ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: ข้อ 3 faiyen channel
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5791
โพสเมื่อ: Wed Jul 26, 2017 11:16
[RE: ⛵️ManCity|วิเคราะห์สถิติ'เมนดี้'แบ็คซ้ายที่แพงสุดของโลก!!]
kimsung-mc พิมพ์ว่า:
ผมพอใจที่ซิตี้ซื้อแบ็คใหม่ล้างบางขนาดนี้ถ้า เจอกันบ่อย ๆ ในการตอบกระทู้ ก็ย้ำกันไปมาอยู่แล้วว่าทำไม ไม่เปลี่ยนแบ็ค ถ้าแบ็คยังเป็นชุดนี้น่าจะยากที่จะประสบความสำเร็จแล้ว แก่เกินไป เลยจุดที่ดีที่สุดไปกันไกลแล้ว

แต่ทีมเรานี่ปล่อยให้รอแบบจะลงแดงจริง ๆ อุ่นช้าอุ่นน้อย แถมนักเตะตัวหลักอย่างแบร์นาโด้ก็ปล่อยพักซะชิวเลย  

ล้างบางจริง 555
รายแบร์นาโด้นี้ ผมว่าก็น่าเห็นใจอยู่ รู้สึกพักยังไม่ถึงเดือนเลยมั้ง เตะบอลลีคแล้วมาเตะทีมชาติต่อเพิ่งได้พักเมื่อต้นเดือนนี้เองครับ รอดูต่อไปว่าเป๊ปให้พักแบบนี้จะเป็นผลดีรึป่าว?
แก้ไขล่าสุดโดย SHIPPING SKY เมื่อ Wed Jul 26, 2017 11:25, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Glory City! เราคือเจ้ายุโรป

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: ข้อ 3 faiyen channel
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5791
โพสเมื่อ: Wed Jul 26, 2017 11:24
[RE: ⛵️ManCity|วิเคราะห์สถิติ'เมนดี้'แบ็คซ้ายที่แพงสุดของโลก!!]
watkung พิมพ์ว่า:
SHIPPING SKY พิมพ์ว่า:
saber_mcfc พิมพ์ว่า:
คือจะบอกว่าโครารอฟเวอร์ชั่นอัพเกรดคงไม่ได้มั้ง โครารอฟนี่ถือว่าเปิดได้แม่นยำและใกล้เคียงนะ และเอาจริงๆผมชอบสไตล์เปิดบอลของโครารอฟมากเลยมันหนักและเร็ว แบบว่าตีนหนักสุดๆ  

สถิติไม่ได้ห่างกันเลยครับ เอาโคลารอฟตอนพีคมาเทียบ กับเมนดี้ฤดูกาลที่แล้วที่อายุ 22  

ไม่อยากให้เทียบแค่สถิติครับ เพราะเล่นกันคนละลีค ซึ่งลีคอังกฤษ แข็งกว่าลีคเอิงมาก
ผมดูในคลิป เมนดี้แกก็ไม่ได้เปิดน้ำหนักดีเท่าไร แต่แกมีความเร็ว ไปจุดที่เปิดบอลได้เปรียบได้
ส่วนโคลารอฟ แกเป็นนักเตะที่เปิดบอลได้แม่นมากคนนึงเลย แต่แกไม่ได้เร็วมาก เลยไม่มีโอกาสเปิดได้บ่อย ผมเชื่อว่าไปกัลโช่ แกจะเป็นจอมแอสซิสต์อีกคนนึงเลย (คอมโบพี่โก้จอมเข้าฮอสด้วย)

แต่หลายปีหลังเราจะเห็นโคลารอฟ โดนปีกเร็วๆพาวิ่งแข่งหลายครั้ง เมนดี้ซึ่งมีความเร็วมากกว่า จะมาปิดตรงจุดนี้แน่นอน อีกอย่างเมนดี้มันเปิดได้มากกว่ากลิชีแน่นอน รายนั้นพาบอลไปพื้นที่สุดท้ายเพื่อส่งคืนหลังอย่างเดียว  

ผมก็ไม่อยากเทียบแค่สถิติหรอกครับ ฮ่าๆ เหตุผลเดียวที่ผมเทียบเฉพาะสถิติ ก็เพราะผมแทบจะไม่ได้ดูเมนดี้เล่นเลยครับ ผมเลยไม่กล้าคอมเม้น ไม่กล้าวิจารณ์ ถ้าให้ผมวิจารณ์โคลารอฟ มันก็ไม่ได้มีอะไรต่างจากที่พวกเราว่ามาหรอกครับ แต่ผมไม่ได้ดูเมนดี้เล่น เลยไม่กล้าจะเทียบ ผมพยายามจะอ่านสถิติ แล้วถอดความหมายออกมา คิดว่าสถิติมันน่าจะบอกอะไรได้บ้าง อย่างน้อยๆก็ภาพรวม ว่านักเตะที่จะมาอยู่กับเรา มันประมาณไหน

สำหรับมุมมองของผม โคลา KDB เปิดคมเปิดแรง แต่บ้างที่ชาวบ้านก็ตามไปเข้าฮอตไม่ทัน 55 แต่นักเตะบางคนอาจะเปิดไม่แรง แต่เปิดฉลาด ไม่เปิดทิ้งเปิดขวาง เปิดแล้วเจอผุ้เล่นฝั่งเดียวกันตลอด หรือแม่นนั้นเอง เปิดตัดหลังบ้าง ไปเสาแรกบ้าง เสาแรกแน่นก็เปิดไปเสาสอง ผมว่าอันหลังประสิทธ์ภาพมากกว่า บ้างทีผมอาจจอวยเมนดี้มากเกินไปก็ได้ 555 เอาเป็นว่าเงาโครารอฟแล้วกันครับ 555 ตอนนี้ผมมีสถิติโครารอฟ 8 ฤดู รวมตอนอยู่ลาซิโอ้ด้วย ผมงานที่จับต้องได้ มีแค่ฤดูเดียวที่โคลาแอสซิสจากการครอสมากกว่าเมนดี้ นั้นคือ 5 แอสซิส สถิติที่ผมอ้างอิงไว้ที่คอมเม้นด้านบน นอกนั้นไม่มีฤดูไหนถึง 4 เลยครับ ก็คงต้องมารอดูกันว่ามาเรือจะขนาดไหน 555 แต่ที่รู้ๆแบ็คเราโหดกว่าปีก่อนแน่นอน
1
0
Glory City! เราคือเจ้ายุโรป

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: พร้อมจะลุยมานานแว้ว
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 15221
โพสเมื่อ: Wed Jul 26, 2017 15:54
ส่วนนึงเอามาวิ่งไล่เวลาโดนสวนกลับด้วยครับ เพราะหลังเราชุดเก่าช้ามาก ทำให้เวลาโดนสวนตามกันไม่ทัน
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 15 Jul 2006
ตอบ: 841
โพสเมื่อ: Thu Jul 27, 2017 03:36
[RE]⛵️ManCity|วิเคราะห์สถิติ'เมนดี้'แบ็คซ้ายที่แพงสุดของโลก!!
อีโมในทวีตทำให้อ่านยากชิบ.
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel