ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 09 Jun 2007
ตอบ: 2681
โพสเมื่อ: Sun May 27, 2018 20:20
[RE: คาห์นหวั่นใจ'คาริอุส'ชีวิตนายประตูอาจพัง]
pohihi188 พิมพ์ว่า:
ผมว่าถ้า คาห์นเป็นาบาส คงเดินแหวกเพื่อนฝูงมาปลอม นอยอูส แน่ๆ ภาพนั้นชิงกับ บาเลนเซียยังติดตา

พ่อเล่าให้ฟังว่าได้รางวัลน้ำใจนักฟุตบอลด้วย

ใช่ครับ ผมก็ดูนัดนั้นอยู่ โคตรสปิริทเลย
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

“We want to write our own history, 

We have to do it, really Positive, really front-footed”
~ Jürgen Klopp's press conference 12 - 04 -2019)
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 10 Dec 2014
ตอบ: 86
โพสเมื่อ: Sun May 27, 2018 20:23
[RE: คาห์นหวั่นใจ'คาริอุส'ชีวิตนายประตูอาจพัง]
ผมโอเคกับคาริอุสนะ คนเราผิดพลาดกันได้ ถ้านับนัดชิงเป็นนัดธรรมดาๆนัดนึง มันก็แค่พลาดนัดเดียว แต่นัดที่ผ่านๆมาฟอร์มก็ดี อายุมันก็ยังน้อย ก็ถือให้เป็นประสบการณ์ไปคราวหน้าจะได้เก่งขึ้น
2
0

ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ์Newbie2006-2016
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 29384
โพสเมื่อ: Sun May 27, 2018 20:25
aric_reds พิมพ์ว่า:
ผมว่าถ้า คาห์นเป็นาบาส คงเดินแหวกเพื่อนฝูงมาปลอม นอยอูส แน่ๆ ภาพนั้นชิงกับ บาเลนเซียยังติดตา

พ่อเล่าให้ฟังว่าได้รางวัลน้ำใจนักฟุตบอลด้วย

ใช่ครับ ผมก็ดูนัดนั้นอยู่ โคตรสปิริทเลย  

บรรยากาศ ฟูลเกมส์ เป็นไงบ้างครับ ปี 2001 ผมอายุ 8 ปีอยู่เลยครับ
0
0

Fujiwara Takumi Trueno AE 86
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 6799
โพสเมื่อ: Sun May 27, 2018 20:32
อย่าล้อเล่นกับเรื่องปัญหาทางจิตใจนะครับ.. เราชอบมองข้ามเรื่องพวกนี้ แล้วก็คิดว่าเดี๋ยวก็ดีขึ้น เดี๋ยวก็ผ่านไป โดยที่ไม่ได้รับการดูแลรักษาอย่างจริงจัง.. ฆ่าตัวตายกันไปนักต่อนักแล้ว...

เรื่องร้ายเรื่องนี้จะกระทบต่อจิตใจอย่างหนัก..

ผมมองโลกในแง่ดี หวังว่านี่จะทำให้เขาแข็งแกรงขึ้นครับ หวังว่าหัวใจเขายังมีแรงสู้ต่อ

ส่วนเรื่องฝีมือนั้น มีอยู่แล้ว.. เกมนี้แม่งแค่วันร้ายๆผิดพลาดแบบ พลาดมาก เหมือนโดนฟ้าแกล้ง..

ไม่ไช่แฟนลิเวอร์นะ แต่ช่วงหลังๆผมว่าเขาไว้ใจได้ในระดับนึงเลย คือแอบคิดว่า เห้ยๆลิเวอร์จะมีโกล์ดีๆกับเขาแล้ว อันตรายแน่ๆ หน้าคมหลังแน่น คิดแล้วยังหวั่นๆ..

ปล. ช็อตล้ำหน้าที่เบนซ์ซ้ำเข้า จังหวะโด้เทคตัวโหม่ง.. เซฟโหดมากกก!! ผมชินตากับเดไง เห็นเดทำประจำ พอคาริอุสล้มตัวปัด ผมอุทานลั่นบ้านอ่ะ.. แบบ เห่ยๆไม่เอาน่าาา
4
0
''I've never played for a draw in my life'' - Sir Alex Ferguson
.
.
ขอบคุณที่เคยได้เป็นส่วนหนึ่งของกันแหละกัน

ขอบคุณที่ได้เป็นส่วนหนึ่งของกันแหละกัน

ขอบคุณที่เกิดมาครั้งนี้.. ได้ใช้เวลาร่วมกัน
นักเตะอบต.
Status: โหยหาความรักความเข้าใจ
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 2702
โพสเมื่อ: Sun May 27, 2018 20:35
เชื่อว่ามันกลับมาได้ อายุยังน้อยแถมสปิริตภายในทีมหงส์ค่อนข้างจะรักกัน รวมทั้งในทีมนอกจากโค้ช ผู้จัดการทีม แล้วสโมสรยังมีพวกนักจิตวิทยาดูแลอยู่ แต่ทั้งหมดก็ขึ้นอยู่ที่ความใจสู้ของเจ้าตัวเอง เชื่อว่าคนเยอรมันเรื่องใจสู้คงไม่ยอมแพ้ง่ายๆ ให้เวลามันหน่อย

เรื่องไม่มีใครไปปลอบคงไม่ใช่ประเด็น บางทีภาพมันก็ไม่ได้ออกมาให้เห็น รวมทั้งทั้งทีมก็ตกอยุ่ในอารมณ์เศร้ากันหมด
ปล. ผมอาจจะมองโลกแง่ดีเกินไป
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 11 Jun 2009
ตอบ: 8362
โพสเมื่อ: Sun May 27, 2018 20:36
งงลูกแรก เขาคิดอะไรอยู่ถึงเขวี้ยงบอลออกไปแนวนั้น
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 19 Jun 2009
ตอบ: 4911
โพสเมื่อ: Sun May 27, 2018 20:40
เบนเซม่า นี้มันลัคกี้แมน จริงๆ ตั้งแต่ อุไลท์ละ
แก้ไขล่าสุดโดย Zicklerr เมื่อ Sun May 27, 2018 20:40, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 24 May 2011
ตอบ: 10831
โพสเมื่อ: Sun May 27, 2018 20:40
อุส นายต้องกลับมาให้ได้

เดวผมตั้งโปรแกรมการฝึกให้ เริ่มทำตั้งแต่วันนี้ซะ
ซิพอัพ 100 ครั้ง
วิดพื้น 100 ครั้ง
ลุกนั่ง 100 ครั้ง
วิ่ง 10 km
จนกว่าผมนายจะร่วง

รับรองลูก 3 แบบ เบล จะไม่เกิดขึ้น
ส่วนลูกแรก จะไม่เสียประตู และคนเจ็บอาจเป็น เบนเซม่า
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun May 27, 2018 20:47

บรรยากาศ ฟูลเกมส์ เป็นไงบ้างครับ ปี 2001 ผมอายุ 8 ปีอยู่เลยครับ  

ตอนนั้นบาเลนเซียของเฮคเตอร์ คูเปร์ เป็นทีมที่แข็งมากๆใน UCL ครับด้วยรูปแบบรับแล้วโต้ เข้าชิง 2 ปีติด ปีแรก แพ้เรอัลมาดริด 0-3 มาปีนั้นแพ้จุดโทษบาเยิร์น ถึงจะเข้าชิง 2 ปีติด แต่บาเลนเซียตอนนั้นก็ไม่ได้มีขนาดทีมที่ใหญ่อะไรมากมาย แน่นอนว่าไม่มีซุเปอร์สตาร์เลย ต่างกับบาเยิร์น บาเลนเซียยิงนำไปก่อนจากจุดโทษ และต้องสู้ด้วยความทนในเกมรับ (ซึ่งเป็นจุดแข็งของทีมตอนนั้น) แต่ก้อมาเสียจุดโทษคืน และสุดท้ายจบ 1-1 ต้องดวลจุดโทษ มันเลยเป็นเกมของผู้รักษาประตูอย่างแท้จริงครับ
... ตอนแรกผมก้อตกใจว่าจะรุ่นเดียวกับคุณพ่อคุณ แต่โอเค เทียบกันแล้ว ผมยังถือเป็นรุ่นพี่คุณได้ 555
1
0

“We want to write our own history, 

We have to do it, really Positive, really front-footed”
~ Jürgen Klopp's press conference 12 - 04 -2019)
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Apr 2007
ตอบ: 11034
โพสเมื่อ: Sun May 27, 2018 20:54
ความเป็นมืออาชีพก็มีต้นทุนเยอะแบบนี้แหละ ผิดพลาดไปหลายๆ คนก็หมดอนาคตไปเยอะ ไม่ใช่นายคนเดียวหรอก แค่จะกลับมาพิสูจน์ตัวเองได้รึเปล่า?
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ์Newbie2006-2016
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 29384
โพสเมื่อ: Sun May 27, 2018 20:55
Spoil

ตอนนั้นบาเลนเซียของเฮคเตอร์ คูเปร์ เป็นทีมที่แข็งมากๆใน UCL ครับด้วยรูปแบบรับแล้วโต้ เข้าชิง 2 ปีติด ปีแรก แพ้เรอัลมาดริด 0-3 มาปีนั้นแพ้จุดโทษบาเยิร์น ถึงจะเข้าชิง 2 ปีติด แต่บาเลนเซียตอนนั้นก็ไม่ได้มีขนาดทีมที่ใหญ่อะไรมากมาย แน่นอนว่าไม่มีซุเปอร์สตาร์เลย ต่างกับบาเยิร์น บาเลนเซียยิงนำไปก่อนจากจุดโทษ และต้องสู้ด้วยความทนในเกมรับ (ซึ่งเป็นจุดแข็งของทีมตอนนั้น) แต่ก้อมาเสียจุดโทษคืน และสุดท้ายจบ 1-1 ต้องดวลจุดโทษ มันเลยเป็นเกมของผู้รักษาประตูอย่างแท้จริงครับ
... ตอนแรกผมก้อตกใจว่าจะรุ่นเดียวกับคุณพ่อคุณ แต่โอเค เทียบกันแล้ว ผมยังถือเป็นรุ่นพี่คุณได้ 555  

ตามนั้นครับพี่ชาย ผมก็25 แล้วตอนนี้ 555
1
0

Fujiwara Takumi Trueno AE 86
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2010
ตอบ: 16350
โพสเมื่อ: Sun May 27, 2018 21:00
ถูกแบนแล้ว
สงสารนะ แต่ยังไม่ดีพอ...ถ้าอยากได้แชมป์ก็ต้องหาใหม่......ต้องแก้ไขอีกเยอะ คือ หงส์มันต้องการยอดนายประตู แต่คาริอุส ไม่ตอบโจทย์หรอก มันพลาดบ่อยเกินไป ไม่ต่างจาก มิโญเล่ หรอก

บางครั้งเซฟได้ แต่ถ้าดูให้ละเอียด มันปัดบอลมากลางประตูตลอด ถ้ามีคู่ต่อสู้อยู่ตรงนั้นก็โดนยิงซ้ำอยู่ดี ......แต่ถ้าเป็นโกลเทพๆ เขาจะปัดบอลออกข้างกัน แต่อู๊ดมันไม่สามารถทำแบบนั้นได้ มันเซฟขอไปทีแค่นั้น ไม่ได้คิดว่าจังหวะต่อไปจะเป็นอย่างไร นี่แหละถึงไม่ใช่ยอดนายประตู ถ้าประตูเทพๆมันจะคิดไปอีกระดับ แล้วประตูเทพๆ เขานานๆจะพลาดที หรือพลาดแล้วเขาจะเรียกฟอร์มกลับมาได้ทัน ไม่ใช่พลาดแล้วพลาดอีก ใจเนี๊ยสำคัญสุดซึ่งผมว่ามันไม่พลาด นักเตะคนไหนจะเก่ง ใจต้องแกร่งและพัฒนาเร็ว เหมือน อาโน และโรเบริตสัน ไงมันจะไม่ผิดซ้ำซากแบบนี้ และมันพัฒนาจุดอ่อนของตัวเองเร็วมาก ส่วนนักเตะธรรดาๆมันก็จะพลาดอยู่แบบนั้นแหละ เล่นดีสัก 3-4 นัด แล้วนัดที่ 5 ก็พลาด ลอฟเลน ก็ไม่ต่างกัน เดี๋ยวฤดูกาลหน้าถ้ายังอยู่ ก็จะเป็นแบบนั้นแหละ เล่นดีสัก 3-4 นัด แล้วนัดที่ 5 ก็พลาด.......

แล้วจังหวะออกบอลเร็วไม่รู้จะรีบไปไหน เพราะถึงออกบอลเร็วไปก็ไม่เคยได้เปรียบสักครั้ง เห็นมีแค่ เรน่า ที่ออกบอลเร็วดีมาก..........

ถ้าหงส์จะเอาแชมป์ก็ต้องหา โกล ใหม่ และ เซ็นเตอร์ กองกลาง กองหน้า อย่างละตัว ไม่งั้นลุ้นแชมป์ลำบาก เพราะบางตำแหน่ง เช่น โกล กับ เซ็นเตอร์ยังไม่นิ่งเลย(ดูภาพรวมทั้งฤดูกาลนะ) ส่วนกองกลาง กับกองหน้า ต้องมีสำรอง ไม่ใช่ตัวหลักเจ็บแล้วสำรองลงมาทำอะไรไม่ได้เลย มันห่างชั้นกันเกินไป.......
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 44480
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Sun May 27, 2018 21:01
Red_Duckza พิมพ์ว่า:
ไปอยู่กับพี่เจิดซักสองสามปีมั้ย  

เออเข้าท่า 55
0
0

Status:
โพสเมื่อ: Sun May 27, 2018 21:05
Spoil

ตามนั้นครับพี่ชาย ผมก็25 แล้วตอนนี้ 555  

ผม 37 ครับ ยังวัยใสใสอยู่วววว ^^ 555
1
0

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5341
โพสเมื่อ: Sun May 27, 2018 21:50
ขอให้กลับมาฟอร์มดีให้ได้ แต่ไม่รู้จะต้องไปเริ่มต้นใหม่กับทีมอื่นรึเปล่า
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel