ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Nov 2008
ตอบ: 11499
โพสเมื่อ: Sat Sep 02, 2017 12:40
[RE: ทีมชาติไทย U12 ไปคว้าแชมป์ที่ญี่ปุ่น]
เริ่มมาเรื่อยๆ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 22237
โพสเมื่อ: Sat Sep 02, 2017 15:17
ทีมชาติไทย U12 ไปคว้าแชมป์ที่ญี่ปุ่น
ToyZHardy พิมพ์ว่า:
sillyboy พิมพ์ว่า:
daviddegea พิมพ์ว่า:
[liverx] พิมพ์ว่า:
princeopor พิมพ์ว่า:
ตอนเด็กนี่เก่งกันจริ๊ง เกิน18เท่านั้นแหล่ะ รู้เรื่อง  

เดี๋ยวนี้ต่างกันแล้วครับเรามีอคาเดมี่ ที่ให้เด็กเตะบอลด้วยเรียนด้วยแล้ว แบบไม่ใช่มั่วๆแบบแต่ก่อน แต่มีเป้าหมายคือ อาชีพ  

ผมว่าแล้วแต่คนด้วยครับ อย่างน้องผมมันอยู่ รร กีฬาสมุทรสาครและโรงเรียนเป็นอคาเดมี่ของ สโมสรสมุทรสาคร มันเล่าให้ผมฟังว่่าเพื่อนมันบางคนก็ถูกเฉดทิ้งไปก็มีเพราะหนีซ้อมคิดว่าตัวเองเก่ง เที่ยว ติดสาว บลาๆ ครับ  

อันนี้มันอยู่ที่วินัยล้วน ผมว่าที่อื่นเค้าก็ไล่ทิ้งหมดแหล่ะ  

ถ้ามีระบบอาชีพที่ดีรอบรับแล้ว ถ้าเด็กมันจะไปไม่ถึงดวงดาวก็อยู่ที่วินัยและโชคด้วย

ไม่ใช่เยาวชนทีมชาติทุกคนจะการันตีได้ว่าคุณคือนักเตะอาชีพอนาคตสดใส บางคนวินัยเสียไม่ซ้อมฝีเท้าไม่พัฒนาจนไม่มีใครเอา บางคนโชคไม่ดีเจ็บแล้วก็เล่นไม่ได้เหมือนเดิม

เคยอ่านบทสัมภาษณ์ของ มิก้า ชูนวลศรี เขาบอกว่า ตัวเขาแม้จะไม่ได้ติดทีมชาติเวลส์ชุดใหญ่ เหมือนอย่าง แรมซีย์ เบลล์ หรือ กันเตอร์ แต่ก็ยังดีกว่าเพื่อในทีมเยาวชนทีมชาติเวลส์บางคน ที่ต้องหันไปทำอาชีพอื่น  

ผมว่าแล้วแต่สโสรในชาติด้วยแหละ

ผมเล่น เกม FM ลีคเวลนี่ ลงทุนกันน้อยมากครับ ผูกขาดแชมป์อยู่สโมสรเดียว TNS ทีมอื่นเป็นsemi-pro ทั้งลีค
ก็เหมือนบอลไทยสมัยก่อน ติดทีมชาติชุดเยาวชน แต่ไม่มีการต่อยอด

ตอนนี้ผมว่าสโมสรไทยลงทุนมากกว่าทีมในลีคเวลเยอะครับ

คนที่ทะลุขึ้น มาได้ส่วนมากจะอยู่อคาเดมี่ดีๆ หรือไม่ก็ ทีมเวลส์ ในลีคอังกฤษครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 4102
โพสเมื่อ: Sat Sep 02, 2017 22:13
[RE: ทีมชาติไทย U12 ไปคว้าแชมป์ที่ญี่ปุ่น]
daviddegea พิมพ์ว่า:
[liverx] พิมพ์ว่า:
princeopor พิมพ์ว่า:
ตอนเด็กนี่เก่งกันจริ๊ง เกิน18เท่านั้นแหล่ะ รู้เรื่อง  

เดี๋ยวนี้ต่างกันแล้วครับเรามีอคาเดมี่ ที่ให้เด็กเตะบอลด้วยเรียนด้วยแล้ว แบบไม่ใช่มั่วๆแบบแต่ก่อน แต่มีเป้าหมายคือ อาชีพ  

ผมว่าแล้วแต่คนด้วยครับ อย่างน้องผมมันอยู่ รร กีฬาสมุทรสาครและโรงเรียนเป็นอคาเดมี่ของ สโมสรสมุทรสาคร มันเล่าให้ผมฟังว่่าเพื่อนมันบางคนก็ถูกเฉดทิ้งไปก็มีเพราะหนีซ้อมคิดว่าตัวเองเก่ง เที่ยว ติดสาว บลาๆ ครับ  

ใช่ครับคือจะบอกว่าพวกเหลวแหลกก็จะโดนคัดทิ้งโรงเรียนกีฬาสมัยผมมาเรียนร่วมกับโรงเรียนผมแต่ละคนติดยา มีเรื่องแต่ยังได้อยู่ รร กีฬาเหมือนเดิม เดี๋ยวนี้มันคือเป้าหมายอาชีพที่ดีใครไม่จริงจังจะโดนคัดทิ้ง คือมันมีระบบและอนาคตให้เด็กที่แน่นอนหากตั้งใจ เมื่อก่อนติดทีมชาติอย่างเดียวคือเป้า เดี๋ยวนี้เปิดกว้าง เงินก็ดี
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Jan 2010
ตอบ: 287
โพสเมื่อ: Sat Sep 02, 2017 23:42
TOTop2013 พิมพ์ว่า:
บางทีต้องเจาะจงทีมคู่แข่งด้วยครับ เช่นทีมไทยเป็นทีมชาติชุดใหญ่รุ่นไม่เกิน12ปี แต่ทีมอื่นเป็นแค่ทีมสโมสรหรือทีมจังหวัดซึ่งเราก็จะได้นำไปประเมินได้ถูกครับ สมัยก่อนมีทีมธำรงค์ไทยไปชนะได้ประจำก็ทำให้คิดประมาณว่าเด็กไทยเก่งกว่าชาติอื่นแต่พอเจาะลงไปส่วนมากจะแข่งกับทีมประมาณทีมโรงเรียนหรือทีมระดับจังหวัดแต่ในขณะที่ทีมธำรงค์ไทยนี่ประมาณทีมชาติเด็กของเรา  

ผมก็คิดแบบท่านนะ
คำพูดที่ว่าเด็กไทยเก่ง แต่พอโตมาไม่เก่ง ผมไม่ค่อยเชื่อเท่าไหร่
ผมว่าตอนเด็กเราไม่ได้เก่งขนาดนั้น แต่ผลจากการเอาทีมชาติไปแข่งกับทีมโรงเรียนของที่อื่นมันหลอกตาพวกเรา
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel