ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status: Do it or Die
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1318
โพสเมื่อ: Mon Aug 14, 2017 09:28
[RE: (บทวิเคราะห์ลิเวอร์พูล) หรือไม่ต้องหาละตัวแทนคูตี้ หากองหน้าแมร่งเลย]
Hooliganzz พิมพ์ว่า:
๓Skywalke2๓ พิมพ์ว่า:
สิ่งที่จะหายไปกับคูตี้คือลูกนิ่ง ลูกยิงไกล มองดูกลางชุดปัจจุบันแล้วได้แต่เอาเท้าก่ายหน้าผาก แต่ดูจากนัดล่าสุดแล้ว ฟีโน่ก็เป็นคนเล่นลูกนิ่งแทน ผมเองก็สนับสนุนให้ถอยฟีโน่ลงมาเล่นกลางรุก แต่กองหน้าที่จะเข้าระบบกับคลอปได้นี่สิ จะหาได้มั้ย คอสต้าโอเคเรื่องฝีเท้า แต่ดูแล้วไม่น่าเข้ากับระบบ โอบาเมยองน่าจะโอเคสุด แต่เสือเหลืองจะปล่อยมั้ย ส่วนตัวแอบลุ้นว่า เอาเงินที่ขายคูตี้บวกเพิ่มไปอีกซักนิดหน่อย จัดดีบาล่าไปเลยดีมั้ย ดีลในฝันโอกาสที่ยูเว่จะขาย(ถ้าเงินถึง) คงพอจะมีมากกว่า แค่คิดก็เหนื่อยแล้ว เฮ้อ!!!!  

ดีบาล่า ในปีนี้ตัดทิ้งไปได้เลย พึ่งได้เบอร์ 10 ไปปีนี้อดแน่นอน  

กองหน้าสไตล์ชงเองกินเองมีใครอีกบ้างครับ พวกซัวเรส กุน ดีบาล่า ลากาเซตก็ไปน่อลซะละ เบล็อตติฟอร์มดีแต่ก็เสี่ยงจัง  

เออใช่ ผมลืมเบล็อตติไปคนนึง

แต่ก็นั้นละครับเสี่ยงมาก ยิ่งอีลิ้วพูลเราประวัติกับกองหน้าจากอิตาลี ต่ำตมมาก  

ภาพอาควิลานี่กับดอสเซน่าลอยมาแต่ไกลเลย 555
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 19 Jan 2015
ตอบ: 4550
โพสเมื่อ: Mon Aug 14, 2017 09:36
[RE: (บทวิเคราะห์ลิเวอร์พูล) หรือไม่ต้องหาละตัวแทนคูตี้ หากองหน้าแมร่งเลย]
สิ่งที่จะหายไปกับคูตี้คือลูกนิ่ง ลูกยิงไกล มองดูกลางชุดปัจจุบันแล้วได้แต่เอาเท้าก่ายหน้าผาก แต่ดูจากนัดล่าสุดแล้ว ฟีโน่ก็เป็นคนเล่นลูกนิ่งแทน ผมเองก็สนับสนุนให้ถอยฟีโน่ลงมาเล่นกลางรุก แต่กองหน้าที่จะเข้าระบบกับคลอปได้นี่สิ จะหาได้มั้ย คอสต้าโอเคเรื่องฝีเท้า แต่ดูแล้วไม่น่าเข้ากับระบบ โอบาเมยองน่าจะโอเคสุด แต่เสือเหลืองจะปล่อยมั้ย ส่วนตัวแอบลุ้นว่า เอาเงินที่ขายคูตี้บวกเพิ่มไปอีกซักนิดหน่อย จัดดีบาล่าไปเลยดีมั้ย ดีลในฝันโอกาสที่ยูเว่จะขาย(ถ้าเงินถึง) คงพอจะมีมากกว่า แค่คิดก็เหนื่อยแล้ว เฮ้อ!!!!  

ดีบาล่า ในปีนี้ตัดทิ้งไปได้เลย พึ่งได้เบอร์ 10 ไปปีนี้อดแน่นอน  

กองหน้าสไตล์ชงเองกินเองมีใครอีกบ้างครับ พวกซัวเรส กุน ดีบาล่า ลากาเซตก็ไปน่อลซะละ เบล็อตติฟอร์มดีแต่ก็เสี่ยงจัง  

เออใช่ ผมลืมเบล็อตติไปคนนึง

แต่ก็นั้นละครับเสี่ยงมาก ยิ่งอีลิ้วพูลเราประวัติกับกองหน้าจากอิตาลี ต่ำตมมาก  

ภาพอาควิลานี่กับดอสเซน่าลอยมาแต่ไกลเลย 555  

รวมบอรินี่อีกคนไหม
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2007
ตอบ: 39196
โพสเมื่อ: Mon Aug 14, 2017 09:43
ไปบาซ่าตอนนี้แน่ใจเหรอว่าจะไปยกระดับทีมได้จริงๆ ดูบาซ่าเมื่อคืนแล้วทีมต้องการคนที่สามารถทะลุทะลวงช่วยเมสได้ แต่คูตี้ไม่ใช่สายนั้น ได้ไปก็ไม่รู้จะดีขึ้นไหม ย้ายไปรับแรงกดดันแทนเนย์มันเลยแล้วกัน อาจจะเข้าใจเนย์มันมากขึ้นนะ
0
0

แข้งเจลีก
Status:
โพสเมื่อ: Mon Aug 14, 2017 09:50
itoonggy พิมพ์ว่า:
ไปบาซ่าตอนนี้แน่ใจเหรอว่าจะไปยกระดับทีมได้จริงๆ ดูบาซ่าเมื่อคืนแล้วทีมต้องการคนที่สามารถทะลุทะลวงช่วยเมสได้ แต่คูตี้ไม่ใช่สายนั้น ได้ไปก็ไม่รู้จะดีขึ้นไหม ย้ายไปรับแรงกดดันแทนเนย์มันเลยแล้วกัน อาจจะเข้าใจเนย์มันมากขึ้นนะ  

อันนั้นเป็นจุดที่บาซ่าต้องแก้ครับ ไม่เกี่ยวกับลิ้วพูลละ
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status: ผมรักในแมนเชสเตอร์ยูไนเต็ด
เข้าร่วม: 28 Apr 2006
ตอบ: 9137
โพสเมื่อ: Mon Aug 14, 2017 10:04
ผมแฟนผีนะ แต่สิ่งที่ลิเวอร์พูลขาดไปคือ
1.กองหน้าตัวใหญ่ ๆ ที่มีความเร็วแล้วสามารถยิงได้เอง
2.กองหลังที่ไว้ใจได้
3.กองกลางที่เขี้ยวกว่านี้

0
0
[
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 19 Nov 2006
ตอบ: 270
โพสเมื่อ: Mon Aug 14, 2017 10:13
ถ้าหริดไม่เจ็บบ่อย ให้หริดกะโซลันเก้ สลับกันเล่นหน้าน่าจะเวิคนะผมว่า
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 19 Aug 2008
ตอบ: 5775
โพสเมื่อ: Mon Aug 14, 2017 10:17
ถ้าขายคูตี้ได้ร้อยกว่า เอาไปโป๊ะลงเอมปับเป้ไหม ไหนๆทุนเดิมงบซื้อเอกิต้า vvd ยังไม่ได้จ่ายสักบาท ขายได้คูตี้มาอีก

คิดเล่นๆผมอาจจะมโนไปก็ได้แต่ดูเงินรวมตอนนี้ รวมขายคูตี้น่าจะร่วมๆ200ล้านละ โอนเช็คเงินสดโยกไปให้โมนาโกสัก100แก่ๆอาจมีลุ้นนะ 55
0
0
แข้งเจลีก
Status:
โพสเมื่อ: Mon Aug 14, 2017 10:27
mos009ptt พิมพ์ว่า:
ผมแฟนผีนะ แต่สิ่งที่ลิเวอร์พูลขาดไปคือ
1.กองหน้าตัวใหญ่ ๆ ที่มีความเร็วแล้วสามารถยิงได้เอง
2.กองหลังที่ไว้ใจได้
3.กองกลางที่เขี้ยวกว่านี้

เคยมีบีทาเก้นไง

pong700 พิมพ์ว่า:
ถ้าขายคูตี้ได้ร้อยกว่า เอาไปโป๊ะลงเอมปับเป้ไหม ไหนๆทุนเดิมงบซื้อเอกิต้า vvd ยังไม่ได้จ่ายสักบาท ขายได้คูตี้มาอีก

คิดเล่นๆผมอาจจะมโนไปก็ได้แต่ดูเงินรวมตอนนี้ รวมขายคูตี้น่าจะร่วมๆ200ล้านละ โอนเช็คเงินสดโยกไปให้โมนาโกสัก100แก่ๆอาจมีลุ้นนะ 55  

แยกก่อนว่า
เงินเรื่อง VVD+ เกอิต้า ยังไงก็ไม่น่าเกี่ยวกับดีลเสียคูตี้หากองหน้าที่ผมคิด เพราะ เงินก้อน VVD+เกอิต้า ยังไงทีมก็ต้องซื้อในตำแหน่ง2 คนนี้แน่ๆ ซึ่งจากข่าวคือ 60+75 ตัวเลือกสำรองหรืออะไรก็แล้วแต่ยังไงก็ต้องซื้อไห้ได้ 2คน

บวกกับดูๆแล้วเงินจากคูตี้น่าจะได้มากกว่า90ล้านปอนด์ขึ้นไปแน่ๆซึ่ง มองไปที่เอ็มบาปเป้ ผมว่าที่เอ็มบาปเป้ยังไม่ย้ายตอนนี้คงด้วยตัวเงินที่ท่าทางโมนาโกคงเรียกสูงมากกับทีมใดทีมนึงที่เจ้าหนูคนนี้อยากย้ายไป จนต่อรองกันอยู่ ซึ่งขอเดาว่าเป็นมาดริด พอมาถามว่าทีมเราแม่มไม่มีอะไรไปแข่งกับเขาหรอก ต่อไห้ได้เงินมาเยอะจากคูตี้เอาไห้โมนาโก 100-120 ล้านเขาก็คงไม่ย้ายมาหรอกในเมื่อใจเด็กมันไปมาดริดซะขนาดนั้น

Away[g] พิมพ์ว่า:
ถ้าหริดไม่เจ็บบ่อย ให้หริดกะโซลันเก้ สลับกันเล่นหน้าน่าจะเวิคนะผมว่า  

ในกรณีถ้าคูตี้ยังอยู่ เอาฟีโน่ หน้าเป้า โดยส่วนตัวผมยืนยันมาตลอดว่าไม่ควรซื้อกองหน้าตัวเป้าเพิ่มแล้วเพราะยังมีหริด เก้ กี้ อิ้ง ที่พอจะพึ่งพาได้ ในเกมบอลถ้วย
แต่ในบทความที่ผมสื่อไปกับการเอาฟีโน่มาเล่นกลาง แล้วมีกองหน้าที่เหลือแบบนี้ผมว่าคุณภาพไม่พอจริงๆ
แก้ไขล่าสุดโดย Hooliganzz เมื่อ Mon Aug 14, 2017 10:32, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: พิราบแดงแรงฤทธิ์
เข้าร่วม: 14 Oct 2006
ตอบ: 4195
โพสเมื่อ: Mon Aug 14, 2017 10:40
น่าคิด ดันโซลันเก้ไปเลย เอาฟีโน่ลงมาต่ำ

แต่เรื่องคูตี้ ผมว่าขายก็ได้ แต่ไม่ควรต่ำกว่า 150 ลป ต่อให้เก็บไปอีกปี ฟอร์มดี บาร์ซ่ามันก็อยากได้อยู่ดี

ผลงานดี มีหรือใครจะไม่อยากได้ คูตี้มันดูถูกตัวเองชัดๆ
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 09 Jun 2007
ตอบ: 2681
โพสเมื่อ: Mon Aug 14, 2017 10:42
ผมว่าคูตี้อาจไม่ย้ายนะ ไม่สิ อาจไม่ได้ย้าย เพราะถ้า บาร์ซ่า ที่ดูจะจริงจังกับดีลของเดมเบเล่มากขึ้น อาจเป็นเดมเบเล่ที่ได้ย้าย เพราะดูแล้ว อาจจะเป้นตัวที่น่าลงทุนมากกว่าคุตี้นะ อายุ 20 มีความเร็วมากกว่าคูตี้ ซึ่งจะเติมเต็มช่ิองว่างที่เนย์มาทิ้งไว้ได้ดีกว่า คูตี้ถ้าอยู่สเปนอคงเหมาะกับตำแหน่งอิเนสต้า ดั้งนั้นรอไปก่อนนะ
0
0

“We want to write our own history, 

We have to do it, really Positive, really front-footed”
~ Jürgen Klopp's press conference 12 - 04 -2019)
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 17 Mar 2010
ตอบ: 2969
โพสเมื่อ: Mon Aug 14, 2017 10:57
ทุ่มซื้อ โอบาเมยอง ??!!??

นี่คุณจะไปแข่งวิ่งโอลิมปิคเหรอฮะ??? 555

ส่วนตัวคิดว่า มันซ้ำซ้อนไปอะครับ... ทีมไม่บาลานซ์เท่าไหรเลย มีแต่สายวิ่ง...

ผมเป็นแฟนผีที่ชอบดูหงส์เล่นนะครับ (ถึงจะคอยแช่งตลอดก็เถอะ อิอิ)

ผมว่าเกมรุก Liverpool ไม่ใช่ปัญหาเลยครับ...

ปัญหามันคือเกมรับต่างหาก...

จากที่ผมนั่งแช่ง นัดเจอวัตฟอร์ด ถึงเห็นว่า... กองหลังตัวกลางแย่งโหม่งกับ กองหน้าวัตฟอร์ด (จำชื่อไม่ได้) ที่ถึกๆ ไม่ได้เลย...

บอลโยนจากหลัง ตัวนี้เก็บได้หมด มันทำให้บุกได้ต่อครับ...

กลางตัวตัดเกม กับ หลังตัวกลางน่าห่วงกว่าเยอะครับ...

จากใจกองแช่งคนนึง...

0
0
ผู้จัดการทีม
Status:
เข้าร่วม: 16 Oct 2005
ตอบ: 38271
โพสเมื่อ: Mon Aug 14, 2017 11:00
4-3-3 ของคลอปป์ โดยอิงการวางตำแหน่งคูตี้ตรงกลาง

หากถอยฟิโน่ลงมาเล่นแทน..ผมว่าทำได้นะ อาจจะไม่ดีเท่าแต่ทดแทนพอได้ (ด้วยทักษะของแกเอง)

แต่!!! ปัญหาอยู่ที่ตัวจะลงไปแทนฟิโน่ตรง false 9 ผมว่าริดจ์กับโซลันเก้อาจไม่ตอบโจทย์ (ไม่พูดถึงโอริกี้นะ ไม่อยากได้ยินชื่อนี้อีก 555+)

คือกองหน้าที่ฟิโน่เล่นอยู่ตอนนี้มีหน้าที่วิ่งลงมาเล่นตรงกลางได้ด้วย ผช่วยดึงกองหลังและไล่แย่งบอลแดนกลาง)

พอตำแหน่งด้านหน้าว่าง และพื้นที่เปิด ก็จะเป็นปีก 2 ฝั่ง และตัวกลาง(ตำแหน่งเดิมของคูตี้) เติมขึ้นไปตรงนั้นแทน

นั่นเลยเป็นเหตุผลที่ฟิโน่เป็นตัวยืนของคลอปป์มาตลิด..เพราะหาคนทดแทนตรงนี้ได้ยากจริงๆ..เผลอๆยากกว่าตำแหน่งคูตี้อีก..
0
0
แข้งเจลีก
Status:
โพสเมื่อ: Mon Aug 14, 2017 11:39
jojo_lee พิมพ์ว่า:
น่าคิด ดันโซลันเก้ไปเลย เอาฟีโน่ลงมาต่ำ

แต่เรื่องคูตี้ ผมว่าขายก็ได้ แต่ไม่ควรต่ำกว่า 150 ลป ต่อให้เก็บไปอีกปี ฟอร์มดี บาร์ซ่ามันก็อยากได้อยู่ดี

ผลงานดี มีหรือใครจะไม่อยากได้ คูตี้มันดูถูกตัวเองชัดๆ  

โดยส่วนตัวผมก็อยากไห้ดันไม่น้อยไปกว่าใครเลย แต่ผมว่ายังไม่ถึงเวลาที่จะโยนความกดดันทั้งหมดไห้ เก้ เลยอยากไห้ยืมคอสต้ามาช่วยนี้ละ โมเดลเดียวกับอิบราทำไห้แรชฟอต จนแรชมันยกระดับได้เร็วมากในระยะเวลาแค่ 1 ปี

aric_reds พิมพ์ว่า:
ผมว่าคูตี้อาจไม่ย้ายนะ ไม่สิ อาจไม่ได้ย้าย เพราะถ้า บาร์ซ่า ที่ดูจะจริงจังกับดีลของเดมเบเล่มากขึ้น อาจเป็นเดมเบเล่ที่ได้ย้าย เพราะดูแล้ว อาจจะเป้นตัวที่น่าลงทุนมากกว่าคุตี้นะ อายุ 20 มีความเร็วมากกว่าคูตี้ ซึ่งจะเติมเต็มช่ิองว่างที่เนย์มาทิ้งไว้ได้ดีกว่า คูตี้ถ้าอยู่สเปนอคงเหมาะกับตำแหน่งอิเนสต้า ดั้งนั้นรอไปก่อนนะ  

ผมว่าเดมเบเล่ตรงจุดมากกับการเสริมแทนเนม่า คูตี้ก็ตามนั้นละครับ อินเนสต้า

Plakapook พิมพ์ว่า:
ทุ่มซื้อ โอบาเมยอง ??!!??

นี่คุณจะไปแข่งวิ่งโอลิมปิคเหรอฮะ??? 555

ส่วนตัวคิดว่า มันซ้ำซ้อนไปอะครับ... ทีมไม่บาลานซ์เท่าไหรเลย มีแต่สายวิ่ง...

ผมเป็นแฟนผีที่ชอบดูหงส์เล่นนะครับ (ถึงจะคอยแช่งตลอดก็เถอะ อิอิ)

ผมว่าเกมรุก Liverpool ไม่ใช่ปัญหาเลยครับ...

ปัญหามันคือเกมรับต่างหาก...

จากที่ผมนั่งแช่ง นัดเจอวัตฟอร์ด ถึงเห็นว่า... กองหลังตัวกลางแย่งโหม่งกับ กองหน้าวัตฟอร์ด (จำชื่อไม่ได้) ที่ถึกๆ ไม่ได้เลย...

บอลโยนจากหลัง ตัวนี้เก็บได้หมด มันทำให้บุกได้ต่อครับ...

กลางตัวตัดเกม กับ หลังตัวกลางน่าห่วงกว่าเยอะครับ...

จากใจกองแช่งคนนึง...

อย่าว่าแต่ยุค JK เลยครับเรื่องความไม่สมดุล ยุคก่อนก็เคยมาแล้วทั้งไล่มาตั้งแต่ ปีเตอร์เคร้า แครอท เบนเทเก้ กองหน้าสายพักบอล ไม่เคยรุ่งกับหงส์เลยซักตัว ถ้าจะเอารุ่งสุดต้องนย้อนไปยุค เฮสกี้นู้นเลย

โดยส่วนตัวเกมเจอวัตฟอตเกมรับตามนั้นกากจริง แต่จากที่ดูตัวตัดเกมไม่ใช่ปัญหา เฮนโด้ ชาน(ถ้าเล่นรับเต็มตัว) ทำได้ดีแต่มีปัญหากับคนที่ต้องช่วยมิดฟิลตัวรับมากกว่า
ตำแหน่ง B2B มากกว่าที่มีปัญหา เลยพยายามทุ่มเกอิต้า ของ RB มาตลอด
ส่วน CB นั้นละฮะตามนั้น VVD แหละต้องเอาไห้ได้ กองหน้าวัตฟอตเกรด Cอย่าง OKAKA (โอกาก้า) ป่วนยับเลย ไม่ต้องคิดเลยว่าเจอลูกากู หรือถ้าUCL ได้เข้าแบ่งกลุ่มไปเจอระดับ เลวาน คาวานี่ ตายหยั่งเขียด แน่ๆ

แล้วเกมรุกมันชัดมากเลยครับกับการที่ไม่มีคูตี้ หรือลัลลาน่าในการลำเลียงบอลไปช่วยเกมบุก ครึ่งแรกง่อยมาก ครึ่งหลังดีขึ้นมานิดนึงแต่ตัวช่วยในเกมนั้นตำแหน่งนี้ไม่มีเลยนี้ซิ เลยอยากไห้เฟอมิโน่นี้ละลงมาช่วย
0
0
แข้งเจลีก
Status:
โพสเมื่อ: Mon Aug 14, 2017 11:51
-1-st mir@cle พิมพ์ว่า:
4-3-3 ของคลอปป์ โดยอิงการวางตำแหน่งคูตี้ตรงกลาง

หากถอยฟิโน่ลงมาเล่นแทน..ผมว่าทำได้นะ อาจจะไม่ดีเท่าแต่ทดแทนพอได้ (ด้วยทักษะของแกเอง)

แต่!!! ปัญหาอยู่ที่ตัวจะลงไปแทนฟิโน่ตรง false 9 ผมว่าริดจ์กับโซลันเก้อาจไม่ตอบโจทย์ (ไม่พูดถึงโอริกี้นะ ไม่อยากได้ยินชื่อนี้อีก 555+)

คือกองหน้าที่ฟิโน่เล่นอยู่ตอนนี้มีหน้าที่วิ่งลงมาเล่นตรงกลางได้ด้วย ผช่วยดึงกองหลังและไล่แย่งบอลแดนกลาง)

พอตำแหน่งด้านหน้าว่าง และพื้นที่เปิด ก็จะเป็นปีก 2 ฝั่ง และตัวกลาง(ตำแหน่งเดิมของคูตี้) เติมขึ้นไปตรงนั้นแทน

นั่นเลยเป็นเหตุผลที่ฟิโน่เป็นตัวยืนของคลอปป์มาตลิด..เพราะหาคนทดแทนตรงนี้ได้ยากจริงๆ..เผลอๆยากกว่าตำแหน่งคูตี้อีก..  

ก็นั้นละ ริด เก้ ไม่ใช่ไม่ตอบโจทย์แต่ ถ้าคิดว่า ริดปีนึงลงได้แค่ 20 เกมแล้วปีนี้เราต้องเล่นระดับ 50 เกม ยังไงก็ไม่ไหว จะโยนความกดดันไห้เก้ มากไปมันจะเสียเด็กปล่าวๆ
ส่วนไอ้กี้ คือมีเยอะ แต่คุณภาพไม่พอจริงๆในกรณีถ้าจะเอาฟีโน่ถอยมาเล่นเพลเมคเกอร์

แต่ ผมไม่เห็นด้วยเลยนะที่จะเล่น ระบบ False9 ไปทุกเกม False9 จะดีทุกครั้งในการเล่นกับทีมไหญ่ๆ(ที่พร้อมเล่นเกมบุกใส่กัน)ไม่แปลกใจทำไมเรามีสถิติดีกับTop6 เพราะทีมไหญ่พร้อมจะบุกแลก การลงต่ำมาช่วยของฟีโน่มีประโยชน์สุดๆสังเกตุได้เลยว่าฟีโน่เล่นดีบ่อยมากตอนเจอทีมไหญ่ๆที่พร้อมบุก แต่พอเจอทีมเล็กแล้วแต่วันทุกทีมาๆหายๆดีสลับกาก

ส่วนนึงที่เราไม่ชนะทีมเล็กเพราะระบบ False9 นี้ละที่มันไม่ใช่สไตล์ที่จะเจอทีมเล็กๆ เขาไม่สนใจอยู่แล้ว park the bus รอสวน ฟีโน่ลงมาช่วยล้วงบอลมีประโยชน์จริงแต่การที่มันลงมาช่วยก็เท่ากับ ไม่มีกองหน้าแท้ๆที่มาค้ำในกรอบเขตโทษยืนกดดันกองหลัง การที่ถอยต่ำลงมาแล้วหุบปีกมาช่วย ดันคูตี้ขึ้นไปแทน มันช้าเกินไปครับไม่ทันกับพวกทีมเล็กที่เน้นรถบัสคุมโซนสังเกตุได้เลยว่าทีมเล็กๆไม่หลงกลการบุกแบบนี้ของเราเลย และ ยิ่งทำไห้เราเกมรุกตันสนิท

ช่วงท้ายฤดูกาลที่เราเจอทีมเล็กแล้วรอดมาได้ส่วนนึงเพราะสถานการณ์บีบไห้เราต้องใช้กองหน้าตัวเป้าแท้ๆ อย่างหริด ลงสนามมันช่วยไห้ทีมรอดมาได้จริงๆ

แก้ไขล่าสุดโดย Hooliganzz เมื่อ Mon Aug 14, 2017 11:57, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
แข้งเจลีก
Status:
โพสเมื่อ: Mon Aug 14, 2017 13:37
#13 พิมพ์ว่า:
คอสต้ามันมีปัญหาอะไรในห้องแต่งตัว?  

Contingency พิมพ์ว่า:

มองว่าเขามีปัญหาหลายอย่างมาก่อนมากๆ ยังไงก็ต้องปลิวแหละ
ถ้าคอสต้าเล่นปกติมาโดยตลอด ไม่มีปัญหาอะไรเลยมาก่อน จะยอมรับว่างงมากๆ และเชื่อว่าคอมเม้นจะสวิงไปอีกฝั่งทันที
สังเกตุอย่างนึง ส่วนมากแฟนเชลซีที่เม้นบ่อยๆดูถี่ๆ ส่วนมากจะเข้าข้างคอนเต้เป็นหลัก เพราะทราบเกี่ยวกับปัญหาของคอสต้ามาเป็นเวลานาน แต่คอนเต้ปกป้องมาตลอดตั้งแต่เริ่มฤดูกาลยันจบฤดูกาล เคสนี้ แฟนๆเลยค่อนข้างชัดว่ายืนข้างไหน
แฟนทีมอื่น จะอยู่อีกฝั่งเยอะหน่อย ยกเว้นแฟนแมนยู ที่จะอยู่ฝั่งคอนเต้เยอะหน่อย อย่างน้อย พวกเขามีความเชื่อมโยงคือมูริญโญ่ ที่อาจได้รับผลกระทบจากคอสต้าเมื่อ 2 ปีก่อน

เกี่ยวกับเคสนี้ที่เคยเม้นไว้

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1513416/2/#34880205

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1512420/1/#34860368

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1512641/2/#34868080

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1509133/1/#34791387

ผมเจอจากยูส นี้แล้วไล่อ่านนะน่ะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel