ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 26 Nov 2007
ตอบ: 478
โพสเมื่อ: Fri Apr 21, 2017 15:31
สรุปทริคและเกร็ดความรู้เที่ยวลาว
YOU'RE NEXT พิมพ์ว่า:
duritz97 พิมพ์ว่า:
เวียงจันทร์นี่ผมไปปักธงบ่อยมาก
แต่ย่านทำการผมจะอยู่นอกเมืองมากกว่าครับ
แถวดงโดก ถนน450ปี และท่าง่อน
คือร้านมันเยอะมาก หาง่ายแต่มีข้อมูลของน้านี่ได้ปักธงแน่นอนครับ
แต่ใครสนใจข้อมูลท่าแขกกับปากเซ
ทักมาได้ครับ
ส่วนตัวผมชอบท่าแขกมากกว่า
ราคาก็พอๆกับที่เวียงจันทร์ ถนนดีขี่รถง่าย
ที่พักถูก ส่วนใหญ่ก็เด็กทางเหนือๆมาทำงานกัน
เดือนหน้าผมจะไปปักธงหลวงน้ำทาครับ
ยังไม่เคยไปครับ แต่ชอบไปหาข้อมูลหน้างานครับ

ยืนดีครับ ท่าแขก ปากเซ สะหวันเขต วังเวียง ผมก้ไปปักธงมาหมดแล้วครับ

ถ้า คิวตรงกันผมทักไปนะ ปกติท่านอยู่แถวไหนครับ  

ผมอยู่รังสิตครับ หากน้าไปลาวก็ทักผมมานะครับ
ปกติถ้าผมว่างนี่จะว่างทั้งเดือนหรือลากไป2เดือนเลย
เช่นตอนนี้ผมติดงานยาวไปถึงกลางเดือนหน้า
แล้วจะว่างไปจนถึงกันยา
เพราะงานที่ผมทำก็จะเหมาทำทั้งเดือนเช่นกัน
หากเราว่างตรงกัน เราไปนัดตำจอกที่ลาวกันได้ครับ
ช่วงเวลาว่างนี่ผมจองตั๋วโปรทิ้งไว้ทุกเดือนครับ

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 24 Sep 2008
ตอบ: 3779
โพสเมื่อ: Mon Apr 24, 2017 16:44
[RE: สรุปทริคและเกร็ดความรู้เที่ยวลาว]
อยากไปทำธุระกิจที่นั่นจัง มีอะไรแนะบ้างครับธุระกิจที่น่าทำ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 5877
โพสเมื่อ: Mon Apr 24, 2017 17:00
[RE: สรุปทริคและเกร็ดความรู้เที่ยวลาว]
bookbaza พิมพ์ว่า:
อยากไปทำธุระกิจที่นั่นจัง มีอะไรแนะบ้างครับธุระกิจที่น่าทำ  

ยากครับ

เราไม่สามารถเป็นเจ้าของที่นั่นได้ครับ
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 24 Sep 2008
ตอบ: 3779
โพสเมื่อ: Mon Apr 24, 2017 17:01
YOU'RE NEXT พิมพ์ว่า:
bookbaza พิมพ์ว่า:

ยากครับ

เราไม่สามารถเป็นเจ้าของที่นั่นได้ครับ  

อ่อครับ นอกจากจะให้คนลาวลงทุนให้ใช่ไหมครับ หรือเป็นหุ้นส่วนกัน หรือหาเมียที่นั่นเลยใช่ไหมครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel