ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: I Rossoneri Rossoneri Alè
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 07 Nov 2009
ตอบ: 7591
โพสเมื่อ: Tue Jun 06, 2017 09:49
[RE: WOC บิวด์ทีมลุยแรงค์เบต้านี้ ยังไงกัน?]
Zantos_Jr พิมพ์ว่า:
LeoNess พิมพ์ว่า:
Sorrow พิมพ์ว่า:
มานั่งๆคิดดูตัว ไลอิลิสมืด passive ดีจริงบัฟ basic attackทั้งทีม 30เปอร์

พอเอาเข้าจริง มันไม่ได้ใช้ได้เต็มประสิทธิภาพแบบที่คิด (ยกเว้นpvpเจอทีมถึก)

จะฆ่าบอสยังไงก็ต้องรีบฆ่าให้เทินน้อยที่สุดอยู่แล้วเพราะฉนั้นไม่ได้ตีธรรมดาแน่นอน ยัดสกิลกันทุกสกิลอยู่แล้วแน่ๆ เพราะฉนันpassiveก็เสียเปล่า

ผมคิดว่า ไลอิลิสไฟ หรือ ลม น่าจะดีกว่าในด้านตีบอสด้วยซ้ำ ไหนๆจะแรงแล้ว แรงให้สุดไปเลย อัพเต็ม passive ธาตุไฟกับลม เพิ่มตีกายภาพให้ไลอิลิสเองตั้ง 550 โคตรเยอะ ซัดบอสดอกเดียวให้รู้แล้วรู้รอดไป บางทีไปตามtier list มันก็ทำให้เราเสียโอกาสในการจะใช้มอนตัวอื่นๆไปพอสมควรนะ

ขนาดของอาวุธในตัวแค่ 5ดาวเอง แหวนก็6ดาว ไม่ตี+ด้วย passiveก็ยังไม่เต็ม

สกิล3บัฟเสร็จ ยิงสกิล 2 ใส่บอสหมาป่า ดอกละ 14k ไม่คริ ขนาดไม่ได้ชนะธาตุ

ผมคิดว่าถ้าของfullจริงๆ 18kก้ต้องมี และยังไม่คริด้วย เผลอๆถ้าคริ ละใส่แหวนคริดาเมจ
หมาป่าไส้แตกตายในดอกเดียวได้เลยครับ  

อันนี้เห็นด้วยครับ มอนไม่ท้อป ถ้าของถึง สกิลครบ นี่โหดใช้ได้เลยนา
เพื่อนผมคนนึง ปั้นคนป่าแสง 3* ขึ้น 6* แล้ว
ผมยังไม่รู้เลย ปั้นทำไร เอาไปใช้ไรหว่า  

ทีมที่ผมมี
ออค ลม /น้ำ
เดธมอน ลม/มืด
เดฟเนียออฟ มืด
เดฟเนียอาเชอ มืด
คัลลิโต แสง
ฟราน แสง
คาเลียส ลม
ซิเลียน มืด
อาเรนเดล แสง
เซ็ต ลม
มีแค่นี้ จะมีทางได้ ประดับ 6* ใส่กับเขามั้ยครับ  

ปั้น เดฟเนียออฟ ออคซักธาตุ แต่ถ้ามีลมกับน้ำ ผมเชียร์ ตัวหลักผมก็ออคลมเล่นทีมลม

แต่เดฟเนียออฟเราเน้นเอาpassiveมันก่อนครับ ธาตุไหนก็ได้

ออคลม เดฟเนียออฟ อาเรนเดล

ซีเลียนมืดสกิลเต็มไหมครับ ถ้าไม่เต็มลองหาดาเมจหนักๆมาซักตัว เช่น ไลอิลิส หรือนักนูเดฟเนีย

แรกๆล่าบอสอาจจะพึ่งอาเรนเดลยืนแท้งก่อน หลังๆอย่างผมเอาเดฟเนียออฟมายืนแทนได้ล่ะ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel