ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 02 May 2009
ตอบ: 1914
โพสเมื่อ: Wed Jul 19, 2017 23:57
[RE: ลื่นรำลึก : น่าเสียดายที่ "คันโตน่า" มีเพียงหนึ่งเดียว]
เขียมครับ

แหม่ ทำไมต้องโยงเจิด มันไม่ได้โยงห่าเหวไรเลย มันก็บอกอยู่แล้วว่าถ้าเจอร์ราดลื่นทำให้ลิ้วพูเสียแช้มป์ คันโตน่าก็กระโดดถีบกังฟูคิกไปจนแมนยูเสียแชมเช่นกัน

มันเป็นการเปรียบเทียบ

ดูชื่อยูสดูลายเซ็นแล้วรับไม่ได้ ปัดโถ่ อยากได้แบบไอ้คนที่เอารูปหมาแดง มาทำอวาต้า ทำลายเซ็นมั้ยคุณถึงพอใจ

2
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 1991
โพสเมื่อ: Thu Jul 20, 2017 00:00
ถูกแบนแล้ว
[RE]ลื่นรำลึก : น่าเสียดายที่ "คันโตน่า" มีเพียงหนึ่งเดียว
vit_bank พิมพ์ว่า:
The Pantora พิมพ์ว่า:
บทความดีขนาดนี้ ยังไม่วายมีพวกหัวร้อนมาเรื้อนอีกเนอะ อคติบังตามืดบอดไปหมดละ  

บทความดีผมไม่เถียงนะ แต่จะโยงไปเจอรร์าดลื่นเพื่ออะไรครับ เจตนาก็ตั้งใจแขวะอยู่แล้ว ถ้าเป็นแฟนทีมอื่นไม่ใช่ลิเวอร์พูลแล้วตั้งใจอ่านเห็นเจอร์ราดลื่นแล้วยังบอกบทความดีอีก อคติบังตามันใครกันแน่

ปล.คนล้มแล้วยังข้าม อคติบังตามืดบอดไปหมดเหมือนกันแหล่ะครับ  
คือ มันเป็นตัวอย่างที่ชัดเจนไงครับ ถึงยกมาเปรียบเทียบ ถ้ามองกลางๆ คุณจะรุ้ว่ามันก็บทความปกติ ไม่ได้มีอะไรแขวะเลย แต่คุณมองด้วยอคติไง ยังไงสมองคุณก็สั่งการออกมาแล้วว่ามันคือการ แขวะ ตัดอคติออกเถอะครับ แล้วชีวิตจะมีความสุขขึ้น  

ถ้าคุณรู้จักยูสนี้จริงๆ บทความเก่าๆ คอมเม้นเก่า ยูสและลายเซนที่ใช้ โทษทีนะครับถ้าเอากลางๆจริงๆ ไปดูแล้วกลับมาบอกผมอีกทีว่าผมอคติ คุณไม่ใช่แฟนลิเวอร์พูลคุณก็พูดได้ เอาใจเขาใส่ใจเราบ้างครับ ถ้าผมอคติจริงคงบอกว่าบทความไม่ดีแล้วแหล่ะ ส่วนใหญ่พวกที่บอกว่าเขียนดี ไม่ได้แขวะรับประกันได้ว่าไม่ใช่แฟนลิเวอร์พูล  
โอเค งั้นผมถามหน่อยนึง ถ้าเป็นยูสอื่นเขียนแบบเดียวกับลื่นเป๊ะเลย คุณคิดว่าคงไม่ได้แขวะใช่มั้ย? เพราะอะไรอะ ก็เพราะลื่นมีประวัติการแขวะมาก่อน ถูกมั้ยครับ แต่ถ้าต่อจากนี้ไปลื่นไม่ได้มีเจตนาจะแขวะจริงๆละครับ คุณก็ยังจะเอาอดีตเก่าๆ มาตัดสินคนเหมือนเดิมรึป่าว? คุณครับ คนเรามันผิดพลาดกันได้ หรือคุณไม่เคยทำผิดเลย? จะให้โอกาสกันบ้างไม่ได้เลยหรอครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status: ผีแดงอยู่ในสายเลือด
เข้าร่วม: 09 May 2007
ตอบ: 4622
โพสเมื่อ: Thu Jul 20, 2017 00:08
[RE]ลื่นรำลึก : น่าเสียดายที่ "คันโตน่า" มีเพียงหนึ่งเดียว
นี่ล่ะบอร์ดคุณภาพ กด like เลย

จะโหวตให้
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2010
ตอบ: 4330
โพสเมื่อ: Thu Jul 20, 2017 00:13
[RE: ลื่นรำลึก : น่าเสียดายที่ "คันโตน่า" มีเพียงหนึ่งเดียว]
บทความดีขนาดนี้ ยังไม่วายมีพวกหัวร้อนมาเรื้อนอีกเนอะ อคติบังตามืดบอดไปหมดละ  

บทความดีผมไม่เถียงนะ แต่จะโยงไปเจอรร์าดลื่นเพื่ออะไรครับ เจตนาก็ตั้งใจแขวะอยู่แล้ว ถ้าเป็นแฟนทีมอื่นไม่ใช่ลิเวอร์พูลแล้วตั้งใจอ่านเห็นเจอร์ราดลื่นแล้วยังบอกบทความดีอีก อคติบังตามันใครกันแน่

ปล.คนล้มแล้วยังข้าม อคติบังตามืดบอดไปหมดเหมือนกันแหล่ะครับ  
คือ มันเป็นตัวอย่างที่ชัดเจนไงครับ ถึงยกมาเปรียบเทียบ ถ้ามองกลางๆ คุณจะรุ้ว่ามันก็บทความปกติ ไม่ได้มีอะไรแขวะเลย แต่คุณมองด้วยอคติไง ยังไงสมองคุณก็สั่งการออกมาแล้วว่ามันคือการ แขวะ ตัดอคติออกเถอะครับ แล้วชีวิตจะมีความสุขขึ้น  

ถ้าคุณรู้จักยูสนี้จริงๆ บทความเก่าๆ คอมเม้นเก่า ยูสและลายเซนที่ใช้ โทษทีนะครับถ้าเอากลางๆจริงๆ ไปดูแล้วกลับมาบอกผมอีกทีว่าผมอคติ คุณไม่ใช่แฟนลิเวอร์พูลคุณก็พูดได้ เอาใจเขาใส่ใจเราบ้างครับ ถ้าผมอคติจริงคงบอกว่าบทความไม่ดีแล้วแหล่ะ ส่วนใหญ่พวกที่บอกว่าเขียนดี ไม่ได้แขวะรับประกันได้ว่าไม่ใช่แฟนลิเวอร์พูล  
โอเค งั้นผมถามหน่อยนึง ถ้าเป็นยูสอื่นเขียนแบบเดียวกับลื่นเป๊ะเลย คุณคิดว่าคงไม่ได้แขวะใช่มั้ย? เพราะอะไรอะ ก็เพราะลื่นมีประวัติการแขวะมาก่อน ถูกมั้ยครับ แต่ถ้าต่อจากนี้ไปลื่นไม่ได้มีเจตนาจะแขวะจริงๆละครับ คุณก็ยังจะเอาอดีตเก่าๆ มาตัดสินคนเหมือนเดิมรึป่าว? คุณครับ คนเรามันผิดพลาดกันได้ หรือคุณไม่เคยทำผิดเลย? จะให้โอกาสกันบ้างไม่ได้เลยหรอครับ  

คุณแยกแยะไม่ออกหรอระหว่างผิดพลาดกับตั้งใจ ผมไม่ได้ยึดติดกับอดีตนะ อยู่กับปัจจุบันเลย คุณบอกผมอีกทีดิว่าเค้าพลาดแน่นะ แน่นะว่าพลาด แน่นะว่าไม่ได้ตั้งใจ ถ้าคุณไม่อคติบอกผมอีกที
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 3431
โพสเมื่อ: Thu Jul 20, 2017 00:26
ถูกแบนแล้ว
wingless47 พิมพ์ว่า:
Spoil
LoversMoon พิมพ์ว่า:
คนเราสามารถสร้างสรรสิ่งที่ดีได้โดยไม่ต้องเยาะเย้ย ถากถางผู้อื่น

ทำไมแฟนแมนยู หรือจขกท.ต่างบอกว่าไม่มีเจตนาแขวะ ในเมื่อทุกบทความต้องโยงมาที่เจอราร์ดลื่นเสมอ
ยังอุตส่าปกป้องกันหน้าด้านๆได้อีกหรอครับ

ในชีวิตจริงคนประเภทนี้เยอะนะครับ มีความสุขที่ได้ล้อปมด้อยสักอย่างของผู้อื่น

อย่างที่ร็อดเจอร์เคยบอก ความผิดพลาดช็อตนั้นช็อตเดียว ไม่ใช่สาเหตุที่ลิเวอร์พูลพลาดแชมป์
กลับกันถ้าไม่มีเจอร์ราด ฤดูกาลนั้นลิเวอร์พูลคงหมดลุ้นแชมป์ไปนานแล้ว  

แฟนแมนยูเค้าดูไม่ออกหรอกคับ ไม่อ๊อกไม่ออก ไม่รู้เลยจริงๆ ว่าเจตนาเป็นไง

เขียนดีแค่ไหนสุดท้ายก็วนมาจุดเดิม ก็ยังมีคนชื่นชมกันนะ ดีๆๆ จะได้รู้ว่าไอค่อนแฟนฝั่งเค้าเป็นกันแบบนี้

ดีคับ หงายการ์ดกันไปเลย ง่ายๆ แฟร์ แบ่งฝ่ายกันชัดเจนดี ถ้าชอบแบบนี้ก็จัดไป..

ปล. ผมเห็นมีแต่คนบอกเบื่อเรื่องล้อกัน แขวะกัน โลโก้ ชื่อนักเตะ บอร์ดขยะ สาระอยู่ไหน จะอ่านข่าว บลาๆๆ

แต่พอมีคนแบบนี้มาตั้งมู้ คุณก็เลียกันซะจนมันได้ใจอยู่นั่นล่ะ คงจะหมดไปหรอกมั้งคับเรื่องแบบนั้นอ่ะ

ไล่ดูนะว่าหน้าบอร์ดวันนึง มีกระทู้ที่เป็นข่าวจิงๆ วิเคราะห์ สาระเรื่องบอล กี่โพสกันเชียว แล้วที่เหลือล่ะ..

อยู่ที่ตัวคุณเองแล้วล่ะคับ ว่าจะเอาบอร์ดแบบไหน บอลนอก รึบอร์ดเด็กอนุบาล ที่ไม่มีอะไรนอกจากล้อกันทั้งวัน  

อ่อ คนนี้ที่เฉยๆ วันก่อน

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1524610/6
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20160
โพสเมื่อ: Thu Jul 20, 2017 00:31
ประโยคเดียวก็เอามาโยงว่าแขวะ ว่าแซะ กันได้

มันก็เห็นภาพชัดจริงๆนะ พลาดเพียงจังหวะเดียวหรือช็อตเดียว ก็ทำให้ทีมพลาดแชมป์ได้เลย

มีทีมไหนที่จะได้แชมป์แล้วมีจังหวะพลาดจะๆ (พลาดแบบมีจังหวะความผิดพลาดนะ ไม่ใช่พลาดเพราะอีกทีมเล่นดีกว่า)

ก็ยกตัวอย่างมาให้หน่อยสิ

ผมจำได้อีกช็อต ก็คงเป็นทอร์รี่ลื่นตอนยิงจุดโทษ UCL อ่ะ แต่ในลีกแทบนึกไม่ออกเลย
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 2508
โพสเมื่อ: Thu Jul 20, 2017 00:52
เค้าก็แค่เปรียบเทียบไม่ใช่หรอ จะเถียงอะไรกัน งง
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3582
โพสเมื่อ: Thu Jul 20, 2017 06:50
นี่เรียบเรียงเขียนเองหรอเนี่ย

อ่านเพลินมากเลยนะ

1
0
"นสิยา โลกวฑฺฒโน" ไม่ควรเป็นคนรกโลก
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 08 Dec 2006
ตอบ: 3302
โพสเมื่อ: Thu Jul 20, 2017 08:02
ในแง่ของบทความ ถือว่าทำได้ดีมากๆเลยนะ

ถ้าไม่มีประเด็นเจิดนี่เอาไปเต็ม10เลย ลีลา

คล้ายๆนักเขียนคนนึงใน SS
1
0
-ใส่กัน ยาวๆไป-
UNITED till I die 'Oh'
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 30 Nov 2014
ตอบ: 2716
โพสเมื่อ: Thu Jul 20, 2017 08:36
ถูกแบนแล้ว
บิน
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2010
ตอบ: 4330
โพสเมื่อ: Thu Jul 20, 2017 10:59
Believe พิมพ์ว่า:
ประโยคเดียวก็เอามาโยงว่าแขวะ ว่าแซะ กันได้

มันก็เห็นภาพชัดจริงๆนะ พลาดเพียงจังหวะเดียวหรือช็อตเดียว ก็ทำให้ทีมพลาดแชมป์ได้เลย

มีทีมไหนที่จะได้แชมป์แล้วมีจังหวะพลาดจะๆ (พลาดแบบมีจังหวะความผิดพลาดนะ ไม่ใช่พลาดเพราะอีกทีมเล่นดีกว่า)

ก็ยกตัวอย่างมาให้หน่อยสิ

ผมจำได้อีกช็อต ก็คงเป็นทอร์รี่ลื่นตอนยิงจุดโทษ UCL อ่ะ แต่ในลีกแทบนึกไม่ออกเลย  

อยากให้คิดเยอะๆหน่อยนะครับ ดูให้ครบทุกอย่างแล้วจะรู้ว่าเจตนาคืออะไร
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 6930
โพสเมื่อ: Thu Jul 20, 2017 11:33
ถูกแบนแล้ว
ไม่มีลื่นบอร์ดคงเหงาแย่เลย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel