ผู้ตั้ง
เข้าร่วม: 06 Mar 2010
ตอบ: 7997
โพสเมื่อ: Thu Aug 10, 2017 1:06 pm
ความดัดจริต ของคนในบอร์ดนี้
เห็นกระทู้ 18+ ลงรูปผู้หญิง สวยๆ นม โตๆ

ก็มีวิจารณ์ นมปลอม หน้าปลอม บล๊อคเดียวกัน เหมือนกระเทย ก็ไม่เห็นจะมีดราม่าอะไร

เฮโล เห็นด้วยกันไปไม่ใช่หรอ ?

คนที่เขาลงเขาก็ลงให้คนอื่นดู คอมเม้นไม่แคร์ผู้หญิงในรูป คนเกิดกรณีเจ้าตัวแชร์กระทู้ไปก็บ่อยครั้ง

แต่พอมี ไอดอลน่ารักๆ มีติ่งหน่อย เจอคอมเม้น วิจารณ์ตรงๆ บ้างนี่ไม่ได้เลย ดิ้นจะเป็นจะตาย

จะบอกว่า นี่มันบอร์ดวาไรตี้ บอร์ดส่วนรวม ลงอะไรมาก็ยอมรับในสิ่งที่มันจะตามมาด้วย

จำนวนแผล่บก็เห็นๆ ว่ามันมีคนเห็นด้วย แต่ไม่กล้าพูด เยอะขนาดไหน

ถ้าอยากลงอะไรแล้วต้องการกระแสตอบรับที่มัน positive ไปลงที่ชมรมครับ (ถ้ามี)

ไปลงเฉพาะกลุ่มเลย

อันนี้มันส่วนรวม ทีกระทู้ นมปลอม หน้าปลอม นี่สนุกปาก พอมามีคนเห็นต่างเรื่องน้องคนนั้นนี่ ดราม่ายาวเหยียด

แค่เข้าใจว่า คนที่เราชอบ คนอื่นอาจจะไม่ชอบคนอื่นเหมือนคุณก็ได้

ส่วนคนคอมเม้น negative มันก็สิทธิของเขาไง ก็บอร์ดส่วนรวมไม่เห็นแปลก

คนตั้งกระทู้ก็น่าจะยอมรับความจริงเอาไว้และ เสพย์เฉพาะคอมเม้นที่ อ่านแล้วสบายใจ

คอมเม้น ชมก็เยอะนิ ?
เข้าร่วม: 09 Aug 2009
ตอบ: 23444
โพสเมื่อ: Thu Aug 10, 2017 1:08 pm
[RE: ความดัดจริต ของคนในบอร์ดนี้]
เนอะ
0
1
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 8740
โพสเมื่อ: Thu Aug 10, 2017 1:09 pm
[RE: ความดัดจริต ของคนในบอร์ดนี้]
หงายการ์ด ทำบรรยากาศในกระทู้เสีย

จบเทิร์น

0
0
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 28127
โพสเมื่อ: Thu Aug 10, 2017 1:10 pm
เรียน จขกท.

ผมเขียนจดหมายฉบับนี้ขึ้นมาเพื่อกล่าวคำขอโทษที่ผมอาจจะได้ทำให้ท่านได้รู้สึกเสียใจไปในการกระทำของผม วัตถุประสงค์หลักที่ผมเล่นเครือข่ายสังคมออนไลน์นี้เพื่อหาความรู้ แบ่งปันประสบการณ์ และสร้างความสัมพันธ์อันดีกับเพื่อนสมาชิค ผมยินดีเป็นอย่างยิ่งที่จะได้สานสัมพันธ์อันดีงามกันระหว่างเพื่อนสมาชิคด้วยวิธีอันดีงาม และไม่ให้เกิดความหมองใจกันทั้งตอนนี้และภายภาคหน้า จึงขออนุญาติกล่าวขอโทษอย่างบริสุทธิ์ใจไว ณ ที่นี้ด้วย หากสามารถทำให้ท่านสบายใจเรายินดีให้ความร่วมมือเสมอ และหวังอย่งยิ่งว่าจะได้รับการตอบรับที่ดีกลับมา

ทั้งนี้ผมได้แนบคูปองสิทธิพิเศษ สำหรับคนสำคัญของเราด้วย เพื่อเป็นขวัญกำลังใจในการร่วมงานกันอีก หวังว่าท่านจะพึงพอใจในการตอบสนองของเรา

เอกสารที่ถูกแนบ

Best Regards,
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2953
โพสเมื่อ: Thu Aug 10, 2017 1:11 pm
[RE]ความดัดจริต ของคนในบอร์ดนี้
เพราะความบ้ากามไงครับ
0
0
เข้าร่วม: 16 Oct 2007
ตอบ: 7566
โพสเมื่อ: Thu Aug 10, 2017 1:12 pm
นี่มันบอร์ดสาธารณะนะ
0
0
สุดท้าย คนเราพบกันเพื่อลาจาก แค่นี้ใช่ไหม

ตอบ: 12413
โพสเมื่อ: Thu Aug 10, 2017 1:16 pm
บอร์ดสาธารณะ
บอร์ดโซเชียล

หากทำอะไรไปแล้ว มันไม่ผิดกฏ ทั้งกฏของบอร์ดหรือกฏของโซเชียล
ก็ทำไป
เพราะนั่นคือ ความคิดเห็นส่วนตัวของเรา
ทุกอย่าง ทำไป ย่อมมีผลลัพธ์กลับมา
คำพูดใคร คนนั้นก็ต้องรับผิดชอบ

เพราะฉะนั้น และฉะนี้ ใครจะพิมพ์ไรก็พิมพ์ไป หากมันไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อนหรือผิดกฏ

0
0
เข้าร่วม: 15 Jan 2006
ตอบ: 7345
โพสเมื่อ: Thu Aug 10, 2017 1:17 pm
ควายไทย พิมพ์ว่า:
เพราะความบ้ากามไงครับ  

บ้ากามยังไม่รอด มีช่วงนึง ที่คนเอาgif เกาหลีเด็ดๆมาลงยังโดนรุมสกรัม gif พวกนี้มันก็มาจากที่แฟนแคม จากเว็บหลักถ่ายมาแท้ๆ
0
0
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 7352
โพสเมื่อ: Thu Aug 10, 2017 1:17 pm
เรื่องปรกติก็เพราะมีแฟนคลับไงครับถึงมีเเรงต้านออกมา ตัวอย่างง่ายๆคือไปดูบอร์ดบอลนอกเลยครับกัดกันทุกวันก็เพราะมีคนวิจารณ์ทีมรักไง จะแฟนบอลจะติ่งก็เหมือนๆกันนั้นหล่ะไม่ใช่เรื่องดัดจริตนะในความคิดผมเรียกว่าออกปกป้องของรักจะดีกว่า
0
0
Allez Allez Allez!!!

เข้าร่วม: 03 Mar 2015
ตอบ: 11137
โพสเมื่อ: Thu Aug 10, 2017 1:19 pm
ไม่รู้เสพอย่างเดียว ไม่ค่อยเม้น
0
0
ตอบ: 18987
โพสเมื่อ: Thu Aug 10, 2017 1:20 pm
รอเสพดราม่า
0
0
เข้าร่วม: 03 Aug 2009
ตอบ: 4529
โพสเมื่อ: Thu Aug 10, 2017 1:33 pm
ทำลายบรรยากาศ
0
0
ตอบ: 45929
โพสเมื่อ: Thu Aug 10, 2017 1:36 pm
เข้าไปติคนคนนึง = บอร์ดสาธารณะ
มีคนออกมาปกป้อง = ดัดจริต

ตรรกะอัลไล งงจุงเบย
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 15160
โพสเมื่อ: Thu Aug 10, 2017 1:38 pm
นี่มันอะไรกัน
0
0
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 10725
โพสเมื่อ: Thu Aug 10, 2017 1:39 pm
รอดูคู่มวย ปุ๋ย4แมนจะแจกโบนัสมั้ยมู้นี้
0
0
เข้าร่วม: 03 Sep 2008
ตอบ: 6409
โพสเมื่อ: Thu Aug 10, 2017 1:40 pm
จิงดิ
0
0

เข้าร่วม: 18 Oct 2013
ตอบ: 4494
โพสเมื่อ: Thu Aug 10, 2017 1:40 pm
จบเหอะ แฟนคลับหลายๆคนก็ไม่ได้ไปเฮโลตาม จขกท สักหน่อย หลายๆคนก็ขำๆ คนที่ออกมาติงหลายๆคนไม่ใช่แฟนคลับก็เยอะแยะ ร้อยพ่อพันแม่ต่างคนต่างความเห็นเหมือนท่านบอกแหละ

ข้างบนๆก็เปรียบเทียบได้ดี บอร์ดบอลนอกก็ไม่ต่างกันหรอก แฟนหงส์คุยเรื่องผลงานเจอราดอยู่ดีๆมีแฟนผีเข้าไปบอกว่าไม่เห็นเก่งเลย คิดว่าจะเป็นไงอะ? มันก็จะมีทั้งคนที่เฉยๆ หัวร้อนไล่เรื้อน ไม่ต่างกันหรอก จะถูกหรือผิดมันอยู่ที่บรรทัดฐานของแต่ละคนนั้นแหละ

เข้าร่วม: 07 Jul 2009
ตอบ: 30193
โพสเมื่อ: Thu Aug 10, 2017 1:46 pm
ตีกันเลยครับ น้าเปิดอัดวิดิโอรอละ
0
0
ตอบ: 532
โพสเมื่อ: Thu Aug 10, 2017 1:47 pm
วาระแห่งชาติเลยว่ะประเด็นนี้
0
0

Pic.Credits คุณ จฮก.
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 6042
โพสเมื่อ: Thu Aug 10, 2017 1:52 pm
มันก็แค่คอมเม้นของคนๆเดียวไม่ใช่หรอ ผมเองก็เทะโลมน้องๆประจำ
โพสเมื่อ: Thu Aug 10, 2017 1:53 pm
ชิวาว่าว พิมพ์ว่า:
รอดูคู่มวย ปุ๋ย4แมนจะแจกโบนัสมั้ยมู้นี้  

ตกปลามั้ยว่าว
0
0
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 236
โพสเมื่อ: Thu Aug 10, 2017 2:04 pm

รักกันๆ
0
0
เข้าร่วม: 21 Sep 2009
ตอบ: 6196
โพสเมื่อ: Thu Aug 10, 2017 2:12 pm
ขอวาร์ปครับไม่รู้ต้นเรื่อง
0
0
ตอบ: 5162
โพสเมื่อ: Thu Aug 10, 2017 2:15 pm
หุหุหุุหุ
0
0
Derek Lam "If you want to defeat Darth Vader, then you have to train some Jedi.
เข้าร่วม: 03 Apr 2008
ตอบ: 8836
โพสเมื่อ: Thu Aug 10, 2017 2:18 pm
ชอบก็แผลบ ไม่ชอบก็เรื้อน เขาก็มีให้เลือกว่าชอบหรือจะไม่ชอบ ถ้าไม่ชอบหน้าน้องเขาขนาดนั้นเรื้อนไปเลย กดไปดิไม่ต้องไปพูดต่อให้ยืดยาว
0
0
เข้าร่วม: 11 Jul 2010
ตอบ: 40454
โพสเมื่อ: Thu Aug 10, 2017 2:19 pm
[RE]ความดัดจริต ของคนในบอร์ดนี้
เยอะทั้งคู่เลย

โพสเมื่อ: Thu Aug 10, 2017 2:22 pm
taMoN พิมพ์ว่า:

ไร้สาระหน่าา
0
0
เข้าร่วม: 17 Sep 2010
ตอบ: 822
โพสเมื่อ: Thu Aug 10, 2017 2:26 pm
emula122 พิมพ์ว่า:
เรียน จขกท.

ผมเขียนจดหมายฉบับนี้ขึ้นมาเพื่อกล่าวคำขอโทษที่ผมอาจจะได้ทำให้ท่านได้รู้สึกเสียใจไปในการกระทำของผม วัตถุประสงค์หลักที่ผมเล่นเครือข่ายสังคมออนไลน์นี้เพื่อหาความรู้ แบ่งปันประสบการณ์ และสร้างความสัมพันธ์อันดีกับเพื่อนสมาชิค ผมยินดีเป็นอย่างยิ่งที่จะได้สานสัมพันธ์อันดีงามกันระหว่างเพื่อนสมาชิคด้วยวิธีอันดีงาม และไม่ให้เกิดความหมองใจกันทั้งตอนนี้และภายภาคหน้า จึงขออนุญาติกล่าวขอโทษอย่างบริสุทธิ์ใจไว ณ ที่นี้ด้วย หากสามารถทำให้ท่านสบายใจเรายินดีให้ความร่วมมือเสมอ และหวังอย่งยิ่งว่าจะได้รับการตอบรับที่ดีกลับมา

ทั้งนี้ผมได้แนบคูปองสิทธิพิเศษ สำหรับคนสำคัญของเราด้วย เพื่อเป็นขวัญกำลังใจในการร่วมงานกันอีก หวังว่าท่านจะพึงพอใจในการตอบสนองของเรา

เอกสารที่ถูกแนบ

Best Regards,  

ด้วยความเคารพ "อนุญาต" ไม่มีสระอิครับ

ปล. เห็นมาแบบทางการ เลยให้เป็นทางการนิดนึง (ถ้าไม่กดเอกสารที่แนบนะ)

เข้าร่วม: 27 Aug 2007
ตอบ: 4677
โพสเมื่อ: Thu Aug 10, 2017 2:27 pm
คุณก็บอกเอง บอร์ดสาธารณะ

ถ้าเขาจะดิ้นมันก็สิทธิของเขาแหละครับ

บอกเขาก้าวผ่านคอมเม้นแย่ต่อคนที่รักของเขาไม่ได้

คุณก็ก้าวผ่านคอมเม้นตอกกลับของเขาไม่ได้เหมือนกัน

จนต้องมาตั้งกระทู้นี้
เข้าร่วม: 24 Apr 2010
ตอบ: 17068
โพสเมื่อ: Thu Aug 10, 2017 2:31 pm
มันไม่มีใครผิด ใครถูก เป็นเรื่องของมารยาทล้วนๆ แล้วจะตั้งมู้ให้คนเข้ามาตีกันอีกเพื่อ ???

♥ IZONE วาไรตี้ ไทยแลนด์ ♥ : www.facebook.com/IZONEVARIETYTH
โพสเมื่อ: Thu Aug 10, 2017 2:32 pm

อะไรคือมีสาระฮะ
0
0
โพสเมื่อ: Thu Aug 10, 2017 2:36 pm

นี่สาระ

ส่วนนี่สะหร่ะ

ผมรู้ ผมเรียนมา จบโทมโนศาสตร์
0
0
โพสเมื่อ: Thu Aug 10, 2017 2:38 pm

นี่สาระ

จะบอกว่าไปคุยกับขรี้นะเพื่อนก็เกรงใจ
เอาเป็นไปทำงานทำการเถอะเพื่อนแทนละกัน
0
0
โพสเมื่อ: Thu Aug 10, 2017 2:40 pm

นี่สาระ

จะบอกว่าไปคุยกับขรี้นะเพื่อนก็เกรงใจ
เอาเป็นไปทำงานทำการเถอะเพื่อนแทนละกัน  
งั้นไปดูดส้วมต่อล่ะ ได้ทั้งคุยกับขรี้และทำงาน
1
0
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3346
โพสเมื่อ: Thu Aug 10, 2017 2:40 pm
คำกล่าวที่ว่า "ไม่ต้องพูดทุกอย่าง ที่คิด" นี่มันใช้ได้จริงเสมอเนอะ

ผมดูอย่างเดียวพอ
0
0
เข้าร่วม: 13 Nov 2008
ตอบ: 736
โพสเมื่อ: Thu Aug 10, 2017 2:42 pm
จิงๆเกิดที่มู้ไหน ทำไมถึงไม่จบในมู้นั้นๆนะ

"นี่มันบอร์ดวาไรตี้ บอร์ดส่วนรวม ลงอะไรมาก็ยอมรับในสิ่งที่มันจะตามมาด้วย"
"ส่วนคนคอมเม้น negative มันก็สิทธิของเขาไง ก็บอร์ดส่วนรวมไม่เห็นแปลก"
"คนตั้งกระทู้ก็น่าจะยอมรับความจริงเอาไว้และ เสพย์เฉพาะคอมเม้นที่ อ่านแล้วสบายใจ
"

พี่ไม่ชอบที่คนตั้งกระทู้เค้าหัวร้อน พี่ก็ข้ามเม้นท์หัวร้อนเค้าไปดิ เสพย์เฉพาะคอมเม้นท์ที่อ่านแล้วสบายใจ

พี่ก็ดัดจริตไม่ต่างจากคนอื่นหรอก
โพสเมื่อ: Thu Aug 10, 2017 2:45 pm

นี่สาระ

งั้นไปดูดส้วมต่อล่ะ ได้ทั้งคุยกับขรี้และทำงาน  

จีเนียส
เข้าร่วม: 21 Oct 2005
ตอบ: 6508
โพสเมื่อ: Thu Aug 10, 2017 3:13 pm
ผมเป็นแฟนคลับไอดอลและยอมรับว่าเป็นโอตาคุเลย(ทั้งที่ก็ไม่ได้เลือดข้นขนาดโอตะเลือดแท้) คือผมยอมรับได้นะว่าที่มีคนพูดว่าเฌอปรางค์ไม่สวยไม่ได้เรื่องหรือหน้าเหียก คือความชอบของคนเรามันต่างกัน บางคนชอบผู้หญิงขาว บางคนชอบผู้หญิงดำ บางคนชอบสาวอวบ บางคนกลับชอบหุ่นบางๆอกไข่ดาว บางคนก็ชอบผู้หญิงแขก บางคนก็ชอบสไตล์ญี่ปุ่น ดังนั้นผมว่ายอมรับได้ที่มีการวิจารณ์ตามที่คิด และผมก็รู้เหมือนกันว่าแฟนคลัยบbnk48 ก้คงไม่พอใจถ้ามีใครมาด่าว่าไอดอลที่ตนชื่นชอบ มันก็เหมือนมีคนไปด่าหน้ากากจิงโจ้ว่าโง้นงี้ เสียงไม่ดีจริง โอเวอเรท แต่แฟนคลับจิงโจ้ก็รักของเขามากเนื่องจากจิงโจ้เทคแคร์แฟนคลับโคตรดีมากๆ ( ผมไม่ใช่แฟนคลับเขานะออกจะรำคาญเพราะน้องที่สำนักงานมัวไปกรี๊ดจิงโจ้ไม่มาดูแลผมเหมือนเมื่อก่อน55) ผมว่าโอตะแฟนคลับbk48 เรา เราจะมาห้ามและด่าว่าคนที่ไม่ชอบไม่ได้ครับ ผมเป็นแฟนคลับโนกิซากะ46 ผมชอบ นิชิโนะ นานาเสะ ถ้าใครมาว่าแม่งไม่สวยเลย อีเหยิน สวยตายนิ ร้องเพลงก็ไม่เพราะ ผมก็คงรู้สึกโกรธ แต่เราควรเปลี่ยนความรู้สึกนั้นเป็นคำพูดที่ละมุลละม่อมว่า ในเมื่อคุณยังไม่รู้จักเธอเลย ใช่ คุณอาจไม่รู้ว่าเธอสวยตรงไหน ลองตามดูเธอสักหน่อยไหมแล้วคุณจะรู้ว่าเธอสวยจากในใจ จากในความพยาม จากในความสามารถ

จากใจแฟนคลับโนกิซากะ 46 และ bnk48 แบบกลายๆ

ตอบ: 6042
โพสเมื่อ: Thu Aug 10, 2017 3:44 pm
ไม่ได้เกี่ยวกับไอดอลนะ แต่อยากจะบอกว่าบอร์ดสาธารณะไม่ได้แปลว่าเม้นอะไรก็ได้ตามใจฉันนะ มันก็ต้องมีขอบเขตกันบ้าง เราอยู่ร่วมกับคนหมู่มากมันก็ต้องมีจุดเกรงใจ ถ้ามันไม่มีขอบเขตบอร์ดนี้คงเป็นบอร์ดคนเถื่อนที่ไม่น่าอยู่เท่าไร
เข้าร่วม: 15 Sep 2009
ตอบ: 6325
โพสเมื่อ: Thu Aug 10, 2017 3:53 pm
ตามที่หลายๆคนบอกเลย ฝ่ายนึงบอกรับไม่ได้ก็ข้ามไปบอร์ทสาธารณะ อีกฝ่ายก็พูดเหมือนกัน แต่ทั้ง 2 ฝ่ายทำไม่ได้ทั้งคู่

มันไม่มีใครผิดเลยเรื่องนี้ ผมว่าถ้ามองเรื่องผิดกฏไม่ผิดกฏ บอร์ดสาธารณะตูจะพิมพ์อะไรก็ได้ที่ไม่ผิดกฏ แล้วคิดถึงเรื่องมารยาทในการเข้าสังคมมากขึ้น ผมว่ามันก็ไม่น่าจะเกิดเรื่องแบบนี้นะ

สมมติใครไม่รู้มาบอกแฟนนายว่า แฟนนายไม่เห็นสวยเลย คนนั้นคนนี้สวยกว่าอีก ถามว่าถ้ามองเรื่องมารยาทอะ ทำเพื่อ ? ทำไปทำไม ? มีผลดีกับเจ้าตัวและผู้ฟังยังไง ?
โพสเมื่อ: Thu Aug 10, 2017 4:30 pm
Spoil

นี่สาระ

จีเนียส  

งานระเบิดถังขี้ก็รับนะ สนใจมั้ย
1
0
โพสเมื่อ: Thu Aug 10, 2017 4:33 pm
Spoil

นี่สาระ

จีเนียส  

งานระเบิดถังขี้ก็รับนะ สนใจมั้ย  

น่าจะโดนแบนจริงๆไปเลย
โพสเมื่อ: Thu Aug 10, 2017 4:36 pm
Spoil

นี่สาระ

จีเนียส  

น่าจะโดนแบนจริงๆไปเลย  
1
0
ตอบ: 652
โพสเมื่อ: Thu Aug 10, 2017 4:46 pm
อย่าเอาคำว่ามารยาทมาอ้างเลยครับ การที่คนเราไม่ฟังเสียงของคนอื่นทั้งๆที่อยู่ในบอร์ดสาธารณะเนี่ย มันคือการไม่มีมารยาทในการรับฟังนะครับ สิทธิ์ใครสิทธิ์มัน ผมไม่ได้เข้าข้างใคร แต่ก็ไม่เห็นว่าการเอาคำว่า ควรมีมารยาท จะมาใช้ในกรณีนี้ได้เลย
0
0
M A N C H E S T E R - U N I T E D

ตอบ: 3424
โพสเมื่อ: Thu Aug 10, 2017 4:51 pm
หลายคนก็มี คหสต. แสดงออกตามกฎ มันก็ถูกแล้ว

มีคนชม ก็มีคนด่า มีคนด่า ก็มีคนปกป้อง ก็เรื่องปกติ
0
0
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 6067
โพสเมื่อ: Thu Aug 10, 2017 5:41 pm
เข้าไปติคนคนนึง = บอร์ดสาธารณะ

คนนึงเข้าไปแสดงความเห็นว่าไม่สวย

อีกคนนึงไปบอกว่าไม่ชอบไม่ต้องมาออกความเห็น

เหมือนกันป่าว
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 11673
โพสเมื่อ: Thu Aug 10, 2017 6:34 pm
ใครๆ ต้องโดน
0
0
โพสเมื่อ: Thu Aug 10, 2017 8:09 pm
termotee พิมพ์ว่า:

คนนึงเข้าไปแสดงความเห็นว่าไม่สวย

อีกคนนึงไปบอกว่าไม่ชอบไม่ต้องมาออกความเห็น

เหมือนกันป่าว  

เป็นเรื่องโคตรธรรมดาของสังคมมนุษย์เลยครับ
ถ้าคุณไม่ชอบอะไรคุณก็ไม่ไปยุ่งคือจบ

ในเน็ตมันก็เก่งได้หมดแหละครับ
อ้างสิทธิหลังคอมใครก็ทำได้ ผมก็เคยทำ
ในชีวิตจริงลองเดินไปในกลุ่มที่คนชื่นชอบอะไรซักอย่างแล้วไปพูดแบบนี้ดิ

เป็นเด็นคือคุณเคารพคนอื่นพอรึยัง ก่อนจะตัดสินใจพูดหรือทำอะไรลงไปที่มันกระทบจิตใจคนอื่น
0
0
เข้าร่วม: 15 Sep 2009
ตอบ: 6325
โพสเมื่อ: Thu Aug 10, 2017 9:29 pm
saguyy พิมพ์ว่า:
อย่าเอาคำว่ามารยาทมาอ้างเลยครับ การที่คนเราไม่ฟังเสียงของคนอื่นทั้งๆที่อยู่ในบอร์ดสาธารณะเนี่ย มันคือการไม่มีมารยาทในการรับฟังนะครับ สิทธิ์ใครสิทธิ์มัน ผมไม่ได้เข้าข้างใคร แต่ก็ไม่เห็นว่าการเอาคำว่า ควรมีมารยาท จะมาใช้ในกรณีนี้ได้เลย  

ผมว่าใช้ได้นะกับคำว่ามารยาท เมื่อคุณใช้คำว่าไม่ฟังคนอื่นถือว่าไม่มีมารยาท การอ่านและฟังผู้อื่นถือเป็นการรับสารเข้ามา แต่สิ่งที่จะแสดงมารยาทคือการแสดงออกนั้น คุณแสดงออกมาอย่างไรในขณะรับสารนั้นแล้ว

มารยาทที่พูดถึงคือ ความเหมาะในคำพูดที่บุคคลนั้นๆพูดออกไป มันส่งผลดียังไงกับตัวผู้รับสารมั้ย หรือติเอาสนุกปาก เจตนาไม่ได้ติเพื่อก่อสักแต่ว่าจะแสดงความเห็นที่ไร้มารยาท ไร้ความสร้างสรรค์ ไม่ได้ส่งผลดีต่อใคร คิดว่ามันมีมารยาทมั้ยครับ
0
0
ตอบ: 7300
โพสเมื่อ: Fri Aug 11, 2017 2:55 am
คุณจะเม้นเชิงลบก็เรื่องของคุณ แต่ถ้าเขาจะปกป้องก็สิทธิ์ของเขา เพราะนี้คือบอร์ดสาธารณะ

คุณมีสิทธิเม้นเชิงลบแก่ผู้อื่นได้อยู่คนเดียวโดยที่คนอื่นไม่มีสิทธิปกป้องสิ่งที่ตัวเองชอบหรือไง

ใครกันแน่ที่ไม่เข้าใจความหมายของคำว่าบอร์ดสาธารณะ

ไอการที่ชาว SS เม้นว่า นมปลอมเอยอะไรเอย มันก็ไม่ใช่สิ่งที่ถูกต้องหรอก แต่ถ้าคุณไม่พอใจคุณก็ออกมาปกป้องสิ

ถ้าการเม้นแบบนั้นมันถูกต้อง คุณกล้าไปเม้นแบบนั้นให้เจ้าตัวอ่านไหมละ

ไอตรรกะไอคนนั้นทำได้กูก็ต้องทำได้ไม่เคยจางหายไปจากบอร์ด SS จริงๆ

0
0