ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 5073
โพสเมื่อ: Tue Feb 13, 2018 21:21
[RE: [Spoil] ความซับซ้อนของตัวละครที่ชื่อว่า " จอย " จาก Blade Runner 2049 (ภาพเยอะมาก)]
ผมคิดว่าจอยมีบทเพื่อสะท้อนให้เห็นความใกล้เคียงมนุษย์ของพระเอกครับ และเพื่อสับขาหลอกในตอนแรกๆว่าพระเอกอาจจะใช่คนๆนั้น  
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 107
โพสเมื่อ: Tue Feb 13, 2018 21:23
[RE: [Spoil] ความซับซ้อนของตัวละครที่ชื่อว่า " จอย " จาก Blade Runner 2049 (ภาพเยอะมาก)]
Spoil
ผมชอบเรื่องนี้นะ แต่ไม่เข้าใจตรงนายตาบอดเจ้าของบริษัทอะ อยู่ๆก็หายไปเลย บทก็แปลกๆ ชอบออกมาพูดอะไรที่ไม่ค่อยรู้เรื่อง  
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 30 Dec 2013
ตอบ: 3409
โพสเมื่อ: Tue Feb 13, 2018 21:29
Warunyu_ST พิมพ์ว่า:
เด็กเทพ พิมพ์ว่า:
Spoil
ถามหน่อยครับ ดูแล้วงงนิดๆ สรุปพระเอกเป็นมนุษย์เทียมใช่ป้ะครับ แล้วไอ้คนที่มันตาบอดอะครับ ที่เป็นเจ้าของบริษัทป้ะ มันไปไหนหว่า เห็นแต่ตัวร้ายผญ.ที่ตาย  

ตอนจบพระเอกคิดแบบนั้นแหละครับ เลยลงไปนอนด้วยความเซ็งกับพื้นเหมือนอยากจะตายซะตรงนี้

แต่หนังประเภทนี้ผมคิดว่ามันชอบหักมุมแล้วใส่เหตุผลแบบอาร์ตๆลงไป คงต้องรอดูภาคต่อไปว่าจะเป็นยังไงต่อไปครับ

หนังเรื่องนี้ได้เรทตั้ง 8.2/10 ผมคิดว่าน่าจะมีภาคต่อแน่นอนแหละ เพราะหนังสร้างปมไว้เยอะพอสมควร  

แล้วไอ้หัวหน้าองค์กรอะครับหายไปไหน ที่ตาบอดอะครับ
1
0

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: I love the smell of napalm in the morning.
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 7706
โพสเมื่อ: Tue Feb 13, 2018 22:04
Warunyu_ST พิมพ์ว่า:
Spoil
ถามหน่อยครับ ดูแล้วงงนิดๆ สรุปพระเอกเป็นมนุษย์เทียมใช่ป้ะครับ แล้วไอ้คนที่มันตาบอดอะครับ ที่เป็นเจ้าของบริษัทป้ะ มันไปไหนหว่า เห็นแต่ตัวร้ายผญ.ที่ตาย  

ตอนจบพระเอกคิดแบบนั้นแหละครับ เลยลงไปนอนด้วยความเซ็งกับพื้นเหมือนอยากจะตายซะตรงนี้

แต่หนังประเภทนี้ผมคิดว่ามันชอบหักมุมแล้วใส่เหตุผลแบบอาร์ตๆลงไป คงต้องรอดูภาคต่อไปว่าจะเป็นยังไงต่อไปครับ

หนังเรื่องนี้ได้เรทตั้ง 8.2/10 ผมคิดว่าน่าจะมีภาคต่อแน่นอนแหละ เพราะหนังสร้างปมไว้เยอะพอสมควร  

แล้วไอ้หัวหน้าองค์กรอะครับหายไปไหน ที่ตาบอดอะครับ  

ผมเดาว่ารอเฉลยภาคต่อไป หนังแนวนี้หักมุมเยอะผมว่าคาดเดาค่อนข้างยาก
1
0

ข้าวกล่องมั้ยคร้าบ ข้าวกล่องอร่อยนะคร้าบ...
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: 【=◈︿◈=】
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 19198
โพสเมื่อ: Sat May 13, 2023 14:54
เห็นในแบบที่คุณอยากจะเห็น
ได้ยินในสิ่งที่คุณอยากจะได้ยิน

จอย มันก็ถูกโปรแกรมมาให้ทำหน้าที่แบบนั้นอยู่แล้ว เป็นได้ทุกอย่างที่เราอยากให้เป็น
พูดในสิ่งที่เราอยากได้ยิน แต่งตัวในแบบที่เราอยากจะให้เค้าใส่

แต่ถ้าจะตีความว่ายังไงก็จะต้องยัดเยียดมีความเป็นมนุษย์อยู่ในนั้นให้ได้
เจ้าจอยตัวนี้จะต้องพิเศษ ยูนีค กว่าตัวอื่นๆที่วางขายให้ได้ ก็ตามสบายครับ ถ้าคิดแบบนั้นแล้วมันฟิน

ผมอยากจะบอกแค่ว่า AI มันก็จดจำและเรียนรู้เพิ่มเติมได้ อันนี้มันเรื่องปกติ

และเชื่อว่า จอย ตัวอื่นๆ มันก็จะมีวิธีในการพูดหรือตอบสนองเจ้านายของมันแตกต่างกันไปแหละครับ

แก้ไขล่าสุดโดย ติ่งโล้น เมื่อ Sat May 13, 2023 14:58, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

ติ่งโล้นครับผม คลั่งโล้นนะ
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel