ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แขวนสตั๊ด
Status: Don't try this at home.
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 29 Sep 2007
ตอบ: 27010
โพสเมื่อ: Tue Aug 15, 2017 16:53
[RE: FOL3 -> FOL4]
ยังเสียใจที่ไม่มี PES Online ให้เล่นที่ไทยอยู่ทุกวันนี้
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 28 Aug 2008
ตอบ: 4909
โพสเมื่อ: Tue Aug 15, 2017 16:54
reddevilartz พิมพ์ว่า:
anawin36 พิมพ์ว่า:
ใช่ที่ชื่อ p ท้าอะไรสักอย่างพิมพ์มะ

เอาจริงแค่กระแสตัวเองตก เลยสร้างเรื่องมาทำยอดวิวใหม่

ส่วนเรื่อง fo4 มันเป็นไปได้ครับ แต่บอกเลยว่า
ไทยไม่น่าจะเอาเข้ามาหรอก
1.ร้านคอมส่วนใหญ่ตามสเปคไม่ทัน ที่มีอยู่ก็จะเจ๊งแหล่ไม่เจ๊งแหล่แล้ว ถ้าต้องมายกเซต pc ให้ตามเอนจิ้น 16 จะต้องลงทุนเท่าไร อันนี้ผมถามคนรู้จักที่เป็นเจ้าของร้านเกม ตจว มาหลายคนเลยนะ ถ้าไม่ใช่ร้านใหญ่จริงๆ ไม่ไหวหรอก ประเทสไทยอาจจะยังพัฒนาไปไม่ถึงตรงนั้น สำหรับธุรกิจ pc

2.ค่าลิขสิทธิ์คราวนี้สูงแน่ๆถ้ามีเข้ามาจริงๆ

3.ระบบการเล่นที่อาจจะยากเกินเด็กเล่น เพราะมันต้องบังคับเข้าบอลเอาจิ้มบอลเอง

4.รูปแบบตอนนี้ fo3 ผมว่าสุดๆของเกมบอลออนไลน์แล้วนะ
ถ้าทำ fo4 นักเตะคงต้องตาม fifa 18 19 คือมีแค่ปีเดียวแล้วแยกเป็นซีรีย์แปลกๆ totw tots toty icon แล้วมันจะต่างอะไรกับ fifa ภาคหลัก 18 19 20 ที่ระบบมันจะดีกว่าล่ะ

ปล.สำคัญที่สุดคือ

ต้นปี 59 มีสตรีมเมอร์ชื่อดัง คลับหนึ่ง m... บอกว่าจะเปิดตัว fo4 แล้วปีนี้แหละ ช่วงกลางปี แต่พอถึงเวลา เกมตอกหน้าเอาปีใหม่เข้าเลย พร้อมตำนาน ข่าวก็เงียบไป ช่วงปีใหม่ มีผช คนหนึ่งชื่อ พี่แ...น บอกว่าเซ็นสัญญาแล้ว กำลังจะเปิดตัว (ตอนไหนล่ะ) มีนาเมษาได้ยินข่าวจากคลับนั้นอีกแล้ว รุ้ลึกจริงๆ ชื่อน้องอะไรสักอย่าง กับคนในยูทูปชื่อลัม้ายคล้าย WM ที่ชอบเล่นท่า กับพวกอาเสี่ยสายทุ่ม บอกว่า มิ.ย fo4 เปิดตัว พอถึงเวลาจริง เปิดเมเปิ้ล (555) ต้นเดือนมีพูดอีกแล้ว โดยคนที่เดี่ยวนี้ไม่ค่อยดัง และชอบด่า fo3 บ่อยๆ แต่ดังเพราะทำคลิป fo3 มาทั้งนั้น ที่มีเปิดการ์ดลายเซ็นนักเตะ และชอบดีใจมีไฟลุก บอกว่ามีแน่นอน โธ่ววววววววว ต้องคิดกันดีดีนะครับ

ปล.เพิ่มเติม เกาหลีเขาพูดกันว่า เกมจะอัพเอนจิ้น ไม่ใช่ fo4 เขาคุยกันในคอมมุนิตี้ของเขา คนไทยไม่มีข้อมุล เผลอๆไม่เคยต่อ vpn ไปดูตามเวปเกาหลี นั่งเทียนเอาเบย

เห็นด้วยเรื่อง pc สุดละฮะ คิดดูจังหวัดผมเพชรบุรี แทบไม่มีร้านเกมไหนลงเกมส์ที่ต้องใช้กราฟฟิคสูง เด็กๆ เล่น fol3 pb dota hon แล้วถ้าต้องเปลี่ยนระบบผมว่า garena เป็นบริษัทฉลาดนะ ไม่กล้าทุบหม้อข้าวตัวองครับ คิดดูตจว จะมีร้านไหนรับไหวถ้าเปลี่ยนเอนจิน ส่่วนปุ้ย นี่ก็ตามนั้น 55555  

น่าแปลกที่คนส่วนใหญ่ ยังเชื่อพวกนี้ ทั้งๆที่ไม่มีอ้างอิงอะไรเลย สายนิทานล้วนๆ จินตนาการสูงส่ง
6
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Sep 2006
ตอบ: 1006
โพสเมื่อ: Tue Aug 15, 2017 16:57
อัพเอนจิ้นใหม่ ทำเกมต่อ ขายฐานเกมต่อ

น่าจะดีกว่าเริ่มใหม่นะ

คหสต
0
0
Man Utd & Fiorentina
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 5599
โพสเมื่อ: Tue Aug 15, 2017 16:58
ถูกแบนแล้ว
มันต้องดูว่า สร้างใหม่ กับ อัพเอนจิ้นอันไหนคุ้มกว่ากัน

1. โอเคเปิดใหม่ดูดตังใหม่ แต่ ต้องใช้เงินสร้างเกมส์ใหม่จำนวนมหาศาล เทสระบบใหม่หมด

2. หรือว่าอัพเอนจิ้น ซึ่งน่าจะถูกกว่าสร้างใหม่ แล้วคิดคอนเท้นดูดตังไปเรื่อยๆ อะไรที่คิดใจใส่ในFOL4 มาใส่ FOL3 ก่อน

3. ถ้าสร้างใหม่ แล้วแค่กราฟิคดีกว่าเดิม คุ้มทุนหรือไม่ เพราะ คนทั่วไป สนใจเล่นแค่ ระบบPVP Ranking
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 311
โพสเมื่อ: Tue Aug 15, 2017 17:00
reddevilartz พิมพ์ว่า:
ใช่ที่ชื่อ p ท้าอะไรสักอย่างพิมพ์มะ

เอาจริงแค่กระแสตัวเองตก เลยสร้างเรื่องมาทำยอดวิวใหม่

ส่วนเรื่อง fo4 มันเป็นไปได้ครับ แต่บอกเลยว่า
ไทยไม่น่าจะเอาเข้ามาหรอก
1.ร้านคอมส่วนใหญ่ตามสเปคไม่ทัน ที่มีอยู่ก็จะเจ๊งแหล่ไม่เจ๊งแหล่แล้ว ถ้าต้องมายกเซต pc ให้ตามเอนจิ้น 16 จะต้องลงทุนเท่าไร อันนี้ผมถามคนรู้จักที่เป็นเจ้าของร้านเกม ตจว มาหลายคนเลยนะ ถ้าไม่ใช่ร้านใหญ่จริงๆ ไม่ไหวหรอก ประเทสไทยอาจจะยังพัฒนาไปไม่ถึงตรงนั้น สำหรับธุรกิจ pc

2.ค่าลิขสิทธิ์คราวนี้สูงแน่ๆถ้ามีเข้ามาจริงๆ

3.ระบบการเล่นที่อาจจะยากเกินเด็กเล่น เพราะมันต้องบังคับเข้าบอลเอาจิ้มบอลเอง

4.รูปแบบตอนนี้ fo3 ผมว่าสุดๆของเกมบอลออนไลน์แล้วนะ
ถ้าทำ fo4 นักเตะคงต้องตาม fifa 18 19 คือมีแค่ปีเดียวแล้วแยกเป็นซีรีย์แปลกๆ totw tots toty icon แล้วมันจะต่างอะไรกับ fifa ภาคหลัก 18 19 20 ที่ระบบมันจะดีกว่าล่ะ

ปล.สำคัญที่สุดคือ

ต้นปี 59 มีสตรีมเมอร์ชื่อดัง คลับหนึ่ง m... บอกว่าจะเปิดตัว fo4 แล้วปีนี้แหละ ช่วงกลางปี แต่พอถึงเวลา เกมตอกหน้าเอาปีใหม่เข้าเลย พร้อมตำนาน ข่าวก็เงียบไป ช่วงปีใหม่ มีผช คนหนึ่งชื่อ พี่แ...น บอกว่าเซ็นสัญญาแล้ว กำลังจะเปิดตัว (ตอนไหนล่ะ) มีนาเมษาได้ยินข่าวจากคลับนั้นอีกแล้ว รุ้ลึกจริงๆ ชื่อน้องอะไรสักอย่าง กับคนในยูทูปชื่อลัม้ายคล้าย WM ที่ชอบเล่นท่า กับพวกอาเสี่ยสายทุ่ม บอกว่า มิ.ย fo4 เปิดตัว พอถึงเวลาจริง เปิดเมเปิ้ล (555) ต้นเดือนมีพูดอีกแล้ว โดยคนที่เดี่ยวนี้ไม่ค่อยดัง และชอบด่า fo3 บ่อยๆ แต่ดังเพราะทำคลิป fo3 มาทั้งนั้น ที่มีเปิดการ์ดลายเซ็นนักเตะ และชอบดีใจมีไฟลุก บอกว่ามีแน่นอน โธ่ววววววววว ต้องคิดกันดีดีนะครับ

ปล.เพิ่มเติม เกาหลีเขาพูดกันว่า เกมจะอัพเอนจิ้น ไม่ใช่ fo4 เขาคุยกันในคอมมุนิตี้ของเขา คนไทยไม่มีข้อมุล เผลอๆไม่เคยต่อ vpn ไปดูตามเวปเกาหลี นั่งเทียนเอาเบย

เห็นด้วยเรื่อง pc สุดละฮะ คิดดูจังหวัดผมเพชรบุรี แทบไม่มีร้านเกมไหนลงเกมส์ที่ต้องใช้กราฟฟิคสูง เด็กๆ เล่น fol3 pb dota hon แล้วถ้าต้องเปลี่ยนระบบผมว่า garena เป็นบริษัทฉลาดนะ ไม่กล้าทุบหม้อข้าวตัวองครับ คิดดูตจว จะมีร้านไหนรับไหวถ้าเปลี่ยนเอนจิน ส่่วนปุ้ย นี่ก็ตามนั้น 55555  

น่าแปลกที่คนส่วนใหญ่ ยังเชื่อพวกนี้ ทั้งๆที่ไม่มีอ้างอิงอะไรเลย สายนิทานล้วนๆ จินตนาการสูงส่ง  

คุณ anawin ไม่ต้องแปลกใจกับประเทศที่คนเชื่อพญานาคมีจริงหรอกครับ 555 อยากให้ไปดูผลกำไรของการีนาจริงๆ ออกแพคกระจอกๆ ก็รายได้มา หลายล้านละ ผมเคยไปสมัครงาน fol3 มาผมก็ถาม เค้ายังขำเลย เค้ายังบอกว่าในไทยที่คนเล่น fol3 มากกว่า fifa17 แบบสุดๆ ผมก็เล่นในps นะชอบ แต่fol3มันก็อารรมณ์อีกแบบ แถมไม่ต้องไปยก fol2 นะ มันคนละบริษัท การบริหาร งบประมาณ แถมมาในช่วงit กำลังบูมก็ต่างกัน สมัยนั้น ro ยังเป็นเจ้าตลาดเกมส์อยู่เลย
4
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ♥JN ◣BLΛƆKP!ИK◥
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 485
โพสเมื่อ: Tue Aug 15, 2017 18:02
ยังไงก็ได้ ผมรอเล่น FIFA18แล้วตอนนี้ 55555 เปิดก็เปิด ไม่เปิดก็ดีไม่เปลืองเงิน 555
แก้ไขล่าสุดโดย infightz เมื่อ Tue Aug 15, 2017 18:05, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: งล
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2063
โพสเมื่อ: Tue Aug 15, 2017 18:40
ติ๊งต๊ํองอะผมว่าปั่นกระแส
ผมไม่สนใจข่าวทางเกาหลีหรอกนะแต่ผมดูความเป็นได้ของEA
ที่จะปล่อย Engine มาให้ใช้
เพราะถ้าจำไม่ผิดEngine ตัวนี้น่าจะอยู่ประมาณ fifa 13 (Impact Engine)
ซึ่งตามCycle แล้ว engine ต่อไปคือ Ignite
แล้วตามด้วย Frostbite 3 ที่Fifa 17-18ใช้อยู่

ถ้าเป็นไปตามคาดการจากอดีตที่ผ่านมากว่าEAจะยอมให้FOL3ขึ้นมาใช้Impactก็คือช่วง2015-2016 ซึ่งมันก็คาบเกี่ยวกับFIFA16 ซึ่งใช้Igniteตัวสุดท้ายกำลังพัฒนา17

สรุปง่ายๆถ้าอยากจะเห็นFOL4หรือ3Engineถัดไป
ผมว่าต้องรอFifaXXขึ้นEngineใหม่ก่อน

0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: better place is right here with me
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 9363
โพสเมื่อ: Tue Aug 15, 2017 19:01
เรื่องfol4 มีมาตั้งแต่fol3 มาเปิดเซิฟใหม่ๆเลยมั้ง แต่ถ้าจะมาจริงๆ nexon ไทยน่าเอาเข้ามาหน่อยนะ ไหนๆก็ไหนๆละ
0
0

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 13 Aug 2009
ตอบ: 24438
โพสเมื่อ: Tue Aug 15, 2017 19:06
fol4 มาก็เล่น

แต่ตอนนี้ขอมุ่ง fol3 ก่อน จะปิดตอนไหนก็ช่างมัน
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status: โมไงจะใครละ
เข้าร่วม: 24 Apr 2010
ตอบ: 23223
โพสเมื่อ: Tue Aug 15, 2017 19:55
ผมอยู่คลับนักแข่งประชุมคลับทุกเดือนไม่เห็นเค้าพูดไรนะ มีแค่ข่าวว่าจะไม่จัดแข่งทัวร์นาเมนท์ในไทย

แค่นั้นเรื่อง FO4 นี่ไร้สาระมาก ซุยกันข้ามปี พอเงิบก็หน้าหงายเงียบกันหมด
5
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 06 Nov 2010
ตอบ: 12395
โพสเมื่อ: Tue Aug 15, 2017 20:05
ข่าวจากคนที่เวลาเล่นเกมแล้วโทษทุกอย่างยกเว้นตัวเองป่าว

3
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 08 Aug 2009
ตอบ: 33802
โพสเมื่อ: Wed Aug 16, 2017 01:18
นี่ขนาดเกมทำเงินอันดับ 1 ของการีน่านะนั่น ยังมีคนซุยว่าจะปิดอีก
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 311
โพสเมื่อ: Wed Aug 16, 2017 10:19
โม พิมพ์ว่า:
ผมอยู่คลับนักแข่งประชุมคลับทุกเดือนไม่เห็นเค้าพูดไรนะ มีแค่ข่าวว่าจะไม่จัดแข่งทัวร์นาเมนท์ในไทย

แค่นั้นเรื่อง FO4 นี่ไร้สาระมาก ซุยกันข้ามปี พอเงิบก็หน้าหงายเงียบกันหมด

เป็นมาจากเรื่องงบ แล้วก็ผมเห็น่วาเค้าวางแผนทำพวกแข่งเรื่อยๆ ตอนแรกผมถามว่าทำไมไม่ทำลีคเค้าบอกว่าจะทำ แต่วางแผนลำบาก แล้วก็การคัดคนกลวมีปัญหา
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel