ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: แม้เหลือโอกาสให้เรารอดตาย แค่เพียงหนึ่งในล้านก็ตาม
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 02 Jun 2010
ตอบ: 3959
โพสเมื่อ: Tue Feb 21, 2017 09:24
[RE: MK โลกทัศน์มิติใหม่ของแมนยู]
ไปเมากัน พิมพ์ว่า:
4-3-3 พิมพ์ว่า:
แฟนหงส์แม่งพิมพ์ไม่ดี ไม่มีคนแผล่บเลย ต่างจากแมนยูอะ คงแย่งกันแผล่บ
ขนาดเป็นกระทู้ตั้งมาแขวะโดยเฉพาะ

สะท้อนให้เห็นหลายๆอย่าง

#Respect  

respect

ไม่ได้อันเชิญแต่มาแขวะได้ทุกมู้ของแมยู  

แตกประเด็นอีกละ  

ดดด.
ดดดด.....
เดดดด.ดด
เด๋ว......เด๋วนะ
กระทู้นี้ประเด็นคือ เขาว่ากันด้วยเรื่องของ MK

แล้วจู่ ๆ เอ็งก็ไปนึกน้อยอกน้อยใจแทนใครเขาก็ยกประเด็นมาใหม่เกี่ยวกับ แฟนหงส์

ก็เข้าใจนะว่าไม่เชี๊ย (เสียงสู๊.งงงงงงง).......ไม่ได้เชียร์

แต่ที่เอ็งไปโควตเขาว่าแตกประเด็นเนี่ย

ตกลงใครเริ่มกันแน่ ตกลงกระมู้นี้ประเด็นคือน้อยอกน้อยใจแทนแฟนหงส์เขารึ MK ......

1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Onion Member
Status:
เข้าร่วม: 17 Sep 2005
ตอบ: 1333
โพสเมื่อ: Tue Feb 21, 2017 09:47
[RE: MK โลกทัศน์มิติใหม่ของแมนยู]
กระทู้น่าอ่านกลายเป็นกระทู้วอร์ของคนสองคนไปซะละ
0
0

บอลไทยไม่ว่าใครก็เชียร์ได้ แค่มี"จิตสำนึก"ในการเชียร์

แผล่บมาไม่ได้หมายความว่าจะแผล่บกลับนะครับ ผมแผล่บเฉพาะคอมเมนต์ที่ผมชอบจริงๆเท่านั้น
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2009
ตอบ: 4611
โพสเมื่อ: Tue Feb 21, 2017 09:50
ผลงานในฐานะ Play Maker ของ MK ดูดีที่สุดในทีมเลยครับ สมควรได้รับคำชม

ทั้งเรื่อง Speed, Vision, Passing, Long Throw, Key pass ด้วย โดดเด่นกว่าคนอื่นๆเลยล่ะ

หวังว่าจะเห็นพัฒนาการของ MK นะ ตอนแรกกังวลเรื่องอายุจะค่อนข้างเยอะแล้วแต่น่าจะเล่นคล้ายๆสโคลในช่วงโรยราได้คือ เล่นเป็นหน้าต่ำอย่างเดียวไปเลยไม่ต้องวิ่งเยอะมาก

แต่ตอนนี้ถ้าจะให้เทียบน่าจะคล้ายๆอาซาของเชลซีแต่อยู่ที่ว่าฟอร์มจะเสมอต้นเสมอปลายด้วยรึเปล่า
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 01 Aug 2009
ตอบ: 1433
โพสเมื่อ: Tue Feb 21, 2017 12:44
แฟนหงส์แม่งพิมพ์ไม่ดี ไม่มีคนแผล่บเลย ต่างจากแมนยูอะ คงแย่งกันแผล่บ
ขนาดเป็นกระทู้ตั้งมาแขวะโดยเฉพาะ

#Respect  

ไม่เข้าใจครับ ขอคำอธิบายให้กว้างกว่านี้ โดยส่วนตัวผมกระทู้นี้ถือว่าโอเคนะครับ อ่านแล้วนึกถึงกระทู้ดอกไม้มองปืน คือชี้แจงให้เห็นข้อดีข้อเสียของทีมที่เราเชียร์ อย่างผมเชียร์ผี จะให้ไปวิจารณ์แผนการเล่นแบบยาวเหยียดของหงส์ หรือสิงห์ หรือปืน ผมว่ามันก็ดูรุ่มร่ามไปหน่อย บอร์ดเนี่ยมันจะน่าเล่นมากขึ้น หากพวกท่านโพสข้อความที่อ่านแล้วมันสบายใจ ไม่ใช่คุยกันแต่เรื่องแขวะ เรื่องแผล่บ เรื่องเรื้อน ซึ่งผมไม่เข้าใจพฤติกรรมไง ว่าจะโพสให้คนอื่นเขาเกลียดเราทำไม เชียร์บอลคนละทีมก็ไม่เห็นเป็นไร ล้อกันได้ แซวกันได้ แต่อย่าให้ถึงขึ้นดูถูกดูแคลนกัน บอร์ดเราคงจะดีกว่านี้
1
0
อย่าทำฟ้าต่ำ อย่าทำหินแตก อย่าแยกแผ่นดิน
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 29 Oct 2008
ตอบ: 2904
โพสเมื่อ: Tue Feb 21, 2017 14:10
4-3-3 พิมพ์ว่า:
you never walk alone พิมพ์ว่า:
ชนะล่ะ โม้ได้  

นี้พูดถึงทีมผมล้วนๆ ไม่ได้เกี่ยวกับแชมป์ถ้วยไหนเลยนะครับ
หรือเทียบกับทีมไหนเลยนะ

ภายในทีมตัวเองล้วนๆ

ที่เค้าว่า DNA สงสัยจะจริงๆ  

DNA อะไรครับ พวกเดียวกันแผล่บไม่ใช่ว่าจะพิมอะไรได้หมดนะครับ แฟนแมนยูปากหมาก็เยอะ เราก็ไม่ควรไปเหมารวมคนอื่นนะ
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 16 Apr 2010
ตอบ: 6970
โพสเมื่อ: Tue Feb 21, 2017 14:21
ก็ว่าทำไมคอมเม้นเยอะนัก
0
0

I'M BACK !!!

Programmer โนวิท

TRAT FCช้างขาวจ้าวเกาะ
นักเตะอบต.
Status: Every end is a new beginning.
เข้าร่วม: 28 Feb 2011
ตอบ: 2802
โพสเมื่อ: Tue Feb 21, 2017 16:18
ผมงงอย่างเดียวคือ มู แก ปลุกโรโฮ กับ เอเรล่า กลับมาเก่งเปลี่ยนไปเป็นอีกคนได้ขนาดนี้เลยหรอ สุดจริงๆ
0
0
ฝรั่งเศส ฝรั่งเศส ฝรั่งเศส ฝรั่งเศส ฝรั่งเศส
เขียนแบบนี้

นักเตะอบจ.
Status: Wrong One to F*** With
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 1509
โพสเมื่อ: Tue Feb 21, 2017 23:24
izonteen พิมพ์ว่า:
ชายชุดดำ พิมพ์ว่า:
ลุงกัล พิมพ์ว่า:

#Respect  

อุ่ย ... กระทู้นี้ปะ?? http://www.soccersuck.com/boards/topic/1469978/1/#34027774
เสียดาย มาไม่ทันเห็นยูสคุณภาพที่แผล่บไว้

(คนที่โดนแบนก็ไม่ได้ดูตาม้าตาเรือเล้ย กระทู้ดีๆของทีมเขา ไม่น่าไปลั่นใส่แบบนั้น สมควรโดน)  

ใครครับ..
.
.
.
.
.
ใครถาม???
เสร่อพอๆกะไอ้เมาเลย  

ไม่มีประเด็นอะไรแล้วมาเม้นกระจอกๆแบบนี้อย่ามาโควตเราใส่เถอะนาย มันดูไร้สมองน่ะ  

แล้วประเด็นของนายมันมีไรเกี่ยวกับมู้นี้มะ...
อ่ะ..ไร้สมองก็ไร้สมองจร้านายยยย  

แมนซิกับลิเวอร์พูลจับมือกันแท็กทีมเหรอครับ กระทู้เค้าออกจะดีนะ  

แท็กทีมอะไรเหรอ ผมก็พิมพ์อยู่ว่ากระทู้ดี นี่ได้อ่านในวงเล็บไหม?? ทะเล่อทะล่ามาอีกคนละ อ่านนิดนึงฮะ  

อ้าวเหรอผมเห็นลิ้งที่โควทไว้ คล้ายๆจะแก้ตัวแทน ขอโทษครับที่ิดผิดไป  
แก้ตัวแทนใครเหรอครับ คนโดนแบนมู้นี้เหรอ?? คราวหน้าอ่านเยอะๆนะฮะ วงเล็บ ปล. อะไรอ่านซะให้หมด เดี๋ยวจะเงิบอีก
ปล.หรือไปแผล่บมู้นั้นไว้ ดูร้อนรนแปลกๆ  

อ่านสิครับ "อ่าน" ผมหมายถึงลิ้งก์ที่มาแปะไว้ อย่ามาครับ  

อย่ามาอะไร?? แล้วลิงค์ที่แปะคือ?? ผมไปแก้ตัวแทนใครเหรอ??

"อ่าน"  

ไปอ่านกระทู้นั้นสิครับผมแผล่บไว้หรือเปล่า แล้วจะโยงมาเพื่ออะไร  

นี่แสดงว่าไม่ได้จับใจความอะไรเลย
"เสียดาย มาไม่ทันเห็นยูสคุณภาพที่แผล่บไว้"
ผมอ่านตั้งนานแล้ว แล้วผมก็ไม่เห็นรายชื่อแผล่บไง เลยพิมพ์ไว้แบบนี้ บอกแล้วไงว่าให้ "อ่าน"

"ปล.หรือไปแผล่บมู้นั้นไว้ ดูร้อนรนแปลกๆ"
อันนี้ผมถามคุณ ผมไม่ได้บอกว่าคุณแผล่บไว้นะ เพราะผมไม่เห็นรายชื่อ
แล้วที่บอกว่าโยงเพื่ออะไร คุณเองไม่ใช่เหรอที่พูดถึงลิงค์นั้นก่อน??
นี่ขนาดเม้นตัวเองยังไม่จับใจความ ... เห้อ  

ผมไม่ได้สนใจลิ้งก์นั้นหรอกครับ แต่คุณก็เอามาแปะไว้เอง ผมอ่านไม่หมดด้วยซ้ำ

มันก็เหมือนออกตัวอยากแสดงความชอบธรรม การแผล่บกับเรื้อนของคนเมาที่ว่ามา

เรื่องการอ่าน อ่านน่ะได้แต่ตัวหนังสือครับ แต่ใจคนมันอ่านยาก

ผมแค่คิดว่ากระทู้นี้เป็นกระทู้ที่ดีและผม อ่านหมด  

ผมแปะไว้คุยกับไปเมานะฮะ แล้วผมก็โควทกับแค่ไปเมานะ ไม่ได้ไปไล่โควทใส่คนอื่นในมู้นี้ซะหน่อย
ส่วนที่บอกว่าไม่สนใจ แล้วคุณจะยกมาพูดถึงทำไมอะครับ ฟังดูย้อนแย้งนะว่าไหม??

ไม่ถึงขั้นแสดงความชอบธรรมหรอกฮะ แค่เอาเนื้อหามาถกกัน ซึ่งในประเด็นของไปเมาที่ยกมามันก็ค่อนข้างจะมีน้ำหนักซะด้วย

"เรื่องการอ่าน อ่านน่ะได้แต่ตัวหนังสือครับ แต่ใจคนมันอ่านยาก"
ใจคนอะไรฮะ ทำมาปรัชญา จะโต้เถียง จะแขวะ จะเหน็บ จะอะไรก็มาเถอะครับ ไม่ต้องกั๊กหรอก โตๆกันแล้ว แค่จับใจความเม้นผมยังไม่ได้ทำมาปรัชญาใส่

(ผมก็พิมพ์ชัดเจนตั้งแต่แรกไปแล้วว่ากระทู้นี้ดี ขอโทษจขกท.ด้วยฮะที่พากันนอกเรื่องไปยาวเลย)
(สรุปผมแก้ตัวแทนใครเหรอครับ?? อ่านด้วยนะฮะ)  

ผมเข้าใจเจตนาของคุณนะ เมื่อเป็นกระทู้ที่ดีแล้วจะ สร้างเรื่องอะไรครับ

ผมไม่ได้ปรัชยวยอะไรหรอกครับ ผมก็ได้โพสตส์เจตนาของคุณไปหมดแล้วว่า

ุคุณมาป่วนกระทู้เป็นลูกคู่นเมา สุดท้ายข้อความก็ตบตูดแบบหล่อๆว่า

(คนที่โดนแบนก็ไม่ได้ดูตาม้าตาเรือเล้ย กระทู้ดีๆของทีมเขา ไม่น่าไปลั่นใส่แบบนั้น สมควรโดน) ผมว่าเสแสร้งครับ  

เข้าใจเจตนาผม?? อย่าคิดแทนคนอื่นเลยครับ มาบอกผมสร้างเรื่อง ผมสร้างเรื่องอะไรมิทราบ?? ผมเห็นเม้นไปเมาเมื่อเทียบตัวอย่างในมู้นี้แล้วมันค่อนข้างจริงผมเลยโควทหาเขาแล้วผมสร้างเรื่องอะไรฮะ?? ถ้าอยากสร้างเรื่องผมไปตั้งกระทู้ใหม่ไม่ดีกว่าเหรอฮะ??

มาบอกผมป่วนกระทู้ ทำไมไม่เห็นมีใครมาโควทหาผมอีกล่ะ?? ลุงกัลก็เงียบไปละ ถ้าผมจะมาตั้งใจเกรียนมาป่วนจริงทำไมไม่เห็นมีคนมารุมด่ารุมเรื้อนผมล่ะ?? ถ้าใช้ตรรกะคุณว่าเข้าใจเจตนาว่าผมจะมาป่วนมาสร้างเรื่อง ทำไมไม่เห็นมีใครเป็นเดือดเป็นร้อนแบบคุณเลย??

มาบอกผมตบตูดหล่อ แหม่ ปรัชญาคุณนี่ไม่หล่อเล้ยยย "เรื่องการอ่าน อ่านน่ะได้แต่ตัวหนังสือครับ แต่ใจคนมันอ่านยาก"

ปล.มาบอกผมเสแสร้ง โถ๊ พ่อนักปรัชญา
(สรุปผมแก้ตัวแทนใครเหรอครับนี่ยังไม่ได้คำตอบเลย?? เห็นว่าเก่งขนาดเข้าใจเจตนาผม งั้นช่วยคิดแทนผมทีสิฮะ )
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 11 Nov 2008
ตอบ: 706
โพสเมื่อ: Wed Feb 22, 2017 01:05
Spoil

#Respect  

อุ่ย ... กระทู้นี้ปะ?? http://www.soccersuck.com/boards/topic/1469978/1/#34027774
เสียดาย มาไม่ทันเห็นยูสคุณภาพที่แผล่บไว้

(คนที่โดนแบนก็ไม่ได้ดูตาม้าตาเรือเล้ย กระทู้ดีๆของทีมเขา ไม่น่าไปลั่นใส่แบบนั้น สมควรโดน)  

ใครครับ..
.
.
.
.
.
ใครถาม???

ไม่มีประเด็นอะไรแล้วมาเม้นกระจอกๆแบบนี้อย่ามาโควตเราใส่เถอะนาย มันดูไร้สมองน่ะ  

แล้วประเด็นของนายมันมีไรเกี่ยวกับมู้นี้มะ...
อ่ะ..ไร้สมองก็ไร้สมองจร้านายยยย  

เห้อ แทนที่จะอ่านดีๆ ดันทะเล่อทะล่ามาโควตใส่ ... คือเราโควตหาไปเมาจากประโยคนี้

"แฟนหงส์แม่งพิมพ์ไม่ดี ไม่มีคนแผล่บเลย ต่างจากแมนยูอะ คงแย่งกันแผล่บ
ขนาดเป็นกระทู้ตั้งมาแขวะโดยเฉพาะ"

พูดถึงเม้นที่โดนแบนในมู้นี้ไง มันประเด็นของมู้นี้ไหม?? คิดซิคิด??
(ในวงเล็บเม้นเราอันแรกก็พูดถึงคนที่โดนแบนในมู้นี้นะ สงสัยโควต้าอ่านหนังสือหมด เสร่อเลย)  

เอ่อ...มู้นี้ จขม.เขาพูดถึงทีมตัวเองที่ไม่มีทีมอื่น หรือถ้วยไหนมาเกี่ยว..
แบบนี้มันเรียกว่าโม้มั้ย..ไอ้คนที่โดนแบนมันไปหาว่าเค้าโม้ไง
แล้วไอ้คนที่โดนแบนมันประเด็นของมู้นี้ไหม?? คิดซิคิด??.
.
.
ได้อ่านเนื้อหามู้นี้มั้ยถามจริง??
อ่านหนังสือเยอะๆนะผมเป็นห่วง จขม.พิมพ์ยาวไปคงยากสำหรับนายสินะ..อันนี้เข้าใจๆ
ที่เงียบไปไม่อยากเถียงก็เพราะงี้แหละ..
เห็นโคว้ทเรียกเลยมา
0
0
นักเตะอบจ.
Status: Wrong One to F*** With
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 1509
โพสเมื่อ: Thu Feb 23, 2017 00:24
Spoil

#Respect  

ใครครับ..
.
.
.
.
.
ใครถาม???

เห้อ แทนที่จะอ่านดีๆ ดันทะเล่อทะล่ามาโควตใส่ ... คือเราโควตหาไปเมาจากประโยคนี้

"แฟนหงส์แม่งพิมพ์ไม่ดี ไม่มีคนแผล่บเลย ต่างจากแมนยูอะ คงแย่งกันแผล่บ
ขนาดเป็นกระทู้ตั้งมาแขวะโดยเฉพาะ"

พูดถึงเม้นที่โดนแบนในมู้นี้ไง มันประเด็นของมู้นี้ไหม?? คิดซิคิด??
(ในวงเล็บเม้นเราอันแรกก็พูดถึงคนที่โดนแบนในมู้นี้นะ สงสัยโควต้าอ่านหนังสือหมด เสร่อเลย)  

เอ่อ...มู้นี้ จขม.เขาพูดถึงทีมตัวเองที่ไม่มีทีมอื่น หรือถ้วยไหนมาเกี่ยว..
แบบนี้มันเรียกว่าโม้มั้ย..ไอ้คนที่โดนแบนมันไปหาว่าเค้าโม้ไง
แล้วไอ้คนที่โดนแบนมันประเด็นของมู้นี้ไหม?? คิดซิคิด??.
.
.
ได้อ่านเนื้อหามู้นี้มั้ยถามจริง??
อ่านหนังสือเยอะๆนะผมเป็นห่วง จขม.พิมพ์ยาวไปคงยากสำหรับนายสินะ..อันนี้เข้าใจๆ
ที่เงียบไปไม่อยากเถียงก็เพราะงี้แหละ..
เห็นโคว้ทเรียกเลยมา  

นี่ยังไม่เข้าใจอีกเหรอเรื่องประเด็นมู้นี้น่ะ?? ไปเมาพูดถึงตัวอย่างเม้นที่โดนแบนในมู้นี้ที่ไปเกรียนใส่เจ้าของมู้ กับเรื่องมู้ที่เราแนบลิงค์ไว้ เราก็โควทไปคุยกับเขา ในวงเล็บก็พูดถึงคนโดนแบนที่เกรียนใส่เจ้าของมู้ด้วย ... เรื่องประเด็นมันเริ่มจากที่อยู่ดีๆนายก็มาเล่นมุกใครถามกับด่าเราว่าเสร่อซะดื้อๆแบบไม่มีเนื้อหา ไม่มีประเด็นอะไรเลย เราก็เลยโควทสวนกลับไปแบบนั้น

ส่วนเนื้อหามู้นี้ เราอ่านแน่นอนฮะ ถ้าไม่อ่านแล้วเราจะพิมพ์ได้ไงว่ากระทู้ดี?? ถามจริง?? นายไม่ได้อ่านที่เราพิมพ์เหรอ?? คิดซิคิด??
นายดีกว่านะที่ควรหัดอ่านเยอะๆ ขนาดเราพิมพ์สั้นๆไม่กี่บรรทัด สมองนายยังจับใจความไม่ได้เลย

จะเงียบไม่อยากเถียงหรือจะอะไรก็แล้วแต่นายเถอะ นายไม่ได้สำคัญอะไรกับชีวิตเราจ้ะ ไม่ต้องมาตอบก็ได้ เราไม่หาว่านายมาตอบเพราะแก้เขินหรอกน่ะ (อ่อแล้วที่โควทน่ะเราโควทตอบนะไม่ได้โควทเรียกนาย)
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel