ผู้ตั้ง
เข้าร่วม: 15 Nov 2014
ตอบ: 146
โพสเมื่อ: Mon Jun 12, 2017 5:29 pm
แฟนเชลซีด่าคอสต้าทำไม ???
คอสต้าไม่ได้ขอขึ้นบัญชีย้ายนะเเต่คอนเต้ไม่เอาไว้

เเล้วคอสต้าก็ออกมาเเฉว่าโค้ชจะไม่ใช้งาน ค่าตัวลดเลยทีนี้

คอนเต้ผิดเต็มๆ เดาว่าจะมีปัญหาส่วนตัว คอสต้าดูแล้วก็ไม่เเคร์คอนเต้เหมือนกัน. เพราะมีทีมอื่นจีบเพียบ

ไอ้คนที่ด่าคอสต้าว่าปัญหาเยอะนี่ผมงงมากอ่ะ. ปญอ.
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 33524
โพสเมื่อ: Mon Jun 12, 2017 5:33 pm
[RE: แฟนเชลซีด่าคอสต้าทำไม ???]

ผมว่าถ้าเจ้านายส่งข้อความมาไล่ออกผ่านมือถือ

คงไม่มีใครพอใจหรอกมั้ง คงเอามาแฉในเฟสบุ๊คเหมือนกัน

เข้าร่วม: 14 Mar 2010
ตอบ: 18390
โพสเมื่อ: Mon Jun 12, 2017 5:35 pm
[RE]แฟนเชลซีด่าคอสต้าทำไม ???
ช่วงนี้น้าคอนแกผลงานดี จะผิดได้ไง ?
เข้าร่วม: 10 Nov 2008
ตอบ: 19406
โพสเมื่อ: Mon Jun 12, 2017 5:37 pm
ผิดทั้งคู่
1
0
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 3845
โพสเมื่อ: Mon Jun 12, 2017 5:37 pm
คอนเต้ผิดเฉยเลย ส่งข้อความคุยกัน2คน
อีกคนเอามาพูดออกสื่อ กรรม งี้ก็ได้หรอ ตายล่ะ
1
0

เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 3194
โพสเมื่อ: Mon Jun 12, 2017 5:38 pm
[RE: แฟนเชลซีด่าคอสต้าทำไม ???]
สมัยจีบกัน ต้องนัดกินข้าวโทรหากัน พอจะเลิกกันก็ส่งข้อความแทน ธรรมดา 555

เข้าร่วม: 12 Oct 2010
ตอบ: 20251
โพสเมื่อ: Mon Jun 12, 2017 5:39 pm
ผมไม่ด่าใครทั้งนั้นอ่ะ
0
0
As a Lakers fan since July 2018 I can’t even put into words how much this all means to me
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 4410
โพสเมื่อ: Mon Jun 12, 2017 5:40 pm
ได้ดูตลอดฤดูกาลรึเปล่าครับ ได้เห็นรึเปล่าว่าคอสต้ามีพฤติกรรมยังไงตลอดฤดูกาลที่ผ่านมา ตามแค่ข่าวนี้แล้วทำเป็นพูด
ตอบ: 1483
โพสเมื่อ: Mon Jun 12, 2017 5:41 pm
คอนเต้ไม่เคารพสัญญาคอสต้าเปล่าครับ
แล้วการไล่ออกทางข้อความนี่เรียกว่าลูกผู้ชายหรอครับ
ก้ดีที่คอนเต้เป็นคนตรงๆนะครับ แต่ควรจัดการได้ดีกว่านี้
ทั้งนี้และทั้งนั้น เราๆก้ไม่รู้เรื่องจริงทั้งหมดหรอกครับ
เข้าร่วม: 08 May 2015
ตอบ: 292
โพสเมื่อ: Mon Jun 12, 2017 5:42 pm
ผมเป็นคนนึงที่ไม่ค่อยชอบคอสต้าเป็นการส่วนตัว ผมจะด่าคอสต้ามันผิดหรอครับ ทั้งๆที่ตัวเองก็ไม่ได้อยากจะอยู่ต่อ ถ้าไม่งอแงอยากจะย้ายแต่แรกจะเป็นแบบนี้มั้ย อยากจะย้ายอยู่แล้วนิ ไม่พอใจโค้ชทำแบบนั้นผมเป็นโค้ชก็น่าจะพอดูออกครับ
0
0

เข้าร่วม: 29 Nov 2009
ตอบ: 3723
โพสเมื่อ: Mon Jun 12, 2017 5:45 pm
ถ้เห็นมันเล่นบ่อยๆก็จะรู้นะ เล่นยังกะไล่โค้ช
0
0
เข้าร่วม: 09 Feb 2011
ตอบ: 3135
โพสเมื่อ: Mon Jun 12, 2017 5:46 pm
เชื่อว่าถ้าเปลื่ยนผู้จัดการทีมจากคอนเต้ เป็นคล็อป คอสต้าจะโดนหนักกว่านี้อีก.

เห็นว่าคอสต้ามีท้าให้เปลื่ยนตัวออกด้วยใช่ไหม
0
0
เข้าร่วม: 17 Aug 2009
ตอบ: 201
โพสเมื่อ: Mon Jun 12, 2017 5:46 pm
CaptainRamos พิมพ์ว่า:

ผมว่าถ้าเจ้านายส่งข้อความมาไล่ออกผ่านมือถือ

คงไม่มีใครพอใจหรอกมั้ง คงเอามาแฉในเฟสบุ๊คเหมือนกัน

ใช่ครับควรเรียกมาคุยชี้แจงทำไมถึงไล่ออก(ยกตัวอย่างเราทำงานนะครับ)น่าจะเป็นแบบเดียวกัน
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 6259
คอสต้า มันทำคอนเต้หลายรอบละ แต่คอนเต้ยังใจเย็นอยู่ ทั้งท้าให้ออกระหว่างเกม ทั้งบอกว่าอยากย้ายออก ไหนจะตอนปิดฤดูกาลเกมพักครึ่งยังไปหาขนมกิน ทำยังกะเล่นอยู่บลูสแคว
มีครั้งเนี้ยละ ที่คอนเต้หัวร้อน
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 750
โพสเมื่อ: Mon Jun 12, 2017 5:49 pm
เอ้า ก็สิทธของแฟนบอลอะ ทำดีก็สนับสนุน ทำผิดก็ด่าดิ จะให้ปกป้องมันทำแมวรึ ถ้ามันทำตัวดี มีสมาธิเตะบอล ทำเพื่อทีม เคารพโค้ช และเพื่อนนักเตะ จะมีแฟนบอลคนไหนไปด่ามัน ตอนมันทำดีก็ชื่นชมมัน มันทำอะไรไว้ให้ทีม แต่ถ้ามันทำตัวแย่ๆ ให้ชมมันหรอ มีนักเตะคนไหนกล้าท้าโค้ชตัวเองให้เปลี่ยนตัวออกมั่งอะ ให้ถือหางมันหรอ สโมสรมาก่อนเสมอ มาว่าคนด่ามัน ปญอ ผมว่าคนที่ต้องการให้ทุกคนคิดเหมือนตัวเองเนี่ย เรียกว่าไร?
เข้าร่วม: 17 Feb 2006
ตอบ: 155
โพสเมื่อ: Mon Jun 12, 2017 5:51 pm
พี่ป๊อก พิมพ์ว่า:
สมัยจีบกัน ต้องนัดกินข้าวโทรหากัน พอจะเลิกกันก็ส่งข้อความแทน ธรรมดา 555  

ฝ่ายโดนบอกเลิกก็ไม่พอใจ เลยแฉในโซเชียล เป๊ะเลย
0
0
Do you like pop music ???

เข้าร่วม: 01 Nov 2014
ตอบ: 5302
โพสเมื่อ: Mon Jun 12, 2017 5:53 pm
เรื่องนี้ ติ่งมูอย่างผมจะไม่ยุ่ง

ตอบ: 12322
โพสเมื่อ: Mon Jun 12, 2017 5:54 pm
เอ็งสิ ปญอ

มันก็เรื่องของแฟนเชลซีป่ะ เขาจะด่าจะว่าคอสต้าก็ได้ ทำไมอะ

มันเป็นไอดอลเอ็งหรือไง งอแงเหมือนกัน หัวร้อนสินะ
Chelsea Pride of London

เข้าร่วม: 16 Oct 2005
ตอบ: 23707
โพสเมื่อ: Mon Jun 12, 2017 5:55 pm
คอนเต้ทำไม่ถูกใจคอสต้า..แต่ก็เป็นเรื่องระหว่างบุคคล..

คอสต้าพาล..เอามาแฉ..ค่าตัวลดฮวบ..เสียหายไปถึงสโมสร

เอาเข้าจริงๆ สมมติคอนเต้เรียกไปคุยแทนการส่งข้อความ...มั่นใจได้งัยว่าคอสต้ามันจะไม่เอามาแฉเหมือนกัน??

แค่นี้ถึงผมเป็นแฟนทีมอื่น..ความผิดมันก็โคตรชัดเจน...คนที่ด่าคอนเต้ฝ่ายเดียวดิถึง ปญอ.
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 2859
โพสเมื่อ: Mon Jun 12, 2017 5:56 pm
เพื่อนๆอ้างอิงแหล่งข่าวไหนครับ เรื่องที่ว่าคอนเต้สารภาพผิด ถ้าจากเดอะซันเชื่อได้แน่หรอครับ
เข้าร่วม: 17 Sep 2010
ตอบ: 6074
โพสเมื่อ: Mon Jun 12, 2017 5:58 pm
คอสต้าก็ออกมาเเฉว่าโค้ชจะไม่ใช้งาน

ที่จะด่าก็ด่าตรงนี้แหละ

มันแสบเหลือเกินต้า

0
0
ตอบ: 7189
โพสเมื่อ: Mon Jun 12, 2017 5:58 pm
OPDER Ward พิมพ์ว่า:
คอนเต้ไม่เคารพสัญญาคอสต้าเปล่าครับ
แล้วการไล่ออกทางข้อความนี่เรียกว่าลูกผู้ชายหรอครับ
ก้ดีที่คอนเต้เป็นคนตรงๆนะครับ แต่ควรจัดการได้ดีกว่านี้
ทั้งนี้และทั้งนั้น เราๆก้ไม่รู้เรื่องจริงทั้งหมดหรอกครับ  

ข่าวมันมี 2 กระแส
อันแรกคือ คอนเต้อวยพรทุกคนตามปกติ แล้วคอสต้าส่งกลับเชิงลบ คอนเต้ถึงส่งกลับไปอีกที
อันสองคือ คอนเต้ ส่งข้อความแบบนั้นโดยตรง

เรื่องลูกผู้ชายอะไรเนี่ย มันหลายปัจจัยนะ ต้องไม่ลืมตอนนนี้มันปิดฤดูกาลไปแล้ว การคุยกันต่อหน้า

เทียบกับข่าวนี้ดู
http://www.soccersuck.com/boards/topic/1502968
เทอร์รี่ คอนเต้ยังพูดตรงๆว่าจะไม่ได้เป็นตัวจริง นั่นเทอร์รี่นะ คอนเต้ยังกล้าพูด

อันนี้ อาจจะแปลกๆที่ไม่เป็นการโทรคุย
แต่จะคุยโดยตรง คุยโทรศัพท์ คุยทางข้อความ ถ้าใจความเดียวกัน ก็ไม่คิดว่าจะมีผลอะไรมาก ถ้ามองว่ามันเป็นช่วงปิดแคมป์ไปละ โทรไปก็ใช่ว่าจะว่างพร้อมกันอีก
ตอบ: 1884
โพสเมื่อ: Mon Jun 12, 2017 6:01 pm
คอสต้าผิดกว่านะเคสนี้ ใข่ที่คอนเต้อาจจัดการไม่ดี ส่งข้อความแทนการคุยกันตรงๆ แต่มันก็เป็นการสื่อสารระหว่างคน2คน คอสต้าไม่ควรทำงี้ป่าว แล้วไหนจะปัญหางอแงย้ายตัวตอนมกรา บอกให้คอนเต้เปลี่ยนตัวเองออก ล่าสุดตอบข้อความกลับคอนเต้แบบกวนๆอีก ผมเป็นคอนเต้ก็คงไม่เอาไว้เหมือนกัน
0
0
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 16173
โพสเมื่อ: Mon Jun 12, 2017 6:04 pm
ปกติคอนเต้ไม่มีปัญหาไง ถ้าเป็น มู เป๊ป คล็อป โดนด่ายับแล้วเนี่ย

โพสเมื่อ: Mon Jun 12, 2017 6:05 pm
nOiNhOnGz พิมพ์ว่า:
เอ็งสิ ปญอ

มันก็เรื่องของแฟนเชลซีป่ะ เขาจะด่าจะว่าคอสต้าก็ได้ ทำไมอะ

มันเป็นไอดอลเอ็งหรือไง งอแงเหมือนกัน หัวร้อนสินะ  

นึกละตรรกะ"เรื่องของเค้า"ต้องมา 5555

เจ้าเด็กนี้ซื่อบื้อไม่เคยเปลี่ยน
0
0
โพสเมื่อ: Mon Jun 12, 2017 6:07 pm
-1-st mir@cle พิมพ์ว่า:
คอนเต้ทำไม่ถูกใจคอสต้า..แต่ก็เป็นเรื่องระหว่างบุคคล..

คอสต้าพาล..เอามาแฉ..ค่าตัวลดฮวบ..เสียหายไปถึงสโมสร

เอาเข้าจริงๆ สมมติคอนเต้เรียกไปคุยแทนการส่งข้อความ...มั่นใจได้งัยว่าคอสต้ามันจะไม่เอามาแฉเหมือนกัน??

แค่นี้ถึงผมเป็นแฟนทีมอื่น..ความผิดมันก็โคตรชัดเจน...คนที่ด่าคอนเต้ฝ่ายเดียวดิถึง ปญอ.  

หรอออ ? ข่าวหน้าเเรกคอนเต้ยอมรับผิดคนเดียวนาจา
0
0
โพสเมื่อ: Mon Jun 12, 2017 6:08 pm
RobBenzBC พิมพ์ว่า:
คอสต้าผิดกว่านะเคสนี้ ใข่ที่คอนเต้อาจจัดการไม่ดี ส่งข้อความแทนการคุยกันตรงๆ แต่มันก็เป็นการสื่อสารระหว่างคน2คน คอสต้าไม่ควรทำงี้ป่าว แล้วไหนจะปัญหางอแงย้ายตัวตอนมกรา บอกให้คอนเต้เปลี่ยนตัวเองออก ล่าสุดตอบข้อความกลับคอนเต้แบบกวนๆอีก ผมเป็นคอนเต้ก็คงไม่เอาไว้เหมือนกัน  

เพื่อนร่วมทีมรู้หมดทุกคนเเล้ว
0
0
ตอบ: 602
โพสเมื่อ: Mon Jun 12, 2017 6:12 pm
ส่วนตัวผมเข้าข้างคอนเต้นะ นักเตะแบบคอสต้านี้ถ้าเวลาปกติก็ดีไปแต่ถ้ามีปัญหาแล้วบริหารจัดการยากนะ ข้อดีเค้าก็มีแต่ข้อเสียก็น่ากลัว ได้จังหว่ะควรจัดการซะให้จบๆ(คอนเต้คงมั่นใจว่าน่าจะได้ลูคาคูแล้วรึป่าว)

้เรื่องส่งข้อความผมว่าคอนเต้พลาดนะ ควรโทรไปมากกว่า
0
0

ตอบ: 1483
โพสเมื่อ: Mon Jun 12, 2017 6:15 pm
Contingency พิมพ์ว่า:

อันแรกคือ คอนเต้อวยพรทุกคนตามปกติ แล้วคอสต้าส่งกลับเชิงลบ คอนเต้ถึงส่งกลับไปอีกที
อันสองคือ คอนเต้ ส่งข้อความแบบนั้นโดยตรง

เรื่องลูกผู้ชายอะไรเนี่ย มันหลายปัจจัยนะ ต้องไม่ลืมตอนนนี้มันปิดฤดูกาลไปแล้ว การคุยกันต่อหน้า

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1502968
เทอร์รี่ คอนเต้ยังพูดตรงๆว่าจะไม่ได้เป็นตัวจริง นั่นเทอร์รี่นะ คอนเต้ยังกล้าพูด

อันนี้ อาจจะแปลกๆที่ไม่เป็นการโทรคุย
แต่จะคุยโดยตรง คุยโทรศัพท์ คุยทางข้อความ ถ้าใจความเดียวกัน ก็ไม่คิดว่าจะมีผลอะไรมาก ถ้ามองว่ามันเป็นช่วงปิดแคมป์ไปละ โทรไปก็ใช่ว่าจะว่างพร้อมกันอีก  

เราๆก้คงไม่รู้อะไรจริงๆแหละครับ

ผมก้ไม่ชอบคอสต้านะ มันกวนจริง 55

แต่ถ้าคอนเต้ทำแบบนี้จริงมันก้น่าสงสารต้ามันอะครับ
เข้าร่วม: 10 Nov 2008
ตอบ: 480
โพสเมื่อ: Mon Jun 12, 2017 6:17 pm
ผมว่า นักบอลที่เล่นดี แต่นิสัยไม่ดีมันก็มี และนักนักบอลที่เล่นไม่เเก่งแต่นิสัยดีมันก็มีเยอะ
ผมไม่ได้บอกว่าคอสต้าอยู่ในกลุ่มพวกนี้นะครับ แต่จะบอกว่านักบอลก็คน โค้ชก็คน ทำผิด ทำไม่ดีก็ด่า หรือสามารถวิจารณ์ได้ตามปกติ พอประมาณ แต่ผมไม่ได้มองว่า ปญอ.
และ "ถ้าที่ผ่านมาคอสต้าเล่นเพื่อทีม ฟอร์มการเล่นสม่ำเสมอ ไม่งอแงอยากย้ายไปทีมนี้บ้าง
ทีมนู้นบ้าง มีความกระหายในชัยชนะ ไม่มีหัวร้อนในเกมที่ตัวเองลงแล้วเล่นไม่ออกจริงๆ ยังไงก็ไม่มีใครด่า ใครบ่น และไม่มีใครอยากให้ย้าย ให้ออกไปจากเชลซีหรอกครับ และกรณีที่มีข้อความบทสนทนาระหว่างคอนเต้กับคอสต้าหลุดออกมา ผมมองว่ามันเป็นเรื่องของคนสองคน และไม่ได้มองว่าคอนเต้ บอกกับตัวคอสต้าเองไม่ได้อยู่ในแผนการทำทีมในฤดูกาลหน้าผ่านทางข้อความเป็นครั้งแรก ต้องมีการพูดคุยผ่านทางบอร์ดบริหาร และเจ้าตัวเองแน่นอน

0
0

ตอบ: 7189
โพสเมื่อ: Mon Jun 12, 2017 6:28 pm
Spoil
Contingency พิมพ์ว่า:

เราๆก้คงไม่รู้อะไรจริงๆแหละครับ

ผมก้ไม่ชอบคอสต้านะ มันกวนจริง 55

แต่ถ้าคอนเต้ทำแบบนี้จริงมันก้น่าสงสารต้ามันอะครับ  

มองว่าเขามีปัญหาหลายอย่างมาก่อนมากๆ ยังไงก็ต้องปลิวแหละ
ถ้าคอสต้าเล่นปกติมาโดยตลอด ไม่มีปัญหาอะไรเลยมาก่อน จะยอมรับว่างงมากๆ และเชื่อว่าคอมเม้นจะสวิงไปอีกฝั่งทันที
สังเกตุอย่างนึง ส่วนมากแฟนเชลซีที่เม้นบ่อยๆดูถี่ๆ ส่วนมากจะเข้าข้างคอนเต้เป็นหลัก เพราะทราบเกี่ยวกับปัญหาของคอสต้ามาเป็นเวลานาน แต่คอนเต้ปกป้องมาตลอดตั้งแต่เริ่มฤดูกาลยันจบฤดูกาล เคสนี้ แฟนๆเลยค่อนข้างชัดว่ายืนข้างไหน
แฟนทีมอื่น จะอยู่อีกฝั่งเยอะหน่อย ยกเว้นแฟนแมนยู ที่จะอยู่ฝั่งคอนเต้เยอะหน่อย อย่างน้อย พวกเขามีความเชื่อมโยงคือมูริญโญ่ ที่อาจได้รับผลกระทบจากคอสต้าเมื่อ 2 ปีก่อน

เกี่ยวกับเคสนี้ที่เคยเม้นไว้

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1513416/2/#34880205

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1512420/1/#34860368

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1512641/2/#34868080

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1509133/1/#34791387

โพสเมื่อ: Mon Jun 12, 2017 6:32 pm
LOSO FC.1996 พิมพ์ว่า:

หรอออ ? ข่าวหน้าเเรกคอนเต้ยอมรับผิดคนเดียวนาจา  

สรุปคือควรด่าคนที่ขอโทษ ขอรับผิดคนเดียว..

แล้วชื่นชมตัวป่วน ที่ไม่สนใจความเสียหายของสโมสรหรอฮะ??
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 612
โพสเมื่อ: Mon Jun 12, 2017 6:36 pm
จากใจแฟนแมนยู
ถึงนักเตะจะเก่งขนาดไหน ช่วยทีมให้ประสบความสำเร็จขนาดไหน
แต่ถ้านักเตะมันพร้อมจะทำให้สปิริตของทีมเสียได้ตลอดเวลาขนาดนี้ มันก้อสมควรแล้วละคับ เหมือนกำระเบิดไว้กับมืออะ ไม่รู้ตอนไหนจะระเบิดออกมา
โค้ชก้อใจเด็ดพอกัน แต่แกก้อพลาดด้วยที่บอกกล่าวผิดวิธี ทำให้ทีมเสียผลประโยชน์เรื่องเงินทอง
แต่ถ้ามันจะทำให้ทีมหมดปัญหาในภายภาคหน้า ผมคิดว่าคอนเต้ก้อทำถูกแล้วละคับ
ด้วยความเคารพ

เข้าร่วม: 12 Aug 2015
ตอบ: 7660
โพสเมื่อ: Mon Jun 12, 2017 6:39 pm
เมื่อไหร่จะปิดดีลลูกากูได้ซะทีฟร่ะ
0
0
ตอบ: 9377
โพสเมื่อ: Mon Jun 12, 2017 7:06 pm
CaptainRamos พิมพ์ว่า:

เชลซีไม่ได้ยกเลิกสัญญาหนิ มันเทียบกันได้หรอ
พนักงงานโดนไล่ออกมีค่าตัว?
0
0
ตอบ: 2172
โพสเมื่อ: Mon Jun 12, 2017 7:13 pm
ถ้าคุณคิดว่าความคิดคุณถูกต้องผมไม่ได้ว่านะ แต่ด่าคนเห็นต่างว่าปญอ นี่มันแปลกๆปะ
0
0
Always Blues...

Rock never die \m/
ตอบ: 14964
โพสเมื่อ: Mon Jun 12, 2017 7:21 pm
คอนเต้ก็ตรงไป้ ยังหาตัวใหม่ไม่ได้เลย รีบไล่เค้าไปไหน
!!เชียร์แมนยู ทีมเดียว!!
ตอบ: 1388
โพสเมื่อ: Mon Jun 12, 2017 7:22 pm
คุณไม่ได้อยุ่ในแผนการทำทีม แต่ยังติดสัญญาอยู่ถ้าต้ามันไม่เอาเรื่องมาไขในที่แจ้งผมว่าหาทางลงสวยๆได้เลยนะ สโมสรก็หาทางลงดีดีให้ไม่เสียผลประโยชทั้งสองฝ่าย ต้ามันทำงี้นอกจากจบไม่สวยละยังเป็นการแสดงธาตุแท้ตัวเองกลายๆ สโมสรไหนอยากได้ก็เอาไปเหอะผมเชียร์เต็มที่วะ ผมเชียเชลซีและหัวเรือก็คือคอนเต้ ลูกเรือคนไหนคุมไม่ได้ ทำสปิริตเสีย คนที่ซวยคือสโมสรและโค้ชวะ
0
0
เข้าร่วม: 26 Sep 2007
ตอบ: 5965
โพสเมื่อ: Mon Jun 12, 2017 7:24 pm
ผีซ่ามาแว้ว พิมพ์ว่า:
คอนเต้ก็ตรงไป้ ยังหาตัวใหม่ไม่ได้เลย รีบไล่เค้าไปไหน  

เดี๋ยวไปปาดหน้าผีเอา โมราต้า มาแทน แฮร่....
0
0
ตอบ: 14964
โพสเมื่อ: Mon Jun 12, 2017 7:28 pm
Boonjungz พิมพ์ว่า:
ผีซ่ามาแว้ว พิมพ์ว่า:

เดี๋ยวไปปาดหน้าผีเอา โมราต้า มาแทน แฮร่....  

ให้ผีได้เดินสะดวกเถ้ออออออ
!!เชียร์แมนยู ทีมเดียว!!
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 4811
โพสเมื่อ: Mon Jun 12, 2017 7:49 pm
ผมว่าคอนเต้อาจจะคิดเเบบเเมนๆก็ได้
ว่าส่งเมสเเซสไปเพื่อให้คอสต้ารุ้อนาคตตัวเอง
เผื่อมีทีมสนใจเขาจะได้พิจจารณา
ถ้าคอสต้าไม่รุ้อาจจะเล่นตัว โดยคิดว่าตัวเองยังเป้นฟันเฟืองอยุ่
คอนเต้เลยอาจจะหวังดีบอกเป็นการส่วนตัว

เเต่คอสต้าหัวร้อนเลยเอามาเเฉซะงั้น
ที่ส่งเเมสเซสเพราะอาจจะพักร้อนหรือเที่ยวกันอยุ่หรือปล่าว
บอกตั้งเเต่เนิ่นๆจะได้ไหวตัวทัน

อันนี้มองในเเง่ดีสุดๆๆ

0
0
ตอบ: 1884
โพสเมื่อ: Mon Jun 12, 2017 7:53 pm
RobBenzBC พิมพ์ว่า:

เพื่อนร่วมทีมรู้หมดทุกคนเเล้ว  

ก็เพราะคอสต้าไม่ใช่หรอครับ ถึงรู้กันหมด คอนเต้ไม่ได้บอกเพื่อนร่วมทีมเลยนะตอนแรก
0
0
เข้าร่วม: 14 Mar 2015
ตอบ: 10329
โพสเมื่อ: Mon Jun 12, 2017 7:53 pm
เหมือนเลี้ยง pitbull เลี้ยงแบบเอาใจ - มันเป็นนายเรา
เลี้ยงแบบเจ้านาย - เราเป็นนายมัน

เมื่อนักเตะพยายามข่มโค้ช ทางออกคือ มองหาเจ้าของใหม่ ?
0
0
เข้าร่วม: 20 Sep 2013
ตอบ: 3107
โพสเมื่อ: Mon Jun 12, 2017 8:22 pm
เคสนี้ต้องดูผลครับ

ถ้าคอสต้าย้ายแล้วหาตัวแทนที่ดีกว่าไม่ได้

ก็คงไม่ต่างกับคล๊อปในกรณีชาโก้
0
0
ตอบ: 2172
โพสเมื่อ: Mon Jun 12, 2017 8:38 pm
กองกลางเบอร์ 20 พิมพ์ว่า:
ช่วงนี้น้าคอนแกผลงานดี จะผิดได้ไง ?  

ไม่เกี่ยวหรอกครับ ไม่ต้องทำมาเป็นประชดประชัน
กรณีนี้ก็เห็นๆกันอยู่ คอสต้าผลงานมันก็ไม่ได้แย่ขนาดนั้น แต่ความประพฤติมันมีประวัติมาหลายเรื่องแล้วครับ แต่เหมือนทุกคนอดทนให้มันผ่านฤดูกาลไปก่อน สมมุติว่าคอนเต้คุมทีมได้ระดับกลางๆ แต่คอสต้ายังทำตัวมีปัญหาเยอะแบบนี้คิดว่าคนจะไม่ด่าคอสต้าหรอครับ
1
0
Always Blues...

Rock never die \m/
เข้าร่วม: 05 Jan 2015
ตอบ: 782
โพสเมื่อ: Mon Jun 12, 2017 9:06 pm
สมมุติคุณมีลูกน้องที่ทำงานจัดว่าเก่ง แต่ปีนเกลียวคุณ

บางครั้งแสดงออกถึงความไม่พอใจคุณ ทั้งทางสีหน้าและการกระทำต่อหน้าเพื่อนร่วมงานท่านอื่นๆ ซึ่งก็คือลูกน้องของคุณ

ในช่วงที่เค้าทำงานได้ยอดเยี่ยม ผลงานเข้าตาหลายๆบริษัท เค้าเลือกที่จะทิ้งระเบิดกับคุณโดยการมาบอกคุณว่าต้องการเปลี่ยนที่ทำงาน จนกระทั่งมีปากเสียงกับคุณ ซึ่งมันก็คงอดไม่ได้ ที่ทุกคนในที่ทำงานจะรู้และสังคมภายนอกก็จับตามอง แต่คงไม่มีใครทะลึ่งออกมาพูด คุณเองก็ต้องการให้มันเป็นเรื่องภายใน

และแล้วผลงานของลูกน้องคนเก่งก็ลดระดับลงอย่างน่าใจหาย นับแต่นั้นเป็นต้นมา อย่างไรก็ดี ก็ยังคงถือว่าทำงานได้มาตรฐาน แม้บางครั้งจะต้องอาศัยเพื่อนร่วมงานมากกว่าเดิมอยู่สักหน่อย

จริงๆแค่สองประเด็นนี้แรกก็พอจะเข้าใจได้แล้วล่ะครับ เป็นคุณ คุณจะจัดการอย่างไรดี

เท่าที่อ่านบอร์ดมา ยังไม่เคยเห็นแฟนเชลซีคนไหนด่าคอสต้าเลยนะครับ ก็แค่แสดงทัศนะกันตามปกติ ผมเองจะยังไงก็ได้ยังรักมันเหมือนเดิม ถ้าจะอยู่ต่อผมก็พร้อมจะเปิดใจ ของงี้มันพลาดกันได้ กลับตัวกลับใจมามุ่งมั่นทุ่มเทแล้วเลิกงอแง แล้วให้ผลงานเป็นเครื่องพิสูจน์ ใครจะไม่ให้โอกาส? เอาเข้าจริงๆ ตอนนี้ผมยังไม่เกลียดมันเลยด้วยซ้ำ ยังรักเหมือนเดิม

บทสรุปสำหรับผม ผมมองว่าไม่มีอะไรซับซ้อนนะ

-คอนเต้เลือกวิธีผิดไปหน่อย การกำหนดอนาคตลูกน้องตัวเองผ่านข้อความเป็นอะไรที่ดูไม่แมนและไม่ถูกกาละเทศะซักเท่าไหร่ แต่ผมเชื่อว่าเค้าเองคงมีเหตุผลที่ทำแบบนี้

-คอสต้าเองก็ไม่ควรเอาออกมากลางแจ้ง เพราะมันเป็นเรื่องภายใน แต่ก็เข้าใจอะนะ โดนแบบนี้ใครก็หัวร้อน ทั้งนี้ทั้งนั้นก็มาจากวิธีการที่คอนเต้เลือกใช้นั่นเอง ตรงนี้ผมค่อนข้างจะอยู่ฝั่งคอสต้าเสียด้วยซ้ำ แทนที่จะคุยกันให้ดีก่อน ผมว่ามันน่าจะมีวิธีที่ทำให้จบสวยกว่านี้ได้

ทั้งนี้ทั้งนั้นยังคงหวังว่าคอนเต้เพียงแค่ขู่ ยังไงซะก็ยังถือไพ่เหนือกว่า สัญญายังมีอีกสองปี ถ้าราคาตก สโมสรไม่ขายก็ต้องเก็บเจ้าตัวไว้ คอสต้าไม่มีทางเลือกหรอกครับ อยู่ก้นด้านก็ไม่มีผลดีกับตัวเอง เพราะฟุตบอลโลกก็ขยับเข้ามาแล้ว มีอยู่ทางเดียวคือเปลี่ยนพฤติกรรม แล้วหันมาชนะใจคอนเต้ให้ได้ ไม่ว่าจะเพื่อโอกาสในทีมชาติ หรือเพื่อจะให้ได้ย้ายทีมก็ตาม

ไม่อยู่ในแผนการทำทีม ก็ทำให้มันกลับมาอยู่ในแผนได้ครับ ผมว่าไม่มีโค้ชคนไหนอยากทิ้งอาวุธตัวเองหรอก เพียงแต่ขอให้มั่นใจว่าคมดาบจะไม่หันกลับมาหาตัวเขาเอง ทั้งโลกเห็นฝีเท้าคุณแล้ว ไม่มีอะไรต้องสงสัย เช่นเดียวกันกับนิสัย ที่ไม่รู้จะมีใครอยากเสี่ยงด้วยรึเปล่า ถ้าไม่ใช่ซิเมโอเน่

ทำไมผมรู้สึกว่ามันคล้ายบาโลเตลลี่จังเลย
:::: I'm a big fan of CHELSEA FOOTBALL CLUB ::::

> don't treat me like I ever accused you <

HEY HATERS !!

เข้าร่วม: 01 Sep 2008
ตอบ: 1480
โพสเมื่อ: Mon Jun 12, 2017 9:17 pm
ไฟในอย่านำออก ไฟนอกอย่านำเข้า แฟนเชลซีเบื่อการเล่นไล่โค้ชของนักเตะเต็มที่แล้ว พวกซีเนียร์ผู้มีอิทธิพลก็ปล่อยไปหลายคนแล้ว อยากเห็นทีมยุคใหม่ที่นักเตะไม่ใหญ่กว่าสโมสรซะที เมื่อเจอโค้ชที่ใช่แล้วก็ต้องรักษาไว้ให้ดีครับ นักเตะหาเอาใหม่จากไหนก็ได้ หรือจะปั้นดาวรุ่งแบบไม่มีแชมป์เลยก็ยอม แค่พอกับระบบไล่โค้ชของทีมซีเนียร์ได้แล้ว
0
0
โพสเมื่อ: Mon Jun 12, 2017 9:17 pm

สรุปคือควรด่าคนที่ขอโทษ ขอรับผิดคนเดียว..

แล้วชื่นชมตัวป่วน ที่ไม่สนใจความเสียหายของสโมสรหรอฮะ??  

ผมถามตรงๆนะ คอสต้าป่วนยังไง? นอกจากจะมีข่าวกับทีมจีน

คุณแฟนเป็ดนิจะไปรู้อะไร
0
0
เข้าร่วม: 25 Jun 2008
ตอบ: 5565
โพสเมื่อ: Mon Jun 12, 2017 9:30 pm
เรื่องนี้ให้แฟนเซลซีอธิบายละกันครับ แต่ผมจำได้ว่าคอสต้าแก sms ไปยียวนคอนเต้ก่อนนะ
0
0
ตอบ: 1388
โพสเมื่อ: Mon Jun 12, 2017 9:37 pm

ผมถามตรงๆนะ คอสต้าป่วนยังไง? นอกจากจะมีข่าวกับทีมจีน

ทำไมนักเตะคนอื่นถึงไม่มีปัญหาจุกจิกแบบ คอสต้าครับ ถึงมีเค้าก็อาจจะเครียกันข้างใน แต่กับคอสต้านั้นไม่ใช่ คุณจะให้หมายความว่ายังไงอะ พฤติกรรม ควบคุมไม่ได้ ก็แฟร์แล้ว ที่จะปล่อยเพราะหัวหน้ากับลูกก็ต้องเชื่อฟังกันไปในทางเดียวกัน ผิดใจกัน ก็แยกกันไปคอนเต้แจ้งก่อนตลาดจะเปิดซะอีก ตลาดเปิดก็จากกันดีๆ วินๆทั้งสองฝ่าย แต่นี่อะไร สโมสรเสียหายทั้งด้านค่าตัวไหนที่ข่าวออกมาด้านลบ ทำให้คอสต้าต้องไปแน่ๆ แล้วเกิดอะไรขึ้นละ เชลซีโดนโก่งค่าตัวกองหน้า มันเสียหายถึงสโมสรไง ต่อให้ หลายๆคนมองว่า คอนเต้ควรบอกต่อหน้า แต่ต่อให้ เค้า text ข้อความไปหามันสมควรรึปล่าวที่จะมาประกาศสาธารณะ คิดบ้างสิ
0
0
โพสเมื่อ: Mon Jun 12, 2017 10:12 pm

แค่เอา message มาออกสื่อ...สัมภาษณ์บอกเพื่อนร่วมทีมรู้ดีว่าอะไรเป็นอะไร

นี่มันก็วางบอมบ์ในสโมสรแล้ว...อย่างที่บอก นักเตะปกติเค้าเคลียร์กันข้างใน ไม่มาให้ข่าวมั่วซั่วกระทบทีมแบบนี้
0
0
โพสเมื่อ: Mon Jun 12, 2017 10:15 pm

แค่เอา message มาออกสื่อ...สัมภาษณ์บอกเพื่อนร่วมทีมรู้ดีว่าอะไรเป็นอะไร

นี่มันก็วางบอมบ์ในสโมสรแล้ว...อย่างที่บอก นักเตะปกติเค้าเคลียร์กันข้างใน ไม่มาให้ข่าวมั่วซั่วกระทบทีมแบบนี้  

คอสต้าส่งให้เพื่อนตัวเอง แล้วก็เพื่อนร่วมทีมดูนิ

ถ้าคอนเต้เเมนจิงๆก็น่าจะเรียกคุยตัวต่อตัวไม่ใช่ขี้กากส่งเเมสเซสมา
0
0
โพสเมื่อ: Mon Jun 12, 2017 10:21 pm

คอสต้าส่งให้เพื่อนตัวเอง แล้วก็เพื่อนร่วมทีมดูนิ

ถ้าคอนเต้เเมนจิงๆก็น่าจะเรียกคุยตัวต่อตัวไม่ใช่ขี้กากส่งเเมสเซสมา  

ถ้าแค่ส่งให้เพื่อนตัวเอง..ผมเฉยๆนะ..

แต่ตามข่าวแกสัมภาษณ์พาดพิงเลยนะ..

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1513657

มีการโยนบอมบ์ดึงเพื่อนร่วมทีมมาฝั่งตัวเองอีก...อันนี้ที่ผมว่าไม่โอเคอ่ะ
0
0
เข้าร่วม: 29 Dec 2013
ตอบ: 2053
โพสเมื่อ: Tue Jun 13, 2017 12:11 am
ติ่งคอนเต้ ชอบคอสต้า ผมคิดว่าคอนเต้ทำไม่ถูกอ่ะมาบอกผ่านข้อความแทนที่จะโทรคุยกัน
0
0
วิญญาณตามเรื้อน แน่จริงมาที20เลยดิ จะได้เข้าคุก มาหลอกเล่นๆละไปผมตกใจนะครับ
เข้าร่วม: 22 Jan 2009
ตอบ: 1467
โพสเมื่อ: Tue Jun 13, 2017 6:41 am
risssss พิมพ์ว่า:
คอนเต้ผิดเฉยเลย ส่งข้อความคุยกัน2คน
อีกคนเอามาพูดออกสื่อ กรรม งี้ก็ได้หรอ ตายล่ะ  

ผิดที่ไม่คุยกันต่อหน้า
เหมือนไปซั่มสาว แล้วส่งข้อความว่าเราเลิกกันอะท่าน
เทกันเฉย
0
0
ตอบ: 5521
โพสเมื่อ: Tue Jun 13, 2017 11:18 am
ChepaZ พิมพ์ว่า:
ติ่งคอนเต้ ชอบคอสต้า ผมคิดว่าคอนเต้ทำไม่ถูกอ่ะมาบอกผ่านข้อความแทนที่จะโทรคุยกัน  
ผมมองว่าก้ไม่ต่างกันหรอก ถ้าคอสต้ามันจะแฉซะอย่าง สมมติคอนเต้โทรมาบอกว่า คอสต้า เอ๊งไม่อยู่ในแผนการทำทีมฤดูกาลหน้านะ มันจะต่างกันยังไงกับ MSG ไปบอกอะ ก้เป็นการสื่อสารระหว่างคน2คน แบบPrivate อยู่ดี การที่คนใดคนหนึ่งนำ Private MSG มาบอกคนอื่นมันก้คงไม่เป็น Private อีกต่อไป
0
0
โพสเมื่อ: Tue Jun 13, 2017 11:26 am
ตลกดีว่ะ มันไม่เกี่ยวกับคอนเต้กำลังทำทีมดีหรือไม่ดี มันแค่การแขวะของพวกคนบางกลุ่ม
มองประเด็นภาพรวมของทีมสิ ความเสียหายเกิดขึ้นเพราะใคร การคุยไลน์ โทรคุย Message หรืออะไรต่างๆนาๆ มันคือการคุยแบบ Private ระหว่างคน2คน ที่จะรับรู้เรื่องราว ไม่ใช่การป่าวประกาศออกสื่อหรือให้คนทั่วไปได้รับรู้ว่า เฮ้ยเค้าไม่เอาตูแล้วนะ คอนเต้ไม่ได้พูดออกสื่อว่าไม่ต้องการคอสต้า แต่เป็นคอสต้าเองที่ออกสื่อว่าคอนเต้ไม่ต้องการตัวเอง คุณคิดว่าใครกันแน่ที่งอแง ไม่ยอมรับความจริง ฤดูกาลที่ผ่านมาคอสต้าช่วยทีมยิงประตูมากมายก็จริงแต่ ก้เจ้าตัวเองบางทีก้ทำให้ทีมลำบากก็มี เพราะพฤติกรรมแย่ๆในสนาม ซึ่งมันก้ย่อมไม่ถูกใจคอนเต้อยู่แล้ว
0
0
โพสเมื่อ: Tue Jun 13, 2017 11:27 am

ถ้าเรียกคุยตัวต่อตัว แล้วเชื่อหรอว่า มันจะไม่มาบอกเพื่อนร่วมทีม หรือมางอแงออกสื่อ??
0
0
เข้าร่วม: 15 Jan 2009
ตอบ: 12754
โพสเมื่อ: Tue Jun 13, 2017 1:24 pm
ตรรกะที่ผมได้จากเจ้าของกระทู้กระทู้นี้

ถ้าผมเป็นแฟนทีมใดทีมหนึ่ง ผมไม่มีสิทธิ์ดูทีมอื่นแข่งหรืออ่านข่าวความเป็นไปทีมอื่นเลยสินะ
0
0