ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 7173
โพสเมื่อ: Fri May 25, 2018 09:40
ถูกแบนแล้ว
[RE: มุลเลอร์แหวกแนวชู'ซาล่าห์'ซิวบัลลงดอร์เหนือโด้,เมสซี่]
TA3NITY พิมพ์ว่า:
ขอถามแฟนลิเวอร์พูลหน่อยครับ
ซาล่านี่ถือเป็นเดอะแบกของลิเวอร์พูลเลยไหมครับ ถ้าไม่นับเรื่องยิงเยอะ
เด่นกว่ามาเน่หรือเฟอร์มิโนมากรึป่าวครับ

ถ้าเทียบกับโรนัลโด้ปี 2008 ที่ได้แชมป์และบัลลงดอร์สมัยแรก เทียบได้ประมาณนั้นไหมครับ เพราะปีนั้นนี่ถ้าไม่นับเรื่องยิงเยอะ ฟอร์มส่วนตัวนี่ดีมาก เป็นเบอร์ 1 ของทีมแบบชัดเจนเลย อย่างตอนนั้นก็มีทั้งรูนีย์และเตเวซ  

ปี2008โด้ก็ไม่ใช่เดอะแบกซะทีเดียวนะครับ
แค่การเล่นที่ตื่นตาตื่นใจเท่านั้น
เหมือนนัดชิงแชมเปี้ยนส์ลีกจะยิงจุดโทษไม่เข้าด้วยหรือเปล่า
แก้ไขล่าสุดโดย หน้ากากทุเรียน เมื่อ Fri May 25, 2018 09:41, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1432
โพสเมื่อ: Fri May 25, 2018 09:53
[RE: มุลเลอร์แหวกแนวชู'ซาล่าห์'ซิวบัลลงดอร์เหนือโด้,เมสซี่]
หน้ากากทุเรียน พิมพ์ว่า:
ขอถามแฟนลิเวอร์พูลหน่อยครับ
ซาล่านี่ถือเป็นเดอะแบกของลิเวอร์พูลเลยไหมครับ ถ้าไม่นับเรื่องยิงเยอะ
เด่นกว่ามาเน่หรือเฟอร์มิโนมากรึป่าวครับ

ถ้าเทียบกับโรนัลโด้ปี 2008 ที่ได้แชมป์และบัลลงดอร์สมัยแรก เทียบได้ประมาณนั้นไหมครับ เพราะปีนั้นนี่ถ้าไม่นับเรื่องยิงเยอะ ฟอร์มส่วนตัวนี่ดีมาก เป็นเบอร์ 1 ของทีมแบบชัดเจนเลย อย่างตอนนั้นก็มีทั้งรูนีย์และเตเวซ  

ปี2008โด้ก็ไม่ใช่เดอะแบกซะทีเดียวนะครับ
แค่การเล่นที่ตื่นตาตื่นใจเท่านั้น
เหมือนนัดชิงแชมเปี้ยนส์ลีกจะยิงจุดโทษไม่เข้าด้วยหรือเปล่า

ตอนนั้นผมว่าโด้เป็นเอสของทีมอย่างชัดเจนเลยนะ
อย่างแมนยูมีโด้ บาซ่ามีเมสซี่ แต่คนอื่นๆในทีมก็เก่งด้วย
ตอนเล่นก็น่าตื่นตาตื่นใจ ยิง30-40หลาเป้นเรื่องปกติเลย

ผมไม่เคยดูซาล่านะ รู้แค่ยิงเยอะเลยแอบดีใจกับแฟนๆลิเวอร์พูลด้วย
แลกเปลี่ยนความเห็นกันได้ครับ ผมแฟนแมนยูครับ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 15 Dec 2009
ตอบ: 2616
โพสเมื่อ: Fri May 25, 2018 09:54
ถ้าซาล่าได้นะ ต้องได้uclด้วยนะถึงจะมีน้ำหนักพอที่จะได้ + คำนี้สำคัญสุดจริงๆ

"ผมเชื่อว่าคนทั้งโลกกำลังมองหาเจ้าของบัลลงดอร์คนใหม่ หลังจากที่ผ่านมาสลับกันอยู่แค่ ลิโอเนล เมสซี่ กับ คริสติอาโน่ โรนัลโด้ มานานทศวรรษ"

คือ เบื่อไหมที่ผ่านมา 9 หรือ 10 ปีมั้ง มีลุ้นอยู่ 2 คน
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
ตอบ: 4185
โพสเมื่อ: Fri May 25, 2018 10:09
ถ้าฟอร์มเงียบๆในนัดชิงแบบที่เจออ.ยังนัดนั้น ผมว่าก็น่าจะได้ยาก
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 18 Jun 2009
ตอบ: 2571
โพสเมื่อ: Fri May 25, 2018 10:31
คนคงเบื่อโด้กับเมสซี่สลับกันขึ้นรับแล้วแหละ แต่ปีนี้มันมีปัจจัยบอลโลกด้วยนะสำหรับบัลลงดอร์ ถ้าโด้ได้UCLแล้วเมสซี่ไม่ได้แชมป์บอลโลกก็เสร็จโด้อีก แต่ถ้าเมสซี่ได้บอลโลกก็แน่นอนเสร็จเมสซี่ แต่ถ้าทั้ง2คนวืดแล้วเทพโมได้UCLแถมผลงานในบอลโลกดีรับรองเทพโมนอนมาแน่นวล แต่ผมเกรงว่าอาจจะมีม้ามืดแบบเนย์ม่ามาเพราะปีนี้บราซิลน่ากลัวมากในบอลโลกครัช
แก้ไขล่าสุดโดย Red_Demon เมื่อ Fri May 25, 2018 10:31, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Keep playing

-------------------------------------------------->
นักเตะหมู่บ้าน
Status: You’ll Never Walk Alone.
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 13907
โพสเมื่อ: Fri May 25, 2018 10:50
[RE]มุลเลอร์แหวกแนวชู'ซาล่าห์'ซิวบัลลงดอร์เหนือโด้,เมสซี่
Spoil
karonn21 พิมพ์ว่า:
ไม่ครับ เงียบดั่งป่าช้า ในหลายๆเกมส์ ถึงยิงได้ก็เงียบหายไป แต่อย่างว่ากองหน้าขอแค่ถูกที่ถูกเวลาก็พอ ตอบคือ ไม่ได้แบกขนาดนั้น  

MachineRedz พิมพ์ว่า:

ถ้าเจอเกมส์ปิดนี่เงียบกริบเลย

แต่ข้อดีของแกเลยคือ แกค่อนข้างหวังผลสกอร์ได้ และ การเคลื่อนที่มีประโยชน์มากๆครับ

ส่วนการทำเกมส์ ฟีมีโน่ กับ มาเน่ ทำเกมส์มากกว่า ซาลาห์อยู่นะ

ซาลาห์ เด่นขึ้นมาพร้อมกับประตูที่ยิงได้น่ะแหละครับ

ส่วนร่วมกับเกมส์ สู้ ฟีมีโน่ ไม่ได้ด้วยซ้ำ ส่วนมาเน่ ขาดอย่างเดียวจิงๆ

คือการตัดสินใจ ถ้าทำได้ดี ป่านนี้ 20 ประตู+ กับ 10+แอสซิสต์ไปละครับ

ฉายาของมันคือ 3ประสานที่สมองน้อยสุด 5555555  

tomzt พิมพ์ว่า:

ผมมองว่า เข้ากับระบบ และเอื้อต่อการเล่นของทั้งทีมมากกว่า ที่จะเป็นเดอะแบก
เพราะดูแล้วนี่ 3 ประสานจะเป็นเดอะแบกทั้ง 3 คนเลย  

แสดงว่ายังห่างจากโรนัลโด้ตอนนั้นมากเลยนะครับเรื่องของการที่จะได้รับบัลลงดอร์ เพราะจริงๆก็เพิ่งจะมาเปรี้ยงได้ฤดูกาลนี้รึป่าว เพราะระบบเกมรุกของJK พวกท่านมีความเห็นว่าไงครับ  
บัลลงดอร์มันก็รางวัลปีต่อปีนี่คับ ไม่เกี่ยวว่าต้องเก่งมานานรึยังถึงจะมีสิทธิ์ได้อ่ะ ถ้าปีนี้เค้าดีจริงๆก็สมควรได้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Liverpool Till I Die #gerrard #captain #no.8 #1998-2015 #thank you

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 4967
โพสเมื่อ: Fri May 25, 2018 11:10
สยมต๊ก พิมพ์ว่า:
เห็นด้วยกับมุลเลอร์นะแต่ต่อให้ลิเวอร์พูลคว้าแชมป์UCL และทีมชาติอียิปเข้ารอบน็อคเอ้าบอลโลกโด้กับเมสก็สลับกันคว้ารางวัลอยู่ดี  

ลายเซ็นต์อย่างฮา เล่าให้ฟังหน่อย
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1404
โพสเมื่อ: Fri May 25, 2018 13:40
"ผมเชื่อว่าคนทั้งโลกกำลังมองหาเจ้าของบัลลงดอร์คนใหม่ หลังจากที่ผ่านมาสลับกันอยู่แค่ ลิโอเนล เมสซี่ กับ คริสติอาโน่ โรนัลโด้ มานานทศวรรษ"

พูดถูกต้องเจ้ามึน แต่มันก็ต้องมีถ้วยมาเสริมด้วย ไม่งั้นคงยากที่จะได้
0
0
Status:
ตอบ: 1432
โพสเมื่อ: Fri May 25, 2018 14:34
Putter888 พิมพ์ว่า:
Spoil
karonn21 พิมพ์ว่า:
ไม่ครับ เงียบดั่งป่าช้า ในหลายๆเกมส์ ถึงยิงได้ก็เงียบหายไป แต่อย่างว่ากองหน้าขอแค่ถูกที่ถูกเวลาก็พอ ตอบคือ ไม่ได้แบกขนาดนั้น  

MachineRedz พิมพ์ว่า:

ถ้าเจอเกมส์ปิดนี่เงียบกริบเลย

แต่ข้อดีของแกเลยคือ แกค่อนข้างหวังผลสกอร์ได้ และ การเคลื่อนที่มีประโยชน์มากๆครับ

ส่วนการทำเกมส์ ฟีมีโน่ กับ มาเน่ ทำเกมส์มากกว่า ซาลาห์อยู่นะ

ซาลาห์ เด่นขึ้นมาพร้อมกับประตูที่ยิงได้น่ะแหละครับ

ส่วนร่วมกับเกมส์ สู้ ฟีมีโน่ ไม่ได้ด้วยซ้ำ ส่วนมาเน่ ขาดอย่างเดียวจิงๆ

คือการตัดสินใจ ถ้าทำได้ดี ป่านนี้ 20 ประตู+ กับ 10+แอสซิสต์ไปละครับ

ฉายาของมันคือ 3ประสานที่สมองน้อยสุด 5555555  

tomzt พิมพ์ว่า:

ผมมองว่า เข้ากับระบบ และเอื้อต่อการเล่นของทั้งทีมมากกว่า ที่จะเป็นเดอะแบก
เพราะดูแล้วนี่ 3 ประสานจะเป็นเดอะแบกทั้ง 3 คนเลย  

แสดงว่ายังห่างจากโรนัลโด้ตอนนั้นมากเลยนะครับเรื่องของการที่จะได้รับบัลลงดอร์ เพราะจริงๆก็เพิ่งจะมาเปรี้ยงได้ฤดูกาลนี้รึป่าว เพราะระบบเกมรุกของJK พวกท่านมีความเห็นว่าไงครับ  
บัลลงดอร์มันก็รางวัลปีต่อปีนี่คับ ไม่เกี่ยวว่าต้องเก่งมานานรึยังถึงจะมีสิทธิ์ได้อ่ะ ถ้าปีนี้เค้าดีจริงๆก็สมควรได้  

ผมก็หมายความอย่างที่ท่านว่าแหละครับ เลยสอบถามแฟนลิเวอร์พูล เพราะผมไม่เคยดูซาล่าเล่นจริงๆจังๆครับ รู้แค่ยิงเยอะ อยากเห็นชัดๆเลยเอาโรนัลดด้มาเปรียบเทียบครับ เพราะผมแฟนแมนยูฯ
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 35376
โพสเมื่อ: Fri May 25, 2018 15:07
ต้องดูครึ่งปีหลังด้วยมั้ยอะ ผมไม่รู้
0
0

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 3080
โพสเมื่อ: Sat May 26, 2018 01:48
Steve G พิมพ์ว่า:
สยมต๊ก พิมพ์ว่า:
เห็นด้วยกับมุลเลอร์นะแต่ต่อให้ลิเวอร์พูลคว้าแชมป์UCL และทีมชาติอียิปเข้ารอบน็อคเอ้าบอลโลกโด้กับเมสก็สลับกันคว้ารางวัลอยู่ดี  

ลายเซ็นต์อย่างฮา เล่าให้ฟังหน่อย  

เกมท่าเรือเยือนโคราชครับจังหวะนั้นผมจำไม่ได้แล้วว่านักเตะโคราชทำฟาวอะไรแล้วนูรูลวิ่งมาทำท่าVARกรรมการหันมาจะว่าแกเพราะตามกฎมันข้อไม่ได้ แกเลยทำท่าหุ่นยนล้อเลียนไป
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel