้องการเห็นความพยายามหรอครับ ไม่เข้าใจ

จริงๆที่ว่ามามันก็ขยับหรือพุ่งแล้วแหละ แต่ไม่ได้เหยียดแขน เพราะอุสมันคงรู้แหละว่าเหยียดไปก็เท่านั้น

ส่วนตัวสำหรับหงส์นัดนี้รอล้อเต็มที่ แต่ไม่ล้อเพราะอุสเลยสงสารเกิน  

ไม่จิงเลยอันนี้ จะถึงไม่ถึงยังไงก็ต้องทำให้สุดไว้ก่อน มันเปนหน้าที่เบื้องต้นของโกล์เรย ระดับโลกเหนทำกันทุกคนยกเว้นจังหวะขายตายขยับไม่ออก เหมือนกองหลังรู้ว่าจะไม่ทันแน่แต่สลได์ตัวทิ้งไปก่อนยังอาจมีโอกาสบล็อคได้ แต่ถ้ายืนมองก็หมดสิทธิ์

ปกติเชียร์อุสขาดใจแต่ตอนนี้เริ่มมีคำถามในใจว่าเค้าอาจไม่ใช่คนที่ใช่
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2009
ตอบ: 1582
โพสเมื่อ: Mon May 28, 2018 07:35
[RE: แต่เค้าก็เป็นลิเวอร์พูลคนหนึ่ง]
ขอให้ได้แชมป์ลีก ลบฝันร้ายทีเถอะ สู้ๆ
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 2189
โพสเมื่อ: Mon May 28, 2018 08:20
[RE: แต่เค้าก็เป็นลิเวอร์พูลคนหนึ่ง]
ชอบคำพูดเฮนโด้มาก ผมว่าเฮนโด้พูดดีมากในฐานะกัปตันเราทำได้แค่ล้มไปด้วยกันและลุกขึ้นมาด้วยกันใหม่
0
0
Once a Blue, always a Blue
Status:
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 421
โพสเมื่อ: Mon May 28, 2018 08:30
Sigmund•VI พิมพ์ว่า:

ประสบการณ์ตรง  

กำลังจะเม้นว่าเจิดมีประสบการณ์ตรงกับตัวเอง 5555555555555555555
1
0
G E R R A R D D R A R R E G G E R R A R D D R A R R E G G E R R A R D
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: Pain peko
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 20516
โพสเมื่อ: Mon May 28, 2018 08:33
อย่าคิดว่าตัวเองจะมือ1ได้ตลอดไป มันต้องพัฒนาตัวเองเรื่อยๆ

ผมให้อภัย แต่ความสงสารเห็นใจต้องแยกออกจากความเป็นมืออาชีพ

ถ้าคล๊อปจะดึงคนใหม่มา คุณก็ต้องสู้ ต้องทำงานหนักเพื่อตำแหน่งตัวจริง

เพราะทุกๆคนในทีม เขาก็สู้และขยันทำผลงานเพื่อตำแหน่งตัวจริงเช่นกัน

ในตอนนี้ ผมยังไม่เห็นว่าใครในทีมเป็นลูกรักของคล๊อปซักคนอะ

พลาดคือต้องม้านั่งสำรองอย่างเลี่ยงไม่ได้

ไม่ก็น้อยใจจนต้องขอย้ายทีมหนี

ดูอย่างลอฟเรนดิ กว่าพี่แกจะมาได้ขนาดนี้ โดนแฟนบอลด่าหนักขนาดไหน แกยังผ่านมาได้จนชนะใจแฟนบอล

แม้แต่นัดนี้ ลอฟเรนที่น่าห่วงสุด น่าห่วงกว่าอุส แกก็ยังทำผลงานได้เกินคาด แต่กลับกันกลายเป็นอุสที่ประมาทเกินไป ก็เป็นบทเรียนราคาแพงกันไป อยู่ที่จะเอาบทเรียนไปสอนตัวเอง หรือจมแต่ความผิดพลาดจนกู่ไม่กลับ มันก็แค่นั้น

มันคือวิถีทางของมืออาชีพในวงการ ตั้งแต่ยุคก่อนจนถึงตอนนี้มันก็เป็นแบบนี้
0
0
Status:
เข้าร่วม: 02 Aug 2007
ตอบ: 788
โพสเมื่อ: Mon May 28, 2018 08:47
ปีเตอร์ ชไมเคิล ก็เคยพลาด โทษผู้รักษาประตูคนเดียวก็ไม่ถูก แต่หวังว่านี่จะเป็นบทเรียนให้อู๊ดกลับมาเก่งขึ้นต่อไปนะครับ
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2007
ตอบ: 9704
โพสเมื่อ: Mon May 28, 2018 09:20
เจี๊ยวเลี่ยมทอง พิมพ์ว่า:
อายุของ อุส 24 ปีแล้วนะ เวลาเซฟอย่าพยายามใช้สายตาให้มากนะ พุ่ง ๆ ไปเถอะ รับได้-ไม่ได้ ช่างมัน ดูอย่าง มิโญเลต์ มัน ไอที่ดี ๆ มินนี่ มันก็มี ซ้อมด้วยกัน ก็เอาแต่ด้านดี ๆ มา

ส่วนตัวผม ผมอาจเป็นคนเดียวที่ไม่ให้อภัย คาริอุส อยากให้ย้ายเลยด้วยซ้ำ เพราะ อุส มีพลาดโง่ ๆ ให้เห็นบ่อยมาก อย่างไอลูกยิง 4-2 เกมโรม่า อุส ก็ไม่พุ่ง ซึ่งก็ไม่เข้าใจกับ อุส เหมือนกันว่าทำไม อุส ไม่พุ่ง ลูก เบล จักรยานอากาศ ก็ไม่เข้าใจ ทำไม อุส ไม่ยืดแขน อุส รับคำสอนจากโค๊ชโกลมาแบบไหน โค๊ชสอน อุส แบบไหน โกลบักห่าอะไรใช้สายตาในการเซฟ อคติกับ อุส ไปแล้วตอนนี้  

ผมกลับไม่เข้าใจแฟนหงส์หลายๆคนรวมถึงคุณว่า ในเมื่อรู้อยู่แล้วว่าเซฟไม่ได้ จะพุ่งไปหรือเอื้อมมือเหยียดสุด

มันก็ค่าเท่ากัน แล้วจะทำเพื่ออะไร ต้องการเห็นความพยายามหรอครับ ไม่เข้าใจ

จริงๆที่ว่ามามันก็ขยับหรือพุ่งแล้วแหละ แต่ไม่ได้เหยียดแขน เพราะอุสมันคงรู้แหละว่าเหยียดไปก็เท่านั้น

ส่วนตัวสำหรับหงส์นัดนี้รอล้อเต็มที่ แต่ไม่ล้อเพราะอุสเลยสงสารเกิน  
งั้นผมถามท่านกลับไปว่านะหว่างเห็นผู้รักษาประตูพยายามจะเซฟ กับใช้สายตามอง อะไรอุ่นใจกว่ากันครับ ? เอาอย่างนี่อย่างลูกที่เอาสายตามองลูกจักรยานอากาศของ เบล ถ้าเอาตามองเฉย ๆ ไม่พุ่ง ไม่ไรเลย อันนี้พอรับได้ แต่นี้คุณพุ่งบินปัดไปหาลูกแล้ว แต่คืออะไร ทำไมแขนที่คุณยืดไป มันไม่ตึง ? เป็นโกลทีมอื่น อย่างนี้มันมีที่ไหนครับ ? เท่าที่เห็นทั่ว ๆ ไป คือบินไปแล้ว ก็แขนตึงกันทั้งนั้น ไม่ใช่แบบ อุส แน่ ๆ

แล้วยังมีอีกลูกอีก ที่ไปปัดลูกยิง อิสโก้ ทั้ง ๆ ที่มันไม่ตรงกรอบ อย่างนี้ให้มองว่าไงครับผม ให้มองเป็นความพยายามแบบไหน แล้วลูกลักษณะแบบนี้ มีให้เห็นตั้งแต่ฤดูกาลที่แล้ว ไม่ใช่เพิ่งมาเห็นฤดูกาลนี้หรือนัดนี้

คนเราเคยผิดพลาดกันทั้งนั้นแหละ แต่ผิดพลาดซ้ำแล้ว ซ้ำเล่า สงสารไม่ลงครับ แต่ส่วนตัวผม ถ้า อุส ยังเป็นนักเตะ ลิเวอร์พูล อยู่ ยังไงผมก็เชียร์ให้เก่งขึ้นอยู่แล้ว  

ลูกเบลตีลังกา เปนโกลดีๆหน่อยผมว่าก้อยืดมือสุดนะ ถึงไม่ถึงอีกเรื่อง จะบอกว่าคิดว่าไม่เข้าแสดงว่าไม่รู้แนวยืนของตัวเองเลยว่าออกมาจากโกลแค่ไหน ซึ่งเปนคุณสมบัติที่ต้องมีของโกลเลย

ส่วนเรื่องปัดลูกอิสโก้ผมเห็นต่างนะ โกลเก่งๆหลายคนก้อทำครับ ลูกก้ำกึ่งแบบนั้นปัดออกไปง่ายกว่าเหลือบหันกลับไปวัดโกล

เค้าเป็นส่วนหนึ่งของลิเวอร์ก้อถูก แต่ถ้าอยากบินสูงกว่านี้ ต้องเปลี่ยนโกลนะ ฝีมือแค่นี้ ใจแบบนี้ เป็นสำรองดีสุด คิดว่าคลอปหาโกลใหม่แน่นอน
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 5185
โพสเมื่อ: Mon May 28, 2018 10:01
มันผ่านไปแล้ว เก็บมันไว้เป็นประสบการณ์
วันนี้ พรุ่งนี้ เริ่มต้นใหม่ ซ้อมให้หนัก แล้ววันหน้าจะเป็นวันของเอ็ง
สู้ สู้ คาริอุส เด็กหงส์จริงๆ ไม่มีใครโกรธและเกลียดเอ็งแล้ว
YNWA
0
0
รู้อะไรไม่สู้รู้งี้
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel