ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 30637
โพสเมื่อ: Fri Jan 13, 2017 22:26
[RE: แชร์ตัวโปรดในการ์ตูนกันหน่อยครับ Part2]
ผู้ชาย ฮิบาริจากรีบอร์น กุริโกะจากเวิร์ส

ผู้หญิง โมริ รัน
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 26 Oct 2010
ตอบ: 14814
โพสเมื่อ: Fri Jan 13, 2017 22:27
ถูกแบนแล้ว
[RE: แชร์ตัวโปรดในการ์ตูนกันหน่อยครับ Part2]
คิรัวครับ

ยิ่งเวลาอยู่ในโหมดนักฆ่านี่รู้สึกเท่ขึ้นไปอีก

2
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: อนิเมะ
เข้าร่วม: 13 Mar 2008
ตอบ: 18131
โพสเมื่อ: Fri Jan 13, 2017 22:30
[RE]แชร์ตัวโปรดในการ์ตูนกันหน่อยครับ Part2
โอโนเดระ ฮารุ = ตัวแทนของความสดใส อยากได้มาเป็นน้องสาว

ทาจิบานะ มาริกะ = ตัวแทนของความพยายาม อยากได้มาเป็นแฟน

เอมิยะ คิริสึงุ = ตัวแทนของความเท่ และทำเพื่อส่วนรวม โครตนับถิอใจ

อากอน จากอายชิล = ตัวแทนของพรสวรรค์ ตัวนี้ออกมา มันทุกที

สุดท้าย รีเบคก้าจาก onepiece เจ้าหญิงสายบู๊ ตัวอย่างของคนไม่มีพลัง ที่พยายามปกป้องสิ่งที่รัก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย pongnares3 เมื่อ Fri Jan 13, 2017 22:34, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
https://writer.dek-d.com/narasixtenbunshe/story/view.php?id=1391214 >>ตำนานเพชรอำพัน [ไทป์มูน]
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 17 Jul 2009
ตอบ: 9665
โพสเมื่อ: Fri Jan 13, 2017 22:34
มันเท่ดีนะ แต่สาวไม่สนเลย 555

1
0
Whenever You Need Somebody / Hit Parade

Spoil

"Beauty"

นักเตะอบต.
Status: ผู้ถืออำนาจที่ไร้ความสามารถ มักถูกท้าทายเสมอ
เข้าร่วม: 16 Nov 2009
ตอบ: 2407
โพสเมื่อ: Fri Jan 13, 2017 22:50
1. โล้นไซตามะ จากเรื่องOne punch man หมัดเดียวจอก เกรียนดี
Spoil

2. ฮิรุม่า โยอิจิ จากเรื่อง eye sheild21 ฉลาดแกมโกง มุ่งมั่น
Spoil

3. อาเคจิ จาก เรื่องคินดะอิจิ มีทุกอย่างที่พระเอกควรมีแต่ไม่ใช่พระเอก
Spoil

1
0
นักเตะอบจ.
Status: Am I blue?
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 8735
โพสเมื่อ: Fri Jan 13, 2017 22:53
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
ตอบ: 368
โพสเมื่อ: Fri Jan 13, 2017 22:53
อามากิง ตัวร้ายบ้าอะไรโคตรเท่ สำหรับผมเป็นตัวร้ายที่เด่นกว่าพระเอกอีก
1
0
Status: ななみんビーム〜
เข้าร่วม: 09 Apr 2009
ตอบ: 1345
โพสเมื่อ: Fri Jan 13, 2017 22:59
ฮิเอ yuyuhakusho
เรียวกะ ranma1/2 ตัวนี้เจออากาเนะจะกลับเป็นหมูโคตรบ่อย
มิยาโมโต้ มุซาชิ Yaiba
ดันมะ ริวจิ GTO / คู่คนลุยเลอะ
ซึระ Gintama
โฮโรโฮโร shamanking

ถ้าเป็นตัวละครหญิงก็

Spoil
อากาเนะ ranma 1/2

อุเคียว ranma 1/2

แก้ไขล่าสุดโดย Love me Love my life เมื่อ Fri Jan 13, 2017 23:11, ทั้งหมด 3 ครั้ง
1
0
Sakurai Reika|Fukagawa Mai|Hashimoto Nanami X Nogizaka46

Status:
ตอบ: 725
โพสเมื่อ: Fri Jan 13, 2017 23:02

1
0

นักบอลถ้วย ข.
Status: Südtirol ist nicht Italien
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 12224
โพสเมื่อ: Fri Jan 13, 2017 23:22
สไตล์ไม่เหมือนกันนะแต่ผมชอบทั้งคู่
ลูเคีย

จิโตเกะ

ปีศาจเซร่า

แก้ไขล่าสุดโดย Herbert Moreau เมื่อ Fri Jan 13, 2017 23:23, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะอบต.
Status: BOO!
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 2686
โพสเมื่อ: Fri Jan 13, 2017 23:27
1.ฮิรุม่า
2.อิชิมารุ งิน
3.เดอิดาระ
4.ก็อด เอเนล
5.ฮิดัน
ชอบเพราะความสามารถมันเท่ดีซะส่วนใหญ่ ละเป็นตัวโกงทั้งนั้นเลย
1
0
Status:
ตอบ: 1130
โพสเมื่อ: Fri Jan 13, 2017 23:39
[RE: แชร์ตัวโปรดในการ์ตูนกันหน่อยครับ Part2(แผล่บ)]
soccersuckfanfan พิมพ์ว่า:

seta sojiro

เซตะนี่ตอนแรกผมกะจะเขียนตั้งแต่พาสแรกด้วยซ้ำแต่คิดไงไม่รู้
เขียนไปเขียนมาดันครบซะก่อน แต่พาสหลังใส่มาแน่นอน เพราะในเรื่องซามูไรพเนจรผมชอบความสามารถไอหมอนี่ที่สุดแล้วละ ถ้าได้ฝึกกับครูชั้นเยี่ยมอย่างฮิโกะละก็คงไร้เทียมทานแน่ และในเล่มจบที่ตัวประกอบกล่าวว่ายาฮิโกะเป็น1ในสี่หรือห้าสุดยอดนักดาบในยุคนั้น
ส่วนตัวคิดว่าหนึ่งในนั้นต้องมีเจ้าหนูเซตะอยู่ด้วยแน่ๆ

proximity_30 พิมพ์ว่า:

ตัวนี้แล้วกันครับ บุคลิก คาแรคเตอร์ โดดเด่น ชัดเจนสุดๆ  

ลืมไปซะสนิทเลยว่าในลิสที่จะเขียนมีอุลคิโอร่าอยู่ด้วย ตอนเปิดตัวครั้งแรกนิมาแนวเดียวกับอิทาจิเลยนะคือมาแบบเทพและเท่มากๆอะ ในหมู่เอสปาด้านั่นถึงอุลจะเป็นเบอร์4แต่ผมว่ามันเก่งสุดเลยนะ เพราะเป็นคนเดียวที่ปลดขั้นสองได้และอาจจะด้วยอีกเหตุผลคือตอนที่สู้กับบักโกะมันเว่อวังอลังการมาก รัศมีพลังต่างๆของทั้งสองฝ่าย ต่างกับคู่อื่นที่เมืองคาราคุระอาจกเพราะฝั่งนี้สู้กับพระเอกอีกฝั่งโดยรวบให้จบเร็วด้วยมั้ง (แต่ผมยังอึ้งอยู่เลยตอนที่ยามี่มันบลัฟว่ามันเก่งสุดตอนที่มันขยายร่างเป็นเบอร์0 เพราะตอนปรากฏตัวครั้งแรกนี่ผมคิดว่ามันเป็นเบ๊ของอุลแน่ๆอะ ถ้าตอนที่อุราฮาระใช้เบนิฮิเมะแล้วอุลไม่ปัดออกนี่ยามี่ไปสวรรค์แล้ว )
2
0

Status:
ตอบ: 1130
โพสเมื่อ: Sat Jan 14, 2017 00:29
[RE: แชร์ตัวโปรดในการ์ตูนกันหน่อยครับ Part2(แผล่บ)]
เป็นความลับ พิมพ์ว่า:
soccersuckfanfan พิมพ์ว่า:

seta sojiro

เซตะนี่ตอนแรกผมกะจะเขียนตั้งแต่พาสแรกด้วยซ้ำแต่คิดไงไม่รู้
เขียนไปเขียนมาดันครบซะก่อน แต่พาสหลังใส่มาแน่นอน เพราะในเรื่องซามูไรพเนจรผมชอบความสามารถไอหมอนี่ที่สุดแล้วละ ถ้าได้ฝึกกับครูชั้นเยี่ยมอย่างฮิโกะละก็คงไร้เทียมทานแน่ และในเล่มจบที่ตัวประกอบกล่าวว่ายาฮิโกะเป็น1ในสี่หรือห้าสุดยอดนักดาบในยุคนั้น
ส่วนตัวคิดว่าหนึ่งในนั้นต้องมีเจ้าหนูเซตะอยู่ด้วยแน่ๆ

proximity_30 พิมพ์ว่า:

ตัวนี้แล้วกันครับ บุคลิก คาแรคเตอร์ โดดเด่น ชัดเจนสุดๆ  

ลืมไปซะสนิทเลยว่าในลิสที่จะเขียนมีอุลคิโอร่าอยู่ด้วย ตอนเปิดตัวครั้งแรกนิมาแนวเดียวกับอิทาจิเลยนะคือมาแบบเทพและเท่มากๆอะ ในหมู่เอสปาด้านั่นถึงอุลจะเป็นเบอร์4แต่ผมว่ามันเก่งสุดเลยนะ เพราะเป็นคนเดียวที่ปลดขั้นสองได้และอาจจะด้วยอีกเหตุผลคือตอนที่สู้กับบักโกะมันเว่อวังอลังการมาก รัศมีพลังต่างๆของทั้งสองฝ่าย ต่างกับคู่อื่นที่เมืองคาราคุระอาจกเพราะฝั่งนี้สู้กับพระเอกอีกฝั่งโดยรวบให้จบเร็วด้วยมั้ง (แต่ผมยังอึ้งอยู่เลยตอนที่ยามี่มันบลัฟว่ามันเก่งสุดตอนที่มันขยายร่างเป็นเบอร์0 เพราะตอนปรากฏตัวครั้งแรกนี่ผมคิดว่ามันเป็นเบ๊ของอุลแน่ๆอะ ถ้าตอนที่อุราฮาระใช้เบนิฮิเมะแล้วอุลไม่ปัดออกนี่ยามี่ไปสวรรค์แล้ว )  

Sacrimony พิมพ์ว่า:
ของผมอันดับ1ให้หมาคูจากเฟทละกัน แทบจะเป็นโอเบรินมาร์เทลจากGOTในเฟท นิสัยคล้ายๆ ใช้หอกเหมือนกัน ตายอนาถเหมือนกัน
เสียดายเก่งมากแต่บทไม่ส่ง แถมดวงซวยอีก

อันดับ2 ป๋ากิลจากเฟท

มั่นใจเกินร้อย ประมาทเกินล้าน
ถึงภาคหลักจะโชว์ประมาทซะขนาดนั้น แต่ภาคซีโร่นี่สุดๆจริงยิ่งฉากสู้กับอเล็กซ์นี่คือที่สุดของที่สุดแล้ว

อันดับ3ให้พวกแก๊งเจมินี่จากเซย่าหลายๆภาค
เป็นไม่กี่ตัวในเรื่องที่เก่งโคตรๆความฉลาดมาเต็ม แถมน่าจะเป็นตัวเดียวที่ไม่ค่อยขี้โม้ระหว่างสู้ ถีงโม้ก็ทำได้ ยิ่งคาน่อนนี่เจอหน้าปุ๊บกดอันติทันที

3ร่วมอีกตัว ให้ราโอละกัน
แมนโคตรๆ ตัวร้ายบริสุทธิ์ยุคแรกๆเลยมั้ง ปากบอกว่าไม่รักยูเรียแต่ความจริงแล้วรักเขาจนสุดหัวใจ แถมฉากตายนี่เป็นหนึ่งในฉากตำนานของมังงะ-เมะเลย
"ราโอผู้นี้ไม่ต้องการยืมมือใครส่งกลับสวรรค์! ชั่วชีวิตข้าไม่เคยเสียใจเลยซักครั้ง!"

"ราโอผู้นี้ไม่ต้องการยืมมือใครส่งกลับสวรรค์! ชั่วชีวิตข้าไม่เคยเสียใจเลยซักครั้ง!"
คำพูดนี้ยังจำติดหูผมอยู่ตลอดทุกถ้อยคำเลยก็ว่าได้ เหมือนที่ท่านว่าเรื่องการตายของแกนี่สำหรับผมนี่ให้ใกล้เคียงกับลูลูชเลยนะแต่ยังไม่ถึงระดับซิกฮาร์ทนะสำหรับผม

sukiojenny พิมพ์ว่า:

ในฮันเตอร์ผมชอบหลายคนมากนะรวมถึงพี่ฮิด้วย แต่ผมรู้สึกว่าฮิมันเป็นลูกรักคนเขียนมากไปอะครับ

kmans พิมพ์ว่า:
เพลงดาบล่องนภา นาคาอสุนียบาตทะยานฟ้า 555  

blackhunter พิมพ์ว่า:

พาสหน้าใส่มาแน่นอนครับสำหรับคนนี้ฉากที่ปล่อยเพลิงพิฆาติมังกรทมิฬกับตอนที่สู้กับบุอิภาคศึกประลองโลกมืดยังตราตึงใจผมจนถึงวันนี้

ojama55 พิมพ์ว่า:

อวตารผมเลย ฮิจิคาตะ โทชิโร่
มีสมอง ฝีมือก็ไม่ขี้เหร่ มีทั้งความฮาละความเท่ห์
มีร่างลับเป็น โท๊ชี่ ผู้บ้าไอดอล55+ และเจ้าชายแห่งดาวมายองเนส

เอาจริงๆเพียบเลย
โจเซฟ โจสตาร์ แห่ง โจโจ้ ล่าข่ามศตวรรษ
ฮานิว ไดสุเกะ ไอบ้ายิง จาก อิตโต้ นักเตะเลือดกังฟู2
โชริแมน จาก ลักกี้แมน

ท่านชอบท่านรอง versionไหนมากกว่ากันสำหรับท่านระหว่างร่างโอตาคุทุชชี่ หรือรองหัวหน้าปีศาจแห่งชินเซ็น(หรือปีศาจมายองเนสกันแน่นะMayo)
รู้จักเบรคต่อมลูกหมากไหมท่านโอจามะ

Bouya Harumichi พิมพ์ว่า:
โบยะ ฮารุมิจิ จาก อีกา

ลูฟี่ จาก One Piece

โบยะนี่สามรถชนกับลินดาแมนได้นแบบแพ้ชนะคนละครั้งหรือแพ้กับสลบคู่จำไม่แม่นแต่ยังไงก็ถือว่าสามารถเคยโค่นลินดาแมนได้นี่การันตีความเทพอยู่แล้ว

ส่วนเจ้าหนุ่มหมวกฟางที่จริงก็ว่าจะใส่มาแต่คนชอบเยอะอยู่แล้วเลยขอผ่านแต่ถามว่าชอบไหม คำตอบคือมาก

[url=
http://upic.me/show/60128767] src="http://upic.me/i/iu/monkydluffy.gif" alt="" />

Jeeraiya พิมพ์ว่า:
ฮาตาเกะ คาคาชิ
ยางามิ ไลท์
หนวดขาว
ไซโต ฮะจิเมะ  

หมาป่าแห่งมิบุไซโต้ ฮาจิเมะผู้มีฝีมือทัดเทียมบัตโตไซครั้งหน้าใส่มาแน่ครับ
พี่แกนี่สายโหดตัวจริงฉากเชือดอูซุยนี่ถ้าไม่โหดและเด็ดขาดมุ่งมั่นจริงทำไม่ได้หรอก

ส่วนคาคาชินี่ก็ลืมเหมือนกันเคสเดียวกับอุลคิโอร่าเลย อยากให้พี่แกได้เนตรสองข้าง(อย่า่งถาวร)แบบตอนใกล้จบก็คงดีมากเลยเพราะความสามารถโกงเกิน ขนาดข้างเดียวยังอันตรายสุดๆ แถมยังคิดการแปลงคุณสมบัติธาตุสายฟ้าอย่างพันปักษาขึ้นมาเองได้ และใช้วิชาได้หลากหลายมากๆด้วย ถ้าแกเป็นสายเลือดอุจิวะนี่คงระดับใกล้เคียงอิทาจิเลยละมั้ง

ไอ้หน้าแมว!! พิมพ์ว่า:
คิรัวครับ

ยิ่งเวลาอยู่ในโหมดนักฆ่านี่รู้สึกเท่ขึ้นไปอีก

คิรัวนี่ถ้าใช้กันมุลได้แบบไม่จำกัดคงหาคนจัดการยากมากอะ ขนาดยูปีที่ว่าแข็งแกร่งสุด(ด้านร่างกาย)ในบรรดาองครักษ์ยังไปไม่เป็นเลย และผมว่าอนาคตแกจะต้องโชว์โหดให้เห็นอีกแน่ เพราะถ้าเทียบคิรัวกับกอร์นจะเห็นได้ชัดเลยว่าอาจารย์แกใบ้ๆว่าคิรัวจะนำหน้ากอร์นอยู่หนึ่งหรือคึ่งก้าวอยู่เสมอ แต่ปัญหาจริงตอนนี้คืออยากจะอ่านต่อ

ที่เหลือผมจะมาตอบต่อนะครับขอทำงานก่อน
0
0

นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 31 Jul 2007
ตอบ: 5034
โพสเมื่อ: Sat Jan 14, 2017 01:03

1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 13 Feb 2010
ตอบ: 2436
โพสเมื่อ: Sat Jan 14, 2017 01:55
hanekawa tsubasa ในภาค Kizu ดาเมทแรงมาก

chitanda eru ฉันสงสัยจริงๆเลยค่ะ

unohana retsu หัวหน้าหน่วย 4 ในบลีช เป็นตัวละครที่เท่มากดูน่านับถือมากในเรื่อง แต่ตายอย่างไร้ประโยชน์

1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel