ผู้ตั้ง
เข้าร่วม: 22 Oct 2009
ตอบ: 1769
โพสเมื่อ: Wed Jan 31, 2018 7:17 am
วิเคราะห์ Arsenal จากคนนอก
หลังๆ ผมได้ตามดูอาร์เซนอลทุกนัดเลย เพราะผมสนใจมากว่า เหตุใดถึงผิดฟอร์มได้ขนาดนี้
ดูทุกนัดทุกเกม ผมคิดว่าจุดบอดอาร์เซนอล จริงๆแล้วน่าจะเกิดจาก อาร์แซน เวนเกอร์ เป็นส่วนใหญ่
ซึ่งน่าหัวเสียแทนแฟนบอลปืนใหญ่มากกับการจัดตัว 11 ผู้เล่นลงสนาม มันไม่ได้มีความสมดุลเลย
เริ่มกันตั้งแต่แผงหลัง กับสัมปทานของเบเญริน ซึ่งผมสงสัยว่า อาร์เซนอลไม่มีแบ็คตัวอื่นแล้วเหรอ ?
ทำแบบนี้นักเตะหมดความกระหายในการแย่งตำแหน่ง มันทำให้เสียพัฒนาการด้วย
การใช้นักเตะอย่างมอนเรอัลเป็นตัวหลัก โอเคหลังๆ อาจจะผีเข้า แต่ยังไงผมก็ว่า มอนเรอัล ควรจะเป็นแบ็คอัพชั้นดีมากกว่า
มายึดตัวหลักแทน โคลาซินัค ซึ่งมีความสดและความพร้อมมากกว่าในทุกด้าน (ผมคิดว่างั้นนะ)
อย่างแมนยู อ.ยัง ฟอร์มดีให้ตาย ก็ต้องเป็นสำรอง ลุคชอว์ เป็นเรื่องของความสดใหม่
การส่ง ชาก้า เอลเนนี่ แรมซี่ย์ ลงพร้อมกัน
คือผมคิดว่าสามตัวนี้มันตำแหน่งเดียวกันรึเปล่า บางทีมันทำให้นักเตะสับสนในการเล่น หลายนัดชาก้าไม่รู้ว่าควรจะเล่นยังไง
เอลเนนี่ก็กลายเป็นนักเตะที่โดนล้างสมอง ทำอะไรไม่ได้นอกจากต้องทำตัวขยัน เพราะมันทับกันไปหมด
แรมซ๊่ย์ก็เหมือนกัน ตามถนัดแล้วไม่ควรจะวิ่งขึ้นสูงอะไรขนาดนั้น มันเหมือนกับว่าแดนกลางของอาร์เซนอลทับกันไปหมด

กลายเป็นว่าส่งแดนกลางลงไปหลายตัวแทนที่จะแน่นมากขึ้นกลายเป็นไม่ได้ช่วยให้เกิดผลดีอะไร เผลอๆทำให้ทีมมั่วเข้าไปอีก

แล้วการส่ง แรมซี่ย์ไปเล่นเกมรุกตรงกลาง มันดีกว่าส่งตัวรุกธรรมชาติอย่าง มคิทาร์ยานลงสนามยังไง

ส่วนนักเตะที่มีตำแหน่งชัดเจนอย่างโอซิล ก็เป็นคนที่ทำผลงานได้ดีที่สุดในทีมแล้ว ถ้าไม่นับอเล็กซิสที่พึ่งย้ายไป
อิโวบี้นี่ก็เป็นอีกตัวที่เวนเกอร์จัดตำแหน่งได้อย่างถูกต้อง แต่ที่ไม่ได้ประสิทธิภาพที่ดีเพราะคุณภาพของอิโวบี้เองมากกว่า

ศูนย์หน้าอย่างลากาแซตต์ นี่พูดตรงๆเลยว่า ขี้เหร่ที่สุดในบรรดาศูนย์หน้าตัวใหม่ของท็อปทีมทุกทีม แย่กว่าโมราต้าเสียด้วยซ้ำ
โมราต้านี่หาโอกาสได้ดีเพียงแค่จบสกอร์สากไปหน่อยนะ แต่ลากาแซตนี่ผมว่าไม่อยู่ในวิสัยที่เป็นอันตรายต่อกองหลังเลย
เวนเกอร์ลืมรึเปล่า ว่ายังมีชิรูด์อยู่นะ ผู้ชายที่ยิงไปเป็นร้อยๆประตู เป็นหลักฐานการันตีความคม
คุณสลับเขาลงบ้างก็ได้ อย่างน้อยก็ช่วยกระตุ้นลากาแซตทางอ้อม

สรุปแล้วประเด็นทั้งหมดอยู่ที่ ความดันทุรังของ อาร์แซน เวนเกอร์ หรือเปล่า ? ที่เลือกนักเตะเหมือนฟั่นเฟือนไปแล้ว
หัวใจของอาร์เซนอลคือการต่อบอลเล่นเกมรุก แต่ส่งมิดฟิลด์เชิง Box-to-Box ลงสนามพร้อมๆกัน สามตัว แล้วเอาไปเล่นตัวรุก ?
!

ผมสังเกตได้เลยว่าที่อาร์เซนอลฟอร์มไม่ดี เกิดจากความผิดพลาดเล็กๆน้อยๆของตัวผู้เล่น (ที่น่าปวดหัว) เป็นส่วนใหญ่
UNITED
เข้าร่วม: 01 Apr 2009
ตอบ: 3468
โพสเมื่อ: Wed Jan 31, 2018 7:22 am
[RE]วิเคราะห์ Arsenal จากคนนอก
เท่าที่ผมเห็นห่วยเด่นๆเลย ชาก้า ผมแฟนแมนยูหงุดหงิดป็อกบาที่มันไม่ค่อยไล่ แต่พอเห็นชาก้านี่ยิ่งกว่า ป็อกบามันยังทำอย่างอื่นเด่น แต่ผมมาดูชาก้านี่จะชิวไปไหน
0
0
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8603
โพสเมื่อ: Wed Jan 31, 2018 7:29 am
[RE: วิเคราะห์ Arsenal จากคนนอก]
ไม่ต้องคนนอกหรอครับ คนในก็มองเหมือนๆที่คุณมองแหละ เห็นเหมือนกัน

แต่ทำไงได้คนแก้มันไม่ใช่คนมอง โค้ชพันนัดเค้าต้องการให้เล่นแบบนี้

1
0
เข้าร่วม: 22 Oct 2009
ตอบ: 1769
โพสเมื่อ: Wed Jan 31, 2018 7:34 am
Ecolizer พิมพ์ว่า:
เท่าที่ผมเห็นห่วยเด่นๆเลย ชาก้า ผมแฟนแมนยูหงุดหงิดป็อกบาที่มันไม่ค่อยไล่ แต่พอเห็นชาก้านี่ยิ่งกว่า ป็อกบามันยังทำอย่างอื่นเด่น แต่ผมมาดูชาก้านี่จะชิวไปไหน  

จริงครับ ผมเป็นแฟนบอลแมนยู เป็นแฟนบอลพรีเมียร์ลีก ผมบอกตรงๆ ป๊อกบา Version ติดโชว์ หรือบากาโยโก้ ของเชลซี กลายเป็นเด็กๆไปเลย ถ้าเทียบกับชาก้า ไม่รู้กากจริงหรือ เวนเกอร์ใช้มั่ว
0
0
UNITED
เข้าร่วม: 18 Oct 2006
ตอบ: 248
โพสเมื่อ: Wed Jan 31, 2018 7:37 am
[RE: วิเคราะห์ Arsenal จากคนนอก]
แรมซี่นี่กากมาก เล่นวิ่งไปสอดรอยิงอย่างเดียว แล้วทิ้งตำแหน่งตัวเองให้โหว่ไว้
เล่นตามใจฉันชิบหาย เห็นหลายๆนัดล่ะ

เวลาเจอสวนเร็วๆก็ยับดิ

อีโวบี้อีกตัว บักนี่ถ้าไม่เลี้ยงมั่วก็จ่ายว่าว จ่ายไร้เป้าหมาย ทำชิ่งมั่วๆ เห็นแล้วก็เซ็ง

นอลที่เล่นดีสองนัดก่อนนี่เพราะวิลเชียร์คอยประคองชาก้ากับโอซิลให้สองคนนี่ไปทำเกมส์บุกเต็มที่

เหนื่อยใจกับแรมซี่ กองกลางตัวเป้า ถ้าไปบอกมันได้ จะขอร้องให้เลิกเล่นแบบนี้เหอะ กลับมาเล่น deepline playmaker แบบเก่าที่แจ้งเกิดกับทีมชาติ ยังดีกว่าเยอะ

เข้าร่วม: 22 Mar 2007
ตอบ: 14082
โพสเมื่อ: Wed Jan 31, 2018 7:44 am
ชาก้า ลากาแซต ได้ลงเพราะซื้อมาแพง

ลากาแซต เริ่มไม่ต่างจากโพดอลกี้แล้ว ถ้าแม่งราคาถูก อิเจ๊คงจับนั่งไปนานละ

แรมซี่ย์ ได้ลงเพราะ เขาเล่นได้ตามความชอบของเวนเกอร์ คือ เติมไปในกรอบเสมอ เหมือนคล้ายๆเฟรดดี้ แต่คงลืมไปเค้าเล่นปีกแต่นี่กลางตัวกลางโล่งซะไม่มีพอมันเติมไป

ก็งง ทำไมไม่ให้ปีกเติมสอดไป กลางตัวกลางต้องรักษาพื้นที่รักษาสมดุลทีม

เบเยริน อิโวบี้ มันโฮมโกรนก็ต้องให้โอกาสต่อไป

ปีก่อนผมเคยตั้งคำถามถึงเช็คนิดหน่อย ว่าถึงเวลาเชสนี่หรือยัง โดนด่าเละ 55+ ผมว่าเช็คไม่เหมือนเดิมตั้งแต่แรกแล้วล่ะ โกลล์พอนั่งยาวซักปีฟอร์มหลุดยาว กาซิยาส เช็ค ระดับโลกแท้ๆยังกลับมาไม่ได้เลย
JW10&TR10
เข้าร่วม: 09 May 2006
ตอบ: 2199
โพสเมื่อ: Wed Jan 31, 2018 7:54 am
ผมว่าจริงหมดเลยที่เอ่ยมา

ห่วยแตกมาก คุณภาพไม่มี

ตอนไปคงจะหวังแต่ไปยูฟ่าคัพละล่ะมั้ง

ทีมอื่นพัฒนาขึ้นทุกวันๆ ทีมนี้มีแต่สาละวันเตี้ยลง

ตัวนักเตะที่ซื้อมา ก็ไม่ใช่ที่แบบทีมต้องการจริงๆ

เซ็ง
0
0
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 2676
โพสเมื่อ: Wed Jan 31, 2018 7:57 am
koredevman พิมพ์ว่า:
แรมซี่นี่กากมาก เล่นวิ่งไปสอดรอยิงอย่างเดียว แล้วทิ้งตำแหน่งตัวเองให้โหว่ไว้
เล่นตามใจฉันชิบหาย เห็นหลายๆนัดล่ะ

เวลาเจอสวนเร็วๆก็ยับดิ

อีโวบี้อีกตัว บักนี่ถ้าไม่เลี้ยงมั่วก็จ่ายว่าว จ่ายไร้เป้าหมาย ทำชิ่งมั่วๆ เห็นแล้วก็เซ็ง

นอลที่เล่นดีสองนัดก่อนนี่เพราะวิลเชียร์คอยประคองชาก้ากับโอซิลให้สองคนนี่ไปทำเกมส์บุกเต็มที่

เหนื่อยใจกับแรมซี่ กองกลางตัวเป้า ถ้าไปบอกมันได้ จะขอร้องให้เลิกเล่นแบบนี้เหอะ กลับมาเล่น deepline playmaker แบบเก่าที่แจ้งเกิดกับทีมชาติ ยังดีกว่าเยอะ

เหมือนเวนเกอบีบให้เล่นงั้นหะ เพราะแรมซี่มันวิ่งได้แบบนั้น. อองรีบอกไว้งี้
0
0

Once a Gooner Always a Gooner
Victoria Concordia Crescit

ตอบ: 46593
โพสเมื่อ: Wed Jan 31, 2018 8:09 am
ผมมองว่าหลักๆเป็นที่แท็คติก นัดเชลซี ชาก้ากับเอลเนนี่ไม่ค่อยเติมเท่าไหร่ และการมีแจ็คทำให้ขับเคลื่อนเกมรุกได้ดี

แต่นัดนี้ยืนกันเหมือนประมาทด้วย สวอนซีเหมือนตั้งแถวรอหน้าโกลตัวเองเวลาปืนบุก ซึ่งเกมแบบนี้ปืนแพ้ทางบ่อยมาก แล้วก็จะหลุดตำแหน่ง พอโดนสวนอันตรายตลอด ต่างกับเกมกับเชลซีที่พอมีพื้นที่ให้เล่นมีบุกแลกกัน ปืนถนัดเกมแบบนี้มากกว่า

แรมเพิ่งหายเจ็บ ฟอร์มไม่ดีเลย ทีมต่างจากตอนแจ็คลงเยอะ กองหลังอย่างกอสกับมุสก็พลาดให้เห็นเรื่อยๆ นำแล้วรักษาไม่ได้ เสียคืนง่าย รากฐานไม่ดีก็พัง
0
0
ตอบ: 667
โพสเมื่อ: Wed Jan 31, 2018 8:20 am
ผมนี้โคตรเบื่อแรมซี่เลย เป็นตัวที่อยากให้ขายๆทิ้ง เล่นยังไงให้ยืนกว่ากองหน้า ถ้ามันยิงได้ดี ยิงเข้าทำเกมส์ดี ผมโอเค แต่นี้หลายครั้งที่มันทำเสียแล้วตำแหน่งตัวเองก็กลับไม่ทัน มีแรมซี่กับไม่มี ต่างกันเยอะ

เทคนิกนี้ไม่รู้ว่าถูกวางให้คิดไม่ออกส่งหลังตั้งเกมส์ กว่าจะตั้งเขาแพคเต็มหน้าบ้านละ

เฮ้อ..
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 7099
โพสเมื่อ: Wed Jan 31, 2018 8:24 am
เห็นตั้งแต่ไลน์อัฟแล้ว กลาง 3 ตัวของน่อลคือไม่เหมาะลงด้วยกันอย่างแรง

คือถ้าจะเอา แรมซี่ หรือ วิลเชียร์ลง ต้องหาตัวตัดเกมส์ที่ดีกว่า ซาก้า หรือ บังเอลให้ได้

ถ้ายังดันทุรังใช้มิดฟิลด์ชุดนี้อยู่ ต่อให้ได้หลังดี ๆ เหนี่ยว ๆ มาจากไหนก็แย่

ที่สำคัญนัดนี้บังเอล เล่นดีนะ แต่เปลี่ยนออก ตัวที่หน้าจะเปลี่ยนควรเป็นแรม

หรือซาก้ามากกว่า แล้วเบเยริน เนี่ยยิ่งเล่นยิ่งชิว ยิ่งเล่นยิ่งเละ จุดอ่อนของน่อลเยอะเกินไป

นัดไหนบทจะดีคือดีสุด บทจะแย่ พากันแย่ทั้งหมด แปลกที่เจ๊ ไปเลือกโอบามา

แนวรุกเนี่ยไม่ใช่ปัญหาของน่อลเลย กลางกับแบ๊คน่าจะหาตัวมาเสริมมากกว่า

กลับไปเล่น 5 - 3 -2 เหมือนเดิมดีกว่า ขออภัยแฟนน่อลด้วย เอาใจช่วยมาหลายปีแล้ว

อยากเห็นเจ๊แกลงแบบสวย ๆ เหมือนป๋า
เข้าร่วม: 15 Nov 2013
ตอบ: 8109
โพสเมื่อ: Wed Jan 31, 2018 8:24 am
ส่วนตัวผมว่าอีเจ๊ไม่เคยแก้เกมรับเลย มันเป็นงี้มานานโคตรนาน

สังเกตุง่ายๆพื้นที่ระหว่างกลางกับหลังโหว่มากคือโดนสวนถึงหลังเลยตลอด

คือมันไม่มีกลางรับที่แบบคอยเก็บกวาดหรือชนก่อนมาเจอกองหลังเลยยยยยย

แล้วหลังน่อลก็ไม่ได้เหนียวแบบ 1-1 เอาอยู่ได้ตลอดทั้งเกม

ฉะนั้นพวกทีมเล็กๆหรือทีมกลางตารางรับดีสวนคมๆน่อลก็ม่องแล้วครับ
0
0
เข้าร่วม: 10 Feb 2011
ตอบ: 1170
โพสเมื่อ: Wed Jan 31, 2018 8:29 am

กองหลังรับผิดไปเต็มๆ เรื่องประตูที่เสีย แต่ว่า

กลองกลางที่จะช่วยกองหลังคือ ชาก้ากับแรมซี่ย์
ชาก้าตามตำแหน่งนี่เชิงกลางรับ แต่ไม่ค่อยจะช่วยอะไรเลย ช้าก็ช้า
แปะไปแปะมาอย่างเดียว ยิงไกลก็ไม่ค่อยมีให้เห็นล่ะ

แรมซี่ย์มันสับสนตำแหน่งตัวเองหรือเปล่า เห็นลอยอยู่สูงกว่าลากาแซต โอซิลอีก

ในเมื่อกลางไม่ค่อยชลอแเกม หลังมันก็เอาไม่ทันหรอกครับ
ยิ่งกอสนี่ ปีนี้ฟอร์มถือว่าแย่ แต่ในทีมก็ไม่มีคนอื่นที่ดีกว่านี้แล้วก็ต้องเข็นลง

เวงเกอร์นี่ก็บ้าไปใหญ่ซื้อตัวก็ไม่ซื้อที่มันเป็นปัญหาจริงๆ

0
0
คิดถึงน่าน คิดถึงเธอ

เข้าร่วม: 09 Oct 2005
ตอบ: 13383
โพสเมื่อ: Wed Jan 31, 2018 8:37 am
ผมยอมรับว่าผมโคตรเบื่อที่จะอธิบายให้คนนอก และคนในฟังจริงๆ
คือตอนฟอร์มดียิงเข้า เข้าทำสวยงาม มีสื่อนอกทำกราฟฟิคลากการวิ่งการเข้าทำ ไม่คิดจะด่ากัน กลับเงียบกริบ

แล้วไอ้การบ่นบ้าบอพวกนี้ ไม่ใช่เรื่องใหม่เลย เจอบอลอุดเจาะเข้ายาก มันเป็นมานานแล้ว
ไอ้พวกบ่น มันก็สักแต่บ่นไปวันๆ ไม่เคยจำว่าตัวเองอวดฉลาดไปขนาดไหนมาบ้าง กับการเจอบอลอุด มันพาลด่าหมดอ่ะ

ลืมไปแล้วหรอไง เขาจับทางได้แล้ว มุขตัน จำได้ไหมจ๊ะ
พูดกันตั้งแต่เมื่อไหร่ แล้วพูดกี่คนแล้ว

ต่อให้วิลเชียร์ลง ไม่ชนะ ก็บ่นอยู่ดี
อ่อ อเล็กซิสสปิริตเสียไม่ใช่หรอ นี่ก็ด่าแรมซี่ย์อีกดิ เออ ดีเว้ย
โอซิลทำเสียประตู ไม่มีคนด่าสักแอะ แถมลากาแซต ยังมีคนแถให้อีก สุดยอดจริงๆ

---

ผมจะบอกให้ คนนอก อย่างคุณนะ ไอ้การเล่นมิดฟิล3ตัว หมุนขึ้นไปหน้าประตู มันทำมาตั้งนานแล้ว
ไอ้คนที่ยังบอกว่ามั่ว คือมันดูวิธีต่อบอลไม่เป้น ตอนชนะ ไม่กล้าบ่นไรมาก เอาบ่นเอาตอนแพ้
อย่างพวกนัดชนะเชลซี มันก็เล่นเติมกันแบบนี้ แต่มันบ่นไม่ได้ไง

---

ผมจะยกตัวอย่างย้อนยุคสุดๆ ตอนซงมันเล่น ที่กูรูปืนมโนบอกว่า เวนเกอร์ไม่ชอบให้มันเติม เลยขาย
ผมไม่เคยเจอข่าวบ้าๆนี้เลยสักนิด

ผมสงสัยอีกอย่าง คุณดูวิธีเล่นครึ่งหลังกับครึ่งแรกเป็นจริงๆหรือเปล่าเนี่ย
ดูท่าจะดูการเคลื่อนที่ที่แก้เกมแล้วไม่เป็นนะครับ เพราะมันวิ่งมั่วกันหมด เหอะๆ
โพสเมื่อ: Wed Jan 31, 2018 8:42 am
น่าเบื่อที่ต้องอธิบายบทบาทแรมซี่ย์
ลากาแซตถ้ามันโดนรุม ฉีกออกมาเล่นบอล หรือลงต่ำลงมา แล้วใครจะยืนตามช่องกองหลัง
หน้าที่มันก็มุดหาพื้นที่ในเขตโทษ เพื่อรับบอลหรือทำประตู และทำให้ดูโคตรจะบ่อย
นัดนี้ แม้แต่เอลเนนี่ยังขึ้นไปเลย ถ้าบอกว่าไม่มีนิผมคงขำ ถ้าแคปให้ดูก็คงเงียบกริบ

ผมไม่เข้าใจพวกคุณจริงๆ มันจะเจาะเข้าทำยังไง ยิ่งใช้วิลเชียร์ด้วยแล้ว มันจะเล่นกันยังไง
แค่เคาะเล่นชิ่งแบบที่โอซิลตอกให้ลากาแซตยิงนัดพาเลช สวอนซียังดักทางได้เลย เกมรับเขาเหนียวกว่าเยอะ
สงสัยบาร์ซ่าเจออินเตอร์นัดชิงนั้น มันยังต้องการนักเตะตัวจ่ายอีกใช่ไหมครับ มันเลยเจาะเขาไม่ได้ แล้วปีเก้จะเติมทำไม
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 12156
โพสเมื่อ: Wed Jan 31, 2018 9:14 am
พอเข้าช่วงวิกฤติ เดี๋ยวก็กลับมาชนะครับ ก็เลยไปได้เรื่อยๆ ถ้าแพ้รัวๆ เวนเกอร์คงโดนปลดแล้ว
0
0
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 1368
โพสเมื่อ: Wed Jan 31, 2018 9:48 am
กลางรับธรรมชาติที่พอจะเล่นชุดใหญ่ได้ไม่มีแล้วนะครับ ตั้งแต่ก๊อกย้ายออก แล้วก็ไม่คิดจะซื้อซะด้วยสินี่แหละที่น่าเจ็บใจ

ปล. อยากให้สังเกตดูครับ ปืนชุดไหนก็ตามที่ได้แชมป์ลีค จะต้องมีกลางรับเด่นๆ อยู่ในทีมชุดนั้นๆเสมอครับ ส่วนชุดนี้ลองหาดูละกันครับว่ามีมั้ย
0
0
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 4638
โพสเมื่อ: Wed Jan 31, 2018 10:27 am
คุณวิเคราะห์แบบนี้คุมทีมถึงพันนัดยัง
0
0
เข้าร่วม: 22 Jan 2015
ตอบ: 1662
โพสเมื่อ: Wed Jan 31, 2018 10:53 am
ผมเบื่อแรมซี่
0
0
เข้าร่วม: 13 Oct 2008
ตอบ: 2109
โพสเมื่อ: Wed Jan 31, 2018 12:54 pm
gUnNeR พิมพ์ว่า:
น่าเบื่อที่ต้องอธิบายบทบาทแรมซี่ย์
ลากาแซตถ้ามันโดนรุม ฉีกออกมาเล่นบอล หรือลงต่ำลงมา แล้วใครจะยืนตามช่องกองหลัง
หน้าที่มันก็มุดหาพื้นที่ในเขตโทษ เพื่อรับบอลหรือทำประตู และทำให้ดูโคตรจะบ่อย
นัดนี้ แม้แต่เอลเนนี่ยังขึ้นไปเลย ถ้าบอกว่าไม่มีนิผมคงขำ ถ้าแคปให้ดูก็คงเงียบกริบ

ผมไม่เข้าใจพวกคุณจริงๆ มันจะเจาะเข้าทำยังไง ยิ่งใช้วิลเชียร์ด้วยแล้ว มันจะเล่นกันยังไง
แค่เคาะเล่นชิ่งแบบที่โอซิลตอกให้ลากาแซตยิงนัดพาเลช สวอนซียังดักทางได้เลย เกมรับเขาเหนียวกว่าเยอะ
สงสัยบาร์ซ่าเจออินเตอร์นัดชิงนั้น มันยังต้องการนักเตะตัวจ่ายอีกใช่ไหมครับ มันเลยเจาะเขาไม่ได้ แล้วปีเก้จะเติมทำไม  

ปกติผมไม่ค่อยเห็นด้วยกับคุณ แต่เรื่องนี้ผมเห็นด้วยนะ

คือไอ่พวกที่บอกว่าแรมสอดเข้าเขตโทษทำไม จากเกมส์เมื่อคืนนะ ย้ำว่าจากเกมส์เมื่อ เพราะแรมมันลงในตำแหน่งกลางรุก ไม่ใช่กลางคู่ว้อย สักแต่จะด่าไม่ไดู้ห่าไรเลยว่าเอลเนนี่กับช้าก้ามันคือกลางต่ำ คนที่ต้องรักษาตำแหน่งคือชาก้า ไม่ใช่แรมซี่

ส่วนไอ่เรื่องสอดเข้าไป ตอนโอซิลเล่นกลางรุกมันก็เคยสอดเข้าไปยิงสวอนซี ไม่เห็นมีใครด่ามัน คือหน้าเป้ามันค้ำอยู่ตัวเดียวในเขตโทษถ้าไม่มีคนสอดดึงตัวประกบแล้วแม่งจะยิงยังไงวะ

ถ้าไปดูฟูลแมทย์จริงๆเมื่อคืนผมว่าแรมซี่มันเล่นง่ายมากแล้ว ตอนเปลี่ยนอ่ะผมยังคิดด้วยซ้ำว่าจะเปลี่ยนชาก้าดึงแรมลงต่ำ เสือกเปลี่ยนเอลเนนี่ สวนมาแต่ละทีกลางแม่งหายหมด ชาก้าวิ่งดมตูดชาวบ้าน
0
0
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 6071
โพสเมื่อ: Wed Jan 31, 2018 1:15 pm
ลากา ไม่ไหวอะ ตัวเล็กเกินอิมแพคไม่มีต่อทีมเลย รถถังน่าจะได้เป้นตัวจริง แต่นัดนี้ขาดแจควิลเชียร์ เหมือนขาดใจ ขาดอเล็กซิสไปมีผลแน่ๆ ไหนจะชิรูด์อีก
0
0
โพสเมื่อ: Wed Jan 31, 2018 7:22 pm
Fabio Flukero พิมพ์ว่า:

ปกติผมไม่ค่อยเห็นด้วยกับคุณ แต่เรื่องนี้ผมเห็นด้วยนะ

คือไอ่พวกที่บอกว่าแรมสอดเข้าเขตโทษทำไม จากเกมส์เมื่อคืนนะ ย้ำว่าจากเกมส์เมื่อ เพราะแรมมันลงในตำแหน่งกลางรุก ไม่ใช่กลางคู่ว้อย สักแต่จะด่าไม่ไดู้ห่าไรเลยว่าเอลเนนี่กับช้าก้ามันคือกลางต่ำ คนที่ต้องรักษาตำแหน่งคือชาก้า ไม่ใช่แรมซี่

ส่วนไอ่เรื่องสอดเข้าไป ตอนโอซิลเล่นกลางรุกมันก็เคยสอดเข้าไปยิงสวอนซี ไม่เห็นมีใครด่ามัน คือหน้าเป้ามันค้ำอยู่ตัวเดียวในเขตโทษถ้าไม่มีคนสอดดึงตัวประกบแล้วแม่งจะยิงยังไงวะ

ถ้าไปดูฟูลแมทย์จริงๆเมื่อคืนผมว่าแรมซี่มันเล่นง่ายมากแล้ว ตอนเปลี่ยนอ่ะผมยังคิดด้วยซ้ำว่าจะเปลี่ยนชาก้าดึงแรมลงต่ำ !ผมมันเลว พูดคำหยาบ ขอโทษด้วยครับ!เปลี่ยนเอลเนนี่ สวนมาแต่ละทีกลางแม่งหายหมด ชาก้าวิ่งดมตูดชาวบ้าน  

กลางคู่ ???
http://www.skysports.com/football/swansea-vs-arsenal/teams/373338
https://www.whoscored.com/Matches/1190422/Live/England-Premier-League-2017-2018-Swansea-Arsenal

https://www.whoscored.com/Matches/1252939/Live/England-League-Cup-2017-2018-Arsenal-Chelsea
http://www.skysports.com/football/arsenal-vs-chelsea/teams/386990

อันนี้ผมตอบ และไอ้ระบบ4-1-4-1 ผมก็เคยบอกไปนานแล้วว่าเวนเกอร์เขาเคยลองใช้ เลยกลับมาใช้
แต่ไลน์อัพที่อื่น มันยกว่าแผนตอนนี้คือ 4-3-3
http://www.soccersuck.com/boards/topic/1601458/1/#36708839
http://www.soccersuck.com/boards/topic/1601002/2/#36698428

ขอบใจที่ยังเห็นด้วยนะครับ แต่คุณไปเอาข้อมูลมาจากไหน ว่าเขาเล่นกลางคู่ ผมสงสัย
0
0
โพสเมื่อ: Wed Jan 31, 2018 7:26 pm
ถ้าวิลเชียร์มันพลิกชีวิตได้ขนาดนั้น ทำไม นัดแพ้ บอร์ทมัธ กับเสมอเวสบรอม จึงไม่ชนะละครับ
เวนเกอร์เจอบอลอุดก็มีปัญหาประจำ แต่ไหงโทษไปเรื่อยตลอด
0
0
โพสเมื่อ: Wed Jan 31, 2018 8:58 pm
Spoil
Fabio Flukero พิมพ์ว่า:

ถ้าไปดูฟูลแมทย์จริงๆเมื่อคืนผมว่าแรมซี่มันเล่นง่ายมากแล้ว ตอนเปลี่ยนอ่ะผมยังคิดด้วยซ้ำว่าจะเปลี่ยนชาก้าดึงแรมลงต่ำ !ผมมันเลว พูดคำหยาบ ขอโทษด้วยครับ!เปลี่ยนเอลเนนี่ สวนมาแต่ละทีกลางแม่งหายหมด ชาก้าวิ่งดมตูดชาวบ้าน  

อันนี้คลิปแถมละกันครับ ดีหน่อยที่ตานี่มันทำกราฟฟิคให้ดู

ส่วนแผน4-3-3ไรนี้ นัดเชลซี ผมก็ได้ตอบคอมเมนตามที่คิดในกระทู้นี้
http://www.soccersuck.com/boards/topic/1599054/1/#36654088

---

เออ คือ ผมไม่ได้ไปลอกคอมเมนใครมาตอบนะครับ เจ้าของคลิป ผมก็พึ่งค้นเจอ

ถ้าจะลอกคือคอมเมนเตเตอจากสื่อชั้นนำ ที่มีการอ้างวิธีเล่นแบบเก็บสถิติ
ไม่ใช่แนวๆแพ้แล้วโวย โวยแบบนี้มันคือเก่งหลังเกมครับ
0
0