ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Apr 2007
ตอบ: 2472
โพสเมื่อ: Tue May 09, 2017 09:07
[RE: Percent ในการติดเชื้อ HIV]
สมมติว่ารู้ว่ามีความเสี่ยง กินยาต้านภายใน48ชั่วโมงก้แทบจะไม่มีเชื้อแล้วมั้งครับ แต่อย่าเสี่ยงเลยดีสุด
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: It's not that I'm evil I just don't like to preten
เข้าร่วม: 01 Apr 2008
ตอบ: 25110
โพสเมื่อ: Tue May 09, 2017 09:25
[RE: Percent ในการติดเชื้อ HIV]
จริงดิ ถ้าโอกาสน้อยขนาดนั้นมันไม่น่าจะมีผู้ติดเชื้อได้เลยนะนั่น แต่ดันมีผู้ติดเชื้อเยอะมากๆ

ก็เหมือนไข้เลือดดออก ยุงต้องเป็นยุงลายเท่านั้น แล้วต้องไปกัดคนเป็นไข้เลือดออก แล้วต้องมากัดคนอื่นต่อถึงจะติด ก็ยังระบาดเลย

มันดูติดเชื้อง่ายกว่าโอกาสบนตัวเลขนะเนี่ย สมมุตว่าคนมีอะไรกัน 1 ครั้ง ติดเลย เท่ากับว่าเขาคือ 1 ใน พัน เลยนะ
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 18 Dec 2005
ตอบ: 631
โพสเมื่อ: Tue May 09, 2017 09:47
คาซึคาเบะ พิมพ์ว่า:
ToletY พิมพ์ว่า:
ทำไม % มันน้อยจัง ความคิดผมนี้แบบถ้าหลงไปมีอะไรกับคติดเชื้อแล้วไม่ป้องกันนะ ติดไปแล้ว 80 เปอไรงี้ซ้ะอีก  

รัฐต้องพูดให้น่ากลัวไว้ครับ เพราะถ้าคนคิดว่ามันติดยาก ก็จะไม่ป้องกัน และจะทำให้เป็นภาระต่อประเทศ ยังไงรัฐก็อยากให้คนในประเทศมีสุขภาพแข็งแรงนะครับ ป้องกันไว้เถิดครับ

ปล. เวลาไปตรวจที่คลีนิกนิรนามแล้วรอลุ้นผล มันไม่สนุกเลยครับ เชื่อเถอะ ผมผ่านมาแล้ว  

เห็นด้วยครับ ผมก็เคยผ่านมาแล้ว 1 ชม. ที่รอผลเป็น 1 ชม. ที่ยาวนานและทรมานหัวใจที่สุดในชีวิต พอผลออกมาเป็นลบนี่เหมือนภูเขายักษ์ถูกยกไปจากอก เดินตัวปลิวไปลง mrt สีลมกลับบ้านอย่างโล่งใจ แต่สิ่งที่ได้กลับมาคือความรอบคอบในการใช้ชีวิตเพิ่มขึ้นเป็นสิบเท่า หมดแล้วความรู้สึกความรู้สึกท้าทาย ความสนุกแค่ไม่กี่นาทียังไงก็เทียบกับความวิตกกังวลใน 1 ชม.นั้นไม่ติดเลยสักนิด
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel