ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 21 Jun 2015
ตอบ: 1532
โพสเมื่อ: Wed May 11, 2016 01:44
[RE: TV ULTRA HD]
ถ้ายี่ห้อเกาหลีก็ LG ครับ SSอย่าได้แตะ บริการห่วยมาก
ลองดูคนด่าใน พันดริ๊บ ได้

บ้านผมใช้แต่ LG มา 3 ตัวละ ชอบนะ ทนดี เปิดวันละ 6+ ชม.
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: พี่ตูนบอกว่า "ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอ"
เข้าร่วม: 17 May 2009
ตอบ: 292
โพสเมื่อ: Wed May 11, 2016 04:40
เอาแค่ FHD ก็พอแล้วครับ 4k ultraHD คุณดูหนังขนาดนั้นหรอครับ
ต้องซื้อแผ่นอีก หรือต้องโหลดไฟล์หนังขนาดใหญ่มากๆ เพื่อดูหนัง 1 เรื่อง

TV digital ในไทย ก็ไม่ใช่ FHD แท้ครับ ปรับลดขนาด bitrate ลงมาเยอะ สังเกตุได้ง่าย เหมหือนชัดแต่ไม่คมมาก

ที่เราๆ ท่านๆ ไปดูในห้าง ก็เพราะมันเปิดไฟล์ 4k / UHD ภาพมันก็เลยชัดมากครับ
แต่กับชีวิตปกติ เราไม่ถึงขั้นนั้นหรอก

3D ก็เช่นกัน ถามๆ ดูเลยว่าดูกันแค่ไหน บางคนดูไม่ถึง 10 เรื่องด้วยซ้ำ เพราะดูแล้วมันเวียนหัวเฉยๆ สู้ดูแบบปกติยังรู้สึกดีกว่า

สุดท้ายแล้วแต่เงินในกระเป๋าครับ
ปล. ผมซื้อ LG 55" ในเนตแค่ 19000 เอง FHD & digital tv ซื้อเสาเพิ่มต่างหาก สุดคุ้มละ
1
0
นักเตะอบต.
Status: อย่ายุ่งกับกู
เข้าร่วม: 05 Nov 2007
ตอบ: 6562
โพสเมื่อ: Wed May 11, 2016 09:10
Nico39 พิมพ์ว่า:
pngamee พิมพ์ว่า:
พึ่งซื้อLGมา2เดือน รู้เรื่องเลยไฟเข้าแต่เปิดไม่ติดหาข้อมูลในกูเกิ้ลโดนกันถ้วนหน้า
ซ่อมยันบ้านก็ไม่หาย จนต้องตามเรื่องวุ่นวายจนศูนย์ใหญ่เปลี่ยนบอร์ดใหม่ให้ถึงจบ

เสียความรู้สึกโคตรๆ  

LG เจ๊งง่ายหรอท่าน  

ผมใช้ซัมซุงก็เป็นครับ LED ทีวีซื้อมาสองเดือนบอร์ดเสียแต่เค้ามีบริการมาเปลี่ยนให้ฟรีถึง

บ้านทุกวันนี้ก็ใช้อยู่ปกติดี ของใช้แบบนี้มันแล้วแต่ดวงครับ

2
0
ไม่มีความผิดใดในโลกใบนี้ ที่ความรักให้อภัยไม่ได้
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 29 Dec 2008
ตอบ: 281
โพสเมื่อ: Wed May 11, 2016 09:14
แนะนำเหมือนหลายๆ คนนะ FHD ก็เอาอยู่แล้ว เพราะชีวิตประจำวันไม่ได้ใช้หรอก 4K

แต่ถ้าอยากลองแนะนำ LG ครับ เพราะตัว FHD Upscaled to 4k ของ LG ผมว่าทำได้ดีมากครับ

ส่วนปกติที่บ้านผมใช้จานส้ม IPM ปกติดูอยู่แค่ 3 ช่องหนัง HD ภาพโอเคเลย เทียบกับตัว LG FHD อีกตัวนึง

หรือเวลาดูหนัง FHD ก็ชัดใช้ได้เลย

ปล. ใช้ตัวนี้อยู่ ULTRA HDTV จอภาพ IPS 4K 3D+ ขนาด 49 นิ้ว รหัส 49UF850T

2
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: Pride Of London
เข้าร่วม: 12 Aug 2015
ตอบ: 326
โพสเมื่อ: Wed May 11, 2016 09:45
T-MAN พิมพ์ว่า:
ผมติ่ง SONY ฮ่ะ............ถ้าจะแนะนำ ก็ไปดูในบูธ SONY ตามห้างใหญ่ๆเลยครับ  

พอจะแนะนำได้ไหมครับ  

แนะนำลำบากอ่ะครับ ลองหาดูใน อากู๋ ละไปดูที่ของจริงประกอบการตัดสินใจครับ  

ขอบคุณการแนะนำมากๆ เลยครับ  

http://www.sony.co.th/th/electronics/televisions/x8500c-series#product_details_default

ลองดูตัวนี้ครับ 54990 55"  

ขอบคุณครับ
0
0
โพสเมื่อ: Wed May 11, 2016 09:47
sandwhale พิมพ์ว่า:
ผมสมัคร netflix ดู UHD TV

แต่ๆๆๆๆ เจือกซื้อทีวีที่ไม่รองรับ UHD  

แล้วภาพมันเป็นยังไงบ้างครับ
0
0
โพสเมื่อ: Wed May 11, 2016 09:47
supercamo พิมพ์ว่า:
Spoil

lcdtvthailand.com ความรู้เพียบ  

ขอบคุณครับ
0
0
โพสเมื่อ: Wed May 11, 2016 09:48
Astromech พิมพ์ว่า:
ที่บ้านมีจอโค้งซัมซุง นั่งดูข้างที่ไม่ใช่ตรงกลางจะรู้เลย มองไม่เห็นหงุดหงิดมาก

ถ้าบ้านใครติดจะรู้  

ตอนที่ไปดูที่ร้าน ทำไมคนขายมันบอกนั่งข้างๆ ก็เหมือนนั่งดูตรงกลางเลย
0
0
โพสเมื่อ: Wed May 11, 2016 09:48
Leo_earth พิมพ์ว่า:
ผมใช้อยุ่ครับ ชื่อรุ่นจำไม่ได้ ซื้อมาปีกว่าแล้ว LG 42 นิ้ว
ตอนนั้น 4K มาใหม่ๆเลย โดนไป 3 หมื่น  

ตอนนี้มีรุ่นไหนแนะนำไหมครับ
0
0
โพสเมื่อ: Wed May 11, 2016 09:50
จอบ พิมพ์ว่า:
ถ้ายี่ห้อเกาหลีก็ LG ครับ SSอย่าได้แตะ บริการห่วยมาก
ลองดูคนด่าใน พันดริ๊บ ได้

บ้านผมใช้แต่ LG มา 3 ตัวละ ชอบนะ ทนดี เปิดวันละ 6+ ชม.  

ขอบคุณที่แนะนำนะครับ
0
0
โพสเมื่อ: Wed May 11, 2016 09:52
fankyhero พิมพ์ว่า:
เอาแค่ FHD ก็พอแล้วครับ 4k ultraHD คุณดูหนังขนาดนั้นหรอครับ
ต้องซื้อแผ่นอีก หรือต้องโหลดไฟล์หนังขนาดใหญ่มากๆ เพื่อดูหนัง 1 เรื่อง

TV digital ในไทย ก็ไม่ใช่ FHD แท้ครับ ปรับลดขนาด bitrate ลงมาเยอะ สังเกตุได้ง่าย เหมหือนชัดแต่ไม่คมมาก

ที่เราๆ ท่านๆ ไปดูในห้าง ก็เพราะมันเปิดไฟล์ 4k / UHD ภาพมันก็เลยชัดมากครับ
แต่กับชีวิตปกติ เราไม่ถึงขั้นนั้นหรอก

3D ก็เช่นกัน ถามๆ ดูเลยว่าดูกันแค่ไหน บางคนดูไม่ถึง 10 เรื่องด้วยซ้ำ เพราะดูแล้วมันเวียนหัวเฉยๆ สู้ดูแบบปกติยังรู้สึกดีกว่า

สุดท้ายแล้วแต่เงินในกระเป๋าครับ
ปล. ผมซื้อ LG 55" ในเนตแค่ 19000 เอง FHD & digital tv ซื้อเสาเพิ่มต่างหาก สุดคุ้มละ  

เห็นว่ามันมีออฟชั่นเยอะดี จะว่าซื้อเผื่ออนาคตก็ได้ ไหนๆ ก็จะซื้อทั้งทีก็เลยเอาแบบที่ออฟชั่นเยอะๆ อ่ะครับ
ปล.ขอบคุณสำหรับข้อมูล และการแนะนำนะครับ
0
0
โพสเมื่อ: Wed May 11, 2016 09:53
GUllSDlOV พิมพ์ว่า:
pngamee พิมพ์ว่า:
พึ่งซื้อLGมา2เดือน รู้เรื่องเลยไฟเข้าแต่เปิดไม่ติดหาข้อมูลในกูเกิ้ลโดนกันถ้วนหน้า
ซ่อมยันบ้านก็ไม่หาย จนต้องตามเรื่องวุ่นวายจนศูนย์ใหญ่เปลี่ยนบอร์ดใหม่ให้ถึงจบ

เสียความรู้สึกโคตรๆ  

LG เจ๊งง่ายหรอท่าน  

ผมใช้ซัมซุงก็เป็นครับ LED ทีวีซื้อมาสองเดือนบอร์ดเสียแต่เค้ามีบริการมาเปลี่ยนให้ฟรีถึง

บ้านทุกวันนี้ก็ใช้อยู่ปกติดี ของใช้แบบนี้มันแล้วแต่ดวงครับ

ผมก็ว่างั้นแหละท่าน
0
0
โพสเมื่อ: Wed May 11, 2016 09:55
MhooNoii พิมพ์ว่า:
แนะนำเหมือนหลายๆ คนนะ FHD ก็เอาอยู่แล้ว เพราะชีวิตประจำวันไม่ได้ใช้หรอก 4K

แต่ถ้าอยากลองแนะนำ LG ครับ เพราะตัว FHD Upscaled to 4k ของ LG ผมว่าทำได้ดีมากครับ

ส่วนปกติที่บ้านผมใช้จานส้ม IPM ปกติดูอยู่แค่ 3 ช่องหนัง HD ภาพโอเคเลย เทียบกับตัว LG FHD อีกตัวนึง

หรือเวลาดูหนัง FHD ก็ชัดใช้ได้เลย

ปล. ใช้ตัวนี้อยู่ ULTRA HDTV จอภาพ IPS 4K 3D+ ขนาด 49 นิ้ว รหัส 49UF850T

ขอบคุณสำหรับข้อมูล และการแนะนำครับ
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: Once a Gooner, always a Gooner.
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 7031
โพสเมื่อ: Wed May 11, 2016 16:20
ผมใช้อยุ่ครับ ชื่อรุ่นจำไม่ได้ ซื้อมาปีกว่าแล้ว LG 42 นิ้ว
ตอนนั้น 4K มาใหม่ๆเลย โดนไป 3 หมื่น  

ตามที่หลายๆท่านแนะนำแหละครับ FHD นั่นก็พอแล้ว
UHD ซื้อมาก็เปลืองครับ เทคฯ เรายังไม่ถึง ซื้อมาก็เปลืองจริงๆ
ผมซื้อมา ผ่านมาสักพักรู้สึกเปลื้องโดยใช่เหตุจริงๆ

แต่ถ้าการเงินไม่มีปัญหา ... จัดไปตามความต้องการครับ
1
0
เรื่องวาป ให้ไว้ใจสมาชิก SS
ใครบอกวาป แผล่บให้หมด

โพสเมื่อ: Wed May 11, 2016 16:38

ตามที่หลายๆท่านแนะนำแหละครับ FHD นั่นก็พอแล้ว
UHD ซื้อมาก็เปลืองครับ เทคฯ เรายังไม่ถึง ซื้อมาก็เปลืองจริงๆ
ผมซื้อมา ผ่านมาสักพักรู้สึกเปลื้องโดยใช่เหตุจริงๆ

แต่ถ้าการเงินไม่มีปัญหา ... จัดไปตามความต้องการครับ  

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel