ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Jul 2007
ตอบ: 12371
โพสเมื่อ: Sat May 27, 2017 22:17
ถูกแบนแล้ว
[RE: [SPOIL] Pirates of the Caribbean 5: Salazar's Revenge สงครามแค้นโจรสลัดไร้ชีพ]
henry_1980 พิมพ์ว่า:
7.5 นี่ถือว่าแย่ไหมครับบ้านเขา สำหรับผมไปดูแล้ว ค่อนข้างผิดหวังครับ (ผมแฟนหนังเรื่องนี้ครับ)

ผมว่าสนุกดีนะ ดีกว่าภาค 4 อีกอะ - -+
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 28 Oct 2009
ตอบ: 319
โพสเมื่อ: Sat May 27, 2017 22:30
[RE: [SPOIL] Pirates of the Caribbean 5: Salazar's Revenge สงครามแค้นโจรสลัดไร้ชีพ]
bigkung16719 พิมพ์ว่า:
7.5 นี่ถือว่าแย่ไหมครับบ้านเขา สำหรับผมไปดูแล้ว ค่อนข้างผิดหวังครับ (ผมแฟนหนังเรื่องนี้ครับ)

ผมว่าสนุกดีนะ ดีกว่าภาค 4 อีกอะ - -+  

ผมว่าแจ็คเขาบทในเนื้อเรื่องน้อยไปอ่ะครับ

แจ็คกับบาโบซ่า สองคนนี้มีบทร่วมกันน้อย เพราะเหมือนกับว่าเขาเป็นตัวชูโรงของทุกภาคอ่ะครับ เจอกันทีไรทำให้หน้งสนุกอ่ะครับ

ฉาก CG แอ๊ดชั่นสนุกครับ แต่เนื้อเรื่องมันดุอืดๆครับ ต้นเรื่องเน้นเกินไป(อยู่เมืองนั้นนานมาก) ท้ายเรื่องที่สำคัญเหมือนดูยัดๆรวบๆไปหน่อย

ฉากลุกสาวกับบาโบซ่าน่าจะขยี้กว่านี้ แบบว่ารู้กันว่าเป็นพ่อลูก พอบาโบซ่าตาย ฉากนี้จะดูแบบว่ากินใจมากกว่า(ประมาณยอนดูในการืเดี้ยนอ่ะครับ)

ความเห็นส่วนตัวนะครับ

1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 28 Jul 2007
ตอบ: 12371
โพสเมื่อ: Sat May 27, 2017 22:33
ถูกแบนแล้ว
bigkung16719 พิมพ์ว่า:

ผมว่าแจ็คเขาบทในเนื้อเรื่องน้อยไปอ่ะครับ

แจ็คกับบาโบซ่า สองคนนี้มีบทร่วมกันน้อย เพราะเหมือนกับว่าเขาเป็นตัวชูโรงของทุกภาคอ่ะครับ เจอกันทีไรทำให้หน้งสนุกอ่ะครับ

ฉาก CG แอ๊ดชั่นสนุกครับ แต่เนื้อเรื่องมันดุอืดๆครับ ต้นเรื่องเน้นเกินไป(อยู่เมืองนั้นนานมาก) ท้ายเรื่องที่สำคัญเหมือนดูยัดๆรวบๆไปหน่อย

ฉากลุกสาวกับบาโบซ่าน่าจะขยี้กว่านี้ แบบว่ารู้กันว่าเป็นพ่อลูก พอบาโบซ่าตาย ฉากนี้จะดูแบบว่ากินใจมากกว่า(ประมาณยอนดูในการืเดี้ยนอ่ะครับ)

ความเห็นส่วนตัวนะครับ

ใช่ๆ ในส่วนฉาก แครีนา รู้ว่า บาร์บอซา เป็นพ่อน่าจะขยี้ให้ดีกว่านี้ ผมกำลังอินเลย สักพักอะไรวะ แค่เนี้ยะ ?? แต่เหมือนภาคนี้จะชู เฮนรี่ กับ แครีนา เยอะมาก ไม่รู้ปูทางสร้างภาคต่อไหม ซึ่งคิดว่าถ้าหนังทำเงินได้ก็คงมี
1
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 187
โพสเมื่อ: Sun May 28, 2017 09:02
เห็นฉากที่จบที่แจ็คได้เข็มทิศป่ะครับชัดเจนว่าแจ็คมีเป้าหมายแล้ว ผมอยากให้แจ็คไปช่วยบาบอสซ่ากลับมา ติดหนี้ตอนแจ็คโดนคร่าเคนกินอยู่
3
0
Status:
เข้าร่วม: 28 Oct 2009
ตอบ: 319
โพสเมื่อ: Sun May 28, 2017 15:46
หอยแคร้งสีฟ้า พิมพ์ว่า:
เห็นฉากที่จบที่แจ็คได้เข็มทิศป่ะครับชัดเจนว่าแจ็คมีเป้าหมายแล้ว ผมอยากให้แจ็คไปช่วยบาบอสซ่ากลับมา ติดหนี้ตอนแจ็คโดนคร่าเคนกินอยู่  

ผมว่าต้องมีกลับมา แล้วอาจจะเป็นแม่มดที่บาโบซ่าไปหาชุปชีวิตขึ้นมาก้เป็นได้ครับ

อีกอย่างผมว่าแจ็คกับบาโบซ่าเป้นตัวละครที่ต้องอยุ่ด้วยกันหนังเรื่องนี้ถึงจะสนุกครับ
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 27 Oct 2009
ตอบ: 5006
โพสเมื่อ: Sun May 28, 2017 21:43
[RE][SPOIL] Pirates of the Caribbean 5: Salazar's Revenge สงครามแค้นโจรสลัดไร้ชีพ
นางเอกแจ่มว้าว มากเลยครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: Twitch : pn_ch
เข้าร่วม: 08 Feb 2010
ตอบ: 2833
โพสเมื่อ: Sun May 28, 2017 22:58
มีปริศนาอยู่ 2 อย่าง คือ ท้าย end credit ทิ้งทวนให้มโนต่อว่า เดวี่ โจนส์ อาจจะกลับมา ??

1. คำสาปแห่งท้องทะเลได้ถูกถอนไปแล้ว (เดวี่ โจนส์ ไม่ได้ถูกสาปจากท้องทะเล ?)
2. แม่มดสายวูดูที่ใช้เวทมนต์ในท้องทะเล เช่น คาลิปโซ่ แม่มดในภาค5(หัวโล้นๆ)

และมีคำถามต่อที่ว่า แล้ว end credit ภาค 4 ล่ะ ลูกสาวของ แบล็คเบียร์ดยังอยู่และสามารถใช้เวทย์มนต์ของพ่อได้อีกด้วย (ตุ๊กตาวูดูแจ็ค)

ส่วนเนื้อเรื่องในภาค 5 นี้ ผมประทับใจบทของคุณพ่อบาบอสซ่ามาก มีความปกป้องลูกสาว
2
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel