ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ข.
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Feb 2008
ตอบ: 5557
โพสเมื่อ: Fri May 25, 2018 10:44
[RE: L I V E [ NBA ] WEST FINALS - GAME 5]
สะใจเว้ย เด้นแพ้

แต่เดี๋ยวก่อนถ้า CP3 เจ็บ อดลงเกมส์ 6-7 ผมว่าเด้นพลิก ชนะ
Status:
โพสเมื่อ: Fri May 25, 2018 10:45
[RE: L I V E [ NBA ] WEST FINALS - GAME 5]
Marrrr พิมพ์ว่า:
AraiKub_ พิมพ์ว่า:
Cp3 กด อัลติใส่ตอน ต้น q4 โหดจิงๆ
Cook นี่โล่งๆ 3 รอบ ไม่ลงเลยสักลูก เหมือนตื่นสนามมากๆ ตอนนำแต้มชนะขาดๆ ต้องหัดเอาลงบ่อยๆละ
กรีนนัดนี้ไม่ค่อยมีส่วนทำแต้ม เคลย์ไม่มาเท่าที่ควร ปิด KD คือจบเลย
เคอรี่เหมือนจะยังไม่กลับมา จิงๆ คือ ไม่กล้ายิงรึเปล่าไม่มี C ดีๆ รีบาว ออฟเฟนซีพ รีบาวสู้ไม่ได้เลยขาดจิงๆ

จรวดนัดนี้ฟอร์มดีนะ เสียดายกอร์ดอน ไม่มาเท่าที่ควรไม่งั้นมีขาดอ่ะ 555 To เยอะกว่านี้มันต้องขาดแล้ว
Ariza กับ ทัคเกอร์ นี่เด็ดเลย
ปีหน้าเทรด Ryan แล้วได้สำรองมาแทนเพิ่มนี่สบายเลยนะ  

Ryan ทำไมซีรีย์นี้ไม่ได้ลงอะครับ แกเจ็บหรือเล่นไม่ออก  

แกไม่มีไรครับ RYAN มีแต่ 3 แกช้า เกมรับไม่ดี วันไหน 3 ไม่มาจบ เลยโดนจับนั่งยาว Tucker ดีกว่าเยอะครับ ทรงเดียวกับ Marcus morris เลย
แขวนสตั๊ด
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 09 Aug 2008
ตอบ: 9933
โพสเมื่อ: Fri May 25, 2018 10:46
Cp3 กด อัลติใส่ตอน ต้น q4 โหดจิงๆ
Cook นี่โล่งๆ 3 รอบ ไม่ลงเลยสักลูก เหมือนตื่นสนามมากๆ ตอนนำแต้มชนะขาดๆ ต้องหัดเอาลงบ่อยๆละ
กรีนนัดนี้ไม่ค่อยมีส่วนทำแต้ม เคลย์ไม่มาเท่าที่ควร ปิด KD คือจบเลย
เคอรี่เหมือนจะยังไม่กลับมา จิงๆ คือ ไม่กล้ายิงรึเปล่าไม่มี C ดีๆ รีบาว ออฟเฟนซีพ รีบาวสู้ไม่ได้เลยขาดจิงๆ

จรวดนัดนี้ฟอร์มดีนะ เสียดายกอร์ดอน ไม่มาเท่าที่ควรไม่งั้นมีขาดอ่ะ 555 To เยอะกว่านี้มันต้องขาดแล้ว
ปีหน้าเทรด Ryan แล้วได้สำรองมาแทนเพิ่มนี่สบายเลยนะ  

Ryan ทำไมซีรีย์นี้ไม่ได้ลงอะครับ แกเจ็บหรือเล่นไม่ออก  

เน้นแต่ตัวที่ชัวร์ๆเกมที่แล้วก็เล่นกัน 7 คนเหมือนเกมนี้หลังจาก Luc Mbah a Moute ทำได้ไม่ดีเท่าที่ควร
Status:
โพสเมื่อ: Fri May 25, 2018 10:47
Trubisky พิมพ์ว่า:
จะว่าไปเคอรี่นี่ตกอย่างน่าใจหายเลยนะ เกมรับก็บ่อ เกมรุกก็ไม่มีลูกเทพๆแบบเก่า  

หมดยุค curry แล้วครับ ลูกเทพๆ ต้องได้ ฆแพำำื ดีดี ซึ่งเมื่อก่อนมี Bogut ตัว moving screen

ผมถึงเถียงตลอดไงเวลามีคนบอก curry คือ pg ที่เก่งสุดในลีกตอนนี้

แต่รอดูอาการ CP3 ก่อนครับ ถ้าอดลงเกมส์ 6-7 GSW อาจพลิกมาชนะ 4-3
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 08 Aug 2009
ตอบ: 33897
โพสเมื่อ: Fri May 25, 2018 10:53
chubbii พิมพ์ว่า:
จะว่าไปเคอรี่นี่ตกอย่างน่าใจหายเลยนะ เกมรับก็บ่อ เกมรุกก็ไม่มีลูกเทพๆแบบเก่า  

หมดยุค curry แล้วครับ ลูกเทพๆ ต้องได้ ฆแพำำื ดีดี ซึ่งเมื่อก่อนมี Bogut ตัว moving screen

ผมถึงเถียงตลอดไงเวลามีคนบอก curry คือ pg ที่เก่งสุดในลีกตอนนี้

แต่รอดูอาการ CP3 ก่อนครับ ถ้าอดลงเกมส์ 6-7 GSW อาจพลิกมาชนะ 4-3  
เกมรุกยังพอเข้าใจ แต่เกมรับนี่สิห่วยลงมากก ถ้าไม่ได้อิกกี้นี่กลายเป็นบ่อสุดในทีมเลย ไม่อยากนึกสภาพถ้าเด้นไม่มีเคดี เผลอๆไม่ผ่านเพลิแกนอ่ะ

เห็นด้วยว่าถ้าเกมหน้าพอลลงไม่ได้ เด้นก็ชิงอยู่ดี
แก้ไขล่าสุดโดย Trubisky เมื่อ Fri May 25, 2018 10:54, ทั้งหมด 1 ครั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 19 Jul 2008
ตอบ: 9376
ที่อยู่: Sir Matt Busby Way, Old Trafford, Manchester, M16 0RA
โพสเมื่อ: Fri May 25, 2018 12:07
[RE]L I V E [ NBA ] WEST FINALS - GAME 5
Curry เกมรับไม่ได้ดีอยําแล้ว เหมือนตอนนี้จะตกลงเยอะ สามก็ไม่ค่อยมา ทีมตอนนี้ ขาด KD เละแน่ๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 16 Nov 2014
ตอบ: 885
โพสเมื่อ: Fri May 25, 2018 17:44

คิดว่าบาสไม่เข้าระบบนะคับ
ตอนนี้เหมือน ทัคเกอร์ยึดตัวจริงยาวๆเลย
ตอนทัคเกอร์มาใหม่ๆ ก้อสลับกับ Ryan นะ
เหมือนจะไม่มีอนาคตละปีหน้าเทรดทึ้งแน่ๆ
สบายๆ Style AraiKub_
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 16 Nov 2014
ตอบ: 885
โพสเมื่อ: Fri May 25, 2018 17:47
chubbii พิมพ์ว่า:

แต่ผมมองเป็นปกตินะพวกนี้ ถ้าไม่มีมันต้องยิง 2 ดูฮาเด้นวันนี้สิ 3P ไม่มาต้องเล่น 2 แล้วเกมรับก้อไม่ได้ดีเท่าไหร่เลย
ถ้าไม่มี CP3 แล้ว สะพานได้ อิกกี้ กลับมาผมมองว่า ไม่รอดอ่ะ จรวด
แต่ดูทรงแล้ว สะพานทอง ตอนนี้ TO เยอะมาก 2 นัดติดละนะ และสำรองไม่กล้ายิงละดู Quinn Cook ดิ เรกูล่าโครตดี แต่ตอนนี้ตื่นสนามมาก เหลือแค่ วงในสำรอง ลูนี่กับเบล ที่เล่นออก นิค ยังนี่หายไปเลยจิงๆ ผมเสียดายคาสปี้นะ วงในจะนิ่งขึ้นเยอะด้วยประสบการณ์เลยจิงๆ

ปล. จรวดงานหนักแน่ใช้แค่ 7 คนแล้วตอนนี้ตัวหลักเจ็บอีก หรือว่า Ryan จะได้ลงแทนดีละ
สบายๆ Style AraiKub_
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel