ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Jul 2008
ตอบ: 14191
โพสเมื่อ: Tue Nov 21, 2017 17:47
[RE: แนะนำ mirrorless สักตัวครับ!!~]
มือใหม่แนะนำ Sony ครับ Alpha ทุกตัวได้หมดเลย ถ้าไม่เอาเลนส์เพิ่มนะ โทษทีฮะ จำราคาไม่ได้ แต่จำได้ว่าเลขสอง ไม่แน่ใจกลางหรือปลาย

ผมว่าใช้ง่าย ถ่ายดี บอดีเข้ามือพอดีเป๊ะ แต่ลองไปจับๆลองๆดูหน่อยก็ดีครับ

ถ้าโปรๆเลย เชียร์ Fuji ครับ

แต่ผมไม่ชอบฟูจิตรงโฟกัสช้ามาก ถ่ายแล้วหงุดหงิด แต่ภาพสวยจริงจัง

อีกตัวก็ Olympus em10 Mk.2 ตัวนี้ผมใช้อยู่ ชอบกว่าโซนี่ ผมว่าดีกว่า และมีกันสั่น 5 แกน ถ่ายสบายๆเลยครับ แต่ติดนิดนึงตรง ผมว่าบอดี้จับยากไปหน่อย ไม่มี Grip ที่ถนัดมือเท่าไหร่ แต่สำหรับผม ผมว่าข้อเสียมันไม่ได้สำคัญเท่าไหร่
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

เป็นแฟนปืนต้องอดทน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4163
โพสเมื่อ: Tue Nov 21, 2017 18:54
[RE: แนะนำ mirrorless สักตัวครับ!!~]
Sony a6000 อีกเสียงครับ. ผมใช้อยู่ ถ่ายง่าย ปรับฟรังชั่นง่าย คุณภาพเกินราคาครับ
1
0
Burirum United
Manchester United
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 08 Jan 2008
ตอบ: 6624
โพสเมื่อ: Wed Nov 22, 2017 08:41
pungpoo พิมพ์ว่า:
preawza พิมพ์ว่า:
เคยลอง Oly em10 markII , sony a6000 , Fuji X-A2

เอาความรู้สึกตัวเองแบบมือใหม่ ไม่ได้เก่งเรื่องกล้องอะไรนะครับ

เรื่องสีสัน ความคม ผมชอบพอๆกันนะ แต่เอียงๆไปทาง X-A2 นิดๆ

ชอบบอดี้ a6000 มากสุด จับถนัดมือมาก

แต่ชอบระบบ em10 M2 มากสุด ปุ่มมันเยอะดี มีกันสั่น ทัชกรีน

em10 กันสั่นทั้งถ่ายนิ่งและวีดีโอเลยมั้ยครับ  

ทั้งคู่เลยครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel