ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 Sep 2007
ตอบ: 11907
โพสเมื่อ: Fri May 25, 2018 14:05
[RE: อิจฉาเชลซีได้กุนซือดีๆอีกละ]
ซาร์รี่มาแล้วแงะ? คอนเต้ยังไม่โดนปลดเลย
รอเสี่ยหมีส่งข้อความไปบอกคอนเต้ตอนพักร้อนก่อนว่าผมไม่ต้องการคุณแล้ว
แล้วค่อยตั้งกระทู้กันดีกว่า 5555

ส่วนตัวก็ยังรักคอนเต้นะ
ฝีมือคอนเต้ผมว่าแกทำทีมได้สมดุลที่สุดละ
รุกได้ รับดี ยิงกระจุยก็ทำได้ รับแบบแน่นมีระบบ เล่นบอลแบบสุภาพชน ไม่นอกเกม(เว้นคอสต้าไว้คน)
แต่แกดันอีโก้เยอะเกิน
ยิ่งนักเตะเชลซีเองกลมเกลียวกันมากๆ ไม่มีแบ่งพรรคแบ่งพวก
โค้ชที่ไหนมาก็ต้องระวังเงาหัวหายกันหมดอะ

3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 2940
โพสเมื่อ: Fri May 25, 2018 14:08
อิจฉาเชลซีได้กุนซือดีๆอีกละ
บอลสนุกก็จริงแต่อยากได้แชมป์มากกว่า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 11810
โพสเมื่อ: Fri May 25, 2018 14:19
[RE: อิจฉาเชลซีได้กุนซือดีๆอีกละ]
ต้องรอดูบุกมัน เเต่ไม่ได้เเชมก็คงเครียด
เเล้วพรีเมียปีนี้ เป๊บ โครตโหด
มู โครตคน ถ้าไม่มีเป๊บก็เเชมไปเเล้ว
พอช พัฒนาทุกปี ทีมสมดุลมาก
โค้ชใหม่ อาเซ ชื่อชั้นไม่เป็นรอง
เปเยกรินี่ เคยพาเเมนซิเเชมมาเเล้ว
คลอป รายนี้ หาจุดลงตัวได้ดีขึ้นเรื่อยๆน่ากลัวมากในเเนวรุก
เวสเเฮม เอาจริงเเน่ๆ
เอฟเวอตัน ทีมเศรษฐีใหม่เเอบน่ากลัว

นี่ไม่รวมพวก เบรินลี่ วัตฟอรืต บอร์นมัท คริสตันพาเลซ โค้ชมีของทั้งนั้น
เเพ้ก็เเพ้เเบบหืดจับ ไม่ใช่ชนะได้ง่ายๆ

อันนี้คือที่พอนึกออก ผมว่าเป็นลีคต้นๆที่เเข่งขันกันสุงมาก
ซารี่มาจะปรับตัวได้มั้ย ถ้ามาเเนวเเข็งๆ ก็คงไม่พ้นเเบบคอนเต้
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7667
โพสเมื่อ: Fri May 25, 2018 14:21
ผมว่าเชลซีเหมาะกับคอนเต้สุดละ คอนเต้สไตล์สมดุลนะ รับแน่น รุกดี มารซารีผลงานยังไม่มีอะไรเลย ความเขี่ยว ความเก๋าเกมส์ สู้คอนเต้ไม่ได้หรอก ตอนนี้เกมส์รุกมันไม่ดีเพราะกลาง กับหน้า พึ่งพาไม่ได้ ถ้าแกอยากได้นักเต๊ะแบบไหนลองจัดให้หน่อย

เป๊บนี่โกล์ 2 ฤดูกาลเปลี่ยนโกล์ 2 คนเลย ไหนจะแบคซ้ายขวา ส่วนแมนยูมูอยากได้ใครยังจัดให้เลย อย่างน้อยก็น่าจะให้คอนเต้มีนักเต๊ะที่ตัวเองอยากได้ก่อน

แถม 2 ปี 2 แชมป์ ในประเทศ คล็อปกับพอซ ที่ว่าเกมส์รุกดีๆ ยังทำไม่ได้เลย
แก้ไขล่าสุดโดย yagof เมื่อ Fri May 25, 2018 14:23, ทั้งหมด 1 ครั้ง
3
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 3204
โพสเมื่อ: Fri May 25, 2018 14:25
ส่วนตัวมองเเล้วไม่มีอะไรการันตีดีไม่ดีแต่ถ้ามาเเล้วเล่นเกมรุกอย่างน้อยแฟนๆคงได้เห็นความเปลี่ยนแปลง ผมว่าแฟนๆอาจจะพอใจในจุดนี้ความสำเร็จต้องให้เวลา การเสริมตัวปีนี้จะเเสดงจุดยืนมากกว่าการเปลี่ยนผจกท. ว่าความต้องการของบอร์ดบริหารเเละเจ้าของสโมสรคืออะไร
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 8911
โพสเมื่อ: Fri May 25, 2018 14:28
ถูกแบนแล้ว
PrisonBreakz พิมพ์ว่า:
TWENTYONE พิมพ์ว่า:
sittinon พิมพ์ว่า:
ซีซั่นหน้าคงยังสู้เรือไม่ได้
สุดท้ายผมว่าอีหรอบเดิม เหมือนๆโค๊ชเกมส์รุกที่แฟนๆเชลซีถวิลหาเช่นนั่งยอง บิ๊กฟิล  
เห็นด้วยเลยครับท่าน ตอนโบอาสมาบอกจะทำสิงห์เป็น SEXY ฟุตบอลสุดท้ายก็โดนไล่ กลับมาใช้เกมรับจนได้แชมป์ UCL ผมว่าสไตล์เราคงไม่ได้เปลี่ยนง่ายๆอ่ะ  
เอาจริงๆผมหวังไว้ว่าซีเนียร์รุ่นนี้น่าจะปรับตัวเข้ากับสไตล์เกมรุกใหม่ได้นะครับ เพราะมีแต่ตัวชอบเล่นเกมรุก ที่โบอาสทำไม่ได้เพราะซีเนียร์เก่ายึดติดระบบมูริญโย่มากเกินไปนะผมว่า ต้องรอดู  

คือผมก็ชอบนะครับเกมส์รุกอ่ะ มันดูสนุกมันส์เชียร์แล้วสะใจ
แต่ก็ต้องเข้าใจธรรมชาติของเชลซีด้วยครับ เหมือนแมนยูตอนนี้อ่ะแหละเห็นภาพชัดดี
คอนเต้ปีแรกก็เล่นเกมส์รุกได้สวยด้วย แต่ปัญหาที่มีปีนี้เราได้นักเตะแต่ตัวเลือกรองๆทั้งนั้น
ก็ตามสภาพแหละครับ จริงๆใครก็คุมต่อผมก็ไม่ได้ใส่ใจอะไรมากหรอก
แต่ผมแค่ไม่เห็นว่าเอาชาร์รี่มาแล้วเชลซีจะดีกว่าเดิมตรงไหน
คนที่ผ่านๆมามันมีตัวอย่างมามากแล้ว แล้วนี่ปลดกุนซือระดับแชมป์เพื่อไปเอาโค๊ชที่นำขนาดนั้นยังไม่ได้แชมป์ผมว่ามันไม่สมเหตุสมผลเท่าไหร่เลยครับ
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: CFC,ACM,RMCF
เข้าร่วม: 18 Dec 2007
ตอบ: 52603
โพสเมื่อ: Fri May 25, 2018 14:47
รอดูผลงานอย่างเดียวครับ ผลงานเท่านั้น และไม่ใช่แค่แชมป์
0
0
There is no good in anything until it is finished and Do not regret what you have done.
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 07 Jan 2011
ตอบ: 61
โพสเมื่อ: Fri May 25, 2018 15:10
รอดูค่าา
1
0
You're my wonderwall
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 16493
โพสเมื่อ: Fri May 25, 2018 15:16
yagof พิมพ์ว่า:
ผมว่าเชลซีเหมาะกับคอนเต้สุดละ คอนเต้สไตล์สมดุลนะ รับแน่น รุกดี มารซารีผลงานยังไม่มีอะไรเลย ความเขี่ยว ความเก๋าเกมส์ สู้คอนเต้ไม่ได้หรอก ตอนนี้เกมส์รุกมันไม่ดีเพราะกลาง กับหน้า พึ่งพาไม่ได้ ถ้าแกอยากได้นักเต๊ะแบบไหนลองจัดให้หน่อย

เป๊บนี่โกล์ 2 ฤดูกาลเปลี่ยนโกล์ 2 คนเลย ไหนจะแบคซ้ายขวา ส่วนแมนยูมูอยากได้ใครยังจัดให้เลย อย่างน้อยก็น่าจะให้คอนเต้มีนักเต๊ะที่ตัวเองอยากได้ก่อน

แถม 2 ปี 2 แชมป์ ในประเทศ คล็อปกับพอซ ที่ว่าเกมส์รุกดีๆ ยังทำไม่ได้เลย  

ใช่เลยท่าน ซาร์รี่ขอมิลานเหอะ
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 27 Feb 2010
ตอบ: 5201
โพสเมื่อ: Fri May 25, 2018 15:34
ถ้ามาจริง ก็เชียร์นะ

แต่ส่วนตัวเชื่อมือคอนเต้มากกว่า 555
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 6453
โพสเมื่อ: Fri May 25, 2018 15:53
ใครก็ได้ แต่ขอให้เสี่ยทุ่มซื้อนักเตะหน่อยเอาบิ๊กเนมเลยไม่เอาแบบแก้ขัด

0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: Chelsea fan since 2001
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 9291
โพสเมื่อ: Fri May 25, 2018 19:23
PrisonBreakz พิมพ์ว่า:
TWENTYONE พิมพ์ว่า:
sittinon พิมพ์ว่า:
ซีซั่นหน้าคงยังสู้เรือไม่ได้
สุดท้ายผมว่าอีหรอบเดิม เหมือนๆโค๊ชเกมส์รุกที่แฟนๆเชลซีถวิลหาเช่นนั่งยอง บิ๊กฟิล  
เห็นด้วยเลยครับท่าน ตอนโบอาสมาบอกจะทำสิงห์เป็น SEXY ฟุตบอลสุดท้ายก็โดนไล่ กลับมาใช้เกมรับจนได้แชมป์ UCL ผมว่าสไตล์เราคงไม่ได้เปลี่ยนง่ายๆอ่ะ  
เอาจริงๆผมหวังไว้ว่าซีเนียร์รุ่นนี้น่าจะปรับตัวเข้ากับสไตล์เกมรุกใหม่ได้นะครับ เพราะมีแต่ตัวชอบเล่นเกมรุก ที่โบอาสทำไม่ได้เพราะซีเนียร์เก่ายึดติดระบบมูริญโย่มากเกินไปนะผมว่า ต้องรอดู  

ผมว่ามันคือบุคลิกของทีมอะ ไม่ใช่สไตล์ของโค้ชและ แทบจะเปลี่ยนไม่ได้ อย่างบาซ่ายังไงก็คือบาซ่า
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel