ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 10 Nov 2008
ตอบ: 11034
โพสเมื่อ: Sat May 26, 2018 02:42
[RE: แฟนเชลซีพวกเราอยากได้ใครมาคุมเหรอ?]
บอกตรงๆ อยากเปลี่ยนโค๊ช ไม่ใช่เพราะไม่ได้แชมป์ แพ้บ่อย หรือไม่ติดท็อปโฟร์

แต่ไม่ชอบวิธีของคอนเต้ ที่เอาอนาคตสโมสรมาเป็นเครื่องต่อรองเวลาไม่ถูกใจบอร์ดบริหาร การไม่ทุ่มเท ในฐานะที่ตัวเองเป็นผู้จัดการทีม มันไม่สมควรอ่ะผมว่า

เอาอีโก้มาใช้ในการทำงาน มันก็เที่ยวมีปัญหาไปทั่ว กับคนนั้นที กับคนนี้ที คนนี้ที
แก้ไขล่าสุดโดย Blue Dog เมื่อ Sat May 26, 2018 02:42, ทั้งหมด 1 ครั้ง
4
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
I NO LONGER RECOGNISE MY CLUB
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Jul 2008
ตอบ: 20012
โพสเมื่อ: Sat May 26, 2018 03:42
[RE: แฟนเชลซีพวกเราอยากได้ใครมาคุมเหรอ?]
อยากให้คอนเต้อยู่ต่อ แต่เบื่อหลังสามแล้ว
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 8911
โพสเมื่อ: Sat May 26, 2018 05:43
ถูกแบนแล้ว
คอนเต้คุมเหมือนเดิม
ให้บอร์ดจัดนักเตะที่แกอยากได้
ฤดูกาลแรกยังแชมป์ได้ ชนะ13นัดติดนี่ลืมแล้วมั้ง เอะอะเบื่อเกมส์รับๆ พอตอนยิงเยอะๆชนะติดๆกันก็อวย
พอฟอร์มตกเพราะบอร์ดเสริมทีมไม่ดีก็เบื่อๆ
นี่มันเด็กเอาแต่ใจโมเดลชัดๆ จะปลดอย่างเดียว
ผมยังพิมพ์เหมือนเดิมถ้าโค๊ชที่จะเอามาแทนคอนเต้ระดับไม่ได้ให้คอนเต้อยู่ต่อเถอะ เดี๋ยวปีหน้าก็ออกมาไล่กันอีกไม่เบื่อบ้างเหรอ
3
0
RIK
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: KZJ95
เข้าร่วม: 19 Aug 2009
ตอบ: 1576
โพสเมื่อ: Sat May 26, 2018 06:16
sittinon พิมพ์ว่า:
คอนเต้คุมเหมือนเดิม
ให้บอร์ดจัดนักเตะที่แกอยากได้
ฤดูกาลแรกยังแชมป์ได้ ชนะ13นัดติดนี่ลืมแล้วมั้ง เอะอะเบื่อเกมส์รับๆ พอตอนยิงเยอะๆชนะติดๆกันก็อวย
พอฟอร์มตกเพราะบอร์ดเสริมทีมไม่ดีก็เบื่อๆ
นี่มันเด็กเอาแต่ใจโมเดลชัดๆ จะปลดอย่างเดียว
ผมยังพิมพ์เหมือนเดิมถ้าโค๊ชที่จะเอามาแทนคอนเต้ระดับไม่ได้ให้คอนเต้อยู่ต่อเถอะ เดี๋ยวปีหน้าก็ออกมาไล่กันอีกไม่เบื่อบ้างเหรอ  

ใช่ครับ ไม่เคยได้วางกระดูกทีมเลย คอนเต้โค้ชอิตาลี่ จูฟ นะเอ้ยแชมป์มีตลอดใหญ่เล็ก ผลงานก็ใช่ว่าจะอุบาทโทษแต่โค้ช แล้วนักเตะนิสัยดีตลอดเลย เอาบอร์ดเอานักเตะคุมเองซะหมดเรื่อง ระดับคอนเต้อยู่ที่อยากรับงานหรือป่าว เห้อๆ ซารี่ขึงแบบลิเว่อร์บุกสุดยอกแล้วทำไมลิเว่อร์ยังไม่ได้แชมป์ ก็เพราะเกมส์ที่ต้องรับดันรับไม่ได้ไม่เป็น เราแค่ฟอร์มดรอปนักเตะมีปัญหาและเจ็บเยอะ ซื้อมารักษาอีก ซารี่มาก็สนับสนุนแต่ไม่ชอบ 2 ปีเปลี่ยนทีเว้นแต่ผลงานมันห่วยจริงๆ ถาม คอนเต้ห่วยขนาดนั้นเหรอ 5555
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 3778
โพสเมื่อ: Sat May 26, 2018 06:31
AMI N พิมพ์ว่า:
Edward Woodward พิมพ์ว่า:
ทำไมกลับคิดว่า อยากให้คอนเต้ลองอีกปี
และ “เสริมตัวที่แกอยากเสริม”  

โคตรเห็นด้วย  

ผมโคตรไม่เข้าใจ ตัดเกรด แก จากทีมที่แกไม่ได้อยากได้ด้วยซ้ำ
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 01 Mar 2011
ตอบ: 2654
โพสเมื่อ: Sat May 26, 2018 08:22
ojama55 พิมพ์ว่า:
คอนเต้ เบื่อลูปพ่อแม่รังแกฉันมาก!!
ผิดหวังอะไรไม่ได้เลย สอนให้แฟนบอลไม่รุ้จักความยากลำบากในการรอคอยแชมป์
คิดว่าปลดโค้ชและจะได้แชมป์เสมอไปหรอ?

ผมเชียรบอลแต่เวนเกอร์มาปืน จนถึงวันนี้
ผิดหวังทีมอยู่2อย่างคือ เอามูมารอบ2
กะ(ถ้า)ปลดคอนเต้ปีนี้ แล้วเลือกซารี่มาแทน
เพราะผมยังมองว่า คอนเต้น่าจะได้โอกาศอีกสักฤดูกาลนึง

สงสัยมันคงหมดยุคการดูบอลแบบ "กรีดเลือดเป็นสีเดียวกะทีมเชียร์"
วลีที่เด็กหงษ์ เด็กผี ชอบใช้สมัยก่อนๆ
ถ้าธรุกิจมันจะมีอิมแพคกะความเป็นฟุตบอลขนาดนี้

โคตรจริงครับ

สมมุตื ซาร์รี่ มาซัมเมอร์นี้คงจัดหนัก

ตามสเต็ปเอาใจกุนซือใหม่หน่อยเว้ย

พอได้แชมป์ ปีต่อไปไม่ทุ่มให้แม่งละ เลือกตัวแล้วแต่บอร์ด

สุดท้ายผลงานกาก แฟนบอลก็ออกมาไล่ ลูปเดิมๆ555

วงจรอุบาท

หรือจะเอาแบบน่อลละ ไม่ปลดผลงานแย่งลงเรื่อยๆ เหมือนเป็นมะเร็งที่ไม่ดีขึ้นมีแต่จะแย่ลงๆ เป็นเนื้อร้ายผมโอเคเเบบนี้นะ
0
0
โค้ช T-License
Status:
เข้าร่วม: 01 Dec 2013
ตอบ: 7800
โพสเมื่อ: Sat May 26, 2018 08:45
powereakss พิมพ์ว่า:
คอนเต้ เบื่อลูปพ่อแม่รังแกฉันมาก!!
ผิดหวังอะไรไม่ได้เลย สอนให้แฟนบอลไม่รุ้จักความยากลำบากในการรอคอยแชมป์
คิดว่าปลดโค้ชและจะได้แชมป์เสมอไปหรอ?

ผมเชียรบอลแต่เวนเกอร์มาปืน จนถึงวันนี้
ผิดหวังทีมอยู่2อย่างคือ เอามูมารอบ2
กะ(ถ้า)ปลดคอนเต้ปีนี้ แล้วเลือกซารี่มาแทน
เพราะผมยังมองว่า คอนเต้น่าจะได้โอกาศอีกสักฤดูกาลนึง

สงสัยมันคงหมดยุคการดูบอลแบบ "กรีดเลือดเป็นสีเดียวกะทีมเชียร์"
วลีที่เด็กหงษ์ เด็กผี ชอบใช้สมัยก่อนๆ
ถ้าธรุกิจมันจะมีอิมแพคกะความเป็นฟุตบอลขนาดนี้

สมมุตื ซาร์รี่ มาซัมเมอร์นี้คงจัดหนัก

ตามสเต็ปเอาใจกุนซือใหม่หน่อยเว้ย

พอได้แชมป์ ปีต่อไปไม่ทุ่มให้แม่งละ เลือกตัวแล้วแต่บอร์ด

สุดท้ายผลงานกาก แฟนบอลก็ออกมาไล่ ลูปเดิมๆ555

วงจรอุบาท

หรือจะเอาแบบน่อลละ ไม่ปลดผลงานแย่งลงเรื่อยๆ เหมือนเป็นมะเร็งที่ไม่ดีขึ้นมีแต่จะแย่ลงๆ เป็นเนื้อร้ายผมโอเคเเบบนี้นะ  

แล้วผลงานมันแย่ขนาดนั้นเลยหรอครับ

2 ปี 2 แชมป์ เชลซี ว่าวสองปีติดครั้งล่าสุดเมื่อไหร่ผมจำไม่ได้

คือผลงานมันกากขนาดนั้นเลยหรอ ถึงต้องไล่อย่างกะหมูกะหมา (บางคน)

อดทนไม่เป็นกันไง งั้นก็อยู่กับวงจรอุบาท, ลูปนรกไปเรื่อยๆอย่างนี้แหละ

ปีแรกผลงานดีคว้าแชมป์ (เพราะบอร์ดเอาใจ)

ปีสองบอร์ดช่างแม่ง (สุดท้ายผลงานกาก, แฟนทีมอื่นบอกเตะไล่โค้ช, โดนปลด)

1
0

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 01 Mar 2011
ตอบ: 2654
โพสเมื่อ: Sat May 26, 2018 10:31
powereakss พิมพ์ว่า:

วงจรอุบาท

แล้วผลงานมันแย่ขนาดนั้นเลยหรอครับ

2 ปี 2 แชมป์ เชลซี ว่าวสองปีติดครั้งล่าสุดเมื่อไหร่ผมจำไม่ได้

คือผลงานมันกากขนาดนั้นเลยหรอ ถึงต้องไล่อย่างกะหมูกะหมา (บางคน)

อดทนไม่เป็นกันไง งั้นก็อยู่กับวงจรอุบาท, ลูปนรกไปเรื่อยๆอย่างนี้แหละ

ปีแรกผลงานดีคว้าแชมป์ (เพราะบอร์ดเอาใจ)

ปีสองบอร์ดช่างแม่ง (สุดท้ายผลงานกาก, แฟนทีมอื่นบอกเตะไล่โค้ช, โดนปลด)

ผมไม่ซีเรียสนะ ชินแล้วมากกว่าเมื่อก่อนก็เสียดาย ถ้าซาร์รี่มาแล้วผลงานไม่ดียังไงก็โดนปลดอะ
ผมชื่นชมบอร์ดบริหารนะระบบ นี้ ลองย้อนไปตั้งแต่เสี่ยหมีเข้ามานับจำนวนแชมป์ทั้งหมดที่เราได้
เผลอๆอันดับ1ของลีคด้วยมั้งไม่แน่ใจ
ถ้าถามว่าเสียดายทุกคนไหมก็คงไม่ มีแค่3 คนที่รู้สึกไม่อยากให้ปลด
คาร์โลอันเช มูรินโญ่ รวมถึงคอนเต้
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16333
โพสเมื่อ: Sat May 26, 2018 10:46
สิ่งดีๆ ที่คอนเต้ทำมาปีแรกมันหายไปไหนหมดหว่าตอนนี้โดนไล่ไม่เห็นหัวเลย
2
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 28 Jun 2010
ตอบ: 7715
โพสเมื่อ: Sat May 26, 2018 11:01
ด้วยงบเสริมทัพ ด้วยตัวผู้เล่น คอนเต้ปีนี้ไม่ผ่านจริงๆครับ กับการคว้าน้ำเหลวไม่ได้ไปเล่นบองยุโรป เพราะคู่แข่งอย่างสเปอร์ หงส์ก็ไม่ได้เงินเสริมทัพดีกว่าเลย แต่เขาพาทีมไปเล่นบอลยุโรปได้ ถ้าเปรียบแบบนี้คอนเต้ควรไปอย่างไม่มีข้อโต้แย้ง โมราต้า กับบากาโบโก้ก็ตัวเองนั้นแหละอยากได้ ไม่ถึงต้องต้องแชมป์หรอก แต่ได้ที่ห้าก็ควรออกๆไปเถอะ
0
0

จักรวาลกว้างใหญ่แค่ไหน หากเราอยู่เพียงลำพัง
มันก็เวิ้งว้างว่างเปล่า โดดเดี่ยวเดียวดาย
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 2940
โพสเมื่อ: Sat May 26, 2018 12:55
แฟนเชลซีพวกเราอยากได้ใครมาคุมเหรอ?
คอนเต้ผมว่าเก่งมากเลยแหละตอนยูโรก็พิสูจน์มา 2 แชมป์ 2 ปีกับเชลซีแต่มันมีปัญหากับบอร์ดกับนักเตะอยู่ด้วยตอนนี้ ใจจริงอยากให้แกอยู่นะ 3 4 3 สร้างปรากฏการณ์เลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel