ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
หยุดใจเอาไว้ หรือไปต่อ
หยุด
???
ไปต่อ
???
คะแนนทั้งหมด: 103
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ข.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 26 Feb 2011
ตอบ: 8777
โพสเมื่อ: Sun May 27, 2018 06:59
[RE: *** จีบ ญ *** [ปรึกษา + ระบาย]]
Sigmund•VI พิมพ์ว่า:
จริงๆเรื่องพวกนี้ ผู้หญิงจะคิดมากกว่าผู้ชายครับ ต้องดูว่า เราจูนกันในจุดที่สมดุลได้ไหม นี่มีบทลองใจด้วย ความรักมันเกิดความความรู้สึกดีครับ ลองดูก่อนสัก 3 เดือน ถ้าไม่ไหวค่อยไป เฟรนด์โซน  

ขอบคุณครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Status:
โพสเมื่อ: Sun May 27, 2018 07:00
[RE: *** จีบ ญ *** [ปรึกษา + ระบาย]]
chonbodee พิมพ์ว่า:
โหเขายอมออกไปด้วย ผมว่าโอเคแล้วนะลุยต่อ  

ขอบคุณครับ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun May 27, 2018 07:00
Seibu-Wild-Gunman พิมพ์ว่า:
เขาน่าจะแนวๆ เป็นเพื่อนกันไปก่อน ถ้าคนนี้ดีจริง อาจจะยอมใจอ่อนเป็นเกินกว่านี้ก็ได้

สัก 2-3 เดือนก็น่าจะพอดูออก ว่าท่าทางเป็นยังไง ถ้าไม่ปฏิเสธเราเลย ก็มีหวังอยู่  

ขอบคุณครับ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun May 27, 2018 07:01
TheBlueFlag_10 พิมพ์ว่า:
Max!Miz3 พิมพ์ว่า:
TheBlueFlag_10 พิมพ์ว่า:
สู้ๆครับ ผู้หญิงอาจจะเริ่มที่ friend zone ก่อนแล้วค่อยๆออกก็ได้ คนไม่เคยรู้จักกัน

มานึกถึงของผมนี่ คนละเรื่องกับท่านเลย  

ขอบคุณครับ  

ขอระบาย+บ่นหน่อย

ของผมนี่ผมคงเข้าผิดวิธีนะครับ เค้าเลยออกห่างเลย บวกกับเค้าคงพึ่งมีแฟน ผมเลยถอยเลยไม่ยุ่งเลย พูดแล้วเสียดาย  

สักวันต้องเป็นวันของเราครับ ผมเชื่ออย่างนั้น
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun May 27, 2018 07:02
PezzYoH พิมพ์ว่า:
โตแล้วผมว่าไม่น่าจะฟอร์มเยอะกันนะ ชอบก็บอกว่าชอบไรงี้

ทรงมันดูออกว่ามาทางไหนอยู่ จขกท.ต้องตัดสินใจเองอะ

ผมอยากดูอาการอีกซักพักนึง ตอนแรกกะไว้ประมาณ 2 เดือน แต่พอเค้าบอก 3 ก็เลยเปลี่ยนเป็น 3 เพราะผมรู้สึกว่า ไม่อยากเสียเวลามากไปกับ ผญ คนเดียว
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun May 27, 2018 07:04
ยิปมันส์ พิมพ์ว่า:
จขกท ใจร้อนไปครับ ปากบอกว่าไม่รีบ แต่ในใจคาดหวังมากไปนิดครับ

การที่เค้าไปไหนมาไหนด้วยสองคน มาเลียบๆเคียงชวนไปกินข้าว(ถึงจะอ้อมๆแย๊บมาแล้วให้เราเป็นฝ่ายเอ่ยปากชวน) จริงๆก็ถือว่าเค้าค่อนข้างเปิดใจเรียนรู้ระดับนึงนะครับ ถ้าผู้หญิงเค้าไม่โอเค จ้างให้เค้าก็ไม่ไปหรอกครับ

ส่วนเรื่อง friend zone มันไม่ได้ถูกกำหนดมาแต่แรก มันเกิดจากการกระทำนะครับ ถ้าคุยกัน อยู่ด้วยกันแล้ว ท่าน "ทำ" ให้เค้ารู้สึกแบบเพื่อน ท่านก็จะถูกรู้สึกแบบเพื่อนครับ

อย่าเพิ่งไปลองใจหรือแกล้งเงียบวัดผลอะไรมากครับ แล้วก็อย่าเพิ่งไปนอย ความรักมันไม่ได้เกิดใน 2-3 อาทิตย์หรอกครับ มันยังแค่ช่วงสนใจกัน ถ้าเค้ามีท่าทีสนใจก็ไม่ได้แปลว่าปักใจ อย่าเพิ่งไปเร่งความรู้สึกตัวเองจนเฟลไปเอง เวลาที่เค้าไม่ได้แสดงออกกลับมาหวานแหววแบบคนรัก

สรุปนะครับ เพิ่งคุยๆกัน ค่อยๆเรียนรู้กันไปก่อนครับ เค้ามีทีท่าในเชิงบวก ก็โอเคแล้วครับ ท่องไว้ว่า มันแค่เพิ่งเริ่มต้นครับ ทุกอย่างมันเจือจางมากๆ เค้าดีด้วยไม่ได้แปลว่ารัก เค้าเฉยๆไม่ได้แปลว่าเกลียด ความรู้สึกมันยังบางเบาครับ อย่าตีความรุนแรงเว่อร์ ค่อยๆคุยๆเล่นๆกันๆ น่ารักๆกันไป ใช้เวลากันไปก่อนครับ ถ้ารู้สึกดีๆต่อกัน และไม่ได้มีอุปสรรคอะไร มันก็มีโอกาสพัฒนาไปแหละครับ

ขอบคุณมากครับท่านยิปส์ ได้ข้อคิดดีมากๆ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel