ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 304
โพสเมื่อ: Tue May 08, 2018 23:41
[RE: ทำไมถึงชอบ Maysa BNK48]
ส่วนตัวคลั่งไคล้ kim so hyun จากเรื่อง school มาก พอมาเจอเมษาก็ว่าอยู่ทำไมหน้าคุ้นๆนึกขึ้นได้หน้าคล้ายกันมาก แถมบุคลิกดูไม่ติ๋ม ชอบที่ใจน้องมันได้ ส่วนเรื่องมีแฟนไม่ซีเรียส เรื่องปกติของคนเรา ดาราเซเลปยังมีได้ไม่วอรี่
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 16420
โพสเมื่อ: Tue May 08, 2018 23:44
รูปสุดท้ายน่ารักมาก ไม่ค่อยอยากเข้ามู้ bnk สักเท่าไหร่ กลัวใจตัวเอง
1
0
Do you hear the people sing ?
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 28 Oct 2013
ตอบ: 8987
โพสเมื่อ: Sun Sep 16, 2018 22:39
ถูกแบนแล้ว
Bamboo X Plz พิมพ์ว่า:

สืบเนื่องจากมีดราม่าขึ้นมา แล้วก็แน่นอน เมษาก็เคยมีดราม่าเรื่องนี้เช่นกัน จึงไม่แปลก ที่จะมีการพูดถึงเคสเมษาเป็นตัวอย่าง

แต่ทำไมบ้านพฤษภาถึงยังซัพพอร์ทเมษาอยู่ละ แน่นอนความชอบของคนเราไม่เหมือนกันอยู่แล้ว เพราะในวงตอนนี้ยังเหลือสมาชิกรุ่น1อยู่อีก26คน

ต่างคนก็ต่างมีความชอบ ไม่ว่าจะเป็น หน้าตา นิสัย หรือ คาแรคเตอร์ ของคนนั้นๆ หรือจะเป็นการเต้น การพูด ทุกๆอย่าง

สำหรับผมที่ชอบน้องเมษาในตอนนี้ เพราะด้วยนิสัย คาแรคเตอร์น้อง และ ความใจสู้ ไม่ยอมแพ้ ถึงแม้ว่าจะปัญหา ดราม่าหนักมาก โดนถล่มอยู่คนเดียว

จนถึงตอนนี้ก็ยังมีคนไม่ชอบอยู่ดี แต่ก็น้องก็ยังพยายามต่อสู้กับทุกปัญหาที่เข้ามา ไม่ได้ยอมแพ้ และ ออกไปเหมือนที่หลายๆคนหวังไว้

ในส่วนนี้ละ แล้วก็นิสัยที่ขี้เล่น กวนๆ ทำให้ผมโดนตกจนถึงทุกวันนี้ ตันโอชิมีอยู่นะจริงครับ

ถึงแม้จะเรียนหนัก เครียด นอนไม่พอ งานเยอะ แล้วก็ยังต้องไปซ้อมกับวงปกติ ถึงจะไม่ได้ออกงานเลยก็ตาม แต่ก็ยังต้องทำทุกอย่างเหมือนสมาชิกคนอื่นๆ

บ้านพฤษภาในตอนนี้ได้แต่หวังว่าหลังจากน้องสอบไฟนอลเสร็จ อาจจะมีเวลามากขึ้น และ จะมีเวลาตรงกับการไปออกงานบ้าง

ไม่ได้หวังให้ติดเซมเลย แต่ให้ได้มีงานเหมือนคนอื่นบ้าง เพราะบ้านพฤษภาก็อยากตามหวีดเหมือนบ้านอื่นๆเหมือนกัน แรงซับอาจจะสู้บ้านอื่นไม่ได้ แต่ก็แน่นไม่แพ้บ้านอื่นแน่นอน

ส่วนเรื่องการมีแฟน หรือ ไม่มีแฟน ตรงนี้ผมไม่ได้ซีเรียสมากขนาดนั้น จะให้บอกว่าไม่สนใจเลย ก็คงไม่ใช่

ผมไม่ได้คิดกับน้องเรื่องความรัก หรืออะไรเชิงแฟนทำนองนั้น แต่เป็นการให้กำลังใจกันและกันมากกว่า

งานจับมือแน่นอน น้องก็อาจจะได้กำลังใจจากคนที่ไปจับมือ แต่คนที่ไปจับมือกับน้อง ก็ได้กำลังใจจากน้องเหมือนกัน

ส่วนที่หลายๆคนบอกในตอนนี้ว่า ผมคงไม่เสียเงินให้กับคนที่มีแฟนแล้วหรอก คงไม่เสียเงินไปจับมือแน่นอน

อันนั้นก็ความคิดท่านครับ แต่สำหรับคนอื่นๆ ที่ต้องการไปจับมือ เพื่อต้องการกำลังใจ หรือให้กำลังใจกัน ยังมีอยู่อีกเยอะ

เขียนพอแล้วดีกว่า ยิ่งเขียนยิ่งงงๆด้วย จริงๆแค่อยากมาลงรูปป้ายยาเฉยๆ

ในเมื่อต๋าพูดเองว่า จะไม่ยอมแพ้ บ้านพฤษภาก็คอยซัพพอร์ทต๋าต่อไป!!

สำหรับวันนี้หมดแล้วครับ  

สวัสดีเรามาจากโลกอนาคต

ตันโอชิมีอยู่จริงนะครับ นะครับ นะครับ
0
0
Plz
ผู้จัดการทีมชาติ
Status: 大丈夫
เข้าร่วม: 15 Oct 2013
ตอบ: 51672
โพสเมื่อ: Sun Sep 16, 2018 22:43
โคเย่ส์กินแมงโก้ พิมพ์ว่า:

ตันโอชิมีอยู่จริงนะครับ นะครับ นะครับ  

บางที โคเย่ก็น่าจะรู้ตัวนะครับ ว่าผมไม่ตอบ ก็คือผมไม่อยากคุยอะไรกับท่าน

ท่านโควทผมมาเป็น10 แต่ผมแทบไม่ตอบเลย นี้คือท่านไม่รู้ตัวเลยหรอครับ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Sun Sep 16, 2018 22:46
ถูกแบนแล้ว

บางที โคเย่ก็น่าจะรู้ตัวนะครับ ว่าผมไม่ตอบ ก็คือผมไม่อยากคุยอะไรกับท่าน

ท่านโควทผมมาเป็น10 แต่ผมแทบไม่ตอบเลย นี้คือท่านไม่รู้ตัวเลยหรอครับ

งุ้ย หัวร้อนซะงั้น
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Sun Sep 16, 2018 22:55
ถูกแบนแล้ว

จริงๆอยากรู้เหตุผลนะครับถ้าจะกรุณาตอบ โค่เคยไปทำอะไรให้นายไม่พอใจ(วะ)ครับ
0
0
Plz
ผู้จัดการทีมชาติ
Status: 大丈夫
เข้าร่วม: 15 Oct 2013
ตอบ: 51672
โพสเมื่อ: Sun Sep 16, 2018 23:48

จริงๆอยากรู้เหตุผลนะครับถ้าจะกรุณาตอบ โค่เคยไปทำอะไรให้นายไม่พอใจ(วะ)ครับ  

ไม่ได้หัวร้อนอะไรนะ แต่บอกท่านไว้ เผื่อไม่รู้ตัวไง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel