ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2391
โพสเมื่อ: Tue Feb 06, 2018 12:04
[RE: ขอพื้นที่ระบายครับ]
Mr. Le Chiffre พิมพ์ว่า:
เพลงนี้เหมาะมากครับ ผมก็เคยเป็นสถานการณ์แบบนี้ สู้ๆ นะครับ

ผมก็เคยเจอกับสถานการณ์แบบนี้เช่นกัน คิดละเศร้า.....
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status: Hungry For Glory
เข้าร่วม: 27 May 2010
ตอบ: 21439
โพสเมื่อ: Tue Feb 06, 2018 12:04
คบงี้ผมล่ะกลัวใจจริงๆว่าวันไหนเธอไปชอบใครแล้วเขาชอบเธอกลับด้วย นี่คุณไม่เฮิทเลยเหรอครับ
1
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 17 Nov 2008
ตอบ: 7933
โพสเมื่อ: Tue Feb 06, 2018 12:20
ถูกแบนแล้ว
มันชัดต้องแต่คบกับแล้วไม่บอกคนอื่นนี่แหละครับ ไม่งั้นคนเค้าจะมีพิธีแต่งงานมีจดทะเบียนไปทำไม เพื่อบอกให้รู้ว่าผู้หญิงและผู้ชายคนนี้มีเจ้าของแล้ว ตราบใดที่คู่ของท่านยังเป็นแบบนี้มันก็จะเกิดไปเรื่อยๆจนในที่สุดท่านทนไม่ไหวแล้วมันก็จะระเบิดออกมาแบบนี้อีก

ถ้าแอบรักยังพอว่า นี่เป็นแฟนกันแล้วไม่เปิดตัว มันจะเหลือหรอครับ
1
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ์Newbie2006-2016
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 29387
โพสเมื่อ: Tue Feb 06, 2018 12:22
Zlap พิมพ์ว่า:
ผมกับแฟนคบกันมาปีนึง นอกจากเพื่อนสนิทเเล้วก็ไม่มีใครรู้ว่าเราคบกัน
ในโลกโซเชี่ยลมีเม้นหากันบ้าง แต่ไม่มีรูปคู่ หรือเสเตตัสไรทั้งสิ้น

แฟนผมเป็นเด็กกิจกรรม แล้วยังสวยด้วย เป็นดาว
คือทำกิจกรรมหมดทุกอย่าง ก็จะมีคนเข้ามาเยอะ
แล้วเทอเป็นคนเฟรนลี่มาก สมมติมีคนเข้ามาคุย
เทอก็บอกผมหมดนะ เนี่ย พี่คนนี้เข้ามาแปลก ๆ เหมือนจะเข้ามาจีบ
แต่พอผมเห็นเทอเล่นไลน์ เทอกลับคุยกับพี่เขาสะงั้น พอผมถาม ก็บอกว่าไม่มีไร
แบบ ไม่ได้คุยไรลึกซึ้งเลย ก็แค่แบบรู้จักกันไว้
อีกตัวอย่างก็ มีคนนึงทำงานด้วยกัน ทักมาหาทุกวัน
บางวันกินข้าวอยู่แฟนผมก็ส่งรูปข้าวที่กินไปให้เขาดู
ผมก็บอกแบบ เฟรนลี่เกินไปมั้ย คนไม่คิดไรเค้าจะทักมาทุกวันหรอ
แล้วทำไมต้องคุยด้วย ไรงี้

ผมเป็นคนชอบมองว่าเราทำไรผิดบ้าง
ผมคิดเสมอว่าผมเยอะไปมั้ย แบบผมคิดมากไป เทอจะลำคาญมั้ย
ก็พยายามเปิดใจคุย หลัง ๆ เทอก็แทบจะไม่ได้คุยกับใครเลย
เทอพยายามปรับเพื่อผม

จนมาล่าสุด มีคนเข้ามาจีบ เทอก็คุยแบบ ถามคำตอบคำ
เทอก็พยายามตอบบ่ายเบี่ยง ซึ่งผมโอเคมาก ๆ ที่เทอไม่เล่นด้วย
ไม่เฟรนลี่เหมือนเมื่อก่อน

แต่ที่ผมเจ็บคือ
คนที่ให้ไลน์เทอไปเป็นเพื่อนเทอ ที่รู้ว่าผมกับเทอคบกันอยู่
ในหัวผมแบบ เพื่อนคิดไรอยู่ ไม่ให้เกียติผมเลย
หรือเป็นเพราะผมไม่มีตัวตนในชีวิตเทอ คนที่มองเข้ามาเลยนึกว่าเทอโสด ?
ผมก็ระบายให้เทอฟัง แล้วผมก็ถามแบบ บอกเค้าอ้อม ๆ ไม่ได้หรอ ว่ามีแฟนแล้ว
เช่น เดี๋ยวไปกินข้าวกับเเฟนก่อนนะ คือผมไม่ได้ขอเยอะเลย
ผมเคยพูดแบบนี้กะแฟนไปครั้งนึงนานเเล้ว เเล้วตอนนั้นแฟนผมบอกว่า
บ้าหรอ อยู่ ๆ จะพูดออกไปได้ไงว่ามีแฟนแล้ว บางทีเค้าอาจจะคุยเฉยๆ ไม่ได้คิดไรกับเราก็ได้
ผมก็เลยบอกเนี่ยมันมีตั้งหลายวิธี ไม่ต้องบอกตรง ๆ ก็ได้
คือผมแค่อยากมีส่วนในชีวิตเธอบ้าง ซึ่งหลัง ๆ เทอก็พยายามปรับตัวให้ผมเเล้ว

แล้วเมื่อวานตอนผมระบายให้เทอฟังอยู่
ผมดันฟิวขาด เพราะผมอยู่กะความรู้สึกแบบนี้มานาน
ผมเลยถามเทอว่า แฟนเก่า ๆ ของเทออะ เค้าโอเคหรอ
ที่เทอเฟรนลี่แบบนี้ สงสารแฟนเก่า ๆ เนอะ
ผมผิดจริง ๆ ที่ผมพูดไปแบบนั้น สิ้นคิดมาก

เทอเลยบอกว่า คนเก่า ๆ เค้ารู้หมดทุกอย่างว่าเทอปลื้มใครชอบใคร
ใครชอบเทอ ใครเข้ามาคุย แต่เค้าก็ไม่ได้เป็นแบบผม
นี่อุส่าคุยน้อยมาก ๆ เเล้วนะต่อไปนี้จะไม่คุยไม่อะไรกับใครเลย

ผมหน้าชาเลย ทำตัวไม่ถูก
นี่เป็นครั้งแรกที่ผมรู้สึกแบบ ผมไม่อยากวิ่งตามเทอเเล้ว
ผมรักเทอมาก ๆ จริง ๆ ผมก็รู้ว่าเทอก็พยายาม ผมขอบคุณเทอมากๆ ที่ปรับหลายอย่างเพื่อผมเลย
ผมผิดเองที่หลุดไปพูดแบบนั้นกับเทอ

ขอบคุณที่เข้ามารับฟังครับ

พูดยาก ป๊อปปี้ เลิฟ
1
0

Fujiwara Takumi Trueno AE 86
ดาวเตะกัลโช่
Status: IG:SLP_Vintage_Shop (Vtg.Shirt Collections)
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 8549
โพสเมื่อ: Tue Feb 06, 2018 12:27
ไม่รู้นะ ไม่เปิดเผย = ไม่ให้เกียรติกันอะ ถามหน่อยถ้าเปิดเผยว่ามีแฟนแล้ว
คงไม่มีใครจะเข้ามาจีบหรอก นี่เล่นปิดตัว ไม่เปิดเผย ใครๆเขาก็มองว่าโสด
ยิ่งเป็นถึงระดับดาวแล้ว หัวกระไดไม่แห้งหรอก ท่านก็ยังคงต้องเจออะไรอีกเยอะ
เป็นผมโคตรไม่โอเคเลยนะ
1
0

Status:
เข้าร่วม: 08 Oct 2006
ตอบ: 11706
โพสเมื่อ: Tue Feb 06, 2018 12:27
ผมไม่ซีเรียสว่าต้องเปิดตัวเป็นแฟนกัน ผมก็ไม่ได้บอกใครเหมือนกันยกเว้นจะมีคนถาม แต่ทั้งคู่ต้องรู้ตัวเองดี ไม่ไปคุยกุ๊กกิ๊กกับคนอื่นในแนวที่ทำให้อีกฝ่ายไม่สบายใจ

แฟนเก่าผมก็เคยคุยกับผู้ชายคนอื่น เธอค่อนข้างเฟรนลี่ ผมก็ไม่ใช่พวกชอบเซ้าซี้เลยทำเป็นไม่สนใจ แล้วก็เป็นเรื่องจริงๆ ตอนนี้จะหาแฟน ผมหาคนไม่เฟรนลี่ดีกว่า สบายใจกว่าเยอะ
1
0
Status: อนิเมะ
เข้าร่วม: 13 Mar 2008
ตอบ: 18176
โพสเมื่อ: Tue Feb 06, 2018 12:31
[RE]ขอพื้นที่ระบายครับ
จะทำอะไร อย่าทำตอนมีอารมณ์
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
https://writer.dek-d.com/narasixtenbunshe/story/view.php?id=1391214 >>ตำนานเพชรอำพัน [ไทป์มูน]
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1294
โพสเมื่อ: Tue Feb 06, 2018 12:36
ขอพื้นที่ระบายครับ
เอาเพลงนี้ไปฟังนะ ฟังดีๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 14 Jan 2009
ตอบ: 551
โพสเมื่อ: Tue Feb 06, 2018 13:11
ให้เขารู้ว่าเรารักมาก เราห่วงมาก ให้พื้นทีเวลากับเขาบ้าง ปล่อยๆคนสวยชอบบริหารสเนห์ คือรักแบบไม่เป็นเจ้าของอะครับ ถ้าเขารู้สึกสบายๆเขาจะคุยกับเราทุกอย่างเอง ตัวติดกัน ใจไม่อยู่ มันพูดยากนะครับ อยู่ให้เขารัก ไกลให้เขาคิดถึง
1
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 誰でも人生を享受する権利を持っている…
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 47102
โพสเมื่อ: Tue Feb 06, 2018 13:23
อ่านแล้วงงตรรกะแฟนคุณ

คนไม่คิดอะไรบอกว่ามีแฟนไม่ได้ เดี๋ยวเค้าหนี
คุยกับคนโน้นคนนี้ไปเรื่อย แจกไลน์ แต่ไม่คิดอะไรนะคุยเฉยๆ

มีแต่ความย้อนแย้ง
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 20 Nov 2009
ตอบ: 7255
โพสเมื่อ: Tue Feb 06, 2018 13:32
เลิกครับ เสียสุขภาพจิตเปล่า
ผมเข้าใจนะ คุณหลุดพูดแย่ๆ เพราะสุขภาพจิตคุณย่ำแย่อยู่แล้ว
เป็นผู้ชายอย่าอ่อนแอครับ
ถ้าอยากคบต้องควบคุมเขาให้ได้
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1653
โพสเมื่อ: Tue Feb 06, 2018 13:53
ถูกแบนแล้ว
ผมผ่านมาเยอะครับกับแฟนคนเก่า ผมติดใจประโยคนึง "นี่อุส่าคุยน้อยมาก ๆ เเล้วนะต่อไปนี้จะไม่คุยไม่อะไรกับใครเลย"

คือแบบนี้ผมไม่ชอบเอาซะเลย คือแค่อยากจะให้ปรับ ไม่ได้ให้เหมาหมด เข้าใจมั้ยว่ามี 10 เอาออก 5 ไม่ใช่เอาออกหมด

ผมเข้าใจความรู้สึกของท่านนะ ผมว่าท่านเป็นคนใจเย็นและใจดีมาก แต่ภายนอกท่านเป็นคนเงียบ ไม่รู้จักก็ไม่คุย ผมเดาๆจากที่ท่านพิมพ์

ถ้าท่านไม่ชอบอะไรหรือปรับตัวกันไม่ได้ ให้รีบคุยกันตรงๆเลยครับ อย่าไปเสียเวลาอดทนต่อกันเหมือนกับผม

ผมเสียเวลามา 7 ปี บอกเลยว่าเสียดายเวลามากๆ เวลาขนาดนั้นผมสามารถมีครอบครัว มีลูก มีบ้าน มีทุกอย่างพร้อมได้เลย

ยังไงท่านก็สู้ๆนะครับ ถามใจตัวเองและทำในสิ่งที่ตัวเองสบายใจ สุดท้ายคนที่รับรู้ได้ดีคือท่านเอง ไม่ใช่คนรอบข้างนะครับ

อย่าลืมมาอัพเดทนะท่าน เป็นห่วงนะ จุ๊บๆ
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ❥ Lionel Messi
เข้าร่วม: 15 Mar 2015
ตอบ: 13877
โพสเมื่อ: Tue Feb 06, 2018 15:06
สักวันคุณจะรักคนที่หยิ่งกับคนอื่น แต่เฟรนลี่เฉพาะกับคุณและครอบครัวครับหาให้เจอ
2
0
Barca <3 TEAM NIGMA

นักเตะกลางซอย
Status: Stormtrooper
เข้าร่วม: 26 Apr 2010
ตอบ: 1172
โพสเมื่อ: Tue Feb 06, 2018 15:17
สู้ๆนะครับ

แต่ผมอยากจะวัดกับผู้หญิงแบบนี้นะ

เฟรนลี่เหรอ ชอบเลย จะออกไปจดเหล้าเบียร์กับเพื่อนทุกเย็น

เฟรนลี่เหมือนกัน
1
0

แข้งดัทช์ลีก
Status: อยู่เพื่อตัวเอง
เข้าร่วม: 10 Nov 2014
ตอบ: 3878
โพสเมื่อ: Tue Feb 06, 2018 15:47
เท่าที่อ่านมา ก็พอจะรับรู้ได้เลยว่าเค้าไม่ได้แคร์คุณขนาดนั้นอะนะ จากการกระทำหลายๆอย่าง...

อย่าเอาคำว่าเฟรนลี่ หรือเข้ากับคนอื่นง่ายมาบังตา หรือเข้าข้างตัวเค้าเองเลยครับ อะไรเป็นอะไรเค้ารู้ดีแก่ใจ ผมก็ไม่แน่ใจนะว่าที่คุยกับคนอื่นไปเรื่อยเนี้ยเพราะมองหาตัวเลือกใหม่ๆ แค่คุยสนุกๆ หรือชอบที่ตัวเองมีคนเข้ามาจีบเยอะ(เชคเรตติ้งตัวเอง) อันนี้ก็แล้วแต่คนอะนะ เดายาก แต่ชัดเจนคือกับคุณเนี้ยผมว่าเธอไม่ได้จริงใจหวะ

ทำไมถึงคิดแบบนั้น? มองย้อนกลับไปคนที่เค้ามีใจให้กันจริงๆ คงไม่ทำให้อึดอัดคิดมากอะไรแบบนี้ง่ายๆหรอกครับ เพราะคุยกันแล้วด้วย เป็นท่านหากแฟนว่ามางี้คงทำตามให้ทันที เพราะว่าเราแคร์ความรู้สึกเค้าไง แต่นี้ดันมาบอกว่า "อุตส่าคุยน้อยแล้ว"... ผมไม่อยากพูดคำหยาบเลยเพราะจะโดนแบนคำ เอาเป็นว่ามันไม่ควรตั้งแต่แรกแล้วโว้ย !
1
0
รับทำโคมไฟอะคริลิคตามสั่งครับ facebook/GzLightZone
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel