ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status: Francis C.Xavier
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 May 2008
ตอบ: 11140
โพสเมื่อ: Sun Feb 25, 2018 17:56
[RE: เพื่อนสอบติดตำรวจแล้วเปลี่ยนไป]
รั่วจริงจริง พิมพ์ว่า:
ศาสตราจารย์ พิมพ์ว่า:

ของผมนี่มันแค้นฝังหุ่นเพราะมันย้อนแย้งในตัวเองไงท่าน

ด่าแฟนตัวเองปาวๆแต่โทษเถอะ

ค่าหอพัก ก็ผมจ่าย

ค่ากิน ก็ผมจ่าย

จะดาวรถผ่อนรถ ก็เงินผมทั้งนั้น

เหมือนพวกกินบนเรือนขี้รดหลังคาอะ

สุดท้ายเงินที่จะดาวรถเดือนนั้น ผมโอนเข้าบัญชีผมเลยอะ แล้วเอาเงินเก็บไปปิดบ้าน กับรถยนต์ของแม่

แล้วตามด้วยพาพี่สาวไปเที่ยวญี่ปุ่น

พอคุณเธอรู้นี่ดิ้นพล่านอะ เพราะสุดท้ายก็ไม่มีเงินส่งรถจริงๆ

คนบอกเลิกคือเจ้าตัวเอง แต่ยังโทรหาผมมาตื้อขอให้ช่วยเรื่องค่ารถ ผมก็ปฏิเสธไป

ทุกวันนี้ รถโดนยึดไปละ ห้องที่ผมเคยจ่ายเช่าให้ ก็ค้างเจ้าของอีก3เดือน เจ้าตัวก็ไปอยู่กับหอเพื่อนที่เคยเรียนด้วยกัน

ผมไม่เสียดายนะเงินที่เสียไป มันแทนไม่ได้กับความรู้สึก

อย่างผมนี่คือรักษาวาจาไง ว่าเจ้าตัวเรียนโทจบแล้ว ผมจะได้เรียนต่อ แต่กลับกลายเป็นว่าบ่นว่าเงินน้อย แล้วไล่ผมไปทำงานโรงงานเพราะมันได้เยอะ

แล้วทำงานโรงงานผมจะเอาเวลาที่ไหนมาอ่านหนังสือเรียนล่ะนั่น

ทุกวันนี้สบายใจละครับ กลับเชียงใหม่ อยู่ร้านแก๊ส(ก่อนหน้านั้นไปช่วยคุมร้านเกมของรุ่นพี่อยู่ช่วงนึง)

บรรยากาศเดิมๆ คนกันเองเดิมๆ เวลาทำงานก็เดิมๆ เวลาว่างผมก็อ่านหนังสือเรียนของผมไปเรื่อย ตอนนี้ผมเรียนอยู่ปีที่2 ม สุโขทัย(เรียนทางไกล)

สุดท้ายก็บทเรียนชีวิตครั้งนึงแหละนะ ผมไม่ได้ซีเรียสอะไร มันไม่ลำบากไปกว่าการตื่นตี4แล้วเดินตามพระเพื่อขอข้าวพระมากินหรอกท่าน

แล้วมีภรรยาคนใหม่หรือยังครับท่านรั่ว

1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: Pain peko
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 20516
โพสเมื่อ: Sun Feb 25, 2018 18:09
[RE: เพื่อนสอบติดตำรวจแล้วเปลี่ยนไป]
ศาสตราจารย์ พิมพ์ว่า:

แล้วมีภรรยาคนใหม่หรือยังครับท่านรั่ว

ยังครับ กำลังหาอยู่ ว่าจะจีบสาวเซเว่นก็ไม่กล้า

1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: Mes Que Un Club.
เข้าร่วม: 18 Mar 2010
ตอบ: 17256
โพสเมื่อ: Sun Feb 25, 2018 19:31
เพื่อนสอบติดตำรวจแล้วเปลี่ยนไป
เพื่อนผมเหมือนกัน โคตรโม้ ถ่ายปืนลงทุกวัน คือปกติมันก็โม้อยู่ละ ยิ่งได้เป็นยิ่งโม้ไปใหญ่ โคตรหมั่นไส้เลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Aug 2009
ตอบ: 4718
โพสเมื่อ: Mon Feb 26, 2018 10:06
ถูกแบนแล้ว
หลานผมมันก็สอบนายสิบติดนะ ทั้งทีๆเรียนไหนก็ไม่จบจนไปเรียน กศน. แถมยังกว่าจะจบเลยอยากรู้ว่านานสิบมันง่ายขนาดนั้นเลยเหรอ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel