ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 09 Dec 2007
ตอบ: 7505
โพสเมื่อ: Thu Mar 09, 2017 08:00
[RE: 10อันดับพ่อมดแม่มดที่มีฝีมือสูงในยุคHarrryPart1]
ขออนุญาตแย้งนิดนะครับ

ส่วนตัวผมมองว่า เบลาทริกซ์ จะสู้แม่ของรอน หรือ สแนป ไม่ได้เลยนะครับ ไม่รู้ว่ามีแม่ของรอน กับ สแนป ใน ลิสต์ หรือ ปล่าวนะครับ
เนื่องจากเจ๊ แกบ้าเลือดเลย เหมือนทำให้ สู้กับใครเค้าไปหมด แต่ถ้านับเรื่องประลองเวทย์ น่าจะเคยแพ้ แม่ของ รอน 2 ครั้งนะ ครั้งสุดท้ายตาย เลย
ขอบคุณจ๊า
3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1130
โพสเมื่อ: Thu Mar 09, 2017 08:53
[RE: 10อันดับพ่อมดแม่มดที่มีฝีมือสูงในยุคHarrryPart1]
masterkabo พิมพ์ว่า:
ขออนุญาตแย้งนิดนะครับ

ส่วนตัวผมมองว่า เบลาทริกซ์ จะสู้แม่ของรอน หรือ สแนป ไม่ได้เลยนะครับ ไม่รู้ว่ามีแม่ของรอน กับ สแนป ใน ลิสต์ หรือ ปล่าวนะครับ
เนื่องจากเจ๊ แกบ้าเลือดเลย เหมือนทำให้ สู้กับใครเค้าไปหมด แต่ถ้านับเรื่องประลองเวทย์ น่าจะเคยแพ้ แม่ของ รอน 2 ครั้งนะ ครั้งสุดท้ายตาย เลย
ขอบคุณจ๊า  

ก็อย่างที่ผมบอกไว้ข้างต้นนั่นแหละครับ ว่าไม่จำเป็นที่คนอันดับดีกว่าจะเก่งกว่า
เพราะแต่ละคนก็มีความสามารถแตกต่างกันไป
บอกใบ้ให้ละกันสเนปต้องมีแน่นอนครับ
0
0

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
ตอบ: 1736
โพสเมื่อ: Thu Mar 09, 2017 09:48
อยากรู้ จริง

โวลโดมอร์ Vs กรินเดอวัล

ใครจะชนะ

โวลดี้ น่าจะเชี่ยวในเรื่องคาถามากกว่า

แต่ กรินเดอวัล แกคงเหลี่ยมจัด ไม่แพ้ ดัมเบิ้ลดอร์แน่
1
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Dec 2007
ตอบ: 328
โพสเมื่อ: Thu Mar 09, 2017 10:03
เบลลาทริซ น่าจะสูงกว่านี้ แต่ขอลองดูอันดับถัดขึ้นไปก่อนนะ
1
0
You"ll never walk alone
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
ตอบ: 5152
โพสเมื่อ: Thu Mar 09, 2017 10:09
จขกทเคยไปสตูดิโอแฮรี่ที่อังกฤษยังครับ อยากให้ท่านได้ไปมากๆเพราะขนาดผมไม่ได้ชอบหนังตระกูลแฮรี่มากมายแต่ไปยังโคตรอินเลย มันสวยงามอลังการจริงๆ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2010
ตอบ: 140
โพสเมื่อ: Thu Mar 09, 2017 11:13
[RE]10อันดับพ่อมดแม่มดที่มีฝีมือสูงในยุคHarrryPart1
ถึงกับล็อคอินเข้ามากดแผล่บ

ขอบคุณครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0

Being honest may not get you a lot of friends

But it'll always get you the right ones
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: Thanks for your kindness.
เข้าร่วม: 01 Jun 2014
ตอบ: 2959
โพสเมื่อ: Thu Mar 09, 2017 11:34
กำลังมันเลยยยยยย
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 12 Mar 2006
ตอบ: 8089
โพสเมื่อ: Thu Mar 09, 2017 12:12
Archawin5 พิมพ์ว่า:
chula chula พิมพ์ว่า:
Archawin5 พิมพ์ว่า:
นึกว่าซีเรียส แบล๊คจะติดอันดับต้นๆซะอีกดห็นชวดอันดับ 9ไปเฉยเลย

จริงๆแกน่าจะเก่งนะ ถึงขนาดแหกคุกอัซคาบันที่แข็งแกร่งมาก

ซึ่งน้อยคนในประวัติศาสตร์นักจะทำได้สำเร็จ

ผมว่าแกเก่งมากเลยล่ะ แต่ดันมาพลาดท่าให้กับเบลาทิกซ์ซะงั้น  

ซีเรียส แบล๊คใจร้อนบุคลิกออกแนวลุยมุทะลุดุดัน ไปเจอแม่มดจอมเจ้าเล่ห์

เลยพ่ายแพ้เข้าให้ ผมว่าโลกแห่งเวทมนต์เนี่ย เผลอๆแม่มดจะเก่งกว่าพ่อมดซะอีก

ผมว่าในโลกจริงๆ ผู้หญิงก็เก่งกว่าผู้ชายนะครับ กลุ่มผมนี่ที่บ้านใช้ระบอบภรรยาธิปไตยทุกคน การปกครองของเมีย โดยเมีย เพื่อเมีย
2
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 74
โพสเมื่อ: Thu Mar 09, 2017 16:42
ถูกแบนแล้ว
T.LAW พิมพ์ว่า:
อยากรู้ว่าตอนสู้กันทำไมไม่ใช้คาถาพิฆาตไปเลยอะ มันใช้ยากเหมือนท่าไม้ตายหรือยังไง ใช้เวลาร่ายเยอะไรงี้

หรือใช้มานาเยอะ โอกาสสำเร็จต่ำ  

คือถ้าจำไม่ผิด นะคับ ไอ้คาถากรีดแทง หรือคาถาพิฆาตเนี่ย มันใช้ยากคือผู้ใช้ต้องมีจิตใจหรือความตั้งใจที่จะฆ่าหรือเคียดแค้นคนที่จะเสกมากจริงๆ ซึ่งแฮรี่ เคยเสกคาถากรีดแทงใส่เบลาทริก ตอนภาค5ครั้งนึงแต่ก็ไม่สมบูร จิงๆ เอาง่ายๆคือฝั่งดีเค้าไม่ใช้กันอะคับ เดี๋ยวเสียภาพพจน์
2
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Mar 09, 2017 22:50
Kagawa@7 พิมพ์ว่า:
อยากรู้ จริง

โวลโดมอร์ Vs กรินเดอวัล

ใครจะชนะ

โวลดี้ น่าจะเชี่ยวในเรื่องคาถามากกว่า

แต่ กรินเดอวัล แกคงเหลี่ยมจัด ไม่แพ้ ดัมเบิ้ลดอร์แน่  

คู่นี้ผมขอตอบไปในพาร์ทสองนะครับ เพราะในส่วนความเก่งของสองคนนี้ผมเขียนไปแล้ว
ว่ากันต่างกันแบบไหน ตอนนี้พาร์ท2เสร็จไปประมาณ90%แล้ว
เหลือก็แต่เสริมเนื้อหาและจัดจัดแต่งเรียบเรียงภาพ ถ้าผมพิมพ์สำนวนเสร็จก่อน5ทุ่มก็จะลงเลยครับพาร์ทสอง

snowblow พิมพ์ว่า:
เบลลาทริซ น่าจะสูงกว่านี้ แต่ขอลองดูอันดับถัดขึ้นไปก่อนนะ  

อันดับที่เหลือนี่ผมว่าเหนือกว่าเจ๊เบลล่าแน่ๆอะ แต่ก็อาจจะมีซัก2คนที่แกพอสู้ได้

Ca_Poo พิมพ์ว่า:
จขกทเคยไปสตูดิโอแฮรี่ที่อังกฤษยังครับ อยากให้ท่านได้ไปมากๆเพราะขนาดผมไม่ได้ชอบหนังตระกูลแฮรี่มากมายแต่ไปยังโคตรอินเลย มันสวยงามอลังการจริงๆ  

ยังไม่ได้ไปครับท่าน แต่วันก่อน1-2เดือนก่อนเพื่อนผมมันชวนไปดูฉบับละครเวทีอะครับ
มันบอกว่าบัตรจองตั๋วตั้งแต่ปีที่แล้ว ตอนแรกผมก็รับปากจะไปแต่ผมว่างานยาวเหยียดมากๆเลยช่วงนั้น เลยบอกปัดไปว่าไม่ได้ไป เพราะคิดในใจว่าเดี๋ยวพอว่างๆค่อยไปดูก็ได้ (ซึ่งในตอนนั้นนี่ยังไม่รู้ว่าตั๋วเขาจองกันยาวล่วงหน้าเป็นเดือนๆถึงปี) รู้สึกเสียดายมากสุดเรื่องนึงในชีวิตเลยละครับท่าน

ขอบคุณมากครับท่าน

pparm พิมพ์ว่า:
กำลังมันเลยยยยยย  

ใจเย็นๆครับพาร์ทสองกำลังมา

เวส Brown พิมพ์ว่า:
อยากรู้ว่าตอนสู้กันทำไมไม่ใช้คาถาพิฆาตไปเลยอะ มันใช้ยากเหมือนท่าไม้ตายหรือยังไง ใช้เวลาร่ายเยอะไรงี้

หรือใช้มานาเยอะ โอกาสสำเร็จต่ำ  

คือถ้าจำไม่ผิด นะคับ ไอ้คาถากรีดแทง หรือคาถาพิฆาตเนี่ย มันใช้ยากคือผู้ใช้ต้องมีจิตใจหรือความตั้งใจที่จะฆ่าหรือเคียดแค้นคนที่จะเสกมากจริงๆ ซึ่งแฮรี่ เคยเสกคาถากรีดแทงใส่เบลาทริก ตอนภาค5ครั้งนึงแต่ก็ไม่สมบูร จิงๆ เอาง่ายๆคือฝั่งดีเค้าไม่ใช้กันอะคับ เดี๋ยวเสียภาพพจน์  

เวส Brown พิมพ์ว่า:

อย่างที่ท่านเวสบราวน์บอกนั่นละครับผู้ใช้จะต้องมีความอำมหิตและจิตใจด้านมืดพอสมควรเลย แต่ผมว่าคำสาปพิฆาตนี่ใช่บ่อยอยู่นะ ในตอนต่อสู้แทบจะใช้ทุกครั้งด้วยซ้ำ
แต่ฝั่งภาคีก็โต้กลับมาด้วยคาถาอื่นที่ทรงพลังมาต้านไว้เสมอ
และที่ฝั่งภาคีไม่ใช้3เวทย์นั้นเพราะถือเป็นสิ่งต้องห้ามขั้นร้ายแรง(อันนี้ตอบแบบในหนังนะ) แต่ความจริงคือถ้าฝั่งพระเอกใช้ก็เสียภาพพจน์นั่นแหละครับ
0
0

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 17 Jan 2006
ตอบ: 3930
โพสเมื่อ: Fri Mar 10, 2017 05:09
ชอบมากครับกระทู้แบบนี้ ยิ่งโดยเฉพาะแฮรี่เพราะผมดูไม่กี่ภาคเองทั้งๆที่อยากรู้รายละเอียดทั้งหมดเหมือนกัน
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 13 Jan 2010
ตอบ: 4890
โพสเมื่อ: Fri Mar 10, 2017 15:08
ตอนนี้ผมกำลังอ่านภาคเด็กต้องสาป(19ปีต่อมา)อยู่ มาอ่านกระทู้นี้ก็รำลึกถึงความหลัง
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Mar 10, 2017 18:37
techmode69 พิมพ์ว่า:
ชอบมากครับกระทู้แบบนี้ ยิ่งโดยเฉพาะแฮรี่เพราะผมดูไม่กี่ภาคเองทั้งๆที่อยากรู้รายละเอียดทั้งหมดเหมือนกัน  

ผมก็ไม่ได้รู้เยอะอะไรมากหรอกครับเพียงแต่ผมชอบหนังหรือซีรี่ย์แนวนี้อะครับ
ไม่ว่าจะเป็น The Lord GotและHarry ถ้าผมติดใจเข้าแล้วละก็ต้องหบิบหนังสือหรือหาข้อมูลมาอ่านเสมออะครับ

Lanoline พิมพ์ว่า:
ตอนนี้ผมกำลังอ่านภาคเด็กต้องสาป(19ปีต่อมา)อยู่ มาอ่านกระทู้นี้ก็รำลึกถึงความหลัง  
ภาคนี้ผมเกือบได้ไปดูที่อังกฤษแล้วตอนแรก แต่ติดงานโครตเสียดายเลย ว่าแต่ท่านอ่านถึงช่วงไหนแล้วอะครับ
ใกล้ถึงช่วงเฉลยว่าเป็นลูกของใครแล้วหรือยัง ใส่สปอยล์มาก็ได้นะท่านผมอ่านจบแล้ว
1
0

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 13 Jan 2010
ตอบ: 4890
โพสเมื่อ: Fri Mar 10, 2017 23:56
เป็นความลับ พิมพ์ว่า:
techmode69 พิมพ์ว่า:

ผมก็ไม่ได้รู้เยอะอะไรมากหรอกครับเพียงแต่ผมชอบหนังหรือซีรี่ย์แนวนี้อะครับ
ไม่ว่าจะเป็น The Lord GotและHarry ถ้าผมติดใจเข้าแล้วละก็ต้องหบิบหนังสือหรือหาข้อมูลมาอ่านเสมออะครับ

Lanoline พิมพ์ว่า:
ภาคนี้ผมเกือบได้ไปดูที่อังกฤษแล้วตอนแรก แต่ติดงานโครตเสียดายเลย ว่าแต่ท่านอ่านถึงช่วงไหนแล้วอะครับ
ใกล้ถึงช่วงเฉลยว่าเป็นลูกของใครแล้วหรือยัง ใส่สปอยล์มาก็ได้นะท่านผมอ่านจบแล้ว

Spoil
เพิ่งเริ่มอ่านเองครับ ถึงช่วงปลอมตัวเข้ากระทรวงเวทมนต์  

ละครเวทีอยากไปดูมาก แต่คงไม่มีโอกาสได้ไป
เห็นนักแสดงแล้ว แฮรี่,รอน,เดรโกอย่างเท่ห์
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2006
ตอบ: 16489
โพสเมื่อ: Sat Mar 11, 2017 03:27
ผมแฟนบอยคิงสลีย์ ดูชื่อยูส ตอนเด็กๆผมอ่านนิยาย นึกว่าแม่งเปนมือปราบมารหล่อๆเท่ๆ ชอบตอนที่ไปเนียนเป็นผช. รัฐมนตรีของมักเกิ้ล แล้วรมต.มันบอกไม่เคยมีผช.เก่งขนาดนี้ โดนฟัดจ์สวนเงิบ นั่นมือปราบมารกูไงมันเลยเจ๋ง 5555555 (เหมือนจะอ่านตกอ่านข้ามไปด้วยว่าเป็นคนผิวดำ) พอเจอในหนังผมนี่อึ้งไปเลย 5555 แต่ก็ยังชอบอยู่ดี เพราะถึงบทมันน้อยแต่เท่มากๆ
แก้ไขล่าสุดโดย Shacklebolt เมื่อ Sat Mar 11, 2017 03:29, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
Arselul / Lulldas Mavericks
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel