ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 02 Feb 2009
ตอบ: 3838
โพสเมื่อ: Mon Jan 29, 2018 14:55
[RE: Monster Hunter : World]
ผมว่าเป็นเกมที่สนุกที่สุดตั้งแต่เล่นมาแล้วนะ สำหรับผม ภาค PSP นี่ผมกับแฟนเล่นไป 400 กว่าชั่วโมงได้ ล่ากันมันส์มาก เกมมันวัดที่ฝีมือการบังคับแทบจะ90%เลย
เจอคนโหดๆนี่แบบถอดเสื้อเล่น มีแค่อาวุธ ไปลุยบอสแบบโดนสะกิดทีเดียวตาย เพราะไม่ใส่ชุด แต่ก็ฆ่าได้ ฝีมือจริงๆ
แก้ไขล่าสุดโดย ZecH เมื่อ Mon Jan 29, 2018 14:55, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1214
โพสเมื่อ: Mon Jan 29, 2018 15:56
Mistcoil พิมพ์ว่า:
เกมมันเกือบจะสมจริงนี่ พวกการออกท่าต่างๆนาๆ (ยกเว้นพวกอาวุธใหม่ๆ) อาวุธใหญ่ๆ เวลาออกท่า มันก็จะช้าไปหมด

แล้วเท่าที่ผมดูสตรีม คือจะมีแต่คนชอบใช้ พวก ดาบใหญ่ สวิชเอกซ์ ไรงี้ เพราะมันเท่ แล้วมันเป็นอาวุธต้องกะจังหวะตี 1 hit เก็บดาบวิ่ง รอ ประมาณนี้

แต่ที่ดูคือฟาดเอาๆ ซึ่งแรกๆมันก็ได้อยู่หรอก เพราะมอนมันยังกาก ตีเบา แต่ถ้าไป rank สูงๆคือจบเลยครับถ้าเล่นแบบนี้ พกยาไปเท่าไหร่ก็ไม่พอ มอนมีท่าเพิ่มขึ้น แรงขึ้น มีโอกาสเจอตัวใหญ่กว่าเดิม(ไม่รุ้ภาคนี้ยังมีระบบนี้อยู่มั้ย) ยกเว้นว่า จะให้เพื่อนแบก

ก็เลย อาจจะเกิดการเบื่อได้

เกมมันค่อนข้างเฉพาะกลุ่มด้วยครับ ถ้าไม่ใช่คนเคยเล่นมาแต่ภาคก่อนๆอาจจะไม่ชอบ

ตอนที่ผมเล่นครั้งแรก ภาคแรกที่ลงเครื่อง psp ผมก็คิดว่าเกมมันยากครับ แค่ตีแย้ ผมยังสู้มันไม่ได้ โดนกระทืบตายตลอด เพราะฟันเอาๆ ยืนแลกเลือดอย่างกับเกม mmo ไม่คิดจะหลบเลย (แต่แปลกถึงยังงั้น ผมก็รู้สึกว่าเกมนี้แม่งโคตรโดน)

พอเล่นไปเรื่อยๆ เข้าใจเกม ผมก็รู้ มันต้องหลบ แล้วหาช่องตี(ดูตามยูบทูบด้วย แล้วก็มีเว็บบอร์ดMH ที่คนไทยทำไว้ด้วย) จนมาเล่นภาค 2 บน psp มันมี katana กับ ธนู เพิ่มมา แล้วมันเข้ามือมาก ผมเล่นภาคนี้ไปโคตรไกลเลย หลายร้อย ชม.

ส่วนตัวผมว่า ความสนุกคือ ตอนเราไปเจอมอนโหดๆ หลังๆ แล้วเราฆ่ามันได้ มันจะฟินๆหน่อยๆ แล้วยิ่งโซโล่ด้วยนะ ยังจำตอน ราจังคู่ ได้อยู่เลย ฟัดกับมันตั้งหลายรอบ กว่าจะชนะ (ดาบกากฆ่าตัวแรกยังไม่ตาย ตัวที่สองออกมาก่อน)

ผมโคตรอยากเล่นภาคนี้ แต่ไม่มี PS4

ปล. ภาคนี้ มันดูเอื้อกับมือใหม่นะ หลายๆอย่าง เก็บของก็ไม่ต้องมานั่งขุด นั่งแงะ วิ่งผ่านกดปุ่มเข้าตัวเลย การขุดแร่ก็ไม่น่าเบื่อเท่าเก่า

อีกอย่าง ผมยังคงชอบมอนของภาคเก่าอยู่แฮะ tigrex teosta narugakuruga

ราจันคู่ว่าโหดแล้ว เจอราจันร่างไซย่า 2 ตัวอันนี้โหดมหาโหดเลยร่างธรรมดาก็เหมือนมันโมโหแล้ว ยิ่งตอนโมโหนี้โอ้โหเร็วยังกะฟาท 8 แต่ฆ่าได้ทีนี้โครตฟิน 5555
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: HA HA HA
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 1069
โพสเมื่อ: Mon Jan 29, 2018 16:08
DariusXalan พิมพ์ว่า:
มันอยู่ที่เพื่อนเล่นนั่นละ ทำให้ไม่เบื่อ

อย่างดาร์กโซลเพื่อนผมดองไว้เป็นปี เพราะเล่นไม่ผ่าน แล้วไม่เข้าใจระบบเกม ผมเลยไปสอนตั้งแต่เริ่ม วิธีซัมม่อน วิธีอัพ stat พอมันเล่นเป็น ก็ชนะง่าบๆ แรกๆ ผมก็ไปช่วยมันฟาม ตอนนี้มันจัด season pass ละ  
ผมไม่ค่อยซัมม่อนนะ เพราะมันทำให้บอสอึดขึ้นอะ แถมเสียสมาธิ ต้องมาพะวงเพื่อนอีก มันทำให้บางทีผมกะท่าโจมตีบอสผิดแล้วหลบไม่ได้ แต่ถ้าซัมม่อนได้สาย Int โหดๆนี่สวยเลยเพราะผมเล่นสายเข้าไปคลุกวงในอย่างเดว
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 13677
โพสเมื่อ: Mon Jan 29, 2018 18:09
CLOWN30442 พิมพ์ว่า:
DariusXalan พิมพ์ว่า:
มันอยู่ที่เพื่อนเล่นนั่นละ ทำให้ไม่เบื่อ

อย่างดาร์กโซลเพื่อนผมดองไว้เป็นปี เพราะเล่นไม่ผ่าน แล้วไม่เข้าใจระบบเกม ผมเลยไปสอนตั้งแต่เริ่ม วิธีซัมม่อน วิธีอัพ stat พอมันเล่นเป็น ก็ชนะง่าบๆ แรกๆ ผมก็ไปช่วยมันฟาม ตอนนี้มันจัด season pass ละ  
ผมไม่ค่อยซัมม่อนนะ เพราะมันทำให้บอสอึดขึ้นอะ แถมเสียสมาธิ ต้องมาพะวงเพื่อนอีก มันทำให้บางทีผมกะท่าโจมตีบอสผิดแล้วหลบไม่ได้ แต่ถ้าซัมม่อนได้สาย Int โหดๆนี่สวยเลยเพราะผมเล่นสายเข้าไปคลุกวงในอย่างเดว  

เล่นดาบใหญ่ไรพวกนี้ก็โซโล่สบายครับ แต่ผมเล่นพระมิราเคิลเพียวเนี่ยแหละ มันจำเป็นต้องซัมม่อนนะ ไม่งั้นผ่านยากมาก ใส่เกราะก็ไม่ได้ โล่ก็ได้แต่โล่กระจอก ตีก็เบาเวทก็เบา จะโหดตอนได้ sunlight spear มาละ (ได้จากบอส soul of cinder บอสสุดท้าย คือจบเกมแล่วค่อยเก่ง คิดดู) หลังจากได้มาก็ไป pvp กับ ไปช่วยซัฟคนอื่นตีบอส สบายๆ
แก้ไขล่าสุดโดย DariusXalan เมื่อ Mon Jan 29, 2018 18:10, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Don't tell mom I'm in Succersuck

ซุปตาร์ยูโร
Status: ❤️❀janrybnk48❀❤️my january.
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 11958
โพสเมื่อ: Tue Jan 30, 2018 12:25
Monster Hunter ถ้าคนไม่เคยเล่นมาเลยอย่าเพิ่งซื้อนะครับเพราะมันไม่ใช่เกมที่ใครซื้อมาเล่นแล้วจะสนุกทุกคน
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 20 May 2009
ตอบ: 84
โพสเมื่อ: Wed Jan 31, 2018 10:38
GludMunZ พิมพ์ว่า:
มอนผมว่าดาร์คโซลโหดกว่าเยอะ

แต่มอนฮันมันจะมีจังหวะตายงงๆ โดนพุ่งใส่กำลังลุกแม่งงับซ้ำตายเฉย

มีจังหวะนึงผมหัวร้อนมาก กำลังวิ่งตามเข้าไปตบมันหันมาพ่นไฟใส่พอดี ทีเดียวตาย  

มันไม่เรียกจังหวะตายโง่ๆ ครับ ต้องลองศึกษาท่าทางพฤติกรรมของมอนก่อนครับมอนแต่ละตัวการเดินการวิ่งจังหวะโจมตีของมันท่าการปล่อยท่าโจมตีของมันไม่เหมือนกัน อย่างที่เม้นบนบอก มันไม่ใช่เกมส์เดินหน้าต่อยครับ มันมีจังหวะเข้าจังหวะออก มอนโกรธ มอนเหนื่อย ส่วนจังหวะมันตามซ้ำขณะเราล้มหรือเรามึนอันนั้นปกติครับ ต้องดุด้วยว่าชุดเกราะเราอัพมาดีมาถูกแล้วหรือยัง แพ้ธาตุของมอนที่สู้หรือเปล่า รายละเอียดพวกนี้แหละครับที่ทำให้เกมส์สนุกน่าเล่นสำหรับเหล่านักล่า ระบบในภาคนี้ผมลองแล้วก็โอเคนะไม่ต้องผสมของไรมากมายระบบเกื้อหนุนผู้เล่นใหม่พอสมควร อีกทั้งการเก็บของวิ่งๆผ่านก็จับลงกระเป๋าได้เลยไม่เสียเวลาก้มเก็บก้มขุดเท่าไหร่ โดยรวมแจ่มครับเกมส์เอ็กคลูซีฟแบบนี้ คงมีปรับอัปเดทแพทเพื่อความสมดุลในพาร์ทต่อๆ ไปอีก
แก้ไขล่าสุดโดย boysogood เมื่อ Wed Jan 31, 2018 10:40, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel