ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะกัลโช่
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Mar 2015
ตอบ: 10329
โพสเมื่อ: Sun Jul 17, 2016 20:33
[RE: FM 16 _How to [9]]
_Rango_ พิมพ์ว่า:
โอ้โห่เจ้าของกระทู้ละเอียดจริงผมเล่นไม่เคยแก้หน้างานเล้ย มีแต่ตั้งค่าไว้ก่อนแข่งกับบางเกมให้ผู้ช่วยกำหนดให้  

ถึงผู้ช่วยก็ไว้ใจ 100% ไม่ได้ครับ
ต้องดูหน้างานจริงๆ ไล่ดูยัน Technique,Bravery,morale ,match sharpness และ Personallity เพราะค่าพวกนี้ ผู้ช่วยมักมองข้าม
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 718
โพสเมื่อ: Mon Jul 18, 2016 13:06
ลึกซึ้งมากครับ มีคำถามครับ

สมมติว่า กองกลางผมเซท role ไว้เป็น Deep Lying Playmaker

แต่ทีนี้ กองกลางที่ผมจะเอาลง Best Position เป็น Box to box midfielder

อยากทราบว่า มันจะมีผลต่อ Rating ไหมครับ
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 14 Mar 2015
ตอบ: 10329
โพสเมื่อ: Tue Jul 19, 2016 14:07
Zoubizza พิมพ์ว่า:
ลึกซึ้งมากครับ มีคำถามครับ

สมมติว่า กองกลางผมเซท role ไว้เป็น Deep Lying Playmaker

แต่ทีนี้ กองกลางที่ผมจะเอาลง Best Position เป็น Box to box midfielder

อยากทราบว่า มันจะมีผลต่อ Rating ไหมครับ  

ค่าอิทธิพลต่อเกมส์ มันอยู่ที่ตรงนี้ครับ
..ถ้าหากเปลี่ยนผู้เล่นใหม่ลงมาแทน rating ก็เริ่มจาก 6.0 ทุกคน .. ไม่เกี่ยวเนื่องกัน

ขึ้นอยู่กับแผนครับ ว่าใช้ mentality อะไร counter/control/attack เพราะในแต่ละ role ก็มีอิทธิพลต่อเกมส์ไม่เท่ากัน

ที่พูดถึงเรื่องนี้ .. เพราะผมหมายถึงการเปลี่ยนตัวแบบ super sub เพื่อพลิกเกมส์ต้องคำนึงถึงเรื่องพวกนี้

ถ้านำขาด และผู้เล่นฝั่งตรงข้าม rating ตกหมดแล้วก็ไม่มีผลดี/เสีย
แต่.. ถ้ารูปเกมส์ยังสูสี การเปลี่ยนตัวแบบ super sub ก็จำเป็น _ ถ้า Role ที่ถนัดเป็น BBM แต่จะให้ลงแทน DLP ถ้าตามตำแหน่งคือสูญเสียความสามารถในการเข้าบอลไปฟรี

ถ้ายอมรับตรงนี้ได้ แนะนำ RPM น่าจะมีอิทธิพลในเกมส์มากกว่า DLP และไม่เสียความสามารถไล่บอลจาก stamina ไปด้วย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel