ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: อบอุ่นจากรักที่ไม่เคยได้สัมผัส
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Nov 2013
ตอบ: 5100
โพสเมื่อ: Fri Jul 21, 2017 10:23
[RE: โมราต้าปีแรกจะแรงเหมือนตอเรสปีแรกไหมครับ (ตอนย้ายทีมใหม่)]
คิดว่าไม่
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Blue Blood
เข้าร่วม: 26 Sep 2007
ตอบ: 7078
โพสเมื่อ: Fri Jul 21, 2017 10:51
[RE: โมราต้าปีแรกจะแรงเหมือนตอเรสปีแรกไหมครับ (ตอนย้ายทีมใหม่)]
เอาเฉพาะในลีคถ้ายิงสัก 20 ประตูผมถือว่าผ่านนะ เพราะปกติกองหน้าเชลฃีไม่ได้ยิงเยอะมาแต่ไหนแต่ไรแล้ว แต่ยุคก่อนคือมีเฮียแลมพ์ช่วยยิงอย่างน้อย 20 ประตูต่อฤดูกาล ทำให้เชลฃีบินสูงเลย
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2008
ตอบ: 8499
โพสเมื่อ: Fri Jul 21, 2017 10:58
โมราต้าปีแรกจะแรงเหมือนตอเรสปีแรกไหมครับ (ตอนย้ายทีมใหม่)
แทคติกของคอนเต้น่าจะซัพพอร์โมนะ เปรี้ยงไม่เปรี้ยงรอดูอีกที
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 23 Nov 2010
ตอบ: 1450
โพสเมื่อ: Fri Jul 21, 2017 11:16
DonetZska พิมพ์ว่า:
alone1st พิมพ์ว่า:
ปีที่ตอสพีคคือวิ่งหาช่อง เลี้ยงไลน์โครตดี 1-1 ไปได้ แข็งแกร่งมาก

แถมคมอีกต่างหาก ยิ่งมีพาร์ทเนอร์อย่างเจอร์ราดอีก

แมนยูผมเจอวิด้าโดนหลอนเป็นว่าเล่น

เรื่องวิดิชโดนเผานี่ ไม่ขนาดนั้นนะครับ ช่วงแรกที่ตอเรสมา โดนเก็บหายตลอด ทำไรไม่ได้มาหลายเกม จนมาช่วงท้ายๆสองสามเกมหลังในการเจอกันถึงเอาชนะวิดิชได้ คือชนะได้สองสามครั้งโม้ยันลุกบวช แต่ช่วงแรกที่หาย ไม่เห้นมีใครชมวิดิช  

ครับ
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2904
โพสเมื่อ: Fri Jul 21, 2017 11:24
ถ้าไม่กดดันตัวเองเกินไป ผมว่าฤดูกาลแรกน่าจะโหดตามสไตล์กองหน้าที่ย้ายมาใหม่แล้วแต่ละทีมยังจับทางไม่ได้

แต่ผมล่ะกลัวมันจะกดดันตัวเองนี่สิ ค่าตัวแพงด้วย ความคาดหวังเยอะแน่นอน
0
0
นักเตะกลางซอย
Status: A A B B C c
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 2039
โพสเมื่อ: Fri Jul 21, 2017 11:27
Boonjungz พิมพ์ว่า:
เอาเฉพาะในลีคถ้ายิงสัก 20 ประตูผมถือว่าผ่านนะ เพราะปกติกองหน้าเชลฃีไม่ได้ยิงเยอะมาแต่ไหนแต่ไรแล้ว แต่ยุคก่อนคือมีเฮียแลมพ์ช่วยยิงอย่างน้อย 20 ประตูต่อฤดูกาล ทำให้เชลฃีบินสูงเลย  

แลมพาดส์ เจ้าพ่อเเฉลบฉายานี้ไม่ได้จับฉลากมา
1
0

แข้งลีกเอิง
Status: CM แชมป์โลก
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 27975
โพสเมื่อ: Fri Jul 21, 2017 11:43
โมราต้าปีแรกจะแรงเหมือนตอเรสปีแรกไหมครับ (ตอนย้ายทีมใหม่)
มโนรา
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Status: Blue Blood
เข้าร่วม: 26 Sep 2007
ตอบ: 7078
โพสเมื่อ: Fri Jul 21, 2017 11:56
ZzzY_ พิมพ์ว่า:
Boonjungz พิมพ์ว่า:

แลมพาดส์ เจ้าพ่อเเฉลบฉายานี้ไม่ได้จับฉลากมา  

เหมือนแกเคยบอกไว้ว่าบางทีแกตั้งใจยิงให้มันแฉลบนี่แหละ
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 14 Sep 2010
ตอบ: 6272
โพสเมื่อ: Fri Jul 21, 2017 12:13
Fatherblesss พิมพ์ว่า:
ผมว่าไม่แรงเท่าตอเรส แต่ก็คงไม่แย่
ตอเรสมีสิ่งที่เหนือกว่ากองหน้าคนอื่นคือ จังหวะสปริ๊นท์
แล้วคนที่ผมรู้จักที่จังหวะสปริ๊นท์ขั้นเทพ มีสองคน คือ เชว่า และตอเรส
สองคนนี้จะลักษณะเหมือนกันคือ ร่างกายจะผอมบาง
ถ้าเป็นยุคนี้ก็ วาร์ดี้

ตอเรส กับเชว่า ความสุดยอดอีกอย่างคือความคม สองคนนี้ถ้าได้กดระยะไม่เกินกรอบเขตุโทษแบบถนัดๆ
ส่วนใหญ่จะเบียดโคนเสาเข้าทั้งนั้น

ส่วนโม จะออกแนวไถ เพราะตัวสูงและหนา และมีทักษะในการยิงบอลได้ดี
ผมเชื่อว่าโมจะปรับตัวเข้ากับแท็คติกของเชลซีได้ไม่ยาก แต่เชลซีจะกระจายกันยิง
ทั้งอาซาร์ และ เปโดรจะแชร์ประตูไป
เปโดรจะคอยเก็บตก ลูกที่โมยิงไม่เข้า
แต่ที่รู้ๆ เชลซีไม่มีกองหน้าหล่อๆมานานแล้ว

อันนี้เห็นด้วย เชลซีไม่เคยมีกองหน้าที่รอยิงอย่างเดียวเป็นกอบเป็นกำ ส่วนใหญ่จะมีส่วนร่วมกับเกมส์เยอะ

ไม่ได้ยืนค้ำอยู่แต่ด้านหน้า ลงมาล้วงแล้วเชื่อมบอลกับปีกบ้าง ยิงเองบ้าง ถ่ายบอลให้ปีกยิงบ้างแล้วแต่จังหวะ

ซึ่งเป็นแบบนี้มาตั้งนาน ดูได้จากที่ปีกยิงประตูมากกว่าทำแอสซิส กองหลังนี่ยิงได้เยอะทุกปี

โมราต้า มันก็เหมาะจะเล่นแบบนี้ผมถึงอยากได้ที่สุด ปีแรกยิงถึง 20 ประตูก็ยอดเยี่ยมแล้ว คอสต้า ก็ทำได้ประมาณนี้
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 7963
โพสเมื่อ: Fri Jul 21, 2017 13:16
ถูกแบนแล้ว
Enlighten พิมพ์ว่า:
ต้องรอดูนะ เพราะโมราต้ากับตอเรสมันเหมือนจะคนละสไตล์ ตอเรสจะเป็นพวกที่ใช้ความเร็ว หาช่อง และจบสกอร์อันยอดเยี่ยม ผมไม่แน่ใจโมว่าเด่นเรื่องไรนอกจากสกิลเจอทีมใหญ่ เพราะไม่ค่อยได้ติดตามเท่าไหร่  

ผมว่า โมราต้า ไม่ใช่ หน้า แบสายยิง อย่างเดียว เป็นหน้าที่ สารพัดประโยชน์

หวังประตู กับแก อาจจะไม่มาก แต่การเล่นกับเพื่อน ทำทางให้เพื่อนเข้าทำ น่าจะดีมาก และ ชงเองกินเองได้ด้วย ระดับนึง

ส่วน ตอร์เรส ผมว่า แรชฟอร์ดอ่ะ คล้าย ตอร์เรส จริมๆนะ
1
0
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2008
ตอบ: 15705
โพสเมื่อ: Fri Jul 21, 2017 13:21
RuudVaN พิมพ์ว่า:
Enlighten พิมพ์ว่า:
ต้องรอดูนะ เพราะโมราต้ากับตอเรสมันเหมือนจะคนละสไตล์ ตอเรสจะเป็นพวกที่ใช้ความเร็ว หาช่อง และจบสกอร์อันยอดเยี่ยม ผมไม่แน่ใจโมว่าเด่นเรื่องไรนอกจากสกิลเจอทีมใหญ่ เพราะไม่ค่อยได้ติดตามเท่าไหร่  

ผมว่า โมราต้า ไม่ใช่ หน้า แบสายยิง อย่างเดียว เป็นหน้าที่ สารพัดประโยชน์

หวังประตู กับแก อาจจะไม่มาก แต่การเล่นกับเพื่อน ทำทางให้เพื่อนเข้าทำ น่าจะดีมาก และ ชงเองกินเองได้ด้วย ระดับนึง

ส่วน ตอร์เรส ผมว่า แรชฟอร์ดอ่ะ คล้าย ตอร์เรส จริมๆนะ  

บอกตรงๆ ผมทนรอเปิดฤดูกาลไม่ไหวละเนี่ย อยากเห็นสไตล์การเล่นโมราต้า
ตรงที่ไฮไลท์แดงๆ ฟังละสไตล์เหมือนกองหน้าแถวๆลอนดอนยังไงยังงั้น

ส่วนแรชฟอร์ตเหมือนตอเรสจริง เด็กมันมีของ ไม่น่าเชื่อว่าเด็กอายุขนาดนี้ จะเล่นได้ขนาดนี้ ถ้าไม่เจออาการบาดเจ็บในอนาคต ผมว่าโอกาสเป็นนักเตะชั้นนำสูงเลย
แก้ไขล่าสุดโดย Enlighten เมื่อ Fri Jul 21, 2017 13:23, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel