ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Dec 2006
ตอบ: 1391
โพสเมื่อ: Sun May 27, 2018 22:10
[RE: คิดว่า JK ได้แก้ไขข้อผิดพลาดหรือพัฒนาทีมให้ดีขึ้น หรือยังครับ]
ที่จริงแกเตรียมทีมไว้แน่นมากนะครับ ผมเคยบอกไปแล้วแต่ก็จะบอกอีก
ช่วงต้นซีซั่นเรามีทีมที่แข็งแกร่งที่สุดในรอบ10ปีเลยก็ว่าได้
แต่ คูดี้ย้าย (JKรั้งสุดความสามารถแล้ว) หริดหมดสภาพปล่อยยืม ลาลาน่าเจ็บบ่อยมาก(ถ้าสังเกตดีๆเกือบพอๆกับหริดเลย พอกลับมาก็หาฟอร์มเดิมไม่ได้) มกราได้ฟานไดซ์มาใจชื้นได้บ้างถึงแม้เสียแนวรุกแต่ก็ได้แนวรับแน่นๆมา แต่หลังจากนั้น อ็อกเจ็บยาว มาติปเจ็บยาว ชานเจ็บยาวฟิตทันนัดชิงแต่ก็ไม่ได้ในสภาพเดิม ซาร่าเจ็บนัดชิงอีก ลองคิดว่าถ้าเป็นJKจะทำยังไงเมื่อขุมกำลังที่เตรียมไปตอนแรกมันเหลือแค่นี้ไถพาทีมมาถึงรอบชิงและตะเกียกตะกายจบTop4นี่สุดยอดแล้วครับ

เกมส์รอบชิงUCLก็จัดตัวแบบดีที่สุดลงสนามเท่าที่จะทำได้แล้วต้นเกมส์ยังสามารถกดดันมาดริดได้ แต่พอซาร่าเจ็บไป คราวนี้แหละไม่มีตัวเปลี่ยนแล้ว หลายคนบอกว่าก็ไม่เตรียมขุมกำลังให้ดีเอง ก็ตามด้านบนที่ผมพิมพ์ไปแหละครับว่าเกิดอะไรขึ้น จากนั้นภาพเดิมๆตามหลอนจากนัดชิงคราวก่อนเปลี่ยนจากโมเรโน่เป็นคาริอุส ผมว่ามันเหนือกับควบคุมเกินไปละครับใครจะไปคิดว่าจะพลาดง่ายๆเกินไปแบบนั้น ผมว่าJKแกเตรียมตัวมาดีมากๆแล้ว
3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 23 Sep 2008
ตอบ: 3908
โพสเมื่อ: Sun May 27, 2018 22:10
[RE: คิดว่า JK ได้แก้ไขข้อผิดพลาดหรือพัฒนาทีมให้ดีขึ้น หรือยังครับ]
เเกค่อยๆทำจนตอนนี้มาไกลมากๆเเล้วครับ

มันมีผิดพลาดบ้างเป็นเรื่องปกติ ไม่ใช่เเกไม่อยากเปลี่ยนเเผนหรอกครับทรัพยากรมันได้เเค่นี้จริงๆ

ถ้าทีมเรามีเงินให้ถลุงเยอะๆเเกคงซื้อมาเติมเเหละ
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 12 Mar 2006
ตอบ: 8084
โพสเมื่อ: Sun May 27, 2018 22:11
- รูปเกมส์พัฒนาขึ้นอย่างเห็นได้ชัด บอลมีทรงขึ้น
- การซื้อตัวนักเตะมีคุณภาพมากขึ้น แก้ไขจุดอ่อน+เสริมจุดแข็งได้ดีขึ้น มาเน่ ซาล่า ฟานไดน์ โรเบอร์สัน อ๊อก
- สิ่งที่ผมชอบที่สุดคือแกทำให้นักเตะใจสู้ ตอนนี้ดุบอลสนุกและเชื่อว่าถ้านกหวีดยังไม่ดังยังมีความหวังเสมอ
- ตอนนี้ทีมตัวจริง 11 คน เริ่มเป็นรูปเป็นร่างมากขึ้น ฤดูกาลใหม่ถ้าเสริมอีกซัก 5-6 คน เชื่อว่าจะทำให้แผนการเล่นได้หลากหลายมากขึ้น รวมถึงความฟิตของนักเตะที่จะเพิ่มขึ้นด้วย

หน้าเป้า/เฟครีย์/กลางแทนชาน/แบ็คซ้าย/อลิสซอน
2
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 19 Sep 2009
ตอบ: 5511
โพสเมื่อ: Sun May 27, 2018 22:13
จากทีมกลางตาราง มาเป็นทีมที่ได้ไป UCL ทุกปี

จากซื้อตัวได้แต่เกรดรองๆมาลุ้นเอา กลายเป็นทีมที่ซื้อกองหลังแพงสุดในโลก

สร้างรูปแบบการเล่นที่ชัดเจน สร้างอารมณ์ร่วมกับแฟนบอล

พาเข้าชิงบอลถ้วย 3 ครั้ง ถึงแม้จะแพ้มันทั้ง 3 ครั้ง

สำหรับผมมันไม่ใช่สอบผ่านอ่ะ ยังยืนยันว่าหงส์แม่งโครตโชคดีที่แกเลือกมาคุมตอนนั้น

1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: This is Anfield
เข้าร่วม: 20 Sep 2013
ตอบ: 1691
โพสเมื่อ: Sun May 27, 2018 22:13
เกรียนเมพในตำนาน พิมพ์ว่า:
ที่แน่ๆผมว่าแกแก้ปัญหากองหลังโคตรดี

VVD นี่แก้ปัญหา CB หงส์โคตรชัดเจน โรเบิตสัน ก็โคตรเอา อย่างคุ้ม

อาโนลถ้าผีไม่ออก ก็เล่นใช้ได้เลยนะ ผมชอบลูกครอสของแกมาก

ฤดูกาลนี้ ถ้าหากองกลางคล่องๆ เอาตัวรอดเก่งๆ จ่ายบอลคมๆ และ เสริมแนวรุกที่ทดแทน โม เฟอมีโน่ มาเน่ ได้นะ

หงส์โหดโคตร

ปล.อย่าซื้อใครมาแทนอู๊ดนะ ให้แฟนทีมอื่นได้มีอะไรลุ้นบ้างงงง

ในใจอยากให้มันเล่นต่อนั่นแหละไออู๊ด แต่อยากได้โคชประตูมากกว่าดูเหมือนโกล์เก่งๆมาตายที่นี่หมด
0
0

นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 1669
โพสเมื่อ: Sun May 27, 2018 22:14
เกรียนเมพในตำนาน พิมพ์ว่า:
ที่แน่ๆผมว่าแกแก้ปัญหากองหลังโคตรดี

VVD นี่แก้ปัญหา CB หงส์โคตรชัดเจน โรเบิตสัน ก็โคตรเอา อย่างคุ้ม

อาโนลถ้าผีไม่ออก ก็เล่นใช้ได้เลยนะ ผมชอบลูกครอสของแกมาก

ฤดูกาลนี้ ถ้าหากองกลางคล่องๆ เอาตัวรอดเก่งๆ จ่ายบอลคมๆ และ เสริมแนวรุกที่ทดแทน โม เฟอมีโน่ มาเน่ ได้นะ

หงส์โหดโคตร

ปล.อย่าซื้อใครมาแทนอู๊ดนะ ให้แฟนทีมอื่นได้มีอะไรลุ้นบ้างงงง

ผมเห็นด้วยเลยเรื่อง VVD ชัดเจนมากๆ ปีหน้ามีเกอิต้า และอาจจะคนอื่นอีกในแดนกลาง ผมว่าน่าจะเห็นอะไรดีๆเพิ่มมากขึ้น ผมหวังว่าจะได้เป็นทีมที่ลุ้นแชมป์พรีเมียร์ และสู้กันในท็อป 6 ได่อย่างสนุก ปีหน้าก็ขอให้ผีกับหงส์พัฒนายิ่งขึ้น จะได้ท้าชิงกับโคตรทีมอย่าง City ไปจนจบฤดูกาลครับ
0
0
โค้ช B-License
Status:
เข้าร่วม: 30 Jan 2010
ตอบ: 3394
โพสเมื่อ: Sun May 27, 2018 22:15
แก้ไขไหมก็แก้ไขนะ พัฒนาไหมก็พัฒนา ดีขึ้นไหมก็ดีขึ้น เพราะเริ่มได้เล่นUCLบ่อยละ เข้าชิงก็3ถ้วยละตั้งแต่แกเข้ามา เริ่มกลับมามีความรู้สึกลุ้นแชมป์เล็กๆน้อยๆกับเค้าบ้าง ถึงแม้จะว่าวหมดก็เถอะ

ส่วนปัญหาต่างๆที่แกเจอมาแกดูเป็นคนแก้ปัญหาได้ดีนะ แกเจอปัญหาร่างกายนักเตะไป ดึงมาทั้งโค้ชฟิตเนส กายภาพ โภชนาการ แถมโรเตชั่นอีกทำให้ผู้เล่นสดกว่าเดิมเยอะ เจอปัญหากองหลังก็จัดมาทั้งแบ๊คซ้ายที่เป็นบ่อ ทั้งเซนเตอร์ เหมือนแกเป็นคนมองเห็นปัญหาคนหนึ่งอ่ะ ชอบตรงจุดนี้

แต่ปัญหาใหม่ๆแกก็เยอะเหลือเกิน กะจะวางแกนกลางเป็นคูตี้สักหน่อย พี่แกก็ย้ายเฉย ตัวแทนอย่างOX ก็เจ็บ ชานนี่ก็น่าจะมิดฟิลด์อีกคนที่แกรู้ว่าจะใช้ยังไงก็ย้าย กลายเป็นพอหน้าเริ่มเข้าที่ กลางก็ยวบซะอีก

คือลิเวอร์ผมดูละปัญหาหลักๆมีอยู่2อย่าง
1.หน้าสำรองที่ไม่มีเลยอะ คือไม่มีใครเล่นปีกหรือหน้า แล้วสร้างความอันตรายได้เลยนอกจาก 3 คนนั้น แล้วถ้าออกไปคนนึง อีก2คนมันก็ลดความอันตรายด้วยอ่ะ ไม่ใช่แค่หายไป1คนแล้วอีก2คนก็ยังจี๊ดเหมือนเดิม เพราะ มันปิดง่ายเลยทีนี้ ซึ่งพอไม่มีแล้วปัญหามันเยอะนะ หลักๆคือ ตัวเปลี่ยนไม่มี ถ้าเจ็บคือจบ ฟอร์มวันนั้นไม่มาคือจบ โดนปิดคือจบ ปัญหารองๆคือ คนมันจับทางง่ายอ่ะรู้หมดว่าใครลง เล่นไง ควรรับมือยังไง ถ้ามีเทพๆมาอีกสัก2คนหมุนเวียน อาจดรอปซาล่าห์หรือมาเน่ได้ ทีนี้อีกฝ่ายที่เตรียมมารับมือก็ไม่ไหวละผิดแผนหมด จะประกบ1-1แบบเดิมดีแต่เปลี่ยนคน หรือไม่ประกบแล้วเล่นตามแผนปกติดี แล้วพอนาที50-60เปลี่ยนพวกซาล่าห์ มาเน่ลงมาทีนี้ ด้วยความเร็วมันตามกันไม่ทันละ จะช้าไป1จังหวะ ก็เป็นตัวโจ๊กได้ (เหมือนอย่างที่เราเจอกับเบล)
2.กองกลาง กองกลางลิเวอร์เป็นเหมือนเครื่องจักรอ่ะ คือไม่มีความสร้างสรรค์ ทำได้แค่วิ่งๆๆบีบๆๆ แล้วก้จ่ายง่ายๆไป เมื่อวานลองดูโมดริชสิ แล้วจะรู้ถึงความต่างเลย ขยับทีหายไป2คน เหลือแนวรับแค่ 4-5คน จ่ายทีเหลือแนวรับ2-3คนไรงี้ แต่กลางลิเวอร์นี่แบบ ทำไรไม่ได้เลย แนวรับเค้า7-8คนชิลๆ

ส่วนกองหลังกับโกล์มันตามสภาพนะ
กองหลังก็มีผีเข้าผีออก แต่ผมก็หวังกับกองหลังแค่นี้แหละ คือไม่เสียโง่มากๆก็พอซึ่งฤดูกาลนี้ก็น้อยลงเยอะ ในลีกเสีย38ลูก โดนสเปอกับแมนซิ2นัดก็จะ10ลูกละ เสียแค่ประมาณ35ลูกผมก็ดีใจมากแล้ว

ส่วนโกล์นี่ก็ ต้องทำไรสักอย่างแหละ เพราะพลาดแบบไม่ควรพลาดตลอดเป็นงี้มา10ปีละ จนผมรู้สึกว่าต่อให้เดเกอา กูตัว นอยเออร์ มาลิเวอร์มันก็เหวออ่ะ ไม่รู้สิ แต่โค้ชโกล์นี่ก็ลูกรักโค้ชทุกคนเลย อยากให้ลองเปลี่ยนเหมือนกันนะ
3
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 24815
โพสเมื่อ: Sun May 27, 2018 22:16
มันต้องค่อยๆปรับปรุงทีมครับ ด้วยงบประมาณที่จำกัด ซื้อนักเตะปีละ 4-5 คน
ปีหน้าลิเวอร์พูลจัด GK ก่อนเลย และตัวสำรองที่ฝีเท้าทดแทนตัวจริงได้ ผมมองว่าตัวสำรองหงส์อ่อนสุดในท็อปโฟร์ ขาด SMF ไปแทบขาดใจ โดยเฉพาะขาดซาล่าห์
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 26 Oct 2010
ตอบ: 14814
โพสเมื่อ: Sun May 27, 2018 22:16
ถูกแบนแล้ว
ถ้าสังเกตดูจะเห็นว่าคล็อปแกค่อยๆปรับทีมครับ

จากทีมมรดกของBR

ตอนนี้ก็ปรุงแต่งสร้างแนวรุกsmf แนวหลังที่ไม่ค่อยนิ่งก็เสริมฟานไดจ์

ตลาดรอบนี้ผมมองว่าถึงเวลาที่แกต้องยกเครื่องกองกลางแล้วอาจจะรวมถึงโกล์ด้วย
0
0
ผู้จัดการทีม
Status:
เข้าร่วม: 16 Oct 2005
ตอบ: 38418
โพสเมื่อ: Sun May 27, 2018 22:19
ปีแรก => เข้าชิงยูโรป้า (และแพ้) ในลีคอันดับ 7 (หรือ 8 หว่า...รู้แต่โคดกลางตาราง)
เพราะนักเตะกรอบมาก และนัดท้ายๆแกทิ้งเกมส์ในลีคหมดแล้วเพื่อมาเอายูโรป้าให้ได้..

ปีที่ 2 => เล่นกันสม่ำเสมอมากขึ้น เพราะไม่มีบอลยุโรปให้เตะ...ทำทีมไต่อันดับได้ไป UCL ได้สำเร็จ ตามเป้าหมายที่วางไว้
แม้ตัวคีย์แมนอย่างมาเน่จะหายไปช่วงสำคัญถึง 2 ช่วงคือตอนปีใหม่(ไปแอฟริกันเนชัน) และเจ็บยาวก่อนปิดฤดูกาล

ปีที่ 3 => ยืนพื้นทำอันดับได้ไป UCL เช่นเคย เพิ่มเติมมาคือได้เข้าชิง UCL ด้วย แม้จะเสียคีย์แมนอย่างคูตี้ไปตั้งแต่ตลาดปีใหม่

ถ้าเทียบเป็นกราฟ 3 ปีตามที่ผมไล่มา ผมว่าตอบโจทย์ จขม.ว่า "๋JK พัฒนาทีมให้ดีขึ้น หรือยังครับ" ได้ทุกอย่างนะ..

แก้ไขล่าสุดโดย -1-st mir@cle เมื่อ Sun May 27, 2018 22:20, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 30 Jun 2010
ตอบ: 739
โพสเมื่อ: Sun May 27, 2018 22:24
แผนเดิมๆ วิ่งมั่วเยอะเข้าไว้ มาดริดนัดนี้ เล่นเหมือนแมนยู ที่เปิดบ้านชนะลิเวอร์พูลเลย ไม่ใช่ลิเวอร์พูลที่เป็นฝ่ายกดมาดริดต้นเกม แต่มาดริดปล่อยให้เล่น แม้แต่โด้ยังต้องมารับถ้ามันคิดจะบุกโด้มันคงไม่มารับหรอก ครึ่งหลังตั้งแต่ 60 นาทีนั้นเริ่มหมดแรงกันแล้ว มาดริดแทบจะปิดเกมไปเลย ลิเวอร์พูลวิ่งไล่บอลเยอะๆจะล้มเอาเอง หลังจากประตู 2-1 ควรจะเป็นฝั่งลิเวอร์พูลที่ครองบอลบุกมาดริดแหลก แต่กลับมาเล่นเพื่อให้เวลาหมดๆไป แทบไม่ได้บุก

ดอร์ทมุน แพ้บาเยิร์น ที่เวมบลีย์ เจอทีเด็ดท้ายเกม
ลิเวอร์พูล แพ้เซบีญ่า ยูโรป้า 3-1 เล่นดีครึ่งแรกอยู่ครึ่งเดียว

ประสบการ์ณออกจะเยอะ
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 52844
โพสเมื่อ: Sun May 27, 2018 22:24
ถ้าจะบอกว่าทีมขนาดเล็กไป หรือ ตัวสำรองทดแทนไม่ได้ ทุกอย่างมันก็ย้อนกลับไปหา JK อยู่ดีแหละครับ เพราะเป็นคนกำหนดทางมาเอง ถ้าจำไม่ผิดแกบอกว่าจะไม่ซื้อมาเผื่อใช้ จะซื้อแต่คนที่คิดว่าใช่ (ถ้าจำผิดวานแก้ให้ทีนะ ) มันก็เลยลงเอยแบบนี้

ถ้าจะบ่นว่าทีมขนาดเล็กไป อย่างแอต.มาดริดนี่ใหญ่หรอครับ ชุดใหญ่ที่เตะ ๆกันอยู่ทุกสัปดาห์นี่ ไม่ถึง 20คนด้วยมั้ง พอฟิลิเป้เจ็บบ้าง คนนั้นคนนี้โดนแดงบ้าง สุดท้ายก็หน้าเดิม ๆลงสนามกันทั้งนั้นแหละ อยู่ที่ว่าสลับไปอยู่ตำแหน่งไหน
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 26 Oct 2010
ตอบ: 14814
โพสเมื่อ: Sun May 27, 2018 22:34
ถูกแบนแล้ว
-1-st mir@cle พิมพ์ว่า:
ปีแรก => เข้าชิงยูโรป้า (และแพ้) ในลีคอันดับ 7 (หรือ 8 หว่า...รู้แต่โคดกลางตาราง)
เพราะนักเตะกรอบมาก และนัดท้ายๆแกทิ้งเกมส์ในลีคหมดแล้วเพื่อมาเอายูโรป้าให้ได้..

ปีที่ 2 => เล่นกันสม่ำเสมอมากขึ้น เพราะไม่มีบอลยุโรปให้เตะ...ทำทีมไต่อันดับได้ไป UCL ได้สำเร็จ ตามเป้าหมายที่วางไว้
แม้ตัวคีย์แมนอย่างมาเน่จะหายไปช่วงสำคัญถึง 2 ช่วงคือตอนปีใหม่(ไปแอฟริกันเนชัน) และเจ็บยาวก่อนปิดฤดูกาล

ปีที่ 3 => ยืนพื้นทำอันดับได้ไป UCL เช่นเคย เพิ่มเติมมาคือได้เข้าชิง UCL ด้วย แม้จะเสียคีย์แมนอย่างคูตี้ไปตั้งแต่ตลาดปีใหม่

ถ้าเทียบเป็นกราฟ 3 ปีตามที่ผมไล่มา ผมว่าตอบโจทย์ จขม.ว่า "๋JK พัฒนาทีมให้ดีขึ้น หรือยังครับ" ได้ทุกอย่างนะ..

ใช่ครับเอาจริงๆถ้าไม่นับปีแรกที่มารับเผือกร้อนกลางทางต่อจากBR

นับเฉพะตอนแกคุมทีมเต็มๆตลอดฤดูกาล

ปีนี้กับปีที่แล้วแกพาเราได้โควต้าucl 2ปีติดแล้วนะ

ตอนนี้ทิศทางมันมาดีแล้วเหลือแค่แชมป์มาประดับบารมีเท่านั้นเอง

1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 3759
โพสเมื่อ: Sun May 27, 2018 22:34
ถูกแบนแล้ว
[RE]คิดว่า JK ได้แก้ไขข้อผิดพลาดหรือพัฒนาทีมให้ดีขึ้น หรือยังครับ
หงส์มีกองกลางตอนปิดตลาดใหม่ๆ คือ7คน

ก่อนนัดชิงเหลือแค่3คน ย้าย1เจ็บ3

กองหน้า หริดหมดสภาพหนักกว่าฤดูกาลที่แล้วอีก ขนาดเจ็บน้อยลงละนะ

หลัง ไคลน์เจ็บจนเรียกได้ว่าไม่มีส่วนร่วมในปีนี้เลยก็ว่าได้ มาติปเจ็บออดๆแอดๆ ยืนเป็นตัวหลักคู่ฟานไดจ์ไม่ได้หรอก

อย่าว่าแต่คุณภาพฝีเท้าเลยฮะ เอาแค่อยู่ให้ลงเล่นยังยากเลย เดี๋ยวคนนู้นคนนี้ก็เจ็บ

นี่โชคดีแค่ไหนที่ฟีโน่ ซาล่า(ก่อนนัดชิง) มาเน่อยู่ตลอด ช่วงมาเน่ออกทะเลก็มีคูตี้คอยแบกให้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 13 Dec 2014
ตอบ: 8248
โพสเมื่อ: Sun May 27, 2018 22:36
ถูกแบนแล้ว
มันก้ทำให้เห็นนะครับว่าขาดซาล่าเหมือนขาดใจเลยนะครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel