ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20167
โพสเมื่อ: Thu Jun 15, 2017 13:17
[RE: จ่ามูกับ11นักเตะพรสวรรค์ที่ขายทิ้ง]
อยู่กับเชลซี ความคาดหวังของทีมมันสูงมากนะครับ

ไม่มีเวลาลองผิดลองถูก กล้าดันดาวรุ่งลงกันมากหรอกครับ

ให้โอกาสแล้ว ไม่โดดเด่น (บางคนก็ต้องใช้เวลาปรับตัวแหละ)

ก็ต้องปล่อยไปดีกว่า จะดองไว้จนหมดอนาคต ได้เงินมาด้วย ไปซื้อตัวที่เหมาะสมใหม่ๆมาแทน

ถ้าบอร์ดคิดว่าคนไหนมีอนาคต เค้าคงไม่ยินยอมขายง่ายๆหรอกครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ง.
Status: พิราบแดงแรงฤทธิ์
เข้าร่วม: 14 Oct 2006
ตอบ: 4207
โพสเมื่อ: Thu Jun 15, 2017 13:32
[RE: จ่ามูกับ11นักเตะพรสวรรค์ที่ขายทิ้ง]
salah ไม่น่าติดในโผนะ
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 02 Sep 2008
ตอบ: 1768
โพสเมื่อ: Thu Jun 15, 2017 13:32
Spoil
Lokii พิมพ์ว่า:
zweetlybk พิมพ์ว่า:
Spoil
Lokii พิมพ์ว่า:
Sigma69 พิมพ์ว่า:
เท่าที่อ่าน นี่มันไม่ใช่ความผิดพลาดเลยนะ

ส่วนใหญ่ที่ขายไป เพราะไม่เข้าระบบ แถมตัวที่มีอยู่ ณ ตอนนั้น ก็น่าจะดีกว่า  

ถ้าคุณเป็นแฟนเชลซีจะเซ็งมากๆครับ ดูตัวที่ขายแต่ละตัวนี่อนาคตทั้งนั้น ทุกคนรู้ว่าการตัดสินใจของมูมันแปลกๆหลายทีแล้ว สิ่งหนึ่งที่มูจะไม่ค่อยถนัดคือการเลือกแนวรุกเนี่ยแหละ

เลือกออสก้า ขายมาต้า เดอบรอย
ขายลูกาคู
ไหนจะ petr cech
แล้วยิ่งหลายๆตัวดูเหมือนจะเป็นการยื่นดาบให้คู่แข่ง
ลึกๆแล้วแฟนเชลซีก็ไม่ได้พอใจหรอก แต่ดูเหมือนว่ามูก็พยายามทำให้มันแฟร์กับตัวนักเตะเอง โดยที่นักเตะพวกนี้ไม่ได้เก่งน้อยไปกว่าตัวที่มูเลือกจะเก็บไว้เลย แถมบางตัวนี่มันอนาคตชัดๆ บางทีมูก็รีบขายเกินไป เอาจริงๆถ้าจะใช้คำว่าไม่เข้าระบบ มูได้ลองให้โอกาสจริงๆหรือยัง อย่างเดอบรอย ลูกากู ซาลาห์ มูให้ลงน้อยมากๆ เมื่อเทียบกับอายุของนักเตะที่ต้องการพัฒนาในตอนนั้น

ผมว่านี่คือความผิดพลาดของมูจริงๆตรงที่คิดว่านักเตะพวกนี้จะไม่เก่ง

ผมว่ามูไม่ได้คิดว่านักเตะพวกนี้จะไม่เก่งนะ แต่ตอนนั้นนักเตะอย่าง เดอบรอย , ลูกากู, ซาล่าห์ ยังเป็นดาวรุ่ง

แล้วมูคุมทีมใหญ่อย่างเชลซี แกไม่มีเวลาลองผิดลองถูกหรือปั้นดาวรุ่งมากนักหรอกครับ

เป้าหมายของเชลซีในแต่ละปีคือแชมป์เท่านั้น แกก็ต้องเลือกตัวที่ดีกว่าไว้ก่อน อย่างตอนนั้นกองหน้ามีคอสต้าที่เก่งกว่าลูกากู เดอบรอยซ์ก็ยังเป็นแค่ดาวรุ่งยังไม่ได้เก่งเลย แต่ตัวพวกนี้อยากลงเป็นตัวจริงสม่ำเสมอกันละ แกไม่มีทางเลือกเลยต้องขายไป

อย่างมาต้ากับเช็ค ไม่อยากเป็นสำรอง แต่ในทีมมีตัวที่ดีกว่าหรือเล่นเข้าระบบแกมากกว่า มันก็ต้องขาย ซึ่งผมว่าแกแฟร์มากนะตรงจุดนี้ เพราะแต่ละทีมที่นักเตะอยากไปมันคือคู่แข่ง แต่สุดท้ายแกก็ทำตามความต้องการของนักเตะ อย่างเช็คนี่แกบอกว่าแกรั้งแล้วแต่ไม่สำเร็จ  

อย่างทีผมบอกแหละครับว่ามูก็พยายามทำให้มันแฟร์กับตัวนักเตะเอง แต่บางทีแฟนๆอย่างผมก็ไม่อยากให้เป็นอย่างนั้นเลย ยอมรับว่าลูคากูตอนนั้นไม่ได้เก่งอะไรแถมยังงอแงอยากย้ายอยากลงตัวจริงโดยที่ฟอร์มไม่ดี+เอฟยื่นมาแพง อันนี้เข้าใจได้ ส่วนเช็คผมว่าอันนี้มูไม่ผิดมูทำเพื่อตัวนักเตะเองแล้วเช็คเนี่ยผมก็ยังรักแกเสมอนะ ส่วนเดอบรอยเนี่ยผมว่าความผิดพลาดมูจริงๆปล่อยยืมไป เล่นดีมากๆทีมอื่นเขาแย่งกันจะตาย มูขายขาดซะงั้น

ที่อยากจะบอกคือ ผมก็รู้แหละว่าบางตัวมันเป็นกรณีจำเป็นที่ต้องขาย แต่พอดูรวมๆแฟนๆอย่างผมเนี่ยมันเซ็งจริงๆนะครับเหมือนหลายๆตัวอนาคตที่ปล่อยออกไปมันเล่นดีกันซะส่วนใหญ่ ดาวรุ่งเชลซีในรอบ10ปี ไม่มีใครเกิดมาชุดใหญ่เลย ลองเป็นท่านจะไม่เซ็งหรอ แต่ก็อย่างว่าแหละมันผ่านมาแล้วผมก็พูดได้  

อันนี้ผมก็พอเข้าใจครับ ทีมใหญ่ๆสมัยนี้ดาวรุ่งเกิดยาก และนักเตะดาวรุ่งสมัยนี้อยากลงเป็นตัวหลักกันตั้งแน่อายุน้อยๆ

อย่างกรณีป็อคบาที่ปล่อยไปฟรีแต่ซื้อกลับแพงผมก็เสียดายเช่นกัน แต่ในเมื่อเค้ารอโอกาสไม่ได้ผมก็ไม่โทษใครทั้งนักเตะและโค้ช
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel