ผู้ตั้ง
เข้าร่วม: 20 Dec 2009
ตอบ: 6967
ที่อยู่: รังสิต//รับซื้อขายคอมพิวเตอร์สำหรับเล่นเกม// https://www.facebook.com/groups/1575482702665318/
โพสเมื่อ: Thu Oct 20, 2016 10:58 am
FO3 ใครกำลังประสปกับปัญหาเหล่านี้บ้างครับ ผมล่ะคนนึงแก้ไงก็ไม่หาย
หลังจากอัพเป็นแพทล่าสุดนี้ปัญหาที่ผมพบตลอดทั้งเกมคือปัญหาต่อไปนี้คาดว่าคนที่เก่งๆระดับดาวทองสูงๆเค้าคงแก้ไขได้แล้ว แต่ผมยังแก้ไม่ตก และไม่รู้ว่าคนที่เล่นเกมนี้เก่ง ในบรอด SS นี้เค้าจะยอมมาช่วยเหลือหรือเปล่า ก็ไม่รู้นะครับ หรืออาจจะกั๊กไว้แข่งกับ จอง มิน จากเกาหลีอยู่ก็ได้
แต่ถ้าท่านคิดจะช่วยผมขอให้บุญกุศลนี้ส่งผลให้ท่านได้ Top 10 Ranking เปิดได้ WB WL บ่อยๆ ได้ไปแข่งระดับประเทศ และตบเกาหลีเอาแช้มมาฝากชาว FO3 ไทยนะครับ

1.ปัญหา ผู้รักษาประตูฝั้งเค้าเหนียวมากฝั่งเราตรงเป็นตุง

2.กองหลังที่บทจะเก่งก็เก่งบทจะกากก็สุดๆจนไม่น่าให้อภัย AI กองหลังควรให้เราบังคับเองได้ดีกว่านี้ไหม ทุกวันนี้เหมือน AI ช่วยเยอะอยู่ถึงแม้จะไม่เยอะเท่าแพทก่อนหน้านี้ แต่ไม่อยากให้มันช่วยว่ะ เพราะมันชอบเอ๋อแดก อุตส่าห์บังคับให้มาอยู่ตำแหน่งดีๆแล้ว แต่ยังเสือกโง่โดนกองหน้าตัวเล็กๆพลักกระเด็นแล้วแย่งบอลไปยิงหรือแย่งโหม่งได้ และที่สำคัญไม่ฟาล์ว

3.การจ่ายบอลแพทนี้ถึงแม้จะดีกว่าแพทที่แล้วการจ่ายบอลเร็วขึ้นแต่ไม่แม่นเอาซะเลย จ่ายเพี้ยนตลอด เล็งซ้ายไปขวาเล็งหน้าไปด้านข้าง ผมชอบเล่นต่อบอลสั้นๆซะด้วยเพลียจิต

4.ทำไมกองหน้าฝั่งเค้าหลุดกองหลังเราวิ่งตามไม่ทัน หรือวิ่งทันก็ไปดมตูดเค้าไม่เข้าแย่งหรือแซะบอล สงใสมันเป็นเกย์ โอเคครับพอรับได้ เพราะถ้ากองหน้าเค้าหลุดเราตามไม่ทันกองหน้าเราหลุดบ้างกองหลังฝั่งตรงข้ามก็ต้องตามไม่ทันด้วยจริงไหม แต่ประทานโทษ พอกองหน้าผมหลุดตอนแรกนำอยู่ประมาณ2ช่วงตัวพอจับบอลเหมือนมันโดนแม่เหล็กดูดติดสโลโมชั่นแล้วก็โดนดึงโดนเบียดโดนแย่งไปแบบเซ็งๆ ทั้งๆที่กองหน้าเราระดับพระกาฬตำนานเรียกพี่

5.เวลาโดนยิง เค้าแค่กดส่งมา ปุ่มจายบอลธรรมดาบอลกลิ้งมาใกล้เท้ากองหน้าเค้าไม่ต้องจับบอลมันยิงเลยทันที แล้วบอลก็พุ่งเข้าเสาแรกแบบโกลได้แต่ยืนดูความเทพของลูกยิง มันยิงยังไงก็เข้าแต่พอกองหน้าเรา
-ยิงแป๊ก
-ยิงข้ามคาน
-ยิงเบาโดนโกลรับได้สบายๆเหมือนสงคืนหลัง
-ยิงติดตีนกองหลังแทบทุกลูกโดนมันแหย่ขาสกัดได้ตลอดเก่งจังว่ะ เออที่หลังเราไม่ยอมยื่นขาไปสกัดนะ

0
0
เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 30014
โพสเมื่อ: Thu Oct 20, 2016 11:13 am
[RE: FO3 ใครกำลังประสปกับปัญหาเหล่านี้บ้างครับ ผมล่ะคนนึงแก้ไงก็ไม่หาย]
เรื่องโกล หลังจากที่ปิดตอนไว้อาลัย ร.๙ เปิดมาผมว่ามันเหนียวขึ้นนะ ได้ MOM บ่อยขึ้น แต่ยังไม่ถึงขั้นฝากความหวังตอนดวล 1-1 แบบแพทช์ที่แล้ว

ยกเว้นเรื่องลูกโหม่ง โหม่งไงก็ตุง เซฟแทบไม่ได้เลย ยิ่งเวลาเสียลูกเตะมุม ถ้าฝั่งตรงข้ามไม่โหม่งออกเอง ก็แทบจะเสียประตูทุกครั้งละ

เรื่อง A.I. กองหลัง ผมไม่รู้นะ ปกติก็บังคับเองอยู่แล้ว เน้นความอึดวิ่งไล่เอา เสียอยู่อย่างเดียวจังหวะพลิกบอลมันแข็ง ๆพลิกไม่ค่อยไป โดนฉกง่าย

0
0
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 8534
โพสเมื่อ: Thu Oct 20, 2016 11:16 am
[RE: FO3 ใครกำลังประสปกับปัญหาเหล่านี้บ้างครับ ผมล่ะคนนึงแก้ไงก็ไม่หาย]
ซ้อมเยอะๆครับ เดี่ยวก็เก่ง
555555555555
เข้าร่วม: 08 Feb 2009
ตอบ: 794
โพสเมื่อ: Thu Oct 20, 2016 11:22 am
ตอนนี้บอกตรงๆ เล่นเหมือนใช้ดวงอะ
นัดไหนทีมเข้าฟักนี้ มี3ลูก+อะ ประตูนี้มึงยิงมาเหอะกูเซฟได้
นัดไหนทีมเอ๋อนะ ส่งบอลสั้นยังเพี้ยน ยิงยังไงก็ไม่เข้า
เข้าร่วม: 29 Apr 2010
ตอบ: 5151
โพสเมื่อ: Thu Oct 20, 2016 11:26 am
ยิงมั่วๆเข้าบ่อยมาก
ที่อยู่: รังสิต//รับซื้อขายคอมพิวเตอร์สำหรับเล่นเกม// https://www.facebook.com/groups/1575482702665318/
โพสเมื่อ: Thu Oct 20, 2016 11:29 am
หวังเครมเจ้า พิมพ์ว่า:
นี่ผมก็เล่นวันละ สิบ ชม.บวกตลอดเลยแต่มันไม่มีคนแนะนำคอยบอกคอยสอนเล่นไปก็เท่านั้น ไม่มีทางหลุดพ้น
โพสเมื่อ: Thu Oct 20, 2016 11:30 am
greyscale พิมพ์ว่า:
ตอนนี้บอกตรงๆ เล่นเหมือนใช้ดวงอะ
นัดไหนทีมเข้าฟักนี้ มี3ลูก+อะ ประตูนี้มึงยิงมาเหอะกูเซฟได้
นัดไหนทีมเอ๋อนะ ส่งบอลสั้นยังเพี้ยน ยิงยังไงก็ไม่เข้า  
ใช่คับ ดวงมาตาเว้นตาเลย เกมนี้ชนะ เกมต่อไปแพ้สลับกันอยู่อย่างนี้เรื่อยไป
0
0
โพสเมื่อ: Thu Oct 20, 2016 11:33 am
lordkillerSS พิมพ์ว่า:
นี่ผมก็เล่นวันละ สิบ ชม.บวกตลอดเลยแต่มันไม่มีคนแนะนำคอยบอกคอยสอนเล่นไปก็เท่านั้น ไม่มีทางหลุดพ้น  

ตอนสมัยผมเล่นแรกๆเลยนะ
กระจอกงอกง่อยมากครับ วนเวียนอยู่แถวๆทองแดง นั้นแหละ
แต่สิ่งที่ผมให้บรรลุ ก็คือ การเอาคลิปพวกนักแข่งต่างๆมาดู ส่วนใหญ่ผมจะดูของแอมป์
ดูว่ามันเล่นยังไง ตั้งรับ บังคับ คุมโซน เข้าเพรสซิ่งยังไง ผมดูเป็นชั่วโมงเลยนะ
ดูไปศึกษาไป ทำความเข้าใจ แล้วลองเอามาปรับใช้ ดีขึ้นเยอะมากจนหลังๆ การันตีแรงค์กิ้ง ทอง ทุกซีซัน แล้วแต่ว่าขยันหรือขี้เกียจเล่นนะ

คือการที่ให้อธิบายเป็นตัวอักษรแบบนี้มันเข้าใจได้ยากมากมันไม่ได้เห็นภาพ
ผมว่าลองไปดูจากพวกที่เก่งๆเขาเล่นกัน แล้วลองมาปรับใช้ มาประยุกต์ให้เข้ากับสไตล์ของตัวเองจะดีที่สุดครับ
โพสเมื่อ: Thu Oct 20, 2016 11:46 am

กระจอกงอกง่อยมากครับ วนเวียนอยู่แถวๆทองแดง นั้นแหละ
แต่สิ่งที่ผมให้บรรลุ ก็คือ การเอาคลิปพวกนักแข่งต่างๆมาดู ส่วนใหญ่ผมจะดูของแอมป์
ดูว่ามันเล่นยังไง ตั้งรับ บังคับ คุมโซน เข้าเพรสซิ่งยังไง ผมดูเป็นชั่วโมงเลยนะ
ดูไปศึกษาไป ทำความเข้าใจ แล้วลองเอามาปรับใช้ ดีขึ้นเยอะมากจนหลังๆ การันตีแรงค์กิ้ง ทอง ทุกซีซัน แล้วแต่ว่าขยันหรือขี้เกียจเล่นนะ

คือการที่ให้อธิบายเป็นตัวอักษรแบบนี้มันเข้าใจได้ยากมากมันไม่ได้เห็นภาพ
ผมว่าลองไปดูจากพวกที่เก่งๆเขาเล่นกัน แล้วลองมาปรับใช้ มาประยุกต์ให้เข้ากับสไตล์ของตัวเองจะดีที่สุดครับ

ขอสักลิ้งหน่อยครับ
0
0
เข้าร่วม: 16 Dec 2009
ตอบ: 2750
โพสเมื่อ: Thu Oct 20, 2016 12:08 pm
ตอบคำถาม

1. ผมว่าโกลตอนนี้หนึบนะ หนึบมากด้วย เซฟชิบหายทั้งของเราแล้วฝั่งตรงข้าม

2. เวลาเราบังคับ หลังมันจะชอบหันหน้าไม่พร้อมเล่นใช่ไหมบางที ท่านลองกดปุ่มเล่นท่าค้างไว้แล้วเดินไปประคองสิ ท่ามันจะพร้อมสำหรับเข้าบอลดักบอลมากๆ แล้วก็อย่าพยายามไปเข้าพรวด กดเข้าบอลที2ตัวแบบนี้ไม่ดีหลุดง่าย เน้นถอยมาประคองแล้วรอแท็กจังหวะที่เราคิดว่าชัวร์ดีกว่า (อธิบายเป็นตัวอักษรค่อนข้างยากเอาเป็นว่าลองๆทำดู)

3. จ่ายไม่แม่น เป็นที่ตัวเราแล้วแหละครับ เพราะผมเล่นแพทนี้ จ่ายค่อนข้างโกงเลยนะ แม่นเกินไป น้ำหนักนี่ถึงตัวตลอด ลองแก้ไขดู

4. เวลากองกลางหรือตัวทำเกมส์ฝ่ายตรงข้ามได้บอล ท่านรีบสวิตตัวไปบังคับกองหลังเลยครับ ถอยๆ คอยปิดทางวิ่งทางส่ง ถ้าท่านปิดทางส่งได้ดี มันจะทำให้ฝั่งตรงข้ามจ่ายเพียนครับ

5. อันนี้ก็แล้วแต่ดวง กดยิงแรงไว้ก่อน 55555
โพสเมื่อ: Thu Oct 20, 2016 12:37 pm
gxo8ofu01 พิมพ์ว่า:
ตอบคำถาม

1. ผมว่าโกลตอนนี้หนึบนะ หนึบมากด้วย เซฟชิบหายทั้งของเราแล้วฝั่งตรงข้าม

2. เวลาเราบังคับ หลังมันจะชอบหันหน้าไม่พร้อมเล่นใช่ไหมบางที ท่านลองกดปุ่มเล่นท่าค้างไว้แล้วเดินไปประคองสิ ท่ามันจะพร้อมสำหรับเข้าบอลดักบอลมากๆ แล้วก็อย่าพยายามไปเข้าพรวด กดเข้าบอลที2ตัวแบบนี้ไม่ดีหลุดง่าย เน้นถอยมาประคองแล้วรอแท็กจังหวะที่เราคิดว่าชัวร์ดีกว่า (อธิบายเป็นตัวอักษรค่อนข้างยากเอาเป็นว่าลองๆทำดู)

3. จ่ายไม่แม่น เป็นที่ตัวเราแล้วแหละครับ เพราะผมเล่นแพทนี้ จ่ายค่อนข้างโกงเลยนะ แม่นเกินไป น้ำหนักนี่ถึงตัวตลอด ลองแก้ไขดู

4. เวลากองกลางหรือตัวทำเกมส์ฝ่ายตรงข้ามได้บอล ท่านรีบสวิตตัวไปบังคับกองหลังเลยครับ ถอยๆ คอยปิดทางวิ่งทางส่ง ถ้าท่านปิดทางส่งได้ดี มันจะทำให้ฝั่งตรงข้ามจ่ายเพียนครับ

5. อันนี้ก็แล้วแต่ดวง กดยิงแรงไว้ก่อน 55555

ท่านปรับค่า AI ไว้แบบไหนครับ
0
0
เข้าร่วม: 15 Sep 2010
ตอบ: 5037
โพสเมื่อ: Thu Oct 20, 2016 12:41 pm
Spoil

1.ปัญหา ผู้รักษาประตูฝั้งเค้าเหนียวมากฝั่งเราตรงเป็นตุง
ปัญหาไม่ได้อยู่ที่ GK ครับเต็มที่มันก็มีผีเข้าบางครั้งแค่นั้นแหละ ฝึกยิงเยอะๆครับ ยิงเยอะไม่ใช่ให้ยิงไปมั่วๆ มุมยิงน้ำหนักทิศทาง ที่สำคัญคือเท้าข้างถนัดของนักเตะจำเป็นมากๆ ฝึกในเกมแข่งไม่ได้ก็ฝึกหน้าเทรนนิ่ง เลี้ยงไปทุกมุมแล้วลองยิงให้ชินมือ

2.กองหลังที่บทจะเก่งก็เก่งบทจะกากก็สุดๆจนไม่น่าให้อภัย AI กองหลังควรให้เราบังคับเองได้ดีกว่านี้ไหม ทุกวันนี้เหมือน AI ช่วยเยอะอยู่ถึงแม้จะไม่เยอะเท่าแพทก่อนหน้านี้ แต่ไม่อยากให้มันช่วยว่ะ เพราะมันชอบเอ๋อแดก อุตส่าห์บังคับให้มาอยู่ตำแหน่งดีๆแล้ว แต่ยังเสือกโง่โดนกองหน้าตัวเล็กๆพลักกระเด็นแล้วแย่งบอลไปยิงหรือแย่งโหม่งได้ และที่สำคัญไม่ฟาล์ว
AI ปรับเล่นแบบแมนนวลได้หนิหรืออัพแพทใหม่ปรับไม่ได้แล้วหรอ ที่สำคัญเวลาบังคับตัวอย่ากดวิ่งเร็วค้าง ให้กดเวลาจำเป็นต้องวิ่งไล่ตามพอครับ เมื่อไหร่ก็ตามที่เรากดวิ่งเร็ว มันจะมีเหลี่ยมให้กองหน้าชนแน่นอนครับ คนเล่นจังหวะแม่นๆมันมุดไปได้หมดแหละ ที่สำคัญกดเปลี่ยนตัวบังคับให้ถูกจังหวะ อันนี้ผมบอกไม่ถูกเพราะมันเป็นเรื่องของความเคยชิน ไม่งั้นมันจะเอ๋อหรือวิ่งมั่ว ถ้าบังคับแล้วยืนตำแหน่งดีอีกฝั่งจะจ่ายบอลเสียง่ายครับ มันไม่มีมุมให้จ่าย บางทีมันก็จ่ายออกข้างสนามไปเลย

3.การจ่ายบอลแพทนี้ถึงแม้จะดีกว่าแพทที่แล้วการจ่ายบอลเร็วขึ้นแต่ไม่แม่นเอาซะเลย จ่ายเพี้ยนตลอด เล็งซ้ายไปขวาเล็งหน้าไปด้านข้าง ผมชอบเล่นต่อบอลสั้นๆซะด้วยเพลียจิต
ผมว่าแพทช์นี้จ่ายบอลแม่นเกินนะ

4.ทำไมกองหน้าฝั่งเค้าหลุดกองหลังเราวิ่งตามไม่ทัน หรือวิ่งทันก็ไปดมตูดเค้าไม่เข้าแย่งหรือแซะบอล สงใสมันเป็นเกย์ โอเคครับพอรับได้ เพราะถ้ากองหน้าเค้าหลุดเราตามไม่ทันกองหน้าเราหลุดบ้างกองหลังฝั่งตรงข้ามก็ต้องตามไม่ทันด้วยจริงไหม แต่ประทานโทษ พอกองหน้าผมหลุดตอนแรกนำอยู่ประมาณ2ช่วงตัวพอจับบอลเหมือนมันโดนแม่เหล็กดูดติดสโลโมชั่นแล้วก็โดนดึงโดนเบียดโดนแย่งไปแบบเซ็งๆ ทั้งๆที่กองหน้าเราระดับพระกาฬตำนานเรียกพี่
กองหน้าลูกมั่วมันเยอะครับ ผมว่าผมก็บังคับกองหลังดีนะ แต่ผมไม่เคยวิ่งตามเวอาห์ทันเลย ดังนั้นให้กลับไปดูข้อ 2 ครับมันเป็นเรื่องเดียวกัน ถ้าบังคับหลังดีมันก็ดี ถ้าบังคับไม่ดีมันก็หลุดเหมือนที่ท่านโดนแหละครับ จังหวะตามบอลเข้าบอลสำคัญมาก ใครบังคับกองหลังเก่งกว่าจะเล่นง่ายกว่าครับ

5.เวลาโดนยิง เค้าแค่กดส่งมา ปุ่มจายบอลธรรมดาบอลกลิ้งมาใกล้เท้ากองหน้าเค้าไม่ต้องจับบอลมันยิงเลยทันที แล้วบอลก็พุ่งเข้าเสาแรกแบบโกลได้แต่ยืนดูความเทพของลูกยิง มันยิงยังไงก็เข้าแต่พอกองหน้าเรา
-ยิงแป๊ก
-ยิงข้ามคาน
-ยิงเบาโดนโกลรับได้สบายๆเหมือนสงคืนหลัง
-ยิงติดตีนกองหลังแทบทุกลูกโดนมันแหย่ขาสกัดได้ตลอดเก่งจังว่ะ เออที่หลังเราไม่ยอมยื่นขาไปสกัดนะ
ไปดูข้อ 1 ครับ อันเดียวกัน เพราะไม่ว่าใครก็บังคับ GK ให้พุ่งไม่ได้แต่เราบังคับตัวยิงได้ครับ

อย่าเชื่อผมมาก ผมก็พิมพ์ตามที่ผมเล่นเนี่ยแหละ ลองเล่นดูเอาเอง เกมพวกนี้จังหวะเล็กๆน้อยๆมันเยอะ เหมือนจะง่ายแต่ไม่ง่าย สกิลเดียวกันแต่ทำไมพวกนักแข่งใช้แล้วหลุดแต่เราไม่หลุด เพราะมันเป็นเรื่องของจังหวะกดจังหวะการเลี้ยงและการเข้าบอลด้วย ครับ เพราะผมก็ไม่ใช่นักแข่ง แต่ผมแข่งเจอพวกนี้บ่อยๆ โดยเฉพาะโหมดใหม่ KOTH เจอประจำบางคนเจอกันเป็น 10 รอบเพราะมันจับคู่ตามคะแนน  

โพสเมื่อ: Thu Oct 20, 2016 1:13 pm

ขอสักลิ้งหน่อยครับ  

เสิร์ชหาในยูทูปเอาก็ได้ครับ
หลังๆที่เปลี่ยนเอนจิ้น อัพแพทใหม่ๆกันนี่ผมไม่ได้ตามเลย
0
0
เข้าร่วม: 10 Nov 2009
ตอบ: 157
โพสเมื่อ: Thu Oct 20, 2016 1:35 pm
GM มันปรับให้หลังโง่กว่าเดิมครับ กองหน้ายิงง่ายขึ้น
แพทนี้เท่าที่ผมลองมานะครับ หลังต้อง 5 ตัวหรือไม่ก็ต้องมี SW คอยตามเช็ดอีกที
หลัง 4 ปรกติ คู่กลาง DC วิ่งไม่ทันกองหน้าแน่ๆครับรับรอง
ของผมเล่นหลัง DC 3 + SW 1 + CDM 2 ถึงจะเอาอยู่
(แพทที่แล้วผม DC 3 + CDM 1 ก็เอาอยู่)

จะบอกว่าสนุกก็สนุกนะเวลาเราบุก แต่รับนี้โคตรเซง
สรุป แล้วแต่ดวงเลยครับ

เข้าร่วม: 29 Sep 2007
ตอบ: 8557
โพสเมื่อ: Thu Oct 20, 2016 1:39 pm
ลูกตักข้ามหัว กองหลังกับกองหน้าตีคู่กันมา กองหลังนำเหลื่อมๆหน่อย
กองหลังจับบอลลง กองหน้าถึงพอดีฉกไปยิง ซือโททททททท
เข้าร่วม: 17 Jun 2008
ตอบ: 1998
โพสเมื่อ: Thu Oct 20, 2016 1:56 pm
Spoil
หลังจากอัพเป็นแพทล่าสุดนี้ปัญหาที่ผมพบตลอดทั้งเกมคือปัญหาต่อไปนี้คาดว่าคนที่เก่งๆระดับดาวทองสูงๆเค้าคงแก้ไขได้แล้ว แต่ผมยังแก้ไม่ตก และไม่รู้ว่าคนที่เล่นเกมนี้เก่ง ในบรอด SS นี้เค้าจะยอมมาช่วยเหลือหรือเปล่า ก็ไม่รู้นะครับ หรืออาจจะกั๊กไว้แข่งกับ จอง มิน จากเกาหลีอยู่ก็ได้
แต่ถ้าท่านคิดจะช่วยผมขอให้บุญกุศลนี้ส่งผลให้ท่านได้ Top 10 Ranking เปิดได้ WB WL บ่อยๆ ได้ไปแข่งระดับประเทศ และตบเกาหลีเอาแช้มมาฝากชาว FO3 ไทยนะครับ

-ยิงแป๊ก
-ยิงข้ามคาน

ทีละข้อเลยละกันฮ่ะ 5555
1.มันก็ปกตินั้นละครับ กากเหมือนเดิมเพียงแต่ที่ท่านว่าเขาเหนียวของเราเป็นตุง อนึงให้เราคิดว่าเรายิงกากเองคับ มันมีมุมที่จะเข้าอยู่ถ้าเคยชินยังไงก็ยิงมุมนั้นไป ยังไงก็เข้าฮ่ะ ทั้งปั่น ทั้งยิง อื่นๆบลาๆ ลูกโหม่งไงก็โง่ๆเหมือนกันหมด

2.อันนี้ไม่รู้แฮะ ผมว่า AI หลังมันก็พอๆกันอยู่ที่สตัสนักเตะ และก็สำคัญเลยกับการสับเปลี่ยนตัวแล้วกะจังหวะเข้าของท่านอ้ะ แพทนี้ใครที่เคยเข้าบอลแบบให้ AI ช่วยแพทก่อนก็จะกากลง คุมหลังไม่ดีก็โดนแน่นอนฮ่ะใช้ฝีมือหน่อย

3.หันหน้าตีนส่งดีๆมันช่วยได้ฮ่ะ แบบจ่ายเน้นๆไรงี้ มันก็จะมีบ้างส่งตัวนี้ตัวนู้นไป

4.ต้องวิ่งหน้าตรงและสปีดไปกับบอลแบบไม่ติดเท้าอ้ะมันจะเร็ว ไปเลี้ยงเฉียงนิดเฉียงหน่อยความเร็วตกกองหลังเขาทันแน่นอน แพทนี้หน้าช้าๆ ไม่ดีเท่าพวกหน้าพริ้วๆเร็วๆแน่ เพราะหลุดไปไงไม่ต้องมีค่าคมมากยิงก็เข้าอยู่ดี

5.อันนั้นลูกปาติหาดผมเจอบ่อย 5555 แต่ ไอ้ข้อย่อยอย่างที่บอกนั้นละครับ ท่านยิงไม่ได้จังหวะเอง มันจะมีจังหวะการยิงของแต่ละมุมยุ ยิงๆไปเถอะ เดียวก็เคยชิน พวกนักแข่งมันก็ไม่ได้ยิงเลิศเลอทุกคนหรอก มีแป๊กบ้างปะปนกันไป

ปล.ถึงบอกไปอธิบายยังไง ของแบบนี้มันอยู่ที่ตัวเราจะเรียนรู้จะจำอะไรหรือป้าว ดูคนเก่งๆเล่นแล้วจำนำมาใช้มันก็ไม่เสียหายพัฒนาตัวเองได้ด้วย ก็เหมือนที่คนเขากับเอาแผน จอง มิน มาเล่นทั้งๆที่ดูมันเล่นมา แต่ก็เล่นไม่ได้แบบมันนั้นละครับ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 7791
โพสเมื่อ: Thu Oct 20, 2016 2:07 pm
ตั้งแต่อัพแพทตอนปีใหม่ เพิ่งจะกลับมาเล่นช่วงนี้เอง แพทนี้ผมว่า
-เรื่องโกลนี่มุมแคบแทบจะเลิกเลย เสาสองอย่างเดียว
-เกมส์รับนี้ผมใช้ริมเส้น 3 ตัวเลย กันเปิดบอล
-ถ้าโดนเตะมุมนี่เตรียมเขี่ยบอลเลย
0
0
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 8646
โพสเมื่อ: Thu Oct 20, 2016 2:17 pm
เอาเรื่อง gk เหนียว แก้ง่ายๆเลยครับ ถ้าไม่มั่นใจว่าเข้า ก็โยนโหม่งเลย โอกาสเข้าสูงกว่ายิงเต็มแรงอีก

0
0
โพสเมื่อ: Thu Oct 20, 2016 2:31 pm
Song`Liverpool พิมพ์ว่า:
เอาเรื่อง gk เหนียว แก้ง่ายๆเลยครับ ถ้าไม่มั่นใจว่าเข้า ก็โยนโหม่งเลย โอกาสเข้าสูงกว่ายิงเต็มแรงอีก

ผมก็อยากโหม่งแต่เปิดยังไงมันก็ไม่เข้าหัว
0
0
เข้าร่วม: 13 Aug 2009
ตอบ: 14353
โพสเมื่อ: Thu Oct 20, 2016 3:06 pm
แพทนี้ไม่ค่อยประสบปัญหาเท่าไรครับ ถ้าฝั่งนั้นนำ 1-0 เราก็มีโอกาสแซงคืนได้

เพราะมันเอาคืนง่าย ถ้าฝั่งนั้นเสียสมาธิ

ใช้ cech07+2 เหนียวมากครับ
0
0
เข้าร่วม: 12 Aug 2015
ตอบ: 2104
โพสเมื่อ: Thu Oct 20, 2016 3:08 pm

ผมบอกเลยว่า เขาปรับใหม่แน่นอน (อย่างเช่น ครั้งนึงผมบอกเขาปรับการเล่นใหม่ ไม่มีใครเชื่อ จนผ่านมา 2 อาทิตย์ค่อยรู้ตัวกัน)

การปรับหลังจากปิดเซิร์ฟไป 3 วันคือ

1. โกล์ปฏิกิริยาไวขึ้น แต่ไม่เก่งเท่าแพทเดิม อยู่กลางๆ ระหว่างโคตรเหนียวกับโคตรกาก

2. กองหน้าเร็วๆ ฉีกกองหลังไม่ได้ทุกครั้งแล้ว ไม่รู้ว่าทำไมเหมือนกัน แต่จังหวะวิ่งระยะสั้นกองหลังจะตามกองหน้าทัน แต่จังหวะยกข้ามหัวให้วิ่งระยะไกลๆ กองหน้ายังได้เปรียบอยู่

3. ลูกปั่นจากด้านข้าง นอกกรอบเข้ายาก แต่ลูกปั่นกลางโกล์ และในกรอบยังมีโอกาสเข้า 70-90% เหมือนเดิม

4.สปีดเกมช้าลง ทั้ง การส่ง การวิ่ง การยิง

5.การจ่ายน่าจะเหมือนเดิม แต่เนื่องสปีดเกมช้าลง โอกาสปิดช่องจะมีมากขึ้น แล้วบอลไหลไปถึงคนรับช้าลง
โพสเมื่อ: Thu Oct 20, 2016 3:16 pm
Play Maker 10 พิมพ์ว่า:

ผมบอกเลยว่า เขาปรับใหม่แน่นอน (อย่างเช่น ครั้งนึงผมบอกเขาปรับการเล่นใหม่ ไม่มีใครเชื่อ จนผ่านมา 2 อาทิตย์ค่อยรู้ตัวกัน)

การปรับหลังจากปิดเซิร์ฟไป 3 วันคือ

1. โกล์ปฏิกิริยาไวขึ้น แต่ไม่เก่งเท่าแพทเดิม อยู่กลางๆ ระหว่างโคตรเหนียวกับโคตรกาก

2. กองหน้าเร็วๆ ฉีกกองหลังไม่ได้ทุกครั้งแล้ว ไม่รู้ว่าทำไมเหมือนกัน แต่จังหวะวิ่งระยะสั้นกองหลังจะตามกองหน้าทัน แต่จังหวะยกข้ามหัวให้วิ่งระยะไกลๆ กองหน้ายังได้เปรียบอยู่

3. ลูกปั่นจากด้านข้าง นอกกรอบเข้ายาก แต่ลูกปั่นกลางโกล์ และในกรอบยังมีโอกาสเข้า 70-90% เหมือนเดิม

4.สปีดเกมช้าลง ทั้ง การส่ง การวิ่ง การยิง

5.การจ่ายน่าจะเหมือนเดิม แต่เนื่องสปีดเกมช้าลง โอกาสปิดช่องจะมีมากขึ้น แล้วบอลไหลไปถึงคนรับช้าลง  

มันปรับหลายอย่างเลยแฮะ มิน่าฝีมือผมลดลง เพราะปรับตัวไม่ทัน
0
0
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 7252
โพสเมื่อ: Thu Oct 20, 2016 3:18 pm
ผมค้นพบตัวเองว่า เมื่อไหร่ก็ตามที่เราเล่นแล้วใจร้อน หัวร้อน รีบส่งรีบบุกรีบทำเกมเข้าไปยิง มันจะพลาดบ่อย จนโดนสวน แพ้ตลอด

แต่ถ้าเล่นสบายๆ ไม่รีบร้อน เห็นช่องให้ส่งค่อยส่ง อย่าส่งมั่ว ถ้าไม่มีให้วนกลับ ครองบอลให้ดีที่สุด แต่คนละอย่างกับถ่วงนะครับ ไม่เหมือนกัน ไม่ใช่เอะอะส่งกลับโกลไรงี้

ถ้าเล่นได้แบบนี้ มันจะบีบให้อีกฝ่ายวิ่งไล่ แล้วจะเปิดช่องให้เราเจาะเข้าไปได้เอง

เกมมันกดหยุดได้ 3 ครั้ง 1ครั้งสำหรับผมคือเปลี่ยนตัว อีก 2 ครั้ง ไว้กดหยุดให้ตัวเองพักหายใจครับ เมื่อไหร่ที่หัวร้อนให้กดหยุด

ทำแบบนี้ก็ใช่ว่าจะไม่แพ้นะครับ มันก็มีแพ้มีชนะ แต่แพ้แล้วไม่หัวร้อนแน่นอน ยอมรับว่าตัวเองแพ้จริงๆ จะเล่นต่อได้เรื่อยๆ

แนะนำได้เท่านี้ครับ ที่เหลือก็แล้วแต่ฝีมือท่านน่ะแหละ
0
0
เข้าร่วม: 27 Nov 2014
ตอบ: 334
โพสเมื่อ: Thu Oct 20, 2016 5:37 pm
ใช่เน็ทเท่าไหร่ครับ ถ้าเน็ทแรงกว่าชาวบ้านมักเป็ฯปัญหาแบบนี้ผมก็เป็น
0
0