ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: การรบมีหลายรูปแบบชัยชนะเท่านั้นที่สำคัญ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 293
โพสเมื่อ: Sat Jan 20, 2018 00:16
[RE: ค่าเหนื่อย 5 แสนคุ้มมั้ย]
Vincent Sephiroth พิมพ์ว่า:
ถามว่าคุ้มมั้ยใช่มั้ย ??

ถ้าคำถามนี้ผมคงต้องถามกลับไปว่า นอกจากผลงานในสนามแล้ว

คิดว่าแมนยูจะเอาเล็กซิสเล่นแร่แปรธาตุเป็นเงินกลับมาได้เท่าไร ?

นอกจากนี้ ลืมกันไปรึเปล่าว่าค่าตัวก็อาจไม่ได้เสียซักบาทด้วยนะ  

ค่าตัวนี่เสียแน่นอนท่าน ยกเว้นรอ ปิดฤดู
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7328
โพสเมื่อ: Sat Jan 20, 2018 00:16
[RE: ค่าเหนื่อย 5 แสนคุ้มมั้ย]
เราดูบอลเพื่อหาความคุ่มค่าของนักแตะหรอครับ ที่หากันเพื่อเอามาบัพกันเฉยๆ ใครได้ตัวดังๆต่อให้แพงก็มีแต่ผลดีกับสโมสร แฟนบอล ทั้งนั้น
ดูบอลส่วนหนึ่งเราก็เชียร์สตาร์ในทีมด้วย ชอบความสามารถของเขา ต่อให้แพ้มันก็น่าจะเชียร์ทีมแบบนี้
2
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 907
ถูกแบนแล้ว
Plz พิมพ์ว่า:
ดาร์ธ เวเดอร์ พิมพ์ว่า:
Plz พิมพ์ว่า:
ดาร์ธ เวเดอร์ พิมพ์ว่า:
ถ้าได้ 500k จริงก็ค่าเหนื่อยระดับท๊อป 4-5 ของโลกอ่ะ เป็นรองแค่โด้ เมส เนย์เองมั้ง
คุ้มรึเปล่าไม่รู้ แต่ราคาโอเวอร์ไปมากๆกับนักเตะระดับนี้  

ลืมนับพวกลีคจีนเปล่า ได้เยอะกว่าโด้เมสอีกนะ  

ลีคจีนเตเบซได้เยอะสุดแต่ย้ายหนีไปละ อีกอย่างพวกนี้มันไม่รวมภาษีอ่ะดิ
ของโด้-เมสมันรับเต็มๆ ทีมจ่ายค่าส่วนต่างจากภาษีให้  

ภาษีจีนไม่รู้เท่าไรนะ แต่พวกนั้นมันได้เยอะมากก ถ้าจำไม่ผิดลาเวซซี่ได้เกือบ8แสนอะ ต่อให้หักครึ่งนึงก็เยอะกว่าเมสอยู่ดี

แล้วตอนนี้เนย์เยอะกว่าโด้/เมสไปละ

ไปหาข้อมูลมาให้ครับอันนี้ของปีที่แล้ว ค่าเหนื่อย+โบนัสของแต่ละคน
ลาเวซซี่จริงๆได้แค่ 400k นะครับ ทีมออกมาบอกเองเลย

ถึงเตเบซจะได้ค่าเหนื่อยมากกว่าโด้ แต่เมื่อรวมพวกโบนัสต่างๆ
จะทำให้โด้ทำรายได้รวมมากกว่าอยู่นิดนึง

Spoil
http://financefootball.com/2017/02/13/top-worlds-highest-paid-football-players-2017/  

ถ้าเป็นของปีนี้เนย์จะเป็นอันดับ1ได้ 600k
ส่วนเมสถ้าเซ็นสัญญาใหม่ตามข่าวจะได้ 670k แซงเนย์ฮะ
แก้ไขล่าสุดโดย ดาร์ธ เวเดอร์ เมื่อ Sat Jan 20, 2018 00:18, ทั้งหมด 1 ครั้ง
3
0
Status: การรบมีหลายรูปแบบชัยชนะเท่านั้นที่สำคัญ
โพสเมื่อ: Sat Jan 20, 2018 00:19
F-Se-A พิมพ์ว่า:
เราดูบอลเพื่อหาความคุ่มค่าของนักแตะหรอครับ ที่หากันเพื่อเอามาบัพกันเฉยๆ ใครได้ตัวดังๆต่อให้แพงก็มีแต่ผลดีกับสโมสร แฟนบอล ทั้งนั้น
ดูบอลส่วนหนึ่งเราก็เชียร์สตาร์ในทีมด้วย ชอบความสามารถของเขา ต่อให้แพ้มันก็น่าจะเชียร์ทีมแบบนี้  

ถ้าเราเชียร์บอล เราก็อยากซึมซับความเป็นไปในทีมด้วยไงท่าน หลายทีมนะที่กระทบต่อเพดานค่าเหนื่อย แล้วเป็นอันต้องล่ม อยากให้แฟนๆเรา วิเคราะห์ทุกด้าน เพื่อเสพอรรถรส ในการเชียร์บอลครับ
2
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 8751
โพสเมื่อ: Sat Jan 20, 2018 00:27
500k นักข่าวเอามาเขียนขายข่าว พวกสัญญากับค่าตัว ถ้าสโมสรไม่เปิดเผยมันไม่มีทางหลุดหรอก สำนักข่าวคาดการณ์ทั้งนั้นอะ ต้องใช้สติเสพข่าวกันหน่อย เพดานแมนยูตอนนี้มันอยู่ที่300k มันไม่มีทางโดดไปถึง500kได้ไวแบบนี้หรอก ดูจากที่ผ่านๆมาที่ค่อยๆขยับมาเรื่อยๆ อ่านข่าวก็ใช้ความคิดกรองกันนิดนึงนะ ไม่ใช่ว่าอ่านอะไรก็เชื่อเค้าไปซะหมด
3
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 27 Jan 2007
ตอบ: 10264
โพสเมื่อ: Sat Jan 20, 2018 00:31
G-Eazy พิมพ์ว่า:
500k นักข่าวเอามาเขียนขายข่าว พวกสัญญากับค่าตัว ถ้าสโมสรไม่เปิดเผยมันไม่มีทางหลุดหรอก สำนักข่าวคาดการณ์ทั้งนั้นอะ ต้องใช้สติเสพข่าวกันหน่อย เพดานแมนยูตอนนี้มันอยู่ที่300k มันไม่มีทางโดดไปถึง500kได้ไวแบบนี้หรอก ดูจากที่ผ่านๆมาที่ค่อยๆขยับมาเรื่อยๆ อ่านข่าวก็ใช้ความคิดกรองกันนิดนึงนะ ไม่ใช่ว่าอ่านอะไรก็เชื่อเค้าไปซะหมด  

เต็มที่ก็เท่าพวกป๊อกบา อะผมว่า
0
0
1 เดียวคือผีแดง
โพสเมื่อ: Sat Jan 20, 2018 00:33

มันก็ยังไม่เป็นความจริงหรอกท่าน แม้แต่การย้ายก็ยังไม่เกิด แต่อยากให้ท่านช่วยวิเคราะห์ในกรณี ที่มันเป็นจริงขึ้นมา จะเกิดอะไรขึ้น แลกเปลี่ยนกันครับ
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 27321
โพสเมื่อ: Sat Jan 20, 2018 00:44
Mr domhell พิมพ์ว่า:
FI2eecIOM_BLuE พิมพ์ว่า:
FI2eecIOM_BLuE พิมพ์ว่า:
อย่าเพิ่งห่วงเลยว่าจะคุ้มไม๊

ตอนนี้เอาแค่ให้ย้ายมาก่อนดีกว่า

ไม่น่าจะพลาดนะท่าน มาขนาดนี้  

ตอนแรกก็มั่นใจ

แต่ตอนนี้ใจคอไม่ดีละ

อะไรทำให้ท่าน กลัว ไขหน่อยครับ วิเคราะห์กัน  

ความรู้สึกผมคือเรื่องการลุ้นให้ย้าย. มันเลยจุดพีคมาแล้ว 555

แต่แทนที่เรื่องจะคืบหน้า. กลายเป็นเรื่องหยุดกับที่. นักเตะต่างกลับมาซ้อมกับทีมเดิม

ที่สำคัญ. ความตะกละของชายที่ชื่อไรโอล่า นี่โครตน่ากลัว
1
0
<___คนธรรมดา___>
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 3895
โพสเมื่อ: Sat Jan 20, 2018 00:50
มันไม่มีทางเป็นไปได้เลยจ่ายระดับ500k เนี่ย

เป็นการทำลายเพดานค่สเหนื่อย210kจากปัจจุบีนของป๊อก290k ทีมอย่างแมนยูไม่ทำหลอก

เลิกคิดได้เลยว่าจะจ่าย500kจริงๆ
0
0
Status: NewFond
เข้าร่วม: 30 Mar 2011
ตอบ: 6417
โพสเมื่อ: Sat Jan 20, 2018 00:52
Lordphoenix พิมพ์ว่า:
ค่าเหนื่อย 500k
ถ้าย้ายไปเรือใบ = แพง ค่าตัวเวอร์ ทำลายตลาด
ถ้าย้ายไปแมนยู = เดี๋ยวก็คุ้ม นักเตะระดับนี้ ขายเสื้อก็คุ้มแล้ว

แซวนะจ๊ะ

แพงครับ จากใจเด็กผี แพงโคตรๆ ค่าเหนื่อยขนาดนี้ อยากให้รอกรีซมันดีกว่า
0
0
New BNK48 My Kami
โพสเมื่อ: Sat Jan 20, 2018 00:53
หมาแก่ พิมพ์ว่า:
มันไม่มีทางเป็นไปได้เลยจ่ายระดับ500k เนี่ย

เป็นการทำลายเพดานค่สเหนื่อย210kจากปัจจุบีนของป๊อก290k ทีมอย่างแมนยูไม่ทำหลอก

เลิกคิดได้เลยว่าจะจ่าย500kจริงๆ  

แล้วเกิดว่า มันจริงละท่าน อะไรจะตามมา นี่คือสิ่ง ที่เราถกกัน
0
0
โพสเมื่อ: Sat Jan 20, 2018 00:56
OnizukaBk พิมพ์ว่า:
Lordphoenix พิมพ์ว่า:
ค่าเหนื่อย 500k
ถ้าย้ายไปเรือใบ = แพง ค่าตัวเวอร์ ทำลายตลาด
ถ้าย้ายไปแมนยู = เดี๋ยวก็คุ้ม นักเตะระดับนี้ ขายเสื้อก็คุ้มแล้ว

แซวนะจ๊ะ

แพงครับ จากใจเด็กผี แพงโคตรๆ ค่าเหนื่อยขนาดนี้ อยากให้รอกรีซมันดีกว่า  

มันจะมามั้ยนะท่าน เหนว่าไม่สนใจยุ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 8751
โพสเมื่อ: Sat Jan 20, 2018 00:59

มันก็ยังไม่เป็นความจริงหรอกท่าน แม้แต่การย้ายก็ยังไม่เกิด แต่อยากให้ท่านช่วยวิเคราะห์ในกรณี ที่มันเป็นจริงขึ้นมา จะเกิดอะไรขึ้น แลกเปลี่ยนกันครับ  

ถ้าแมนยูทำสัญญาประเคนค่าเหนื่อยให้อเล็กซิสทะลุเพดานขนาดนั้นนะ สิ่งที่จะเกิดขึ้นคือแมนยูไม่มีทางปล่อยให้คนอื่นรู้นอกจากอเล็กซิสและเอเย่น เพราะมันเป็นเรื่องที่นักเตะคนอื่นภายในทีมรู้มีแต่ส่งผลเสีย นักข่าวไม่ต้องพูดถึงอะสโมสรไม่มีปล่อยหลุดมาหรอก จริงๆเรื่องรายได้เป็นเรื่องที่สังคมคนอังกฤษเค้าไม่นำมาพูดคุยกันอยู่แล้ว เป็นเรื่องที่ผิดมารยาทของเค้าสุดๆนะถามรายได้กัน
1
0
โพสเมื่อ: Sat Jan 20, 2018 01:01

ถ้าแมนยูทำสัญญาประเคนค่าเหนื่อยให้อเล็กซิสทะลุเพดานขนาดนั้นนะ สิ่งที่จะเกิดขึ้นคือแมนยูไม่มีทางปล่อยให้คนอื่นรู้นอกจากอเล็กซิสและเอเย่น เพราะมันเป็นเรื่องที่นักเตะคนอื่นภายในทีมรู้มีแต่ส่งผลเสีย นักข่าวไม่ต้องพูดถึงอะสโมสรไม่มีปล่อยหลุดมาหรอก จริงๆเรื่องรายได้เป็นเรื่องที่สังคมคนอังกฤษเค้าไม่นำมาพูดคุยกันอยู่แล้ว เป็นเรื่องที่ผิดมารยาทของเค้าสุดๆนะถามรายได้กัน  

แต่ไม่เคยเห็นปิดกันยุนะท่าน เปิดกันมาตลอด
0
0
Status: "ดาวรุ่งตลอดกาล"
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1097
โพสเมื่อ: Sat Jan 20, 2018 01:04
คุ้มไม่คุ้มคืออะไร เราลงทุนรึป่าว? เรายังต้องมาคิดเรื่องคุ้มรึไม่คุ้มเพื่ออะไร เรามีหน้าที่ดีใจก็พอ จริงมั้ย? เงินสโสรจ่ายนี่หน่า อิอิ

แต่ถ้าเอาแบบตอบตรงคำถาม ขอตอบว่าคุ้มครับ เบอร์ 7 แมนยูจะได้ใช้กับสตาร์สักทีนะ ยอดขายเสื้อต้องมีบ้างแหละท่านไม่มากก็เยอะ อิอิอิ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel