ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
สุดยอดกองหลังของคุณ
Koscieny 85
???
Smalling 84
???
Bailly 82
???
Luiz 84
???
อื่นๆ คอมเม้นได้เลยจ้า
???
คะแนนทั้งหมด: 50
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: I Rossoneri Rossoneri Alè
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 07 Nov 2009
ตอบ: 7591
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2017 16:42
[RE: [FUT17] โหวตกองหลัง Premier League กันครับ]
Afraid-Wifez พิมพ์ว่า:
Sorrow พิมพ์ว่า:
ตอนนี้ ใช้ ไบยี่ คู่ สมอลลิ่ง

เคยใช้กอส ไบยี่ยังดีกว่าอีก คหสต.ครับ

แต่เจอทีมอื่นใช้ กอส ทำไมมันแข็งจังวะ  

คืนนี้มาล้างตาหน่อย เพิ่งทำทีมเสร็จ  

ดูจากทีม รู้สึกผมไม่น่าจะสู้ได้

ได้ครับ ถ้าเจอผมออน ก็ทักได้เลยครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 10 Jul 2009
ตอบ: 1726
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2017 16:45
[RE: [FUT17] โหวตกองหลัง Premier League กันครับ]
ผมเล่นเจอทีมพรีเมียร์มักจะเเพ้ทางสมอลลิ่ง+ไบญี่
พอเห็นเเล้วกำลังใจจะหดหายไปนิดหน่อย
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 18 May 2009
ตอบ: 7811
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2017 16:49
ถูกแบนแล้ว
ตอนนี้ ใช้ ไบยี่ คู่ สมอลลิ่ง

เคยใช้กอส ไบยี่ยังดีกว่าอีก คหสต.ครับ

แต่เจอทีมอื่นใช้ กอส ทำไมมันแข็งจังวะ  

คืนนี้มาล้างตาหน่อย เพิ่งทำทีมเสร็จ  

ดูจากทีม รู้สึกผมไม่น่าจะสู้ได้

ได้ครับ ถ้าเจอผมออน ก็ทักได้เลยครับ  

ผมก็กากเหมือนเดิมแหละ ช่วงนี้หัวร้อนทุกวันเล่นทีมหมื่นนึงก็เสียโง่ อัพไปแสนก็ยีงเสียโง่ นี่มาล้านนึงละ มีแววยังโง่เหมือนเดิม
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 12257
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2017 16:50
ถูกแบนแล้ว
งักกี้ซัง พิมพ์ว่า:
ถ้าไม่นับพวก IF ผมให้ดาวิด ลุยซ์ คู่กับ อัลเดอไวเรลด์ ครับ  

คนนึงลอย คนนึงเรือเกลือ เจาะสบายทีมนี้  

ย้ายมาPC เด้  

เดี๋ยวๆ นี่เล่น PC จนหมดความท้าทายแล้วนะถึงมา Ps4 อะ 555+

เอาแชมป์ D1 PC ก่อนแล้วค่อยย้ายมานะ นี่ได้จนเบื่อแล้วตั้งแต่ FIFA13  

ไว้ผมได้บัตรเครดิต + FIFA18ออก เดี๋ยวตามไปเล่นด้วยนะครับ
2
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 18 May 2009
ตอบ: 7811
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2017 16:56
ถูกแบนแล้ว
ถ้าไม่นับพวก IF ผมให้ดาวิด ลุยซ์ คู่กับ อัลเดอไวเรลด์ ครับ  

คนนึงลอย คนนึงเรือเกลือ เจาะสบายทีมนี้  

ย้ายมาPC เด้  

เดี๋ยวๆ นี่เล่น PC จนหมดความท้าทายแล้วนะถึงมา Ps4 อะ 555+

เอาแชมป์ D1 PC ก่อนแล้วค่อยย้ายมานะ นี่ได้จนเบื่อแล้วตั้งแต่ FIFA13  

ไว้ผมได้บัตรเครดิต + FIFA18ออก เดี๋ยวตามไปเล่นด้วยนะครับ  

มาๆ โปรคลับโกล์ทีมเราว่าง หาประตูน้ำอยู่
1
0
Status:
เข้าร่วม: 27 Jan 2008
ตอบ: 598
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2017 17:07
ชอบ Luiz นะ มันวิ่งเกะกะดี บางทีไปตัดบอลตั้งแต่ครึ่งสนาม
1
0

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 896
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2017 17:52
ท่านโซลผมแนะนำใช้ ลิ้ง + ไบยี่ นี่ผมว่าน่าจะแน่นสุดแล้วละครับ ถ้าเป็น Luiz แนะนำให้ใช้ IF ครับผม แต่ถ้าท่านใช้ลิ้ง + ไบยี่ นี้ท่านจะเอาเงินไปถมกับตำแหน่งอื่นได้มากกว่าครับ
1
0

นักบอลถ้วย ง.
Status: Once a red Always a red
เข้าร่วม: 01 Jan 2009
ตอบ: 2088
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2017 18:03
Warachote พิมพ์ว่า:
ท่านโซลผมแนะนำใช้ ลิ้ง + ไบยี่ นี่ผมว่าน่าจะแน่นสุดแล้วละครับ ถ้าเป็น Luiz แนะนำให้ใช้ IF ครับผม แต่ถ้าท่านใช้ลิ้ง + ไบยี่ นี้ท่านจะเอาเงินไปถมกับตำแหน่งอื่นได้มากกว่าครับ  

ครับ ตอนนี้ผมก็ใช้ ลิ่งคู่ยี่ เพราะกอส ไปจับคู่กับ ซิลบา อยู่ลีคเอิงครับ 55
0
0

Status:
เข้าร่วม: 29 Dec 2008
ตอบ: 144
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2017 19:53
TeamZaXXX พิมพ์ว่า:
ลุยส์ ลุยสมชื่อ ลอยบ่อย แต่ข้อดีคือมันจะเข้าไปประชิดกองหน้าแบบโคตรไว ถ้าแซะได้คือเราได้บุกสวนต่อเลย

แต่ส่วนใหญ่จะไม่ได้ เพราะทะลึ่งไปชนกะ อิบรา เคน ลูกู เจอพลิกง่ายๆตลอด

เลยมาใช้ สมอลลิ่ง กับ กอส เซฟกว่าหน่อยนึง

ว่าจะถอย reid IF แต่ดูstat แล้ว ไม่ต่างกันกับ สมอลลิ่ง เท่าไหร่ เอาตังไปถมตัวอื่นก่อน  

ต่างกันนะครับ ลองดูในเว็บ www.futbin.com

ค่า reaction เยอะสุดในบรรดากองหลัง ของพรีเมียร์ล่ะครับ

ตัวนี้ผมใช้ยืนดัก เวลาโดนบอลแทงทะลุช่อง ซึ่งพอมีค่านี้เยอะๆ มันจะกลับตัวไวมากครับ ดีกว่า กอสเชียนี่อีก
2
0
สาวกหงส์แดงแฟน SS
Status: รักทุกคน
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Feb 2006
ตอบ: 5845
โพสเมื่อ: Tue Mar 21, 2017 07:59
เห็นพวกเก่งๆ เขาใช้ Smalling กันนะ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel