ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 3911
โพสเมื่อ: Sun May 27, 2018 23:42
คาริอุส คลอปป์ มิโญเลต์
พอกันครับ สองคนนี้ เลิกเปรียบเทียบแล้วไปลุ้นโกล์ใหม่กันเถอะครับ จะมินหรืออุส ให้ลงสนามพร้อมกันยังไม่รุ้ว่าสุ้เด เกอาได้ไหมเลยครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แขวนสตั๊ด
Status: คอมเมนท์ถูกต้อง มีเหตุผล แต่ก็ยังโดนรุมเรื้อนได้..
เข้าร่วม: 12 Jan 2009
ตอบ: 17386
โพสเมื่อ: Sun May 27, 2018 23:49
[RE: คาริอุส คลอปป์ มิโญเลต์]
คิดเหมือนกันเลยครับ

มินนี่ มันมีพลาดบ้าง แต่แม่มก็เซฟเว่อร์ๆบ่อยมาก

แต่อุสเนี่ย เซฟก็เหมือนจะตรงตัวซะเป็นส่วนใหญ่ ลูกต้องพุ่งเซฟบ้างนานๆที แต่พลาดนี่คือเมิงโคตรบ่อย ยืนดูพลังจิตก็บ่อย

เกมกับมาดริด จะออกก็ลังเล ดีนะที่โรเบิร์ตสันน์กับลอฟเรนตามมาบล๊อกทันก่อน ไม่งั้นโดนอีก

น่าเห็นใจนะ

ให้อภัยก็ได้

แต่ไม่ดีพอ ก็คือไม่ดีพอ

0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 11 Sep 2013
ตอบ: 5257
โพสเมื่อ: Mon May 28, 2018 00:48
ถ้าเอามาเทียบกัน2คน ผมมองในเรื่องการพัฒนาและอายุมากกว่า

คือสองคนนี้มันมีพลาด มีเซฟสวยๆ สลับกันไปแหละ

แต่มินนี่เป็นมือ 1 มาสามปีครึ่ง ก็ยังไม่อุ่นใจสม่ำเสมอ

ส่วนอุสเพิ่งมาเล่นเต็มๆครึ่งฤดูกาลหลัง+UCL ปีนี้

แม้ว่าจะพลาดแต่มันมีแนวโน้มที่พัฒนาได้อยู่
0
0
Nobody knows...

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 6050
โพสเมื่อ: Mon May 28, 2018 01:29
มินโญ่เลต์

ต้องพลาดขนาดไหนละ

จนขนาดพูดชื่อนี้ขึ้นมา แฟนลิเวอร์ร้องอี๋อ่ะ

มิโญ่เลต์ดีที่สุดน่าจะเป็นสถิติการเซฟจุดโทษละมั้ง

จังหวะเหวอบ่อย ออกมาตัดบอลว่าว ลูกเปิดขึ้นหน้าก็ไม่ดี

ถ้านับคะแนนความแย่ ให้ให้มิโญเลต์นำอุสไปช่วงตัวหนึ่ง

ปล แต่มิโญ่เลต์ยังไม่ได้ลองเล่นตัวจริงหลังจาก VVD มาเลย
เลยไม่รุ้ว่าที่ อุ้สเล่นดีขึ้น มาจาก VVD ช่วยไว้หรือเปล่า
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: วิถีฟุตบอล
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 2048
โพสเมื่อ: Mon May 28, 2018 02:24
[RE]คาริอุส คลอปป์ มิโญเลต์
ขอพูดในฐานะแฟนหงส์ที่ดูบอลทุกนัดนะครับ มินนี่เก่งกว่าอุสแค่เรื่องการเซฟลูกโทษ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 3970
โพสเมื่อ: Mon May 28, 2018 02:37
มาเน่เจ็บ พิมพ์ว่า:
ขอพูดในฐานะแฟนหงส์ที่ดูบอลทุกนัดนะครับ มินนี่เก่งกว่าอุสแค่เรื่องการเซฟลูกโทษ  
กับใช้สายตาในการเซฟได้ดีกว่า เท่าที่ผมเห็น ๆ มา ที่สำคัญ มิโญเลต์ ยังไม่เคยเล่นเลยด้วยซ้ำตอนที่ VVD ย้ายมา แต่ อุส ลงไปเท่าไหร่แล้วล่ะ ไปดูแต่ล่ะลูกที่เสีย ไม่เข้าใจด้วยซ้ำว่าทำไมไม่คิดจะพุ่ง
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 29 Jan 2011
ตอบ: 418
โพสเมื่อ: Mon May 28, 2018 04:06
dekbom09 พิมพ์ว่า:
กับใช้สายตาในการเซฟได้ดีกว่า เท่าที่ผมเห็น ๆ มา ที่สำคัญ มิโญเลต์ ยังไม่เคยเล่นเลยด้วยซ้ำตอนที่ VVD ย้ายมา แต่ อุส ลงไปเท่าไหร่แล้วล่ะ ไปดูแต่ล่ะลูกที่เสีย ไม่เข้าใจด้วยซ้ำว่าทำไมไม่คิดจะพุ่ง  

เคยลงแล้วครับ แมชที่แพ้เวสบรอมคาบ้านไง 3-2 นัดเดียวที่แพ้ในแอนฟิลด์ปีนี้เลยนะครับ และเป็นแมชสุดท้ายของมินโยเล่ต์ด้วย บอกตามตรงเห็นแมชนั้นแล้วผมภาวนาเลยว่าอย่าให้มินโยเล่ต์ได้ลงเล่นให้ทีมอีกเลย ดีแล้วล่ะครับที่คล็อปคิดแบบผม

แล้วบอกให้อย่างนึงครับเผื่อไม่เคยสังเกต ที่ทีมเราไม่กลัวลูกเตะมุมกับลูกตั้งเตะในช่วงหลัง ไม่ใช่แค่เพราะฟานไดจ์นะครับ แต่อุสเองออกมาตัดบอล ชกบอล กะจังหวะกับตำแหน่งดีกว่ามินมากๆ ที่เราเคยมีปัญหากับลูกตั้งเตะเพราะโกลเรามันอ่อนลูกกลางอากาศครับ ไม่มีโกลที่ออกมาตัดลูกกลางอากาศดีๆแบบที่ทีมอื่นเค้ามีกันอ่ะ ซึ่งอุสมันแก้จุดนี้ไปได้เยอะ ไปย้อนๆดูมาก็ได้ หรือว่าเห็นแต่จังหวะผิดพลาดจากไฮไลต์เหรอครับ เลยไม่ทันดูข้อดีของนักเตะ?

ป.ล.ผมไม่ได้เชียร์อุสนะ จะหาโกลใหม่มาผมก็ไม่ได้ว่าอะไร แต่ถ้าบอกจะให้มินโยเล่ต์มาเล่นแทนเนี่ย... ผมขอเสี่ยงกับอุสต่อดีกว่าครับ
0
0

Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 3970
โพสเมื่อ: Mon May 28, 2018 04:45
Eternal Fear พิมพ์ว่า:
dekbom09 พิมพ์ว่า:

เคยลงแล้วครับ แมชที่แพ้เวสบรอมคาบ้านไง 3-2 นัดเดียวที่แพ้ในแอนฟิลด์ปีนี้เลยนะครับ และเป็นแมชสุดท้ายของมินโยเล่ต์ด้วย บอกตามตรงเห็นแมชนั้นแล้วผมภาวนาเลยว่าอย่าให้มินโยเล่ต์ได้ลงเล่นให้ทีมอีกเลย ดีแล้วล่ะครับที่คล็อปคิดแบบผม

แล้วบอกให้อย่างนึงครับเผื่อไม่เคยสังเกต ที่ทีมเราไม่กลัวลูกเตะมุมกับลูกตั้งเตะในช่วงหลัง ไม่ใช่แค่เพราะฟานไดจ์นะครับ แต่อุสเองออกมาตัดบอล ชกบอล กะจังหวะกับตำแหน่งดีกว่ามินมากๆ ที่เราเคยมีปัญหากับลูกตั้งเตะเพราะโกลเรามันอ่อนลูกกลางอากาศครับ ไม่มีโกลที่ออกมาตัดลูกกลางอากาศดีๆแบบที่ทีมอื่นเค้ามีกันอ่ะ ซึ่งอุสมันแก้จุดนี้ไปได้เยอะ ไปย้อนๆดูมาก็ได้ หรือว่าเห็นแต่จังหวะผิดพลาดจากไฮไลต์เหรอครับ เลยไม่ทันดูข้อดีของนักเตะ?

ป.ล.ผมไม่ได้เชียร์อุสนะ จะหาโกลใหม่มาผมก็ไม่ได้ว่าอะไร แต่ถ้าบอกจะให้มินโยเล่ต์มาเล่นแทนเนี่ย... ผมขอเสี่ยงกับอุสต่อดีกว่าครับ  
มิน ก็ดีขึ้นเยอะครับฤดูกาลนี้เรื่องลูกกลางอากาศ ถ้าไม่นับไอนัดที่ไปคว้า VVD (น่าจะกับ เวสต์บรอม) จำไม่ผิด ฤดูกาลนี้แทบไม่มีความผิดพลาดเท่าฤดูกาลที่แล้ว ฤดูกาลนี้ที่เห็น ๆ หนักเลยก็แค่ 3-3 กับ อาร์เซน่อล กับ เวสต์บรอมวิช เองมั้ง

ส่วนตัว ผมเห็น มิโญเลต์ พัฒนามากกว่า อุส สำหรับ มินนี่ แกเป็นโกลที่ยืนตำแหน่งได้ดีคนนึง แต่เรื่องที่แกด้อย คือการออกมาตัดบอล ซึ่งตั้งแต่ คลอปป์ มา มันก็ค่อย ๆ ดีขึ้น แต่เรื่องของการปิดมุม ยังไม่โอเคเท่าไหร่ แต่ อุส การยืนตำแหน่ง เข้าขั้นห่วยแตกสุด ๆ แล้วเป็นอย่างนี้ตั้งแต่ฤดูกาลแรกที่ย้ายมา

สำหรับผม ผมไม่โอเคกับโกลที่ใช้สายตาเซฟ มากกว่าจะพยายามเซฟ และได้แต่ขออวยพรให้ดีขึ้น
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 26714
โพสเมื่อ: Mon May 28, 2018 06:52
ถูกแบนแล้ว
โอกาสมินนี่มันมีเยอะมากกกกกก และทำให้ผมเห็นแล้วว่าแม้แต่นัดไม่สำคัญ มินนี่ยังไม่สามารถเรียกศรัทธาอะไรได้เลย
โดยเฉพาะนัดที่แพ้ เวสบรอม นั่นคือมี VVD นะ จบนัดนั้นรู้เลยว่ามันดีกว่าอู๊ดไม่ได้จริงๆ
ที่ดีกว่าาอู๊ดแบบชัดเจน ก็มีแต่จุดโทษ แต่เราเสียจุดโทษบ่อยไหม

ไปดูลูกคอร์เนอร์ หรือลูกฟรีคิกที่เปิดเข้ามานะ ตั้งแต่ที่อู๊ดกลับมาเป็นตัวจริง การตัดบอลกลางอากาศ ดีกว่าเดิมเยอะ อย่างน้อยก็ไม่ได้ออกมาชกวืด วืดซ้ำแล้วซ้ำเล่าเหมือนมินนี่นั่นแหละ

ไม่ได้มาบอกว่าอู๊ดดีพอจนไม่ต้องซื้อโกลใหม่
แตาถ้าบอกว่าอู๊ดฟอร์มไม่ดี เลยสงสารมินนี่ ผมว่าคงลืมมองว่าที่ผ่านมา มินนี่ทำไว้แค่ไหนนะ

ถ้าบอกว่ามอู๊ดทำเสียแต้มไป 6-7 แต้ม
ช่วงต้น-กลางฤดูกาลที่ใช้มินนี่ เสียแต้มไปเยอะกว่าช่วงที่อู๊ดได้ลงเยอะมากครับ
แก้ไขล่าสุดโดย maggo เมื่อ Mon May 28, 2018 06:54, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 08 Oct 2006
ตอบ: 11702
โพสเมื่อ: Mon May 28, 2018 09:17
[RE]คาริอุส คลอปป์ มิโญเลต์
ในฐานะคนนอกผมว่าห่วยทั้งคู่ คาริอุสลูกที่ 3 โกล์หลายคนก็อาจพลาดได้ แต่ลูกแรกนี่น่าอนาถมาก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Status: Believe In Tomorrow
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 6991
โพสเมื่อ: Mon May 28, 2018 09:35
ถ้าจะบอกว่ามินนี่แย่กว่า หรือไม่มีอะไรดีเลย อู๊ดก็ไม่ต่างกัน ที่เห็นอู๊ดเหนียวๆตอนหลังๆเพราะ VVD เหอะ ซึ่งมินนี่แทบไม่มีโอกาสได้เล่นตอนมี VVD เลย ลองนัดนี้เป็นมินนี่ คงไม่มีใครออกมาสงสารหรอก มาตรฐาน YNWA มันไม่เหมือนกัน สรุปคือ ไปทั้งคู่น่ะแหล่ะครับ เพื่อตัวเองและสโมสร
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel