ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 16940
โพสเมื่อ: Thu May 25, 2017 23:00
[RE: CB650f ของผมเองครับ มีใครขับ BB บ้างใน SS]
Plz พิมพ์ว่า:
เรือบิน พิมพ์ว่า:
GITTT พิมพ์ว่า:
เงินยังไม่ถึงสักที อยากได้นู้นนี้ บัญชียังไม่ผ่านด้วย กลายๆสิ้นปีเนี้ยละ น่าจะได้ละ  

จัดมาครับ  

เอาตรงๆ ผมยังขับมีครัชไม่เป็นเลย

รอตัง+บัญชีใกล้ผ่าน แล้วค่อยไปฝึกเรียน พอขับเป็นจะได้ว๊อนซื้อรถหนักๆ

เด็ดเลย 5555555

แนะนำ HONDA นะครับ ผมเรียน 5-6 รอบละ ฟรีตลอด อิอิ  

ผมอยากได้ z800 อะท่าน อยากให้จัดสุดๆเลย  

ผมก็ชอบมากนะ z800 เอาจริง พอมองความคุ้มค่า + กับเงินที่จำกัด ของผม เลยมาเป็น CB แต่สุดท้ายก็รักมันมาก ควบคุมรถง่ายด้วย ยังไงก่อนตัดสินใจลองขับดูได้นะครับ BIGWING มีทุกสาขา ล้มแปะได้ เค้าไม่ว่าไร 5555  

เอาจริงๆ ตอนแรกผมอยากได้ cbr650f นะ แต่พี่ชายเชียร์+ช่วยออกให้ด้วยถ้าเอา z800

มันควบคุมง่ายกว่า z800 จริงๆอะละท่าน ยิ่งเลี้ยวยิ่งโคตรต่างเลย คนขับz1000 บอก ถ้าเลือก800-1000 เงินไหวมา1000เลย

800 มือใหม่ ขับยากมากแน่นอน

ทำไมยังสนรุ่น800ละ มือสองหรือบางร้านยังมีเหลือหรอ ทำไมไม่เอา900ไปเลย  

ผมชอบทรง z800 มากกว่าอะท่าน

z900 มันคล้ายๆ z1000 สำหรับผม มันไม่สวยเลยอะ

ยังมีร้านสต้อค800 เหลือหรอครับ หายากละมั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: MES QUE UN CLUB
เข้าร่วม: 22 Apr 2007
ตอบ: 15777
โพสเมื่อ: Thu May 25, 2017 23:00
[RE: CB650f ของผมเองครับ มีใครขับ BB บ้างใน SS]
ผมละอยากขับมอไซค์เก่งๆบ้าง
เคยอยากได้บิ๊กไบค์เมื่อสิบปีที่แล้ว ที่ยังไม่ฮิตกันเลย แต่ที่บ้านห้ามไว้ ให้ใช้แต่รถยนต์
ทุกวันนี้แทบไม่ได้จับเลย ส่วนตัวผมชอบฟิลสองล้อมากกว่าสี่ล้อนิดๆ แต่มันอันตรายกว่า
ตอนนี้งบถึงตัวพันแทบจะทุกรุ่น แต่ทำยังไงก็คงไม่มีวันได้ขับ ได้แต่ดูในคลิปไปวันๆ 55+

1
0
นักเตะอบจ.
Status: เท่จุง
เข้าร่วม: 20 May 2008
ตอบ: 1698
โพสเมื่อ: Thu May 25, 2017 23:14
Decolgen` พิมพ์ว่า:
ผมละอยากขับมอไซค์เก่งๆบ้าง
เคยอยากได้บิ๊กไบค์เมื่อสิบปีที่แล้ว ที่ยังไม่ฮิตกันเลย แต่ที่บ้านห้ามไว้ ให้ใช้แต่รถยนต์
ทุกวันนี้แทบไม่ได้จับเลย ส่วนตัวผมชอบฟิลสองล้อมากกว่าสี่ล้อนิดๆ แต่มันอันตรายกว่า
ตอนนี้งบถึงตัวพันแทบจะทุกรุ่น แต่ทำยังไงก็คงไม่มีวันได้ขับ ได้แต่ดูในคลิปไปวันๆ 55+

มกว่าจะได้มา 32 ละครับ ได้มาก็ไม่เคยออกทริปอะไรกับเค้า เอามาสนองกิเลส ล้วนๆ ล้างเช็ด แล้วถ่ายรูปไว้ดูยัง ฟินเลย 55555
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 28 Oct 2008
ตอบ: 1624
โพสเมื่อ: Thu May 25, 2017 23:19
ผมขับ minibike ครับ ชอบฟิลตอนขับมากกว่าความเร็ว กลัวตายครับ
คลัชเส้น สูบเดียว มุดลื่น หาที่จอดง่าย ขี้นเขาสนุก ดิบมาก 555
1
0
นักเตะอบจ.
โพสเมื่อ: Thu May 25, 2017 23:24
[RE]CB650f ของผมเองครับ มีใครขับ BB บ้างใน SS
klong_mor พิมพ์ว่า:
ผมขับ minibike ครับ ชอบฟิลตอนขับมากกว่าความเร็ว กลัวตายครับ
คลัชเส้น สูบเดียว มุดลื่น หาที่จอดง่าย ขี้นเขาสนุก ดิบมาก 555  
เรื่องที่จอด โคตรลำบาก. เข้าจอดว่ายาก. ตอนออกยากกว่าเยอะ 565
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย GITTT เมื่อ Thu May 25, 2017 23:24, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 28 Oct 2008
ตอบ: 1624
โพสเมื่อ: Thu May 25, 2017 23:25
klong_mor พิมพ์ว่า:
เรื่องที่จอด โคตรลำบาก. เข้าจอดว่ายาก. ตอนออกยากกว่าเยอะ 565  

ถอยหลังเข้าซองครับ หัดให้เป็นนิสัยเลยครับขับรถใหญ่ เจอหลุมร้องนะครับเอาหน้าเข้า 555
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 26 Nov 2007
ตอบ: 478
โพสเมื่อ: Thu May 25, 2017 23:49
ผมCBR650fซื้อล๊อตแรกๆ
ยังไม่เคยเจอปัญหากุญแจไขไม่ได้
แต่ขายไปแล้วเมื่อสองเดือนก่อนครับ
เนื่องจากมี CRF อีกคัน แล้วเจ้าCRFมันลงตัวกว่า
แม้ว่าซีซีจะน้อย ความเร็วสูงสุดที่ผมทำได้แค่135
แต่ผมกลับรู้สึกว่ามันปลอดภัย
มันทำให้ผมสามารถดื่มด่ำกับวิวสองข้างทาง
ได้นานขึ้น ประหยัดน้ำมันกว่า ไปได้ทุกที่
มันเหมาะกับถนนเมืองไทยที่สุดแล้ว ยิ่งหน้าฝนด้วย รูดยาวเลย
ท่อยกสูง ลุยน้ำท่วมได้สบายๆ
CRFคันนี้ผมขี่จากรังสิตขึ้นไปปายแล้ววนออกมาทางท่าสองยาง
ระยะทางไปกลับ2000กว่ากิโล แต่ขี่ไปแบบหวานเย็น
ค่าน้ำมันหมดไปพันกว่าๆเองครับ ที่สำคัญรถมันเบา
ไม่ได้ออกแบบให้ขี่เร็วๆบนทางหลวง
ซึ่งผมว่ายิ่งขี่เร็วบนถนนเมืองไทย ความเสี่ยงนี่ทวีคูณเลยครับ

บางช่วงเวลาที่ผมทำงานที่ญี่ปุ่น
ผมสังเกตว่ารถที่นั่นแทบจะไม่มีอุบัติเหตุเลย ถ้ามีก็น้อยมากๆ
ทุกอย่างมันเป็นระเบียบและระบบหมด
แต่ที่ไทยเอาตามใจฉัน จะออกก็ออก ไม่มอง เบียด แทรก ปาด
เอาที่สะดวก เอาที่สบายใจ สุดท้ายก็มีแต่ข่าวรถชน
คนไทยยังขาดวินัยจราจร ต่อให้สอบใบขับขี่ยากแค่ไหน อุบัติเหตุก็คงเหมือนเดิม
เพราะมัวแต่คิดว่า ใครๆก็ขับขี่กันแบบนี้...
และอีกอย่างสำหรับถนนเมืองไทย...ที่กลับรถเยอะมาก
อันตรายสุดๆสำหรับนักบิด เพราะรถใหญ่มักจะไม่รอให้มอไซไปก่อน
สายทัวริ่งต่างจังหวัดต้องระวังเลย สี่แยก จุดกลับรถ รอยน้ำมัน ไหล่ทางต่างระดับ
หลุมบ่อ...สัตว์เลี้ยง รถอ้อย อีกมากมาย
หากไปญี่ปุ่นท่านจะไม่ค่อยเห็นป้ายกลับรถสักเท่าไร
หากคิดอยากจะกลับรถ ส่วนใหญ่ผมจะเลยไปอีกไฟแดง
เลี้ยวเข้าไปแล้วหาซอยเล็กๆกลับรถ แล้วออกมาติดไฟแดงใหม่

หน้าฝนใครสนใจไปออกทริปขี่เลียบน้ำโขงเลย-หนองคายกับผมได้นะ
มีวัดสวยๆเยอะ วิวสวยทั้งสองข้างทาง ผมไปมาสองปีติดกัน
ปีนี้เป็นปีที่สามแล้ว ถึงหนองคายก็ข้ามไปลาวเบิ่งหาผู้สาวงามๆ
3
0
Status: หมาหงอย
เข้าร่วม: 03 Oct 2013
ตอบ: 984
โพสเมื่อ: Fri May 26, 2017 00:05
ผมก็กำลังจะจัด CB300F อยู่เหมือนกันครับ เอาไว้ขับไปทำงาน กะจะเริ่มจากรุ่นเล็กๆก่อน เบื่อขับรถกระบะมากเลย ไปกลับวันละ 50 โล น่าจะกำลังสบายๆ ไปเล็งๆที่ศูนย์ไว้หลายรอบแระ รอ ผบทบ.อนุมัติก่อน
1
0
นักเตะอบจ.
โพสเมื่อ: Fri May 26, 2017 06:23
[RE]CB650f ของผมเองครับ มีใครขับ BB บ้างใน SS
duritz97 พิมพ์ว่า:
ยังไม่เคยเจอปัญหากุญแจไขไม่ได้
แต่ขายไปแล้วเมื่อสองเดือนก่อนครับ
เนื่องจากมี CRF อีกคัน แล้วเจ้าCRFมันลงตัวกว่า
แม้ว่าซีซีจะน้อย ความเร็วสูงสุดที่ผมทำได้แค่135
มันทำให้ผมสามารถดื่มด่ำกับวิวสองข้างทาง
ได้นานขึ้น ประหยัดน้ำมันกว่า ไปได้ทุกที่
มันเหมาะกับถนนเมืองไทยที่สุดแล้ว ยิ่งหน้าฝนด้วย รูดยาวเลย
CRFคันนี้ผมขี่จากรังสิตขึ้นไปปายแล้ววนออกมาทางท่าสองยาง
ระยะทางไปกลับ2000กว่ากิโล แต่ขี่ไปแบบหวานเย็น
ค่าน้ำมันหมดไปพันกว่าๆเองครับ ที่สำคัญรถมันเบา
ไม่ได้ออกแบบให้ขี่เร็วๆบนทางหลวง
ซึ่งผมว่ายิ่งขี่เร็วบนถนนเมืองไทย ความเสี่ยงนี่ทวีคูณเลยครับ

บางช่วงเวลาที่ผมทำงานที่ญี่ปุ่น
ผมสังเกตว่ารถที่นั่นแทบจะไม่มีอุบัติเหตุเลย ถ้ามีก็น้อยมากๆ
ทุกอย่างมันเป็นระเบียบและระบบหมด
แต่ที่ไทยเอาตามใจฉัน จะออกก็ออก ไม่มอง เบียด แทรก ปาด
เอาที่สะดวก เอาที่สบายใจ สุดท้ายก็มีแต่ข่าวรถชน
คนไทยยังขาดวินัยจราจร ต่อให้สอบใบขับขี่ยากแค่ไหน อุบัติเหตุก็คงเหมือนเดิม
เพราะมัวแต่คิดว่า ใครๆก็ขับขี่กันแบบนี้...
และอีกอย่างสำหรับถนนเมืองไทย...ที่กลับรถเยอะมาก
อันตรายสุดๆสำหรับนักบิด เพราะรถใหญ่มักจะไม่รอให้มอไซไปก่อน
สายทัวริ่งต่างจังหวัดต้องระวังเลย สี่แยก จุดกลับรถ รอยน้ำมัน ไหล่ทางต่างระดับ
หลุมบ่อ...สัตว์เลี้ยง รถอ้อย อีกมากมาย
หากไปญี่ปุ่นท่านจะไม่ค่อยเห็นป้ายกลับรถสักเท่าไร
หากคิดอยากจะกลับรถ ส่วนใหญ่ผมจะเลยไปอีกไฟแดง
เลี้ยวเข้าไปแล้วหาซอยเล็กๆกลับรถ แล้วออกมาติดไฟแดงใหม่

หน้าฝนใครสนใจไปออกทริปขี่เลียบน้ำโขงเลย-หนองคายกับผมได้นะ
มีวัดสวยๆเยอะ วิวสวยทั้งสองข้างทาง ผมไปมาสองปีติดกัน
ปีนี้เป็นปีที่สามแล้ว ถึงหนองคายก็ข้ามไปลาวเบิ่งหาผู้สาวงามๆ

CRF ตัว Rally. รึป่าวครับ.

แบบที่ท่านว่ามาเลยครับ. ความปลอดภัยบ้านเราต่ำมากจริงๆ. เคยไปญี่ปุ่น 2-3. รอบ. เจออุบัติเหตุแค่ครั้งเดี่ยว. มอไซล้ม. แต่คนขับ ฝรั่ง. 5555.

อยากให้บ้านเรามีถนนดีๆ ผู้คนใช้กฏหมายแบบมาจากจิตใต้สำนึก.
0
0
นักเตะอบจ.
โพสเมื่อ: Fri May 26, 2017 06:25
shojan พิมพ์ว่า:
ผมก็กำลังจะจัด CB300F อยู่เหมือนกันครับ เอาไว้ขับไปทำงาน กะจะเริ่มจากรุ่นเล็กๆก่อน เบื่อขับรถกระบะมากเลย ไปกลับวันละ 50 โล น่าจะกำลังสบายๆ ไปเล็งๆที่ศูนย์ไว้หลายรอบแระ รอ ผบทบ.อนุมัติก่อน  

ผมวันไหนได้ขับ มอไซไปทำงาน ขอบอกว่ามีความสุขทั้งวัน. แค่. ไปกลับ. 10. กว่า โล

ปกติพาเมียไปด้วย เลยไม่ค่อยอยากให้นั่ง มอไซ

ขับรถยนต์คลานไปประจำ.
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 05 Jun 2006
ตอบ: 4396
โพสเมื่อ: Fri May 26, 2017 07:00
อยากได้ Hayabusa เป็นคันที่ชอบมากมาตั้งแต่เด็ก ไม่รู้ทำไมโตขึ้นมาก็ยังชอบ มองพวก Ducati BMW ยังไงๆก็ไม่ชอบเท่า Haya

แต่พอวันก่อนได้คุยกับลูกค้าที่ชอบออกทริป แกใช้ Ninja 650 แกเล่าว่า

1. ขับเร็วขับได้ จะบิดเร็วยังไงก็ได้ แต่รางกายต้องฟิตพอสมควรในการขับทางยาว ส่วนมากบิดกันได้เร็วๆแค่ 5-10 นาทีก็ต้องผ่อนแล้ว ถนนเมืองไทยมันอันตรายมาก ความเครียดมันสะสม ซึ่งความเร็วที่ขับแล้วสบายๆคือ 100-120 และ ส่วนมากขับกันได้แค่ 2 ชม ก็ต้องพักแล้ว ไม่งั้นมือกำไม่ลง

2. ขับนานๆต้นคอด้านหลังโคตรเมื่อย

3. เข้าโค้งอันตรายมาก ดูให้ชัดทุกโค้ง ก้อนหิน ทราย ก้อนกรวด กิ่งไม้ นิดเดียวหลุดเลย

4. คนซ้อนก็ต้องฝึกซ้อน ไม่ให้ทิ้งน้ำหนักมาที่คนขับ ให้เอามือไปกดที่บริเวณถังน้ำมัน

และยังมีเรื่องราวต่างๆอีกเยอะ ดูๆแล้วไม่ใช่แนวผมยอมขับตะกายสี่ล้อต่อไปดีกว่าครับ 555555
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 9302
โพสเมื่อ: Fri May 26, 2017 07:16
อยากได้เหมือนกันครับ เล็งๆใว้ MT-07
2
0

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 16940
โพสเมื่อ: Fri May 26, 2017 08:16
Marrrr พิมพ์ว่า:
อยากได้เหมือนกันครับ เล็งๆใว้ MT-07  

ถ้ามีคนซ้อน รอ xsr700 ใกล้เปิดตัวละ ข่าวมา
2
0
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 289
โพสเมื่อ: Fri May 26, 2017 10:32
ผมขี่ Royal Enfield classic 500 ครับ ถือเป็น BB รึป่าวไม่รู้ สายขี่คนเดียว เคยออกทริประดับ 1000 กม.++มาแล้ว ก็ไม่เคยบิดเกิน 120 เพราะรถมันสั่น
0
0
Status:
เข้าร่วม: 26 Nov 2007
ตอบ: 478
โพสเมื่อ: Sat May 27, 2017 11:47
duritz97 พิมพ์ว่า:

CRF ตัว Rally. รึป่าวครับ.

แบบที่ท่านว่ามาเลยครับ. ความปลอดภัยบ้านเราต่ำมากจริงๆ. เคยไปญี่ปุ่น 2-3. รอบ. เจออุบัติเหตุแค่ครั้งเดี่ยว. มอไซล้ม. แต่คนขับ ฝรั่ง. 5555.

อยากให้บ้านเรามีถนนดีๆ ผู้คนใช้กฏหมายแบบมาจากจิตใต้สำนึก.  

ของผมตัว CRF250Mแต่ใส่ยางกึ่งวิบาก Pirelli MT60 ครับ
ออกมาได้เกือบๆสองปีแล้วครับ
ตอนนั้นตัว Rally ยังไม่ทำตลาดครับ น่าเสียดายเลย
ผมคิดว่าตัว Rally นี่น่าจะเหมาะกับผมที่สุด
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel