ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ก.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 23 Sep 2008
ตอบ: 3908
โพสเมื่อ: Mon Aug 29, 2016 20:01
[RE: อกหักจนคิดว่าไม่ใช้ตัวของตัวเองอีกต่อไป]
เเต่งงานเเล้วเหรอครับ

ผมเพิ่งเลิกกันเเฟน เเต่กำลังจะเเต่งงานกัน เดือนหน้า 24 กันยานี้ครับ

บ้านที่ซื้อด้วยกันก็ต้องขายครับ ช่วงนี้ของชีวิตเเม่งโคตรลำบากเลยครับ ทางกายนี่โคตรทรมานเลยครับ ต้องติดต่อโน่นนี่ เเคนเซิล โบสถ์ สถานที่เเต่งงาน เพื่อน โน่นนี่นั่น

เเต่ผมคิดว่าเราทรมานทางกายไปเเล้ว เราต้องไม่ทรมานทางใจครับ ผมกลับมาอยู่ที่บ้านกับ พ่อ เเม่ น้องสาว เอาหมามาเลี้ยง ทุกวันนี้ยังคุยกับเค้าเป็นเพื่อนได้ เเม้จะเจ็บมากๆ

ทุกวันนี้เค้ามีเเฟนใหม่เเล้ว ผมก็ยินดี เเม้จะโคตรเศร้า 55 เเต่ผมเลือกที่จะไม่กลับไปเเล้ว

ผมเชื่อว่าท่านต้องหา turning point ของจิตใจให้ได้ครับ ไปหาอะไรทำ อยู่กับพ่อเเม่ โทรคุยกับท่าน

ผมจะไม่บอกให้ท่านมองคนที่เเย่กว่านะ ผมเคยอยู่กับ คนที่เป็นโรคซึมเศร้าครับ

เอาเป็นว่า ทุกวันนี้มีคน เป็นทุข เยอะเเยะมากมายเป็นเพื่อนคุณ ลองมองโลกของคุณใหม่อีกครั้งครับ

การเลิกกัน มันอาจเป็นจุดจบของสิ่งนึง เเต่มันก็เป็นการเริ่มต้นใหม่ของสิ่งนึงได้เช่นกันครับ

เป็นกำลังใจให้นะครับ ถ้าคิดว่าเป็น ก็ยอมรับว่าเป็นครับ เเล้วก็หาทางรักษา

นักเตะตำบล
Status: Pentor Play Safe
เข้าร่วม: 26 Sep 2010
ตอบ: 2013
โพสเมื่อ: Mon Aug 29, 2016 20:03
[RE: อกหักจนคิดว่าไม่ใช้ตัวของตัวเองอีกต่อไป]
ton_lfc พิมพ์ว่า:

ผมเพิ่งเลิกกันเเฟน เเต่กำลังจะเเต่งงานกัน เดือนหน้า 24 กันยานี้ครับ

บ้านที่ซื้อด้วยกันก็ต้องขายครับ ช่วงนี้ของชีวิตเเม่งโคตรลำบากเลยครับ ทางกายนี่โคตรทรมานเลยครับ ต้องติดต่อโน่นนี่ เเคนเซิล โบสถ์ สถานที่เเต่งงาน เพื่อน โน่นนี่นั่น

เเต่ผมคิดว่าเราทรมานทางกายไปเเล้ว เราต้องไม่ทรมานทางใจครับ ผมกลับมาอยู่ที่บ้านกับ พ่อ เเม่ น้องสาว เอาหมามาเลี้ยง ทุกวันนี้ยังคุยกับเค้าเป็นเพื่อนได้ เเม้จะเจ็บมากๆ

ทุกวันนี้เค้ามีเเฟนใหม่เเล้ว ผมก็ยินดี เเม้จะโคตรเศร้า 55 เเต่ผมเลือกที่จะไม่กลับไปเเล้ว

ผมเชื่อว่าท่านต้องหา turning point ของจิตใจให้ได้ครับ ไปหาอะไรทำ อยู่กับพ่อเเม่ โทรคุยกับท่าน

ผมจะไม่บอกให้ท่านมองคนที่เเย่กว่านะ ผมเคยอยู่กับ คนที่เป็นโรคซึมเศร้าครับ

เอาเป็นว่า ทุกวันนี้มีคน เป็นทุข เยอะเเยะมากมายเป็นเพื่อนคุณ ลองมองโลกของคุณใหม่อีกครั้งครับ

การเลิกกัน มันอาจเป็นจุดจบของสิ่งนึง เเต่มันก็เป็นการเริ่มต้นใหม่ของสิ่งนึงได้เช่นกันครับ

เป็นกำลังใจให้นะครับ ถ้าคิดว่าเป็น ก็ยอมรับว่าเป็นครับ เเล้วก็หาทางรักษา

ขอบคุณมากๆเลยนะครับ มีข้อคิดดีๆในชิวีตอีกเยอะเลย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักเตะตำบล
โพสเมื่อ: Mon Aug 29, 2016 20:04
ก็ต้องขอขอบคุณทุกคนและครับ ที่ให้ข้อคิดดีๆ เตือนให้เห็นถึงสิ่งดีๆอื่นๆในชีวิต
0
0

นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 23 Sep 2008
ตอบ: 3908
โพสเมื่อ: Mon Aug 29, 2016 20:08
torLucifer พิมพ์ว่า:
ton_lfc พิมพ์ว่า:

ขอบคุณมากๆเลยนะครับ มีข้อคิดดีๆในชิวีตอีกเยอะเลย  

ยินดีครับผม คิดไว้ว่า อย่างน้อยก็อยู่เพื่อตัวเองครับ
1
0
นักเตะตำบล
โพสเมื่อ: Mon Aug 29, 2016 20:15
nuttty พิมพ์ว่า:
อย่าเพิ่งด่วนสรุป ลองไปคุยๆ หมอจิตเวท .... อาจแค่ อกหัก แล้วมั่วแค่โทษตัวเองก็ได้ ..
มันไม่ได้เป็นกันง่ายๆ นะ ได้โรคนี้ .... ตั้งสติ...คิดอย่างมีเหตุผลคับ ... ช่วงนี้ ลองหากิจกรรมใหม่ๆ ทำ ออกกำลังกาย ก็ได้ ให้มันเหนื่อยๆ จนสมองหยุดคิด ....

พึ่งดูจบ ช่วยได้มากๆเลยครับ ขอบคุณจริงๆไม่รู้ว่าแนวคิดแบบนี้อยู่ หรือรู้ว่ามันมีอยู่แต่ทำเป็นไม่สนใจมัน
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 770
โพสเมื่อ: Mon Aug 29, 2016 20:17
อกหักจนคิดว่าไม่ใช้ตัวของตัวเองอีกต่อไป
ผม ก็เพิ่งเลิกกับแฟนที่คบมา13 ปีเหมือนกันครับ แต่ช่วงนี้เริ่มทำใจได้บ้างแล้วครับ ช่วงแรกทรมานมากครับ แต่พอผ่านมาสักพัก ก็เริ่มดีขึ้นครับ เหมือนคนป่วยที่ต้องใช้เวลามารักษา อาจยังไม่หายดี แต่ก็ดีขึ้นเรื่อยๆครับ ผมเชื่อว่าเราเดี๋ยวเราจะหายดีครับ อีกไม่นาน สู้ๆครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย chelice เมื่อ Mon Aug 29, 2016 20:20, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2353
โพสเมื่อ: Mon Aug 29, 2016 20:21
เรื่องแบบนี้ใครไม่เจอกับตัวก็คงคิดว่าเป็นเรื่องชิวๆ
เลิกได้ก็หาใหม่ได้ แต่มันไม่ใช่เลย ยิ่งถ้าเรารักใครสักคนจริงๆ
แล้วสุดท้ายเขาคนนั้นดันมาทิ้งเราไป มันยากที่จะทำใจจริงๆครับ
สู้ๆนะครับ จขกท. ลองกลับไปหาครอบครัว อยู่กับครอบครัวเยอะๆ
หรือหากิจกรรมทำกับเพื่อน หรือรอ...รอเวลาช่วยรักษาแผลใจ
อาจจะนานสักหน่อย แต่เชื่อว่าสุดท้ายแล้วจะผ่านไปได้ครับ
ฟ้าหลังฝน ย่อมสดใสกว่าเสมอ สู้ๆฮะ
แก้ไขล่าสุดโดย GixGox เมื่อ Mon Aug 29, 2016 20:22, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
นักเตะตำบล
โพสเมื่อ: Mon Aug 29, 2016 20:24
GixGox พิมพ์ว่า:
เรื่องแบบนี้ใครไม่เจอกับตัวก็คงคิดว่าเป็นเรื่องชิวๆ
เลิกได้ก็หาใหม่ได้ แต่มันไม่ใช่เลย ยิ่งถ้าเรารักใครสักคนจริงๆ
แล้วสุดท้ายเขาคนนั้นดันมาทิ้งเราไป มันยากที่จะทำใจจริงๆครับ
สู้ๆนะครับ จขกท. ลองกลับไปหาครอบครัว อยู่กับครอบครัวเยอะๆ
หรือหากิจกรรมทำกับเพื่อน หรือรอ...รอเวลาช่วยรักษาแผลใจ
อาจจะนานสักหน่อย แต่เชื่อว่าสุดท้ายแล้วจะผ่านไปได้ครับ
ฟ้าหลังฝน ย่อมสดใสกว่าเสมอ สู้ๆฮะ  

ฟ้าหลังฝน ย่อมสดใสกว่าเสมอ แฟนใหม่ ของแฟนผมเค้าโพสไว้

0
0

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2353
โพสเมื่อ: Mon Aug 29, 2016 20:25
GixGox พิมพ์ว่า:

ฟ้าหลังฝน ย่อมสดใสกว่าเสมอ แฟนใหม่ ของแฟนผมเค้าโพสไว้

1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: Liverpool Liverpool Liverpool Liverpool Liverpool
เข้าร่วม: 28 Oct 2008
ตอบ: 12331
โพสเมื่อ: Mon Aug 29, 2016 20:26
4 ปี กว่าผมจะดีขึ้นมาหน่อย

ขอให้คุณ ดีขึ้นเร็วที่สุดนะ

เด๋วก็เจอ สิ่งดีๆ หาอะไรทำเยอะๆ ช่วงนี้ จะได้ไม่ฟุ้ง
1
0
การไม่ได้ในสิ่งที่ปรารถนาในบางคราว ก็เป็นพรอันประเสริฐ - องค์ทะไลลามะ
Ps.
Liverpool Champions Fifa club world Cup 2019
Champions Eufa Supercup 2019
Champions Eufa Champions League 2018-2019
Champions PremierLeague 2019-2020

คุณอาจจะเปลี่ยนภรรยาได้, เปลี่ยนความคิดทางการเมืองได้, เปลี่ยนศาสนาก็ได้ แต่ไม่สามารถเปลี่ยนทีมที่คุณเชียร์ได้

(ไม่อยากจะบอกเลยว่าคนพูดคือ เอริค คันโทน่า อยากบอกว่าคิดเอง)

นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 02 Oct 2010
ตอบ: 6574
โพสเมื่อ: Mon Aug 29, 2016 20:33
nuttty พิมพ์ว่า:
อย่าเพิ่งด่วนสรุป ลองไปคุยๆ หมอจิตเวท .... อาจแค่ อกหัก แล้วมั่วแค่โทษตัวเองก็ได้ ..
มันไม่ได้เป็นกันง่ายๆ นะ ได้โรคนี้ .... ตั้งสติ...คิดอย่างมีเหตุผลคับ ... ช่วงนี้ ลองหากิจกรรมใหม่ๆ ทำ ออกกำลังกาย ก็ได้ ให้มันเหนื่อยๆ จนสมองหยุดคิด ....

พึ่งดูจบ ช่วยได้มากๆเลยครับ ขอบคุณจริงๆไม่รู้ว่าแนวคิดแบบนี้อยู่ หรือรู้ว่ามันมีอยู่แต่ทำเป็นไม่สนใจมัน  

ยินดีคับ ...โลกนี้ยังมีความสุขอีกมากมาย ไม่ใช่แค่ความสุขจากความรักเท่านั้น
1
0
นักเตะตำบล
โพสเมื่อ: Mon Aug 29, 2016 20:36
soccersuckfanfan พิมพ์ว่า:
4 ปี กว่าผมจะดีขึ้นมาหน่อย

ขอให้คุณ ดีขึ้นเร็วที่สุดนะ

เด๋วก็เจอ สิ่งดีๆ หาอะไรทำเยอะๆ ช่วงนี้ จะได้ไม่ฟุ้ง  

ผม6เดือนเอง ยังไม่ได้มีอะไรดีขึ้นเลย
0
0

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 21 Jun 2015
ตอบ: 1533
โพสเมื่อ: Mon Aug 29, 2016 21:01
ผมก็ทุ่มเทไปทุกอย่าง แทบจะขายชีวิตเพื่อเค้า แต่มันก็จบไปแล้ว
ตอนนี้ได้แต่ขยันทำงาา สร้างฐานะ ทดแทนคุณพ่อแม่

ว่างๆ ก็ไปนั่งชิลคนเดียว กินเบียร์ คุยกะเด็กเชียร์

ถ้รจิตใจยังไม่ดี อย่างพึ่งหาใหม่นะ
ผมเชื่ออย่างว่า สิ่งดีๆจะดึงดูดสิ่งดีๆด้วยกัน
ถ้าใจยังแย่ ก็จะเจอแต่เรื่องแย่ๆ ผีซ้ำด้ามพลอยมีจริง คนเฮงจับขี้ก็เป็นเงินเป็นทอง
1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 26 Feb 2011
ตอบ: 8777
โพสเมื่อ: Mon Aug 29, 2016 21:12
กะลังจะมาเม้นให้ดูคลิปลายเซ็นผม แต่มีคนตอบไปเรียบร้อยแล้ว ก็ตามนั้นแหละฮะ

ลองเข้าไปดูในชาแนลเค้า มีคลิปดีๆอีกเยอะเลยครับ
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 08 Oct 2006
ตอบ: 11706
โพสเมื่อ: Mon Aug 29, 2016 21:49
ผมก็ไม่อยากไปไหนกับเพื่อนเลย เพื่อนมีแฟนกันหมดแล้ว เวลามันคุยถึงเรื่องแฟน รู้สึกตัวเองเป็นปมด้อย แฟนเพื่อนแต่ละคนก็ดูรักมันมาก ทั้งที่เพื่อนผมแต่ละคนแอบหนีแฟนไปตีหรี่ตลอด

ตอนนี้ผมทำใจจากแฟนเก่าได้แล้ว ใช้เวลาหลายปีเหมือนกัน แต่พอลองไปจีบใคร ก็อกหักแบบงงๆตลอด คือถ้าบอกกันตรงๆว่าไม่ชอบ ผมจะไม่ว่าอะไรเลย นี่แต่ละคนทำเหมือนให้ความหวัง อยู่ดีๆก็หายไปเฉยๆ ทักไปก็อ่านไม่ตอบ จริงอยู่ว่ามีสิทธิเลือก อาจคุยพร้อมกันหลายคนได้ แต่เลือกแล้วก็น่าจะบอกกันหน่อย หายไปเฉยๆ มันแบบโคตรเคว้งอ่ะ

ตอนนี้ผมก็เหงานะ แต่ยังไม่คิดว่าตัวเองเป็นโรคซึมเศร้า งานค่อนข้างเยอะ แล้วยังพอหาเกมเล่น ดูหนังแก้เหงาได้บ้าง คิดว่าผมคงต้องซื้อรถแล้วล่ะ โดนผู้หญิงบ่นเรื่องไม่มีรถมาหลายครั้งละ แถมเหงาๆเบื่อๆ จะได้ขับไปพักผ่อน ตจว. บ้าง

ล่าสุดเพิ่งลองทักเฟส สาวที่ทำงานคนนึง เค้าอ่านแต่ไม่ตอบมา 3 วันละ แต่เอาเถอะ เค้าคงไม่รู้จักผม
2
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel