ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 29 Apr 2009
ตอบ: 16043
โพสเมื่อ: Wed May 03, 2017 10:20
[RE: มาดูความรวยของเจ้าของทีมในพรีเมียร์ลีค]
เมื่อก่อนเคยตื่นเต้นกับการมีข่าว เจ้าของทีมรวยๆมาซื้ออยู่นะ
มันก็มีส่วนช่วยให้ทีมจ่ายเงินมากขึ้นแหละ

แต่มารู้ตอนนี้ ว่าส่วนใหญ่คือพวกนักธุรกิจ ซึ่งยังไงก็มองความสำคัญทีมฟุตบอลเป็นอันดับรองๆลงมา (ไม่ได้มองในมุมเดียวกับแฟนบอลแน่)

แล้วสำหรับพ่อค้า ยังไงก็ไม่มีอะไรสำคัญมากกว่าเงิน เพราะงั้นจะมีสักกี่คนที่จะเอาเงินมาจ่ายให้ทีมจริงๆ ยกเว้นที่มาลงทุนระยะยาว แบบ P$G หรือ ซิตี้ ที่มีผลประโยชน์นอกสนามระดับองค์กรอีกเยอะ

เห็นจะมีเสี่ยหมีนี่ล่ะมั้ง หรือรายอื่นผมอาจจะไม่รู้

ผมเชื่อนะว่าเราอาจจะมอง มีเงินเป็นพันๆล้าน ให้ทีมเอาซื้อนักเตะสัก 100 ล้านคงไม่จนลงหรอก ซึ่งเป็นเรา เราอาจจะทำ แต่นักธุรกิจคงไม่ทำแบบนั้น
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 24 Mar 2006
ตอบ: 10637
โพสเมื่อ: Wed May 03, 2017 10:29
ถูกแบนแล้ว
[RE: มาดูความรวยของเจ้าของทีมในพรีเมียร์ลีค]
MachineRedz พิมพ์ว่า:
เจ้าของหงส์ จริงๆ มันเป็นกลุ่มทุนนิ่ แต่อันนี้เป็นรายบะเอียด เฉพาะ เจ้าของในนาม

ก็ไม่แปลก ของทีมเรามันเป็น กลุ่มทัน FSG : Fenway Sports Group

อิจฉา แมนซิ กับ เชลซีแท้ๆ

โครเอสเก้ ของน่อลก็รวยมาก  

กำลังจะมาพิมพ์แบบนี้เลยครับ

หงส์นี่เจ้าของมันคือบริษัท

ส่วนเฮียเฮนรี่นี่เป็นเจ้าของบริษัทอีกที เพราะฉะนั้นทรัพย์สินของบริษัท กับเจ้าของแยกกันต่างหาก

มันจะไม่เหมือนกับทีมที่เจ้าของเป็นบุคคลอย่างแมนซิตี้ หรือเชลซี

0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 9932
โพสเมื่อ: Wed May 03, 2017 13:43
ร่างกายอยากปะทะ พิมพ์ว่า:
รวยตรงไหน อ่านไปอ่านมา ก็เห็นแต่พวกติดลบ
Spoil

ขีดกลาง !!!!!
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel