ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
Plz
ผู้จัดการทีมชาติ
Status: 大丈夫
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Oct 2013
ตอบ: 51667
โพสเมื่อ: Wed Sep 27, 2017 14:01
[RE]คิดว่า Mikel Arteta มีผลต่อ Man City มากน้อยแค่ไหนครับ?
StobJeve พิมพ์ว่า:
Spoil
DaddyE พิมพ์ว่า:
kimharuhara พิมพ์ว่า:
ก็อยู่ตั้งแต่ปีที่แล้ว แล้วปะครับ  

แกเพิ่งเข้ามาตอนเดือนกรกฏาปีที่แล้วเองน่ะครับ ผมแค่สังเกตุว่าก่อนแกเข้ามาเหมือนเปปไม่ค่อยรู้วิธีจัดการกับทีมรองบ่อนในพรีเมียร์

ถ้าคิดว่าไม่มีผลหรือไม่เห็นด้วยก็เข้าใจครับ ^_^  

อ๋อ ผมถามเฉยๆครับ ไม่แน่ใจว่าแกมาตอนเดือนไหน แต่จำได้ว่าเห็นตั้งแต่ซีซั่นก่อนแล้ว  

แกมาพร้อมกับ Pep เลยครับ แกเป็นคนมาสมัครเป็นทีมงาน แล้วสโมสรก็รับมาอยู่ในทีมงานของ Pep (ผมไม่แน่ใจว่าใครมีอำนาจตัดสินใจเรื่องนี้มากกว่ากันนะครับ แต่ก็ได้มาทำงานด้วยกัน)

อีกหนึ่งคนสำคัญที่คอยแก้ปัญหาให้ Pep มาตลอด และมีผลต่อการตัดสินใจของเขามากก็คือ Domènec Torrent ที่ทำงานด้วยกันมาตั้งแต่บาร์เซโลน่า และขึ้นมาเป็นผู้ช่วยเต็มตัวตอนสมัยอยู่บาเยิร์นครับ

อีกคนที่สำคัญคือผู้ช่วยเขาตอนอยู่บาร์ซ่า Tito Vilanova ตอน Pep ลาออกไปเขาก็ขึ้นมาเป็นผู้จัดการทีมและทำผลงานได้เยี่ยมมาก เสียดายที่โรคมะเร็งได้พรากเขาไปก่อนวัยอันควร เราเลยอดเห็นผู้จัดการทีมเก่งๆ โชว์ฝีมืออีกคนครับ

ปล. นัดที่บาร์ซ่าโดนบาเยิร์นยำไปกลับ 7-0 ปีนั้นก็เป็น Tito นี่แหละครับที่ป่วยมะเร็งจนไม่ได้คุม ผมว่าถ้าเขาได้คุมจริงๆ อาจจะไม่เละขนาดนั้นแน่ๆ  

ลูล่าคุมแทน ตอนนั้นจำได้ว่ากำลังลุ้นหลายแชมป์เลย แล้วพอติโต้ป่วยปุป ฟอร์มทีมรูดมาก

ลูล่าผู้ช่วยคุมแทน แห้วทุกแชมป์ สถิติดีกว่าเป๊ปอีก ถ้าติโต้ยังอยู่ คงได้เห็นเด็กบาซ่าอีกหลายคนแจ้งเกิดแน่ๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 409
โพสเมื่อ: Wed Sep 27, 2017 14:38
[RE: คิดว่า Mikel Arteta มีผลต่อ Man City มากน้อยแค่ไหนครับ?]
Spoil
Plz พิมพ์ว่า:
Spoil
ก็อยู่ตั้งแต่ปีที่แล้ว แล้วปะครับ  

แกเพิ่งเข้ามาตอนเดือนกรกฏาปีที่แล้วเองน่ะครับ ผมแค่สังเกตุว่าก่อนแกเข้ามาเหมือนเปปไม่ค่อยรู้วิธีจัดการกับทีมรองบ่อนในพรีเมียร์

ถ้าคิดว่าไม่มีผลหรือไม่เห็นด้วยก็เข้าใจครับ ^_^  

อ๋อ ผมถามเฉยๆครับ ไม่แน่ใจว่าแกมาตอนเดือนไหน แต่จำได้ว่าเห็นตั้งแต่ซีซั่นก่อนแล้ว  

แกมาพร้อมกับ Pep เลยครับ แกเป็นคนมาสมัครเป็นทีมงาน แล้วสโมสรก็รับมาอยู่ในทีมงานของ Pep (ผมไม่แน่ใจว่าใครมีอำนาจตัดสินใจเรื่องนี้มากกว่ากันนะครับ แต่ก็ได้มาทำงานด้วยกัน)

อีกหนึ่งคนสำคัญที่คอยแก้ปัญหาให้ Pep มาตลอด และมีผลต่อการตัดสินใจของเขามากก็คือ Domènec Torrent ที่ทำงานด้วยกันมาตั้งแต่บาร์เซโลน่า และขึ้นมาเป็นผู้ช่วยเต็มตัวตอนสมัยอยู่บาเยิร์นครับ

อีกคนที่สำคัญคือผู้ช่วยเขาตอนอยู่บาร์ซ่า Tito Vilanova ตอน Pep ลาออกไปเขาก็ขึ้นมาเป็นผู้จัดการทีมและทำผลงานได้เยี่ยมมาก เสียดายที่โรคมะเร็งได้พรากเขาไปก่อนวัยอันควร เราเลยอดเห็นผู้จัดการทีมเก่งๆ โชว์ฝีมืออีกคนครับ

ปล. นัดที่บาร์ซ่าโดนบาเยิร์นยำไปกลับ 7-0 ปีนั้นก็เป็น Tito นี่แหละครับที่ป่วยมะเร็งจนไม่ได้คุม ผมว่าถ้าเขาได้คุมจริงๆ อาจจะไม่เละขนาดนั้นแน่ๆ  

ลูล่าคุมแทน ตอนนั้นจำได้ว่ากำลังลุ้นหลายแชมป์เลย แล้วพอติโต้ป่วยปุป ฟอร์มทีมรูดมาก

ลูล่าผู้ช่วยคุมแทน แห้วทุกแชมป์ สถิติดีกว่าเป๊ปอีก ถ้าติโต้ยังอยู่ คงได้เห็นเด็กบาซ่าอีกหลายคนแจ้งเกิดแน่ๆ  

ใช่ครับ ผมแอบคิดด้วยซ้ำว่าส่วนหนึ่งของความสำเร็จของที่มและ Pep ที่ยิ่งใหญ่ขนาดนั้น ติโต้มีส่วนไม่น้อยเลยครับ

น่าเสียดายจริงๆ

1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 9652
โพสเมื่อ: Wed Sep 27, 2017 15:09
[RE: คิดว่า Mikel Arteta มีผลต่อ Man City มากน้อยแค่ไหนครับ?]
ผมว่านักเตะมันก็ต้องใช้เวลาเข้าใจเทคติกเป๊ปนะ ของพวกยิ่งล้ำๆอยู่ด้วย
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 13 Feb 2009
ตอบ: 678
โพสเมื่อ: Wed Sep 27, 2017 15:13
kimsung-mc พิมพ์ว่า:
มีแน่นอนครับ หลายๆ ทีที่นอกจากแกจะปรึกษามือขวาแกแล้วแกยังไปถามอาเตต้าบ่อยๆเลยนะ สังเกตุได้ก่อนจะเปลี่ยนตัวหลายครั้งอยู่  

สังเกตุเหมือนกันเลย ยิ่งนัดล่าสุดตอนยิงลูกสองแกเดินมาหาอาเตต้าก่อนเลย แล้วอาเตต้าพูดเหมือนกูบอกมึงแล้ว 555+
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 13 Feb 2009
ตอบ: 678
โพสเมื่อ: Wed Sep 27, 2017 15:16
Spoil

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ คนนี้ผมก็เสียดายเพราะแกเก่งจริง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: เชลซี เชลซี
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 831
โพสเมื่อ: Wed Sep 27, 2017 15:43
มาตั้งแต่ปีก่อนแล้ว
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: MCFC&FCB
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3726
โพสเมื่อ: Wed Sep 27, 2017 23:01
คิดว่า Mikel Arteta มีผลต่อ Man City มากน้อยแค่ไหนครับ?
มาพร้อมเปปเรยครัซ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Manchester City since 2006 | FC Barcelona since 2008

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel